[Funland] con dâu cãi nhau với ông cụ

LeTai1979

Xe cút kít
Em QN đây cụ, cãi là cãi, chửi là chửi chứ cụ.
Cãi là chưa biết ai đúng ai sai, còn chửi thì đồng nghĩa với xúc phạm người khác rồi.
Em biết, em xuống mạn CP hay CO em thấy hay nói vậy, những tình huống em thấy có thể nơi khác nói là cãi nhau nhưng họ lại nói là chửi nhau.
Tất nhiên em ko bênh, cãi hay chửi đều là láo cả, sống cùng nhà cãi thì ko tránh đc nhưng chửi là ko chấp nhận đc.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Chủ thớt đừng nghe mấy Cụ chửa có con dâu , con rể ( Thậm chí chửa có vợ - chồng ) tư vấn làm gì . Nằm trong chăn mới biết chăn có rận . Ông thương cháu kiểu khác . Mẹ thương con kiểu khác . Đừng nghiêm trọng vấn đề quá .

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Vợ nó chửi bố mình mà đứng đực mặt ra. Chịu ông thớt :(
Không dám bạt tai thì cũng phải mắng át nó đi chứ.
chắc lúc đó đang choáng váng đứng hình vì lần đầu gặp..

chia buồn với cụ thớt là nó chửi được 1 lần thì sẽ còn nhiều lần sau

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bố chồng chứ bố nó đâu mà nó bực lên mà chẳng phang. Con nó nó dạy ông có đẻ ra đâu mà xía vào!

Em thì nghĩ thế đấy. Không dưng nó lại phang.

Em không vỗ tay cho việc nói nhau. Nhưng ở chung cực kỳ phức tạp. Bức hại nhau!
Hay quá! Tư tưởng của cụ thật .... chả giống ai.

MinhTanQuan

Xe hơi
Vợ em mà như cụ em cho cuốn chiếu ra đường luôn.
Bố mẹ chỉ có 1 thôi, còn vợ thì có thể có nhiều ;))
Mình cực ghét những người ăn nói như thế này. Trước khi lấy vợ cụ nói câu đấy đi xem có ai thèm lấy cụ không.

binhsu7273

Xe cút kít
Cho ló cái "vả"!
Không vả thì ló coi thường Mình và đối với Phụ Mẫu thì là thằng Bất hiếu, đối với con thì là thèng nhu nhược.
Vả thì ló Hận mình nhưng.....ló học được cách đối Nhân xử thế, học được cách dạy con và trên trên hết.....là mai sau ló éo bao giờ vớ phải loại Dâu như ló.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Em biết, em xuống mạn CP hay CO em thấy hay nói vậy, những tình huống em thấy có thể nơi khác nói là cãi nhau nhưng họ lại nói là chửi nhau.
Tất nhiên em ko bênh, cãi hay chửi đều là láo cả, sống cùng nhà cãi thì ko tránh đc nhưng chửi là ko chấp nhận đc.
Vâng ạ, ngôn ngữ VN em thấy 2 từ này nó na ná nhau, tất nhiên chửi nó nặng nề hơn là cãi.

inovavgj

Xe container
cãi lại , chửi lại thì vẫn phải chỉnh , tối về đóng cửa chỉnh vợ cho nó không hỗn nữa , lần sau chỉ được nói chuyện đàng hoàng lịch sự với phụ huynh
như em là em chỉ cần nói vk : im mồm đi , là nó hiểu , chả cần hành động đánh đấm gì

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Tuỳ cách cảm thụ :))
Có lúc cãi mà nghe như chửi!
Có lúc chửi mà nghe như khen :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nó chửi kiểu j? Cụ chủ nói rõ tí đc ko?

các cụ ạ, con vợ em cũng ko phải đến nỗi j cả, cũng có học hành tử tế, ngày thường cũng hiền lành những hay cãi lại, cãi lại tất cả mọi người kể cả bố mẹ nó, em cũng vài lần to tiếng với ông bà già và với nó về chuyện dạy con, cháu rồi. tính em hiền hiền nhưng cục một khi đã to tiếng là ko kiềm chế được thì lanh tành bành méo cần 1 cái j nữa hết nên em đã nghiệm đành nén nó lại thôi, lúc điên lên rồi nó hay sang 1 chiều hướng khác lắm ạ

Baolongkub

Xe tăng
Mình cực ghét những người ăn nói như thế này. Trước khi lấy vợ cụ nói câu đấy đi xem có ai thèm lấy cụ không.
Mợ ghét thì kệ mợ chứ truyền thống gia đình em là cấm hỗn láo với bố mẹ
Cảm thấy ở được thì ở ko ở được thì đi ra chỗ khác chứ ko có cái thái độ cãi lại, trước khi về em cũng có thống nhất vấn đề này rồi nên chả sao cả.
Chứ vc có gì nói thẳng ra, nhất là chuyện con cái có ông bà can thiệp thì còn mệt hơn. Nên để 1 người quyết định còn lại xong thì nói sau chứ đừng nói truớc mặt trẻ con mất hay.

Pvsc

Xe ba gác
Đầu năm em kính cụ chủ 1 ly vì nhà cụ thật vô đối :D. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nên cụ lựa mà BUỒN :))

Ra riêng ko chỉ 1 câu phán là xong cụ ạ

Mấy thằng em em chưa thấy thằng nào dám ra riêng, chối chết xin ở cùng bố mẹ đây.
Tùy quan điểm sống thôi, theo em cứ đủ 18 ở riêng luôn là tốt nhất

MinhTanQuan

Xe hơi
Mợ ghét thì kệ mợ chứ truyền thống gia đình em là cấm hỗn láo với bố mẹ
Cảm thấy ở được thì ở ko ở được thì đi ra chỗ khác chứ ko có cái thái độ cãi lại, trước khi về em cũng có th
ống nhất vấn đề này rồi nên chả sao cả.
Chứ vc có gì nói thẳng ra, nhất là chuyện con cái có ông bà can thiệp thì còn mệt hơn. Nên để 1 người quyết định còn lại xong thì nói sau chứ đừng nói truớc mặt trẻ con mất hay.
Em ko hề nói là con cái được hỗn láo với cha mẹ. Em chỉ ghét cái thái độ coi thường phụ nữ của cụ.

Baolongkub

Xe tăng
Em ko hề nói là con cái được hỗn láo với cha mẹ. Em chỉ ghét cái thái độ coi thường phụ nữ của cụ.
E ko coi thường PN nhưng nếu ai coi thường bố mẹ em thì em cũng coi thường lại
Mợ thử đặt mình vào địa vị đó xem
nếu ck mợ mắng chửi bố mẹ vợ thì mợ làm j ? Thậm chí động chân động tay ?
Đây là em giả sử nhé ko có ý gì đâu. Tất nhiên đây là tranh luận thôi.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Chiều cháu vô lối là sở thích của các cụ. Muốn tránh chỉ có ở riêng và tự lập thôi ạ. Nhà em ở riêng mà ông nội vẫn muốn điều khiển con cháu theo ý cụ. Em thể hiện rõ quan điểm 1 lần là việc nuôi dạy con do bố mẹ chịu trách nhiệm, rồi ông cũng phải hiểu ra và tôn trọng.

MinhTanQuan

Xe hơi
E ko coi thường PN nhưng nếu ai coi thường bố mẹ em thì em cũng coi thường lại
Mợ thử đặt mình vào địa vị đó xem
nếu ck mợ mắng chửi bố mẹ vợ thì mợ làm j ? Thậm chí động chân động tay ?
Đây là em giả sử nhé ko có ý gì đâu. Tất nhiên đây là tranh luận thôi.
Em không để gia đình em rơi vào tình trạng đó cụ ạ. Còn khi tư vấn 1 chuyện gì đó mình nên nghe cả hai tai, nhất là chuyện liên quan tới hạnh phúc gia đình người khác. Nhiều người rất ưa nâng cao quan điểm, chỉ cần có phản ứng chút là đã bị quy kết là chửi rồi.

landopen

Xe tăng
Cụ xác cmn luôn là bố cụ nó còn bật thì cái thằng người ngư cụ tuổi tôm nhé, có ngày nó chửi cụ banh nóc nhà.

Gosu2016

Xe tăng
Cân 3 thế hệ :D

Baolongkub

Xe tăng
Em không để gia đình em rơi vào tình trạng đó cụ ạ. Còn khi tư vấn 1 chuyện gì đó mình nên nghe cả hai tai, nhất là chuyện liên quan tới hạnh phúc gia đình người khác. Nhiều người rất ưa nâng cao quan điểm, chỉ cần có phản ứng chút là đã bị quy kết là chửi rồi.
Vâng mỗi gđ 1 quan điểm khác nhau mà mợ.
Quan điểm của em & mợ khác nhau nên em xin phép dừng tranh luận với mợ kẻo đầu xuân năm mới lại mất vui
P/s: Chúc mợ & gia đình đầu xuân năm mới nhiều niềm vui