[Funland] con dâu cãi nhau với ông cụ

Honghen2008

Xe container
Bố chồng chứ bố nó đâu mà nó bực lên mà chẳng phang. Con nó nó dạy ông có đẻ ra đâu mà xía vào!

Em thì nghĩ thế đấy. Không dưng nó lại phang.

Em không vỗ tay cho việc nói nhau. Nhưng ở chung cực kỳ phức tạp. Bức hại nhau!
Có phải ai cũng ở riêng được đâu :( nói đi nói lại nhiều vấn đề nhưng ... Lại nhưng chửi bố chồng ( không phải bố đẻ nhưng chí ít nhiều tuổi hơn thứ hai nữa là đẻ ra ai Cụ cũng đã biết nói chung là không ổn! Em chỉ nói còm này nữa thôi chấm dứt, đầu năm ko tranh cãi :(

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các cụ ạ, con vợ em cũng ko phải đến nỗi j cả, cũng có học hành tử tế, ngày thường cũng hiền lành những hay
cãi lại, cãi lại tất cả mọi người kể cả bố mẹ nó, em cũng vài lần to tiếng với ông bà già và với nó về chuyện dạy con, cháu rồi. tính em hiền hiền nhưng cục một khi đã to tiếng là ko kiềm chế được thì lanh tành bành méo cần 1 cái j nữa hết nên em đã nghiệm đành nén nó lại thôi, lúc điên lên rồi nó hay sang 1 chiều hướng khác lắm ạ
Hình như e thấy cái sai hay cãi lại của vk có lỗi của cụ. Cụ nhận hiền lành nhưng cục là khó quản trị đc gia đình hay vk rồi, kinh nghiệm của e là lúc mềm lúc nóng đúng chỗ đúng lúc mới làm chủ đc . Chứ hiền như cụ lúc thường, lúc thì nóng như lên cơn thì ko đc. Cụ biết mình như thế là tốt rồi cụ cần điều hoà chính cụ hơn thì có khi vk cụ và gia đình cả bố mẹ cụ lại ngon , nếu ko căng quá ở riêng vậy :D

thientruong_bka

Xe hơi
cãi nhau với mẹ chồng thì có thể bình thường chứ cãi với bố thì hơi căng ạ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
thằng cả nhà em 4 tuổi rưỡi. ngày thường đã lười đi học, nghỉ tết xong ông nhõi càng ko chịu đi, sáng sớm dậy đã nhì nhèo. ở trên phòng đã khóc lóc, mẹ nó bế xuống thì gặp ông ông chửi sao không kiên nhẫn dậy con lại mắng nó để nó khóc thế. con vợ em nó cũng *** vừa nó chửi lại luôn, em đứng mặt nghệt ra như chó ỉa ko biết bênh ai... sáng đầu năm đi làm mà buồn vãi
Cãi cự lại đã là 1 vấn đề, nhưng trong nhiều tình huống vẫn có thể chấp nhận được, nhưng chửi lại cả bố cụ thì cụ là cái đinh rỉ trước mắt vợ cụ.

starview

Xe tăng
Thằng bạn em có vợ và mẹ cũng hay mâu thuẫn, mẹ thì đảm đang,xốc vác nhưng cực kỳ bảo thủ , vợ thì trẻ, vụng nên nó cũng đau đầu. Sau nó bảo với vợ " mẹ già rồi, em đừng chấp mẹ, mẹ nói có cái đúng, nhiều cái sai nhưng là mẹ nên mình không được cãi. Anh biết là em bức xúc nhưng thôi, có gì tối về nói với anh, anh hiểu và chịu hết". Vợ nó cũng như được cởi tấm lòng, từ đó không mặt nặng mà nhẹ nữa mà tối về hai vợ chồng cười khúc khích vì những vụn vặt mẹ chồng nàng dâu

BadBoy79

Xe lăn
thằng cả nhà em 4 tuổi rưỡi. ngày thường đã lười đi học, nghỉ tết xong ông nhõi càng ko chịu đi, sáng sớm dậy đã nhì nhèo. ở trên phòng đã khóc lóc, mẹ nó bế xuống thì gặp ông ông chửi sao không kiên nhẫn dậy con lại mắng nó để nó khóc thế. con vợ em nó cũng *** vừa nó chửi lại luôn, em đứng mặt nghệt ra như chó ỉa ko biết bênh ai... sáng đầu năm đi làm mà buồn vãi
Cụ cứ đùa, vk cụ dám chửi bố cụ, thách kẹo :)

LeTai1979

Xe cút kít
Mà Cụ có thể nói rõ chửi như nào đc ko ạ?
Với em cãi có thể chấp nhận đc nhưng chửi nó sang trang khác mất rồi.

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Chủ thớt đừng nghe mấy Cụ chửa có con dâu , con rể ( Thậm chí chửa có vợ - chồng ) tư vấn làm gì . Nằm trong chăn mới biết chăn có rận . Ông thương cháu kiểu khác . Mẹ thương con kiểu khác . Đừng nghiêm trọng vấn đề quá .
E đồng ý quan điểm này .

khanhtx8

Xe tăng
Tùy quan điểm sống thôi, theo em cứ đủ 18 ở riêng luôn là tốt nhất
Với ai kinh tế ổn định và tốt thì ra riêng nó nhẹ bẫng mà bác. Nhưng với ai thu nhập bình thường, đang quen chỉ phải đóng mỗi tiền ăn của vợ chồng hoặc thêm con cái giờ ra riêng thì 1 sớ hóa đơn thì chả khóc thét. Cái sớ đó tổng cộng lại bằng 2 3 lần, nhiều khi là hơn 5 lần số tiền ăn hàng tháng đóng cho các cụ. Tự nhiên ra riêng lại cụt thu nhập nên nhiều đồng chí ngại ra :D

Giá của tự do chưa bao giờ là rẻ mà cụ. Nhà em hồi thằng chọi 2 tuổi cũng ra riêng cho dễ dạy dỗ và giờ sắp đi học đại học chữ to lại tính về gần cho bà cháu vui vẻ.

ca_kiem

Xe container
Xích mích lâu ngày rồi .... nên tức nước vỡ bờ

zoro1970

Xe container
Chắc cụ là “truong ban Chong tham nhung”

Châu Tứ TN

Xe điện
Em cũng thấy buồn cho cụ.
Nhưng mà bát đũa có lúc cũng xô, nếu ko quá nghiêm trọng thì cụ đừng nghĩ ngợi quá nghe.

boileroperator

Xe hơi
Chủ thớt dùng từ "bênh" là đã thấy không ổn rồi. Cụ phải biết phân biệt đúng sai chứ.

emcobietdau

Xe container
Cụ chủ nên trích dẫn chính xác là vợ cụ đã nói gì.

Chửi khác với cãi.

Cãi khác tranh luận.

Tranh luận khác với to tiếng.

thutruc

Xe hơi
Nếu là e thi chuyện phức tạp lắm ,chúc cụ chủ giải quyết êm đẹp

Au79 Dragon

Xe điện
Chắc vợ cụ ấy là tay đập chính trong nhà nên thét ra lửa được, vợ mà cá tính mạnh thế này không nhịn thì khó sống chung lắm.

thaison2008

Xe container
Sau rất nhiều kinh nghiệm em rút ra không phải tự nhiên văn hóa bọn tây nó như vậy, xã hội phát triển buộc phải thế, mình chê văn hóa nó nhưng mà được như nó thì quá tốt, toàn dở dở ương ương.
Tốt nhất sống riêng còn buộc phải sống chung thì việc ấy người ấy làm mới yên, phải tuyệt đối tuân thủ nguyên tắc này, bố chồng hay bố đẻ cũng thế thôi kệ nó con nó nó dạy.
PA đó là hay nhưng tiền đâu? Keke ko đơn giản

Masha123

Xe buýt
Thằng bạn em có vợ và mẹ cũng hay mâu thuẫn, mẹ thì đảm đang,xốc vác nhưng cực kỳ bảo thủ , vợ thì trẻ, vụng nên nó cũng đau đầu. Sau nó bảo với vợ " mẹ già rồi, em đừng chấp mẹ, mẹ nói có cái đúng, nhiều cái sai nhưng là mẹ nên mình không được cãi. Anh biết là em bức xúc nhưng thôi, có gì tối về nói với anh, anh hiểu và chịu hết". Vợ nó cũng như được cởi tấm lòng, từ đó không mặt nặng mà nhẹ nữa mà tối về hai vợ chồng cười khúc khích vì những vụn vặt mẹ chồng nàng dâu
Nghe giống phần trả lời mục tâm sự trong mấy bài báo lá cải thế cụ.
Câu nói nghe hay nhưng hàm ý chung lại là " em phải nhịn mẹ anh".
Các mợ mà nghe theo kể xấu mẹ chồng với chồng thì chỉ tác dụng ngược. Vì con cái k bao giờ thích người khác nói xấu bố mẹ mình. Trong khi vấn đề mấu chốt của mâu thuẫn còn nguyên đó.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
"ông chửi sao không kiên nhẫn dậy con lại mắng nó để nó khóc thế."
Cụ nói như trên thì không gọi là CHỬI. Đó cũng là câu hỏi
Vợ cụ "Chửi" lại như thế nào thì cụ không nói ra ở đây.
Có lẽ chúng ta bất đồng ngôn ngữ.