[Funland] Con bọ nhà em cứ nhảy dựng đòi mua nhà sợ giá tăng

dheIa

Xe điện
Giờ mỗi ngày cho mua vài chỉ, bán thì đến một số cửa hàng đóng cửa, thế là chán vàng ôm tiền về
Thì e mới nói vay thì stop mà.
Còn có tiền mua vàng thì ngon quá. Cơ mà em cầm tiền đi mà ko mua đc vàng cụ ạ.
Nên em lại ôm tiền về lên OF bốc phét đây 🤪
Mua ít một thoi các bác. Xưa mua lần trăm que thì giờ vì nguồn cung khan, mỗi lần vài que thôi, còn nhường người khác nữa chứ lị 😁

cuhaifus

Xe container
Không biết cái Hội nhất quyết không mua nhà vì giá nhà bị ngáo vv giờ như nào rồi nhỉ?

chứ em mới gặp chị bạn cũ. Tháng 6, năm 2023 mua căn hộ BRG ngã tư LVL giá trên dưới 8 tỷ gì đấy. Mà giờ có người trả 11 tỷ
Nó trả chơi tạo sóng thôi cụ ơi có giao dịch đâu, nhà em cũng ngay gần đó, cò vạc đong đưa mãi rồi hẹn hò đưa khách chốt giá thế này thế này nhưng tóm lại là cũng chưa có giao dịch, còn sau lưng mình có khi nó lại lấy cái giá mình chốt để lùa sang căn khác có giá tốt hơn ấy, em thấy như ma trận nếu mua bán ko gặp đc chính chủ cụ ạ

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Muốn mua giờ vay cũng tầm 3 tỏi, 50% mà e có nhà rồi. Bọ sợ nó tăng thêm nữa.

Nhìn một đống trả lãi hàng tháng là e mệt quá.
Em kệ thôi.
Vay nhiều thế thì nghiên cứu kỹ cụ ạ. Có nhà rồi thì cần cân nhắc kỹ.

Alongcamepolly06

Xe container
Nó trả chơi tạo sóng thôi cụ ơi có giao dịch đâu, nhà em cũng ngay gần đó, cò vạc đong đưa mãi rồi hẹn hò đưa khách chốt giá thế này thế này nhưng tóm lại là cũng chưa có giao dịch, còn sau lưng mình có khi nó lại lấy cái giá mình chốt để lùa sang căn khác có giá tốt hơn ấy, em thấy như ma trận nếu mua bán ko gặp đc chính chủ cụ ạ
Cái này cụ nói đúng, cái CC cháu cũng y chang vậy, hội nhóm kêu tăng giá ầm ầm mà có thấy giao dịch gì đâu! toàn vớ vỉn!

nsh

Xe tăng
Còn trống nhiều vì chưa bán đc nhà, CĐT mới tổ chức các sự kiện cho đông vui. Chứ bán hết rồi, đông vui rồi thì tổ chức gì nữa. Tổ chức dân lại kêu là ầm ĩ, ảnh hưởng môi trường sống
Phố đi bộ, mua sắm, check in mà cụ.
Đợt cháu đưa F1 sang chơi thấy các bạn trẻ genZ thuê nguyên căn tầm 60m2, 4 tầng, các bạn ý tự hoàn thiện nội thất (chủ yếu là Tầng 1) và trả tiền thuê khoảng 20-25tr tùy căn. Nhẩm tính, năm đầu các bạn cũng bỏ ra 400 -500tr), mà chủ yếu có khách vào cuối tuần.
Giờ CDT không tổ chức s kiện thì ai sang check in, ai sang mua sắm nữa, không chỉ chủ nhà bị leo cây mà người thuê cũng bị mắc lại luôn

nsh

Xe tăng
Uhm các cụ trên đây đa phần 6x, 7x, 8x đời đầu khá dễ dàng kiếm tiền từ đất nếu có duyên, nhà lớn nhà bé, nhà cho thuê.. Cuộc sống còn nhẹ nhàng dễ kiếm chút. Chứ bọn nó sau này khổ đấy cụ ạ. Thế hệ Sau này khá giả giàu có thì hẵng lập gia đình không ở vậy cũng được miễn sao thoải mái đỡ áp lực
cụ có nhầm không, cháu thấy giờ các bạn trẻ GenZ kinh tế mạnh mà
Livestream bán hàng đơn nổ ầm ầm, sinh viên dùng điện thoại đắt tiền. Đội chơi coin thấy khoe toàn trăm ngàn với triệu U

Nguoimoivao3

Xe tăng
em cũng không biết thế nào. Chị bạn em thì không định bán, vì đang ở rất thich. Hai vợ chồng cậu con giai đang làm ngân hàng ngay bên kia đường. Giá nhà tăng bà chị rất phấn khởi vì may mua được giá tốt

TD8X

Xe tải
Vẫn tăng mà đợi giảm thì khó. Cảm thấy vừa miếng là chén

Roseday

Xe tải
Vâng.
Người ta đầu tư nên cũng nói giảm nói tránh 1 phần cụ à.
Đúng là nếu vào đất Vân Canh hay hầu hết ngoại thành HN đúng đợt sốt 2009 sẽ thấy giá đi ngang và giảm gần chục năm (đến khoảng 2016-2017). Nhưng từ 2016 đến giờ thì giá qua 2 lần sốt rồi nên ai đầu tư "chì", mua cứ để đấy thì đến giờ đều lãi nhiều.
Còn đất ở HN hơi buồn cười. Cụ ở Lâm GT, chạy xe chút ra mạn Mai Hiên, Mai Lâm hay chạy về Hoài Đức mạn Sơn Đồng, Lại Yên thì thấy đồng ruộng thẳng cánh cò bay mà giá toàn 80-100tr/m2 hoặc hơn nữa. Khu Vân Canh, Vườn Cam, vườn bưởi đó rất "phố" rồi đấy ạ
Vấn để là lỗ chi phí tiền chết á cụ. Trong 15 năm ấy vẫn phải đi thuê nhà/hoặc trả lãi NH...nên tính là chưa lãi. Tiền thuê nhà 15 năm đến giờ cũng dc 1/2 cái cc rồi. Nên e tiếc cho những nhà đầu tư thả tiền sai chỗ. Và e thấy đất Đông Anh đang thổi như ngáo, dự là lên đỉnh rồi cũng đứng yên 15 năm mới về bờ như đất Vân Canh

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em cho rằng có tiền thật (ko vay mượn) thì mua trong nội đô thời điểm này vẫn ok. Vì nội đô giá có tăng nhưng ko ngáo như ven đô.
Còn mạn Hà Đông - trong mắt em là ven đô, em thật sự bất ngờ là bây giờ nó phát triển thế, đường sá to đẹp kết nối các khu rất ok. Mỗi tội mưa thì thành biệt thự biển :)) còn lại thì nhà cửa đường sá đẹp và tầm 5-7 năm nữa, em nghĩ nó ko khác gì khu Trung Hoà bây giờ. Thế nên có tiền mua ở đó để cho tương lai cũng ko tệ.
Năm 2003-2005, cả nhà e mua nhà ở khu Trung Yên chỉ vài trăm củ. 2006-2007 e ở đó ếch nhái còn kêu uôm uôm làm em mất ngủ. Ko ai nghĩ chỉ 5-7 năm sau, con phố Trung Hoà nó đã sầm uất như bây giờ. Nói chung mua nhà và quên nó đi thì chớp mắt 5-10-15-20 năm sau nó đã thành tài sản lớn. Vậy nên có tiền thì mua lúc này hay lúc nào cũng ok. Phải vay mượn thì stop!
Hà Đông em ở bao năm có ngập đâu mà cụ bảo biệt thự biển?

Khongdanhvong

Xe điện
Chuẩn cụ nhỉ, xấu tý, bé tý cũng là của mình, nhiều tiền thì sắm sửa cho nhà nó đẹp hơn thôi.
Quan trọng là lối vào ấy cụ, trong nhà sửa lúc nào chẳng được.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Cái này cụ nói đúng, cái CC cháu cũng y chang vậy, hội nhóm kêu tăng giá ầm ầm mà có thấy giao dịch gì đâu! toàn vớ vỉn!

nó nhốt hàng cụ ạ, giống kiểu bọn lái chứng khoán nó nhốt sàn á

Nguyên tắc là chúng nó là 1 hội nhóm liên kết chặt chẽ với nhau,

cùng làm cho 1 thằng lái khu đó hoặc cổn tiền mua các căn tại khu đó từ năm 2022 trở lại đây

sau đó chúng nó đánh lên thật căng

các căn bây h mà chủ nhà muốn bán chúng nó đều sủa: nhà anh bán giá đó làm gì, a để e rao bán với giá cao hơn cho

chủ nhà nào nghe bùi tai, tham lam là ngay lập tức đồng ý và ko rao tin nữa, để cho bọn cò nó bán

nhưng thực ra nó ko rao bán căn đó mà nó âm thầm rao bán các căn hàng của nó đang cầm với giá thấp hơn tẹo để thoát hàng

còn hàng của chủ gửi, chúng nó mặc xác

nhưng khi chủ nhà sốt ruột tự đăng tin thì bọn cò lái lại bắt đầu sủa bài cũ

cách này các đội cò lái hoài đức , hà đông áp dụng cực thành thạo và dc các đội cò lái cc ở hn bắt chước theo nên rất nhiều cụ có đất ở khu này muốn bán mà kẹt cứng vì ko tài nào thoát ra khỏi thiên la địa vọng của bọn nó

muốn bán dc nhà, các cụ phải có cách cơ

L.C.D

Xe container
Hà Đông em ở bao năm có ngập đâu mà cụ bảo biệt thự biển?
Sorry cụ, ý e là khu Geleximco vừa rồi toàn lên báo vì ngập mênh mang. Còn đương nhiên khu vực nào cũng có chỗ ngập chỗ ko ngập.

littleboy24

Xe máy
Nếu cụ muốn mua e thấy khu Victoria Văn Phú từ khuôn viên đến hoạt động của ban quản trị cực tốt.

Xe gia đình

Xe điện

PDlong

Xe điện
Nội thành trong ngõ có giảm ko các cụ

agrimeco

Xe lăn
nó nhốt hàng cụ ạ, giống kiểu bọn lái chứng khoán nó nhốt sàn á

Nguyên tắc là chúng nó là 1 hội nhóm liên kết chặt chẽ với nhau,

cùng làm cho 1 thằng lái khu đó hoặc cổn tiền mua các căn tại khu đó từ năm 2022 trở lại đây

sau đó chúng nó đánh lên thật căng

các căn bây h mà chủ nhà muốn bán chúng nó đều sủa: nhà anh bán giá đó làm gì, a để e rao bán với giá cao hơn cho

chủ nhà nào nghe bùi tai, tham lam là ngay lập tức đồng ý và ko rao tin nữa, để cho bọn cò nó bán

nhưng thực ra nó ko rao bán căn đó mà nó âm thầm rao bán các căn hàng của nó đang cầm với giá thấp hơn tẹo để thoát hàng

còn hàng của chủ gửi, chúng nó mặc xác

nhưng khi chủ nhà sốt ruột tự đăng tin thì bọn cò lái lại bắt đầu sủa bài cũ

cách này các đội cò lái hoài đức , hà đông áp dụng cực thành thạo và dc các đội cò lái cc ở hn bắt chước theo nên rất nhiều cụ có đất ở khu này muốn bán mà kẹt cứng vì ko tài nào thoát ra khỏi thiên la địa vọng của bọn nó

muốn bán dc nhà, các cụ phải có cách cơ
Cụ mới được thả tự do à :D