[Funland] Cơm thừa, canh cặn, sao phải khổ thế???

Tuan Can

Xe container
K45 vẫn bắn đạn thật cụ nhé
Nhắc lại chuyên xưa. Khi bắn em bắn sớm 1 viên đầu tiên của cả loạt. Sau đó đợi mọi người bắn hết em mới làm 2 viên còn lại. Thầy còn tưởng em sợ không dám bắn. Cứ động viên bình tĩnh mà bắn :)

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Cái này ko phải giờ mới có mà khá lâu rùi. Ông a cháu trước tình nguyện ở đảo Trường sa 2 kỳ những mong về xin đc cái xuất chuyên nghiệp cho đỡ vất vả. Nhưng về cũng bị loại vì lí do chắc ai cũng biết là gì đấy. Ông anh đỡ đầu cho a ruột cháu chức vụ trong quân đội cũng ko nhỏ, nhưng ông này là bonsevic chính hiệu. Ông ko bao giờ đồng lõa với những việc sai trái kia. Nên ông bị các " đồng đội" qua mặt và kết quả là ông a cháu ko đi chuyên nghiệp đc nữa. Càng ngày càng thấy chán với những nghề mà trước nay vẫn được tôn trọng =((
ông cọc chèo với em làm hậu cần cũng ăn lắm, toàn khoe

ducdaide

Xe tải
Thực sự tôi cảm thấy nhục nhã và bất lực !
Miếng ăn, là nấc thang đầu tiên trong các nhu cầu của một con người.
Vậy mà giữa thủ đô văn hiến vì hòa bình, chúng nó đối xử với tương lai đất nước, như những con vật.
Thật sự thấy kinh ngạc với trường Bách Khoa và sinh viện Bách khoa đấy cụ, như ở nước ngoài như ở chỗ thằng nhóc nhà mình nó học thầy giáo dạy sai chũng nó còn đứng lên tranh luận kịch liệt với thầy, nhà trường có đợt mất nước sinh hoạt mà bị sinh viên nó kéo lên ăn vạ ngay trong ban giám hiệu... thế mới biết tại sao nước ngoài họ đào tạo ra được những kỹ sư độc lập tự chủ cho tương lai... trong khi Bách Khoa có đến 10 nghìn người ăn cám lợn mà không 1 ai kêu ca gì, đến chịu, những sinh viên thế này đây sao gọi là tương lai của đất nước được chứ

• Vodka
Reactions: QAZ

bigredone

Xe buýt
Cơm mẫu giáo, cấp 1,2,3, ĐH cũng qua thầu hết. CTY nào trúng thầu suất ăn cũng chỉ 1-2 năm mua nhà, mua xe cả. Ngày cả suất ăn VNA bán kèm vé đắt thế mà ăn ra gì đâu. Vụ ĐHBK rồi cũng chả ai nhắc nữa cho mà xem.

Nowherelands

Xe tăng
Không chỉ mất điểm Bách Khoa mà còn mất điểm của cả sinh viên kỹ sư Bách khoa đấy cụ, cả 10 nghìn đứa ăn cơm như thế trong khi đứa nào cũng có điện thoại smart mà không phản ảnh lên internet mạng xã hội, chỉ đến khi VTV họ phản anh mới biết, chẳng lẽ sinh viên Bách Khoa giờ kém thụ động thế sao, không biết trình độ chuyên môn đến đâu nhưng bất cập trong cuộc sống, tự chủ trong cuộc sống thế này mà không phản ánh chỉ biết ngồi 1 chỗ kêu ca, sinh viên kỹ sư bách khoa thế này bỏ đi hết rồi
Bẩm cụ đọc kỹ lại bài, VTV nhận được thông tin do có nhiều sinh viên phản ánh đến cơ quan này đấy ạ.

congdanhang3

Xe tải
Không chỉ mất điểm Bách Khoa mà còn mất điểm của cả sinh viên kỹ sư Bách khoa đấy cụ, cả 10 nghìn đứa ăn cơm như thế trong khi đứa nào cũng có điện thoại smart mà không phản ảnh lên internet mạng xã hội, chỉ đến khi VTV họ phản anh mới biết, chẳng lẽ sinh viên Bách Khoa giờ kém thụ động thế sao, không biết trình độ chuyên môn đến đâu nhưng bất cập trong cuộc sống, tự chủ trong cuộc sống thế này mà không phản ánh chỉ biết ngồi 1 chỗ kêu ca, sinh viên kỹ sư bách khoa thế này bỏ đi hết rồi
Cụ trách nhầm các cháu rồi. Em đính chính với cụ nhé: Các báo và VTV đều đưa tin là SINH VIÊN TỐ phải ăn cơm thừa , canh cặn, thức ăn có dị vật. Clip là do sinh viên quay và gửi cho báo đài chứ không phải báo đài tự biết để phản ánh. Em thấy các bạn sinh viên năm thứ nhất của Bách Khoa K69 này quá được, dám lên tiếng và hành động rất nhanh, rất chuẩn. Các cháu phần lớn sinh năm 2006, mới vào học năm thứ nhất nhưng phản ứng với bất công còn tốt hơn nhiều phụ huynh. Chất lượng bữa ăn kém là hiện tượng xảy ra từ rất lâu, ở rất nhiều nơi, nhiều cấp học - nhưng em thấy chưa nơi nào làm mạnh được như Bách Khoa Hà Nội.

quy la tien

Xe điện
10 nghìn đứa ăn cơm mà không biết phản đối, ăn xong rồi phản ánh cái gì? VTV nó không xuống chắc cũng im luôn hả?
Trên báo có giải thích rồi, các cháu sợ bị đì nên nhịn, có trách thì trách chúng không dám đấu tranh, mà đấu tranh thì TRÁNH ĐÂU,buồn...

Mưa tháng 11

Xe tăng
Sinh viên, học sinh, công nhân toàn phải ăn cơm hàng cháo chợ. Đã có nhiều vụ công nhân, học sinh bị ngộ độc thức ăn rồi. Mà cái này dễ lắm. Thỉnh thoảng lắm em mới ăn cơm bụi, chỗ mình lựa chọn cũng tử tế nhưng làm sao biết họ lựa chọn thức ăn thế nào, vệ sinh thực phẩm ra sao. Cứ xào rán thơm lừng lên ai biết đấy là đâu. Ở nhà mình có rổ rau bé tí mà rửa đi rửa lại vài nước, nhà cẩn thận còn ngâm muối nọ kia. Ngoài hàng thì thiếu nhân công, tiết kiệm nước sạch, sao mà kỹ lưỡng được. Đấy là chỗ hàng ăn đảm bảo. Còn thức ăn cung cấp tập thể thì đúng là khuất mắt trông coi. Nay lại còn "lộn xộn" ngay trước mắt người tiêu dùng thế này thì cũng hơi quá đáng thật. Nhiều hàng ăn em thấy đồ thừa họ cho luôn vào thùng nước rác trước mặt khách để khách yên tâm. (Nhiều khi em cũng thấy tiêng tiếc, hi).

Nowherelands

Xe tăng
10 nghìn đứa ăn cơm mà không biết phản đối, ăn xong rồi phản ánh cái gì? VTV nó không xuống chắc cũng im luôn hả?
Cụ be bé cái mồm thôi, đọc lại còm trên của cụ xem cụ trách móc không biết phản ảnh cái gì. Đừng chơi trò hỏi xoáy đáp xoay, đánh tráo nội dung.

Bryan Adams

Xe hơi
thời sinh viên em cũng hay ăn cơm bụi thấy vài lần họ đổ cơm thừa với thức ăn vào nội như này xong bán mới cho người khác cũng khiếp. thế là cũng tự nấu mà ăn

EPL

Xe tăng
Làm ăn thất đức nhỉ, phải xử lý nặng bọn bán cơm và cả bọn phụ trách của trường

ducdaide

Xe tải
Trên báo có giải thích rồi, các cháu sợ bị đì nên nhịn, có trách thì trách chúng không dám đấu tranh, mà đấu tranh thì TRÁNH ĐÂU,buồn...
Ngày xưa Nhất Y nhì Dược tạm được Bách khoa mà... Như thế có thể nói là sinh viên Bách Khoa bây giờ không tự chủ tự lập được rồi, như vậy ra ngoài cuộc sống sao tự mình lo cho thân mình được.
Thảo nào rất nhiều người cố gắng cho các con đi nước ngoài ăn học, học trong nước thế này thì vứt

Moriarty

Xe container
Ngày xưa Nhất Y nhì Dược tạm được Bách khoa mà... Như thế có thể nói là sinh viên Bách Khoa bây giờ không tự chủ tự lập được rồi, như vậy ra ngoài cuộc sống sao tự mình lo cho thân mình được.
Thảo nào rất nhiều người cố gắng cho các con đi nước ngoài ăn học, học trong nước thế này thì vứt
Học đã khổ như chó, ăn thì khổ như lợn, bảo sao ở BK ra được trường đã là thành công

Roby JV

Xe đạp
Không cố súy cho cái sai nhưng thực tế cơm đường cháo chợ chỗ nào chả thế. 30 năm trước mình cũng là sv cơ bản là uống nước đường cầm hơi chứ làm j có cơm thừa để ăn.hehe Giờ sắp về hưu rồi cơm cơ quan gần 100k/suất còn chả nuốt nổi, thực trạng chung rồi. Các cụ các mợ ở đây có tuổi, có tiền rồi lắm lúc vẫn ăn mấy món vỉa hè cắn vào thấy dòi bò lúc nhúc cơ mà... cái này chắc là ông phụ trách hậu cần của trường đớp 1 ít chứ ban dám hiệu mấy trường lớn chả để ý mấy đồng lẻ này đâu

ducdaide

Xe tải
Học đã khổ như chó, ăn thì khổ như lợn, bảo sao ở BK ra được trường đã là thành công
Ngày xưa thôi cụ, bây giờ sinh viên chúng nó không khổ lắm đâu, bao nhiêu bố mẹ chúng nó lo cho hết rồi có gì mà khổ chứ, rồi ra trường khéo bố mẹ cũng lo nốt

Moitapchoi

Xe hơi
Nhiều cụ chém ẩu thế nhỉ. Đây là đi học Quốc phòng mới bắt đc các cháu ăn tập trung. Chứ học bình thường thì ai lùa đc các cháu vào ăn. Thế mới thấy chúng nó khốn nạn

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
cụ nói như cứt

Nhimtiu

Xe container

Chicken113

Xe tải
Cụ trách nhầm các cháu rồi. Em đính chính với cụ nhé: Các báo và VTV đều đưa tin là SINH VIÊN TỐ phải ăn cơm thừa , canh cặn, thức ăn có dị vật. Clip là do sinh viên quay và gửi cho báo đài chứ không phải báo đài tự biết để phản ánh. Em thấy các bạn sinh viên năm thứ nhất của Bách Khoa K69 này quá được, dám lên tiếng và hành động rất nhanh, rất chuẩn. Các cháu phần lớn sinh năm 2006, mới vào học năm thứ nhất nhưng phản ứng với bất công còn tốt hơn nhiều phụ huynh. Chất lượng bữa ăn kém là hiện tượng xảy ra từ rất lâu, ở rất nhiều nơi, nhiều cấp học - nhưng em thấy chưa nơi nào làm mạnh được như Bách Khoa Hà Nội.
Chuẩn đới cụ ạ.