[Thảo luận] Côn đồ và thêm nhiều nỗi bất an

dontung

Xe tải
hôm đó em đỗ ngay sau chú Ỉn đó, chú ấy hoảng quá lùi xe ko quan sát làm mấy bác xe máy đổ cả vào xe em, nhìn 2 bác trong Ỉn chắp tay lạy như tế sao thằng ranh kia, XH bây giờ phức tạp thật.

MeoVSB

Xe tải
Hồi xưa em cũng từng sài qua vài cái dùi cui điện. Chỉ cần bấm điện nó kêu tách tách là bọn nó nhìn đã rét lắm rồi bác ạ. Tiếng điện nổ lách tách nghe phê lắm. Nghe vào mùa đông thì vang cả phố :6:

Cuabien

Xe điện
Cụ làm cái rìu buộc sau yên xe cho em. xxx có hỏi thì bảo em chở rìu đi đốn củi, em là tiều phu. như thế xxx nó ko vặn vẹo.
Ai đốn củi trong TP bao giờ ? Vào ga mua lấy cái búa kiểm tu ấy, một đầu nhọn hoắt gõ cái nào biết cái đó. CA hỏi kêu em làm bên đường sắt, đi làm phải mang theo tối còn đi kiểm tra đường ray ! :P

hoanghai

Xe tải
Cụ toàn nói xấu quê nhà em, em ở Hải Phòng, có thấy vụ nào thế đâu. :102: Em chỉ thấy vụ mấy ông tướng cổ động viên hơi manh động tí, mới bị tẩn bét nhè ở HN rồi đấy thôi. Quê em toàn người hiền lành.:21::21:
Tuần trước báo mới đăng 1 vụ nữa ở HP lãng xẹt còn gì .....mấy "hảo hán" ngồi vỉa hè uống 6 chén nước chè ...đứng lên bà bán nước tính 10 chén ...không biết có cãi nhau gì hay ko ...chỉ biết thấy bảo "hảo hán" rút "hoa cải" làm 1 phát giữa mặt bà bán nước chè rồi lên xe máy đi luôn .....bà bán nước cũng "đi luôn":77::77::77:

Cahtra2008

Xe tăng
Có khi chia tay 4B để đi taxi cho nó lành các bác nhỉ:102::102:

cascader

Xe tải
!!!!!!!!!!!!!!

khoavivant viết
Xời ơi,

Hôm trước có đứa bạn cháu ở Hải Phòng kể chuyện dư lày:

Có 2 thằng thanh niên đi xe máy đến quán trà đá, rút dao ra chém bay đầu 1 chú ngồi uống trà đá ở đó, rồi nhấc đầu lên nhìn mặt, buông ra 1 câu: "Nhầm rồi..." rồi vứt cái đầu đi, lên xe đi mất.

Nó còn chém nhầm nhá các cụ nhá!!!

Cụ cứ đùa, có chuyện dư lày thì lên báo lâu rùi
Báo đây cụ :
...Hai thằng giật tóc một khách hàng lật ngửa đầu ra sau. Bốn thằng kia thi nhau cầm giáo xiên vào bụng, đùi, mặt nạn nhân. Máu nạn nhân túa ra đầy áo và thúng xôi của bà chủ quán đang chết lặng vì kinh hãi.

Đạp đổ nạn nhân, một thằng than phiền: “Nhầm rồi các anh ạ! Không phải thằng này!”. Bọn sát nhân lầm bầm chửi rủa, mượn giẻ lau máu ở yên xe, bực dọc gạt chân chống bỏ đi như vừa lỡ mua nhầm mớ rau...

http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2006/02/3B9B5D06/

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Ngang nhiên giết người giữa ban ngày

Sáng sớm ngày 8-11-2008, xe ô tô khách mang biển số 14M-8456, chạy tuyến Hoành Mô - Gia Lâm, do anh Lý Văn Thắng (SN 1978) điều khiển, đi đến khu An Sơn, phường Cẩm Sơn (Cẩm Phả) thì có một nhóm 5 thanh niên vẫy xe xin đi. Anh Thắng dừng xe đón khách như bình thường. Nhưng khi vừa lên xe thì cả bọn đều rút dao nhọn ra cầm tay. Một tên xông lên phía đầu xe định đâm vào anh Thắng. Vừa may, lúc đó anh Thắng quay mặt lại nên tên này không hành động. Sợ quá, anh Thắng liền mở cửa nhảy xuống bỏ chạy. Cùng lúc, anh Lài Văn Thủ (SN 1986) là phụ xe, cũng bị một tên trong nhóm đẩy xuống xe. Và thấy bọn chúng đều lăm lăm con dao nhọn nên anh Thủ cũng bỏ chạy đi tìm báo công an. Tên xông lên phía buồng lái, khi không đâm được anh Thắng, liền quay xuống đi về phía cuối xe. Nhìn thấy anh Nguyễn Đăng Công, (SN 1978), là chủ xe ô tô 14M-8456, đang ngồi ở đấy, y liền dùng một khẩu súng săn dài khoảng 40-50cm, nhằm bắn vào đầu anh Công. Anh Công kịp dùng tay gạt nòng súng, khiến đạn chệch hướng, bắn vào thùng gạch men phía sau. Nhanh như chớp, tên này lùi lại phía cửa xe (nơi có nhóm đồng bọn đứng), nạp lại đạn, rồi tiến về phía anh Công. Lúc này, anh Công đang có ý định lao ra phía cửa sổ nhưng nhìn thấy vậy liền ôm đầu, cúi người xuống, quay lưng lại phía đối tượng. Tên "sát thủ" tiến đến gần, nhằm bắn vào sườn sau bên trái anh Công, làm anh Công ngã ngửa xuống ghế, bị thương nặng và chết trên đường đi cấp cứu...

Gây án xong, nhóm “sát thủ” xuống xe. Một số người dân nhà gần hiện trường thấy nhóm đối tượng này lên hai chiếc xe máy giấu sẵn trong ngõ An Sơn, chạy về hướng Cẩm Phả...

Em cóp từ báo Quảng Ninh để các bác xem thêm

ChiemMua

Xe đạp
Buồn thật. Xã hội mình không có chế tài đối với loại này à?

thanhskull

Xe hơi
Buồn thật. Xã hội mình không có chế tài đối với loại này à?
Có mà bác, chẳng qua là bọn nó bây giờ ẩu lắm, không cần biết sau này thế nào, trước mắt nó cứ làm anh hùng đã, chuyện còn lại tính sau, hic hic. Nói chung là kinh tế khủng hoảng nó kéo theo nhiều hệ lụy lắm, ra đường cứ phải bình tĩnh thôi các bác!

MaiMai

Xe buýt
Tôi không hiểu sao mọi người lại khuyên nhau sắm hàng nóng hàng lạnh ra đường như thế. Đó không phải tinh thần của OF.

babetta_hn

Xe hơi
1điều nhịn là 9 điều lành!

daitakyoc

Xe hơi
sợ vãi:77::77::77:

thanhrme

Xe tải
- Bây giờ thấy tinh thần chiến đấu của mọi người đang lên rất cao. Hay ta lại đánh Mỹ nhể
Em nghĩ những thành phần như này chỉ có theo Mỹ chứ đánh đấm gì.
Xin lỗi trước dù đúng hay sai :77:

Pobeda

Xe buýt
Em nghĩ những thành phần như này chỉ có theo Mỹ chứ đánh đấm gì.
Xin lỗi trước dù đúng hay sai :77:
Bác nghĩ sai rồi.
Người Mỹ sống rất là "thượng tôn pháp luật" chứ không rừng rú như mấy chú này đâu.Chả thế mà người ta có quyền sở hữu súng hẳn hoi nhưng có động một tí là phơ nhau như nước mình đâu.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
sống cạnh thằng khựa là khổ thế đấy, dùi cui mấy lít 1 cái, súng ống kô quá 3 củ, thế thì thằng nào chẳng sắm

mà dân mình thì ông nào chả máu bộ đội, động phát là súng ống dao kiếm hic hic
toàn dân chạy đua vũ trang roài, em cũng đi sắm đây, nhỡ gặp thằng điên nào còn có cái phòng thân :s

Arc_Ml350

Xe buýt
Bài học đăng trên báo suốt ngày đới..Ngày xưa e xem phim kiếm hiệp suốt,nhưng đau có bị ảnh hưởng,oánh nhau cả ngày dư lày đâu.Bi h` ko hiểu sao,người ta ít dùng võ mồm,chỉ chực oánh nhau thui...*-)