[Thảo luận] Côn đồ và thêm nhiều nỗi bất an

thtvuf

Xe điện
Các cụ nếu không có phương thức tự vệ tốt nhất để mọi người tham khảo thì em đề nghị không cổ súy cho việc tàng trữ hàng hóa nóng lạnh trong xe hoặc theo người.
Không có thì có khi còn lành, có theo người nhiều khi lại hị hị hị
Em cũng bị va chạm nhiều nhưng em nghĩ dung hòa và nhẹ nhàng cũng là cách hành xử hay, dĩ nhiên nhiều lucd gặp kẻ không bình thường thì cũng nhiều vấn đề nhưng thường thì ta biết đói tác của ta qua vài lời nói và hành động.
Kính các cụ ợ

roro

Xe tăng
Đấy là lí do làm sao em phải thủ theo dao, dùi cui điện cả bình xịt hơi cay trong cốp xe. XH thời buổi này khó giở luật với tình ra nói chuyện với nhau lắm, cứ hàng nóng hàng lạnh mà phang thôi (b)
Chịu cụ rồi... :77:

Dung M6

Xe đạp
chơi khẩu AKA 6 nòng là ok ngay :))

othip

Xe tải
Em cứ khôn nhà dại chợ cho nó lành cụ ạ :77::77::77:

Chân Đất

Xe hơi
Gặp trường hợp này chắc ngồi im trong xe và gọi 113 thôi

demen2003

Xe tăng
Em thì vẫn quan niệm thế này! Xã hội phải có kẻ cướp và có công an, cung như có kẻ tốt, người xấu.

Xã hội bây giờ khỏi phải tranh cãi tốn nhiều text. Anh hùng hết đó mà.

Vậy, người ta hay nói nguyên tắc sống, em thì lại nghĩ cũng phải có nguyên tắc chết nữa. Em thì chưa bao giờ có tư tưởng muốn chết vì mình cần sống

Các bác cho em ý tưởng nguyên tắc chết[/quote]
Quá dễ cụ ơi tôi lấy VD cho cụ xem tổ lái nó đâu có sợ: chết, bắt đi tù, thu xe... nhưng cứ hết thằng này lại có thằng khác mọc lên chẳng khác gì các cụ nhà ta xưa kia đi hoạt động CM cả bắt bớ tù đầy, xử tử mà hết cụ này lại có cụ khác tham gia.

dungla

Xe buýt
Thời buổi này thanh niên manh động lắm, em là cứ tránh đi cho nó lành :77::77::77:
Vấn đề là nhiều lúc mình tránh nó lại lao vào ý cụ ạ, tránh đi đâu được. Nan giải lắm :102::102:

30H5391

Đi bộ
Chuyện của em kể sau đây mới đúng là thời buổi loạn.

Hôm qua em đưa bà cô từ NĐ lên HN, trời tối, đường hẹp lại đông nên các xe chỉ chạy khoảng 40 - 50km/h. Phía trước em có mấy xe tải chạy chắn đường, làn bên kia thì xe liên tục nối đuôi nhau. Bác nào chạy đoạn NĐ - PL sẽ rõ, đường hẹp lại rất nhiều đoạn cong, 2b thì lấn làn. Khi qua trị trấn BL, em thấy có 1 xe con cứ xi nhan xin vượt, nhưng chắc làn bên kia nhiều xe quá nên không dám lên.
Lúc sau, thấy phía bên kia ít xe, em xi nhan nháy đèn vượt xe tải vẫn chặn từ trước đến giờ. Vừa chuyển sang làn bên mình trước xe tải, em thấy xe con sau em cũng vượt lên chạy song song, và cứ chạy như thế một đoạn. Rồi mấy thằng đầu trọc ngồi trong xe chửi tục, sau đó vượt lên đè xe em dừng lại. Em vừa dừng lại thì 2 thằng đầu trọc nhảy xuống, giật cửa bên lái, mồm quát "Đm mày đi thế à". Em hỏi lại là có chuyện gì, nếu có gì sai sót thì cho em xin lỗi. Lại có 2 thằng khác giật cửa bên phụ, thò chân vào đạp em. Em quay qua đỡ được bên phụ thì 2 thằng bên lái lao vào đấm, em dính một quả vào má, máu chảy tóe lóe. Quay lại nhìn thì thấy thằng đầu trọc bên lái kẹp chìa khóa vào ngón tay đấm em. Bà cô em ngồi ghế sau từ trước luôn mồm xin lỗi, thấy bọn nó lao vào thì kêu cứu mọi người. Lúc đó có mấy bác đi xe đạp với 2 bánh xúm lại, bọn nó thấy có người thì bỏ lên xe chạy. Em bấm điện thoại gọi 113 thì gọi mãi toàn tò te tí te.

Nói thì lâu chứ thực tế rất nhanh, chỉ vài ba phút. Em chỉ kịp nhìn xe của bọn nó thì hình như là con Corolla đeo biển 30H5391 (hoặc 9153). Trên xe có khoảng 5-6 thằng đầu trọc.

Các bác đi đường nếu gặp 30H5391 thì tránh từ xa, chứ đừng để như em, chưa kịp gọi xxx thì đã đổ máu rồi.

A Rùa

Xe tải
Chia buồn cùng Bác. Bọn này nhân nào quả nấy.:63:'mỗi t ăn 1 phát hoa cải"
lại thêm 1 cái biển số vào danh sách đen.:77:.

seiko2009

Xe đạp

Hôm qua em đưa bà cô từ NĐ lên HN, trời tối, đường hẹp lại đông nên các xe chỉ chạy khoảng 40 - 50km/h. Phía trước em có mấy xe tải chạy chắn đường, làn bên kia thì xe liên tục nối đuôi nhau. Bác nào chạy đoạn NĐ - PL sẽ rõ, đường hẹp lại rất nhiều đoạn cong, 2b thì lấn làn. Khi qua trị trấn BL, em thấy có 1 xe con cứ xi nhan xin vượt, nhưng chắc làn bên kia nhiều xe quá nên không dám lên.
Lúc sau, thấy phía bên kia ít xe, em xi nhan nháy đèn vượt xe tải vẫn chặn từ trước đến giờ. Vừa chuyển sang làn bên mình trước xe tải, em thấy xe con sau em cũng vượt lên chạy song song, và cứ chạy như thế một đoạn. Rồi mấy thằng đầu trọc ngồi trong xe chửi tục, sau đó vượt lên đè xe em dừng lại. Em vừa dừng lại thì 2 thằng đầu trọc nhảy xuống, giật cửa bên lái, mồm quát "Đm mày đi thế à". Em hỏi lại là có chuyện gì, nếu có gì sai sót thì cho em xin lỗi. Lại có 2 thằng khác giật cửa bên phụ, thò chân vào đạp em. Em quay qua đỡ được bên phụ thì 2 thằng bên lái lao vào đấm, em dính một quả vào má, máu chảy tóe lóe. Quay lại nhìn thì thấy thằng đầu trọc bên lái kẹp chìa khóa vào ngón tay đấm em. Bà cô em ngồi ghế sau từ trước luôn mồm xin lỗi, thấy bọn nó lao vào thì kêu cứu mọi người. Lúc đó có mấy bác đi xe đạp với 2 bánh xúm lại, bọn nó thấy có người thì bỏ lên xe chạy. Em bấm điện thoại gọi 113 thì gọi mãi toàn tò te tí te.

Nói thì lâu chứ thực tế rất nhanh, chỉ vài ba phút. Em chỉ kịp nhìn xe của bọn nó thì hình như là con Corolla đeo biển 30H5391 (hoặc 9153). Trên xe có khoảng 5-6 thằng đầu trọc.

Các bác đi đường nếu gặp 30H5391 thì tránh từ xa, chứ đừng để như em, chưa kịp gọi xxx thì đã đổ máu rồi.
Chia buồn cùng bác, xã hội bây giờ nhiều thằng bố láo quá. Khi nó xông vào, bác ko khóa cửa à? Bác nhớ được biển gọi người táng bỏ mẹ nó đi. :mad:

xaunhatxahoi

Xe điện
Thế mà không khuyến mại cho nó nửa vòng ga nhể !

30H5391

Đi bộ
cháu thì thủ tuýp nước, vớ vẩn nhảy xuống phệt luôn:21:
Em cầm vô lăng cũng được 5 năm rồi, lượn qua box này suốt, cũng đọc khá nhiều bài học của các bác. Lúc đầu 2 thằng xuống gõ cửa bên lái, em hạ kính xin lỗi (mặc dù chẳng biết mình mắc lỗi gì). Bọn nó giật cửa ngay, nhưng chưa động tay động chân, chỉ chửi bới linh tinh. Đang nói chuyện với 2 thằng bên lái thì 2 thằng khác giật cửa bên phụ và nhảy vào đạp. Quay qua đỡ bên phụ thì 2 thằng bên lái bắt đầu nhảy vào đấm. Bà cô em thì kêu cứu mọi người đi đường, đường vắng chỉ có một vài bác xe đạp đi lướt qua. Khi máu bắt đầu chảy thì bọn nó bỏ lên xe.

Trước giờ em vẫn nghĩ có vấn đề thì giải quyết nhẹ nhàng, hợp lý sẽ xong. Sau vụ này thì em thấy có muốn xử lý mềm dẻo cũng không được. Xã hội bây giờ có quá nhiều bọn cặn bã, côn đồ thích dùng chân tay hơn đầu óc.

Bác nào biết chỗ bán đồ nghề phòng thân như tạch tạch hay bình xịt thì chỉ em với nhé.

Yoyo

Xe tải
Cụ đi xe mà không khóa cửa lại để bọn nó mở cửa ra mà đấm thế........Thấy nó lao ra cái là phải nhanh tay khóa, kéo kính lên ngay chứ:102:........chán cụ quá......:102:...nếu có nói chuyện cũng hé tí kính ra thôi. Chúng nó đập xe thì cũng to chuyện rồi..........

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo em thì thế này , các cụ hơi đâu mà thò đầu ra xin lỗi mấy con lợn đầu đất đấy làm cái gì ( vì có xin chúng nó cũng không xong đâu ) gặp trường hợp nó cứ cầm dao đòi chém mình như thế thì cứ ngồi nguyên trong xe mà gọi 113 đến .Nhưng nếu nó mà chém vào xe phầm phập như thế thì phải chạy cả xe đi chứ cẩn thận thì làm 1 phát vào xe máy của nó cho no muốn đuổi theo cũng khó , nếu nó vẫn đuổi được thì cứ tìm đồn CA nào mà vào là sẽ an toàn , có đúng sai gì thì giải quyết sau cũng được hết mà .

Chứ em thì em can tất cả các cụ nào có ý định thủ hàng nóng hàng lạnh trong xe ( nhiều lúc các cụ làm vài chén vào có khi lại húng hơn cả cái bọn xã hội nâu ấy chứ

ChinhUy

Xe buýt

Chia buồn cùng kụ, chứ em mà gặp mấy thằng này thì chết em cũng lăn, xe em có 1 con dao mẽo của đồng bào kỷ niệm hùi xưa lên đó làm việc, kiểu gì cũng chiến. Các kụ nhà em bẩu là đã chiến thì phải chiến chủ động, 1 mình cũng được dưng mà chiến thì làm 1 phát là phải hạ gục 1 đứa.