[Funland] Con đi học bị từ chối phục vụ ăn trưa vì bố mẹ ý kiến ý cò

canhhoabatdiet

Xe container
PH ký với nhà trường (em đoán thế), nhà trường nó nắm lưỡi cho PH táng nó chắc ? :)
Mấy công ty tập toàn người đứng đầu hiện giờ đang đá cho Juve, trước kia họ cũng hay nói như thế và thiên hạ cũng hay nói về họ như thế :))

Levangiang44

Xe đạp
Em thì suy đoán vấn đề ở đây là Nhà trường với Nhà thầu là 1.
Thằng bếp là sân sau của trường, chắc là nó phục vụ cho toàn bộ cái hệ thống của Equest. Thế cho nên khi xảy ra vấn đề gì thì Nhà trường lại đứng về phía bếp và trả thù phụ huynh bằng cách cắt cơm trẻ con.
Ban Giám hiệu trường này nếu là người làm thuê thì nên đuổi đi, vừa xử lý sự vụ kém mà lại vừa không có tâm làm giáo dục. Còn bố mẹ thì nên cân nhắc cho con học chỗ khác cho nhanh.

vừa đi vừa láii

Xe container
Mấy công ty tập toàn người đứng đầu hiện giờ đang đá cho Juve, trước kia họ cũng hay nói như thế và thiên hạ cũng hay nói về họ như thế :))
Thế thì sao nhỉ :)) :)) :))
Cứ tình huống thực mà triển khai thôi. Bây giờ 39 phụ huynh anh hùng làm gì tiếp theo ? Hay buổi trưa chạy về đón con, ăn xong lại phi lên trường :))

hoantoanmayman

Xe tăng
Thế thì sao nhỉ :)) :)) :))
Cứ tình huống thực mà triển khai thôi. Bây giờ 39 phụ huynh anh hùng làm gì tiếp theo ? Hay buổi trưa chạy về đón con, ăn xong lại phi lên trường :))
Nếu là em thì em bỏ tiền ra chạy cho con đi trường khác, trong thời gian chuyển trường em chuẩn bị cơm cho F1, trước đó phải làm việc với trường cho rõ chuyện trách nhiệm nghĩa vụ, xong thì con em đi trường khác, em công bố lên mạng và gửi lên phòng giáo dục quận, Bộ giáo dục và các báo. Em chả cần đòi công bằng nữa, em để cái xấu của nó phơi bày ra và để lều báo nó mổ xẻ, con em không học ở đấy, thiệt thòi phần em em chịu, còn nó để xoa dịu các nơi kiểm tra mổ xẻ nó, nó sẽ phải xuỳ tiền ra lo lót, xem nó tiếc xuất ăn của con em hay nó tiếc tiền lo lót :)) Gì chứ em thấy nhiều báo thích đập doanh nghiệp và vặt doanh nghiệp lắm, đang thời buổi thóc cao gạo kém, nó đã không đàng hoàng sao em phải quân tử với nó :))

Rất may là em chả bao giờ nghĩ con cái đi học mấy cái trường quốc tế giả cầy cả :))

tunggiang185

Xe tăng
E nhớ bên cung cấp suất ăn công nghiệp sau khi phục vụ phải có tủ lưu mẫu để khi có vd gì thì có cái đối chứng, họ muốn tự kiểm chứng 1 là ko tin vào y tế phường sở tại, 2 là ko muốn làm to chuyện, đâu phải 1 2 trường hợp mà đây gần 40 mạng người chứ đâu phải chuyện đùa. E đoán thằng bếp ăn này sẽ bay trong nốt nhạc, trường này cũng sẽ dính đòn nặng quả này, xử lý quá ngu
Tủ lưu mẫu dành cho cơ quan có chức năng chứ không phải ai cũng được quyền. Mỗi phụ huynh đến đòi 1 mẫu thì mỗi mẫu phải lưu cả tạ. Chưa kể các phụ huynh đem mẫu đi không đảm bảo thì chắc chắn kết quả k chính xác. Họ từ chối là đúng. Nếu phụ huynh cần thì nhờ cơ quan chức năng hoặc bên thứ 3 độc lập đủ điều kiện xét nghiệm.

Ca phê thôi

Xe tăng
Nên chắt lọc thông tin và nghe 2 tai! Không nên vội quy chụp thế chứ!
Em đọc cái này xong, lướt qua 10 page thì em thấy nhiều suy nghĩ kỳ cục lắm, em chia sẻ quan điểm của em thế này:

Thứ nhất: Trường thoả thuận cung cấp dịch vụ giáo dục, có bao gồm cả nội trú, tức là bao gồm cả ăn trưa, đối với phía học sinh và phụ huynh học sinh, trường có trách nhiệm đảm bảo phần ăn trưa không có vấn đề gì. Trường hợp có phản ánh của phụ huynh về an toàn thực phẩm, trường có trách nhiệm chứng minh việc bữa ăn đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm với học sinh và phụ huynh học sinh, cụ thể ở đây là với phụ huynh học sinh vì các học sinh cấp 1 còn quá nhỏ. Cách chứng minh là trường cần có chứng cứ thoả đáng hợp pháp về việc bữa ăn đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm, cái này là đương nhiên và bắt buộc, bởi nếu không làm được, phụ huynh vẫn còn nghi ngờ thì cơ quan quản lý phải có trách nhiệm làm rõ, trường lúc đó cũng phải báo cáo cơ quan quản lý việc này và cung cấp đủ chứng cứ hợp pháp. Do vậy, bất luận phản ánh của phụ huynh có đúng hay không, trường phải có kiểm tra và phản hồi thoả đáng, cụ thể trường có thể yêu cầu cơ quan kiểm tra bên Bộ Y tế vào thực nghiệm lấy mẫu kiểm tra và đưa ra báo cáo về an toàn vệ sinh thực phẩm để trả lời phụ huynh. Trường hợp báo cáo này có kết quả đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm thì trường thông báo cho phụ huynh học sinh yên tâm, báo cáo với cơ quan quản lý để biết còn xử lý những thông tin khác, công bố kết quả (đánh bóng tên tuổi rất dễ dàng, cho chính mình và cho cả công ty cung cấp bữa ăn). Trường hợp báo cáo này có kết quả không đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm thì trường cần có hành động xin lỗi, chấm dứt hợp đồng cung cấp bữa ăn với công ty cung cấp bữa ăn, truy cứu trách nhiệm với công ty này để làm cơ sở bảo vệ thanh danh của chính bản thân trường và bồi thường cho phía học sinh nếu cần thiết (cái này ở nước ngoài nó rất khiếp, kiện cho vỡ mồm). Do vậy, việc trường chuyển tiếp công văn của công ty cung cấp bữa ăn tới phụ huynh học sinh và không có động thái đối với việc công ty cung cấp bữa ăn từ chối không cung cấp bữa ăn cho một số cháu là chứng cứ của việc nhà trường không thực hiện đúng trách nhiệm và cam kết của mình đối với phụ huynh học sinh, không thực sự tuân theo tôn chỉ của giáo dục là dạy dỗ và chăm sóc các con trong thời gian ở trường.

Thứ hai: Việc chuyển tiếp thông tin từ chối không cung cấp bữa ăn cho một số học sinh của công ty cung cấp bữa ăn như vậy là có sự không rõ ràng. Thông thường để đảm bảo những mảng mà tự thân trường không thể chuẩn bị hay thực hiện, trường sẽ thuê đơn vị bên ngoài cung cấp dịch vụ đó, đơn vị đó chỉ có quan hệ ràng buộc trách nhiệm với nhà trường, chứ không có quan hệ trực tiếp với học sinh và phụ huynh học sinh, cái này phải tách bạch rõ ràng. Việc từ chối không cung cấp bữa ăn cho học sinh là việc ngoài hợp đồng dịch vụ mà công ty cung cấp bữa ăn ký với nhà trường, nếu nhà trường không có ý kiến về hành động này của công ty cung cấp bữa ăn, thì nó đồng nghĩa với việc nhà trường ủng hộ và không quan tâm đến thoả thuận của trường với công ty cung cấp bữa ăn lẫn thoả thuận của trường với phía gia đình học sinh. Về lý, khi đi đến thoả thuận cung cấp bữa ăn cho trường học, trường không có nghĩa vụ phải cho công ty cung cấp bữa ăn biết thông tin về học sinh ngoài các thông tin về độ tuổi, số lượng hoặc một số yêu cầu khác như ăn kiêng, công ty cung cấp bữa ăn có trách nhiệm đảm bảo cung cấp đủ (thông lệ đáng lẽ là phải dư hơn một số suất, không nhiều) số suất ăn theo số bữa ăn trong thời gian thực hiện hợp đồng. Do vậy, việc từ chối cung cấp bữa ăn của công ty cung cấp bữa ăn và sự mặc nhiên không có ý kiến của trường đều là những hành vi vi phạm các thoả thuận liên quan, những hành vi này trực tiếp tác động đến bữa ăn của học sinh, ảnh hưởng đến quyền lợi của học sinh, trong khi trách nhiệm của phía gia đình học sinh là đóng chi phí vẫn được thực hiện đầy đủ. Với hành vi này thì phụ huynh có quyền kiện nhà trường, còn công ty cung cấp bữa ăn không phải là đối tượng mà phụ huynh kiện, nhưng nó là đối tượng được điều tra xem xét tới do ứng xử của nó và nhà trường trong trường hợp này.

Thứ ba: Việc công ty cung cấp bữa ăn phản ứng bằng cách từ chối không cung cấp bữa ăn tới các học sinh liên quan do thông tin từ phía phụ huynh học sinh như vậy là sai, vì giữa công ty cung cấp bữa ăn với phụ huynh học sinh, không có ràng buộc trực tiếp phải cung cấp bữa ăn và thu tiền, vì tất cả đều là thoả thuận riêng biệt với nhà trường. Việc công ty cung cấp bữa ăn có ý kiến về chuyện phụ huynh đưa thông tin sai, hành xử một cách chuyên nghiệp phải là công bố kết quả kiểm tra vệ sinh an toàn thực phẩm ngay thời điểm sau đó, gửi công văn tới nhà trường để thông báo, gửi công văn tới các phụ huynh có ý kiến qua nhà trường để đi đến giải quyết vấn đề trong đàm phán trao đổi lịch sự, cần thiết tự người phụ trách đến nhà trường hẹn cuộc trao đổi với phụ huynh, cung cấp các biên bản và báo cáo kết quả kiểm tra vệ sinh an toàn thực phẩm, ở góc độ người cung cấp dịch vụ, lắng nghe và trao đổi, cung cấp thông tin, giải thích thông tin để đi đến kết quả các bên đều hài lòng là chỉa khoá thành công của người cung cấp dịch vụ. Nhưng cách công ty cung cấp bữa ăn thực hiện lại đi ngược lại điều mà ai cũng biết này. Trường hợp họ làm tốt, phía gia đình học sinh cũng chả khó khăn gì thay đổi lại phát ngôn sau khi có đầy đủ thông tin, điều này chỉ có lợi vì những cái tốt đẹp của họ được lan truyền mạnh trên mạng xã hội. Trường hợp họ làm xấu, như trước mắt có thể coi là xấu, họ đối đầu và dùng cách thức tấn công vào con trẻ, bất luận các báo cáo kiểm tra an toàn vệ sinh thực phẩm có như thế nào, họ cũng là người thua cuộc, OF nhiều cụ mợ làm kinh doanh, chắc không ai lại không hiểu chuyện này. \

Thứ tư: Hơi ngoài lề chút, nhưng thông thường các trường dân lập đều tự mình mở thêm một số công ty để tự phục vụ mình, tự biến tấu hoá đơn, cố gắng tự mình làm hết để tối đa hoá lợi nhuận, nên không loại trừ công ty cung cấp bữa ăn cũng đơn giản chỉ là công ty sân sau của trường, nên người chịu trách nhiệm mới lẫn lộn tư cách của mình giữa công ty cung cấp bữa ăn với nhà trường, suy nghĩ đẩy ra cái vòng luẩn quẩn để khó khăn trong kiện tụng, quy trách nhiệm cho phụ huynh. Nên ở đây em thấy các phụ huynh cho dù điều kiện và hy vọng thế nào đi nữa cũng nên rút kinh nghiệm khi lựa chọn trường học, còn với trường, cách ứng xử vô trách nhiệm như vậy một phần có thể vì họ có nhân vật nào đó chống lưng, họ tự cho là chả thằng nào làm khó được họ, thì phụ huynh lại càng cần suy ngẫm cho kỹ, cho con học ở cái trường mà người sáng lập có tư duy như vậy liệu có ổn không. Nhiều cụ cho là lỗi của phụ huynh vì ý kiến này nọ và cho rằng trường với công ty cung cấp bữa ăn không sai, em thấy thật khó chấp nhận, suy nghĩ như vậy rất có hại cho xã hội.
Trong cuộc sống cũng như công việc, sự minh bạch là rất quan trọng, nó quyết định đến lòng tin của các bên và nó cũng quyết định đến trách nhiệm với nhau, với xã hội. Sự minh bạch sẽ dần dần được thiết lập trong xã hội văn minh và mở, trong xã hội thông tin hiện nay và sau này. Trước đây và hiện tại thì vẫn còn "hơi kém".

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Bọn BGH trường này quá mất dạy và phản giáo dục

vừa đi vừa láii

Xe container
Nếu là em thì em bỏ tiền ra chạy cho con đi trường khác, trong thời gian chuyển trường em chuẩn bị cơm cho F1, trước đó phải làm việc với trường cho rõ chuyện trách nhiệm nghĩa vụ, xong thì con em đi trường khác, em công bố lên mạng và gửi lên phòng giáo dục quận, Bộ giáo dục và các báo. Em chả cần đòi công bằng nữa, em để cái xấu của nó phơi bày ra và để lều báo nó mổ xẻ, con em không học ở đấy, thiệt thòi phần em em chịu, còn nó để xoa dịu các nơi kiểm tra mổ xẻ nó, nó sẽ phải xuỳ tiền ra lo lót, xem nó tiếc xuất ăn của con em hay nó tiếc tiền lo lót :)) Gì chứ em thấy nhiều báo thích đập doanh nghiệp và vặt doanh nghiệp lắm, đang thời buổi thóc cao gạo kém, nó đã không đàng hoàng sao em phải quân tử với nó :))

Rất may là em chả bao giờ nghĩ con cái đi học mấy cái trường quốc tế giả cầy cả :))
Vụ em bé bị bỏ quên rồi cũng ổn. Nhà trường vẫn dạy , vẫn thu tiền các phụ huynh đều.
Làm như cụ cũng hay: châu chấu đá xe thì kết quả có khi nghiêng về chấu :))
Cụ kiện thì nhà trường cám ơn vì được quảng cáo miễn phí. Cụ thì ngày nhận vài trăm cuộc điện thoại hỏi thăm và khích lệ =))

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Giáo dục dạo nài nhiều chuyện quá.... cứ nhiều chiện dư lài thượng thư bộ Dục lại tín nhiệm cao ngồi thêm 1 nhiệm kỳ nữa cho xong bộ sách cải cách Cánh Diều nhể.

hoantoanmayman

Xe tăng
Vụ em bé bị bỏ quên rồi cũng ổn. Nhà trường vẫn dạy , vẫn thu tiền các phụ huynh đều.
Làm như cụ cũng hay: châu chấu đá xe thì kết quả có khi nghiêng về chấu :))
Cụ kiện thì nhà trường cám ơn vì được quảng cáo miễn phí. Cụ thì ngày nhận vài trăm cuộc điện thoại hỏi thăm và khích lệ =))
Vụ đấy thì cũng đã dàn xếp rồi cụ ạ, cả vụ ấu dâm của anh gì bên VKS cũng thế, cái gì chả dàn xếp được.
Còn cách của em, em vẫn nghĩ nó đã làm được thế thì nó đã bỏ tiền rồi, em đấu trực diện chả ăn thua, vậy thì em bỏ chỗ đấy chứ học gì ở đó nữa, nhưng nó đã sẵn sàng bỏ tiền thì em cũng tạo cho nó cơ hội bỏ thêm tiền chứ bỏ thế chưa đủ, còn quảng cáo thì kệ nó thôi, nó sáng kiểu nào có còn quan trọng nữa đâu :))
Đối với em thì tiền ăn của con không phải là vấn đề, tiền học cũng chả phải là vấn đề, nhưng bỏ tiền ra thì con nó phải học được cái tốt, vậy mà nó phải đối mặt với cái xấu như thế từ chính ngôi trường nó học, sau này nó hình thành nhân cách thế nào được, nên kiểu gì cũng chuyển trường cụ ạ, còn trường nó có nổi tiếng hay không, nó vẫn không đủ điều kiện để dạy con em, ít nhất là về mặt đạo đức.
Còn chuyện điện thoại, bây giờ xã hội nó cũng hỗn loạn, kích lệ hỏi han kiểu dằn mặt, ngay cả OF cũng có đấy cụ, nó là tệ nạn của xã hội rồi, sống trong bùn chả nhẽ không chịu nổi bùn tanh :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Vụ đấy thì cũng đã dàn xếp rồi cụ ạ, cả vụ ấu dâm của anh gì bên VKS cũng thế, cái gì chả dàn xếp được.
Còn cách của em, em vẫn nghĩ nó đã làm được thế thì nó đã bỏ tiền rồi, em đấu trực diện chả ăn thua, vậy thì em bỏ chỗ đấy chứ học gì ở đó nữa, nhưng nó đã sẵn sàng bỏ tiền thì em cũng tạo cho nó cơ hội bỏ thêm tiền chứ bỏ thế chưa đủ, còn quảng cáo thì kệ nó thôi, nó sáng kiểu nào có còn quan trọng nữa đâu :))
Đối với em thì tiền ăn của con không phải là vấn đề, tiền học cũng chả phải là vấn đề, nhưng bỏ tiền ra thì con nó phải học được cái tốt, vậy mà nó phải đối mặt với cái xấu như thế từ chính ngôi trường nó học, sau này nó hình thành nhân cách thế nào được, nên kiểu gì cũng chuyển trường cụ ạ, còn trường nó có nổi tiếng hay không, nó vẫn không đủ điều kiện để dạy con em, ít nhất là về mặt đạo đức.
Còn chuyện điện thoại, bây giờ xã hội nó cũng hỗn loạn, kích lệ hỏi han kiểu dằn mặt, ngay cả OF cũng có đấy cụ, nó là tệ nạn của xã hội rồi, sống trong bùn chả nhẽ không chịu nổi bùn tanh :))
suy nghĩ của cụ em thấy giống kiểu : chưa đánh được người mặt đỏ như vang... quá =))

Hài

Xe buýt
BPH đoàn kết mới nói chuyện dc với PH. Lớp em nhiều PH coi BPH như bọn làm thuê k lương, ăn ngủ ỉa đái gì nó đổ hết lên đầu họ ;)) quỹ lớp 500k/kì có đứa bảo tiêu sao hết thu 700/2 kì thôi. Cho con mẹ đấy đứng lên lập dự toán theo hoạt động nó ỉa cmnl ra quần xong mới đồng ý đóng 500k/kì nhưng vẫn ấm ức lắm :))
Vẫn là em chém tiếp, dĩ nhiên, bỏ cái áo kdcn để đỡ vướng tay, vướng chân.
Nghề nào cũng vậy, làm dịch vụ khá khó, làm dâu trăm họ cơ mà.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Khuôn viên ở khu Nam Cường Phạm Văn Đồng tranh chấp tùm lum.
Không biết khu này ntn. Chắc cũng thuê mướn thôi.
Hiệu trưởng k đứng ra hòa giải mà để hs bị từ chối phục vụ là sai cmnr.
Em để.con đi học thì chỉ biết là hợp đồng với trường. Còn trường có trách nhiệm với gia đình.
Chứ bây giờ ăn uống, xe cộ, các hoạt động ngoại khóa... xảy ra vấn đề lại bắt phụ huynh đi cãi nhau với các cty cung cấp.
Newton em thấy ở gần Hồ Tùng Mậu mà. Đường Nguyễn Cơ Thạch nối dài. Là sau lưng nhà hàng Vạn Tuế cũ. 136 Hồ Tùng Mậu chứ ạ.

nguyendung4987

Xe tải
em là em làm lá đơn lên Phòng. ối kẻ xanh mặt

mebyn

Xe máy
May mà không có tiền cho con học trường quốc tế

Xe bọ xít

Xe container
Con họ là Kim Cương và đây là các THÁNH cha mẹ học sinh. Làm gì thì làm mỗi câu nói, mỗi hành động của cha mẹ đều tác động tới con cái, ko nhiều thì ít. Đừng để như các Cụ đã nói “Đời cha ăn mặn, đời con khát nước”.

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Em hơi thắc mắc vụ điều hoà với bảng chống loá..., Sau mỗi năm học BPH lại gỡ đem đi ạ, vậy là chỉ đầu tư năm đầu cấp thôi đúng ko ạ? Học hết 1 cấp thì đủ khấu hao cái đh chưa ạ?

cusao

Xe lăn
Cho con đi học có đóng phí là mua dịch vụ cả gói chứ không phải phụ huynh đi đàm phán từng gói riêng lẻ. Vì vậy BGH nhà trường là đối tác duy nhất để phụ huynh đàm phán. BGH không thể vô can với bất cứ hoạt động nào liên quan đến nhà trường. Đăc biệt là những hoat động liên quan trực tiếp đến đối tương chính là học sinh (ăn-nghỉ-học tâp-giáo dục nhân cách).
Tuy nhiên, đây là trương tư hoạt động theo cơ chế thị trường nên cha mẹ hoàn toàn có thể tiếp tục đàm phán hoạc chuyển trường cho con nếu không thấy hài lòng về mọi khía cạnh. Nếu là em, em sẽ có đơn thư đầy đủ và chuẩn bị phương án chuyển trg cho con bởi khong thể gửi gắm cuộc đời các con trong một môi trường giáo dục như vậy....dù cho tiếng Anh có tốt bằng giời.... Có nhiều chỗ khác tương tự để lựa chọn.
Không cần lôi kéo thuyết phujc ai. Con mình, mình phải lo theo đánh giá của mình