[Thảo luận] Côn đồ và thêm nhiều nỗi bất an

ChinhUy

Xe buýt
Hum nầu em đưa đi để biểu diễn cho các kụ xem nhớ, chặt ngọt ra phết.

lolotica

Xe điện
Theo tôi bác nên kiếm 1 quả tạch tạch gài ở cửa lái, 1 quả gậy bóng chày để ở ngay dưới chân trái. Bọn nó mà chưởng là rút ra chiến luôn.

Đồ thì bác chịu khó lượn lên Lạng Sơn hay Lào Cai thì có mà hàng bao tải.

Em cầm vô lăng cũng được 5 năm rồi, lượn qua box này suốt, cũng đọc khá nhiều bài học của các bác. Lúc đầu 2 thằng xuống gõ cửa bên lái, em hạ kính xin lỗi (mặc dù chẳng biết mình mắc lỗi gì). Bọn nó giật cửa ngay, nhưng chưa động tay động chân, chỉ chửi bới linh tinh. Đang nói chuyện với 2 thằng bên lái thì 2 thằng khác giật cửa bên phụ và nhảy vào đạp. Quay qua đỡ bên phụ thì 2 thằng bên lái bắt đầu nhảy vào đấm. Bà cô em thì kêu cứu mọi người đi đường, đường vắng chỉ có một vài bác xe đạp đi lướt qua. Khi máu bắt đầu chảy thì bọn nó bỏ lên xe.

Trước giờ em vẫn nghĩ có vấn đề thì giải quyết nhẹ nhàng, hợp lý sẽ xong. Sau vụ này thì em thấy có muốn xử lý mềm dẻo cũng không được. Xã hội bây giờ có quá nhiều bọn cặn bã, côn đồ thích dùng chân tay hơn đầu óc.

Bác nào biết chỗ bán đồ nghề phòng thân như tạch tạch hay bình xịt thì chỉ em với nhé.

neoropi

Xe đạp
Trường hợp này ngồi im trong xe và gọi 113 là tốt nhất

tata nano

Xe tải
bọn mất dậy, phá hoại tài sản công dân bị truy tố đấy!:102::102::102:(l)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
xã hội loạn lạc thế này đi đâu cũng phải có đồ nghề không thì chết

mà theo em, các bác cũng nên giao du thêm với cái đám "máu mặt" một chút...thế nào chả có lúc nhờ vả đc :D
Hầu hết các cụ tham gia OF đều qua tuổi ''húng'' từ lâu rồi, giờ có xảy ra va chạm gì thì chắc cũng chỉ trên đường hoặc bột phát, vậy nên cũng chả cần cái mà cụ gọi là: giao du thêm với cái đám "máu mặt" một chút. Cứ chủ động phòng thân trên tinh thần dĩ hòa vi quý đặt lên hàng đầu. Còn xác định không còn cách nào có thể tránh được thì phải phang thôi, nhưng fang thì dễ, những chuyện sau đấy mới là vấn đề ...
Em thấy nhiều cụ nhà mình hướng đến tình huống bạo lực quá :) Chả hiểu các cụ thế nào chứ bây giờ em rất sợ đánh nhau, không phải sợ nguy hiểm đến mình (lúc máu chiến nổi lên thì làm gì còn cảm giác sợ :redface: ) ngán giải quyết những chuyện sau đấy, rồi cảm giác ân hận vì không kiềm chế nổi mình, nhất là có vợ có con rồi...
Chúc các cụ nhà mình lái xe an toàn và không bao giờ phải động thủ khi tham gia giao thông trên đường :6:

Chỉnh sửa cuối:

VeryGood

Xe điện
Xã hội giờ ai cũng chỉ lo kiếm tiền, công an áo xanh thì chỉ thích đi làm trợ lý cho áo vàng, ông nào ko đc đi thì cũng dek chịu làm việc :mad:. Mà bảo vệ dân cũng dek phải nhiệm vụ của họ, việc của họ là bảo vệ đất nước cơ.

BMW735

Xe tăng
Theo tôi bác nên kiếm 1 quả tạch tạch gài ở cửa lái, 1 quả gậy bóng chày để ở ngay dưới chân trái. Bọn nó mà chưởng là rút ra chiến luôn.

Có cụ nào biết, cái gậy bóng chày bán ở đâu không ạ? Đọc bài của các cụ xong, em thấy mình cũng phải có tí gì phòng thân.(y)

ChinhUy

Xe buýt

Có cụ nào biết, cái gậy bóng chày bán ở đâu không ạ? Đọc bài của các cụ xong, em thấy mình cũng phải có tí gì phòng thân.(y)
Ko được kụ ợ, kụ dùng lén thui, còn để ở kính lái thì kụ phẩy có giấy phép hỗ trợ CCHT ( công cụ hỗ trợ gồm: súng hơi cay, dùi kui điện, súng săn thể thao, súng săn, bình xịt cay,...)