[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rickyman

Xe điện
Chả hiểu cụ uyên bác thế nào? nhưng cụ nói ngu bỏ mẹ đi ấy.

Trường hợp như cụ nói chỉ dành cho người như cụ thôi. An phận thủ thường. Tặc lưỡi 7 lần trước khi nói cụ ạ, và phân tích cho kỹ rồi hãy chém.
Cụ nặng lời quá, nhưng quả thực nếu chọn mợ này làm gấu thì e đến ngất với lý luận vô biên của mợ ấy...:D

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hết các Comm em mới hiểu tại sao các Lờ Dờ nhà mình rất ghét cái từ "Phản biện, cái tôi trong mỗi người còn quá lớn, thì khó mà có thể phát triển.

Em hoàn toàn khách quan nhé, em là cái thằng đã làm từ thiện rất nhiều và em hiểu được mặt trái của việc chỉ cho con cá mà ko cho cái cần câu. Các cụ có tin là khi bọn em xây xong nhà cho 1 hộ nghèo, thì ngay lập tức sang năm họ làm thủ tục tách khẩu, mấy đưa con ở lại cái nhà mới xây còn bố mẹ già ra dựng 1 cái nhà lá bên cạnh và đề nghị chính quyền xây nhà mới cho họ. Các cụ có tin là 1 huyên đất cát mênh mông mà ngay cả cộng rau, quả ớt hàng ngày phải chở từ nơi khác về ko? ,,,Em ko phản đối làm từ thiện vì cuộc sống này còn nhiều mảnh đời rất rất cần giúp đỡ, nhưng nếu mãi giúp như thế này thì ko biết đến bao giờ họ mới hết nghèo. Thế và nhiều người làm từ thiện hoặc đến Chùa cũng vậy cũng đâu xuất phát từ cái thực tâm, nhiều khi là hình thức đánh bóng, quảng bá, là một biện pháp bảo đảm về mặt tinh thần...Em thấy mợ Mexanhxanh comm có nhiều cái rất để lắng nghe.
Rất cám ơn cụ đã hiểu vấn đề he he he, người như cụ hiếm có lắm thay.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Vote Cụ rồi nhé \:D/
Đọc hết các Comm em mới hiểu tại sao các Lờ Dờ nhà mình rất ghét cái từ "Phản biện, cái tôi trong mỗi người còn quá lớn, thì khó mà có thể phát triển.

Em hoàn toàn khách quan nhé, em là cái thằng đã làm từ thiện rất nhiều và em hiểu được mặt trái của việc chỉ cho con cá mà ko cho cái cần câu. Các cụ có tin là khi bọn em xây xong nhà cho 1 hộ nghèo, thì ngay lập tức sang năm họ làm thủ tục tách khẩu, mấy đưa con ở lại cái nhà mới xây còn bố mẹ già ra dựng 1 cái nhà lá bên cạnh và đề nghị chính quyền xây nhà mới cho họ. Các cụ có tin là 1 huyên đất cát mênh mông mà ngay cả cộng rau, quả ớt hàng ngày phải chở từ nơi khác về ko? ,,,Em ko phản đối làm từ thiện vì cuộc sống này còn nhiều mảnh đời rất rất cần giúp đỡ, nhưng nếu mãi giúp như thế này thì ko biết đến bao giờ họ mới hết nghèo. Thế và nhiều người làm từ thiện hoặc đến Chùa cũng vậy cũng đâu xuất phát từ cái thực tâm, nhiều khi là hình thức đánh bóng, quảng bá, là một biện pháp bảo đảm về mặt tinh thần...Em thấy mợ Mexanhxanh comm có nhiều cái rất để lắng nghe.

xedieu

Xe cút kít
Cái chính là đừng quy nạp! ;)

Alone89

Xe đạp
Me xanh xanh ơi ở ngoài mợ mà ăn nói như thế thì E chả ngại mà cho mợ cái dép vào mồm đâu...

bhb218

Xe buýt
Mỗi tuần các bạn ấy chỉ cố làm được có 200 suất cơm.....Mà nhiều người cứ nhẩy vào con cá với cành câu như kiểu mỗi ngày làm 3 triệu suất phát toàn thành phố HN, đè chết các tiệm cơm thương mại ấy!!!! Nực cười!!!!

Tùy theo sức, khả năng và quan điểm của mỗi người......làm việc tốt đến đâu thì làm!!!!
Các bạn ấy được nhiều ng tài trợ rau, nhiều ban SV T7 dỗi dãi thì tập trung vào nấu nướng-Vừa vui vừa ý nghĩa chả có gì là soắn!

Hiện tại,nhóm có thêm 1 nhóm các bạn tự trồng rau và ủng hộ :)):)):))

http://vtc14.vn/tin-tuc/item/1691-vuonrauvicongdong.html

Chỉnh sửa cuối:

tcthegioioto

Xe điện
Mỗi tuần các bạn ấy chỉ cố làm được có 200 suất cơm.....Mà nhiều người cứ nhẩy vào con cá với cành câu như kiểu mỗi ngày làm 3 triệu suất phát toàn thành phố HN, đè chết các tiệm cơm thương mại ấy!!!! Nực cười!!!!

Tùy theo sức, khả năng và quan điểm của mỗi người......làm việc tốt đến đâu thì làm!!!!
Các bạn ấy được nhiều ng tài trợ rau, nhiều ban SV T7 dỗi dãi thì tập trung vào nấu nướng-Vừa vui vừa ý nghĩa chả có gì là soắn!

Hiện tại,nhóm có thêm 1 nhóm các bạn tự trồng rau và ủng hộ :)):)):))

http://vtc14.vn/tin-tuc/item/1691-vuonrauvicongdong.html
Vote cụ, nhiều ông toàn giỏi bốc phét chém gió tầm vĩ mô to lắm. Thiết thực hàng ngày cho mấy ông lao động chân tay ở Cầu Mai Động đi làm chợ người kiếm ăn kia kìa. Còn cứ chém vĩ mô thì vào nhà nước theo anh X mà hút máu.

tratida

Xe container
xedieu nói:
Vốt cụ, cái gì cũng có thể xảy ra, với điều kiện a, điều kiện b nào đó. Nhưng trong khi chưa biết a là gì, b là gì đã vội kết luận, khác éo gì bảo có i, i+1 thì đúng đến n luôn. Phép toán có thể cũ, kết quả có thể không đạt đến n lần, nhưng sao người ta vẫn cố làm lần thứ n+1?
Vậy để kệ người ta làm, lắm chuyện.
Cả thế gian này bao nhiêu đời nay vẫn ăn uống ị ***,xxx, làm từ thiện thì cứ để kệ người ta làm.

Bò lốp

Xe lăn
đúng là thói đời.toàn cấp lãnh đạo nên Tầm nhìn vĩ mô,quan ngại sâu sắc,lương tâm chó căn,tình thương xa sỉ.
tấm lòng từ thiện của 1 số nhóm người vô tình bị 1 số cá nhân vô liêm sỉ coi đó là quái thai kinh tế,thu hút bần cố nông lên thủ đô.1 thuật ngữ cực kỳ kỳ thị mà lần đầu xuất hiện trong đại từ Tâm thiện nguyện.Đời người ngắn chẳng tày gang,lập luận với chả lý lẽ,ở đời cứ phải làm như người ta rỗi hẵng nói hẵng lý luận,nói lúc đó nó có cả mặt trắng và đen nghe mới thuyết phục.biết đâu một số người lại tô điểm sáng le lói trong cõi lòng đen thui như bãi c.ứt chó lộn bia

Matizcoi

Xe cút kít
Lâu nay em ít vào các thớt tranh luận trên này do không hợp với mấy cái kiểu ném đá hội đồng, nhưng mà hôm nay mát trời với cả đang ngồi chờ nên hơi dỗi hơi nên nào chém tí cho xôm đỡ mất công mấy cụ ngồi trông nhà.

1. Việc mấy cụ/mợ LX, Mexanhxanh đưa ra, nhiều cụ đọc không kỹ nên vào ném đá, các cụ đọc kỹ lại đi, họ hoàn toàn không hề ném đá chuơng trình từ thiện, mà ném đá cái khách thể của chuơng trình cơm 5k qua bức ảnh đó thôi, cũng giống như khách thể của phở 5k ở đường Khương Trung mới. Từ thiện đâu chỉ là cho tiền người nghèo đâu, đưa phải đúng người đúng chỗ mới phát huy được yếu tố từ thiện. Nếu không đúng thì nó thành quái thai ngay.
  2. Em biết nhiều chuơng trình chỉ có mục đích show hàng thôi, đầu voi đuôi chuột, mà mục đích chính của những người tổ chức không phải từ thiện mà là đánh bóng bản thân, hoặc mục đích nữa là cá kiếm, mà các cụ mợ gọi là kền kền ăn xác thối. Cái này trên OF cũng có nhé, nhiều người cũng biết và qua thời gian thì tự đào thải thôi.
  3. Em không dám nói là bản thân em là người tốt, nhưng khi tham gia các chuơng trình thì em có cái nhìn khác đi với cuộc sống, xung quanh ta có quá nhiều người thiệt thòi
  4. ..
  5. ..
Thôi em lại bận rồi không nói thêm nữa, các cụ mợ quá bộ bớt chút thời gian xem qua chuơng trình ở chữ ký của em nhé.
Bác nói chuẩn rồi.

CR-Vic

Xe container
Em cũng rất khách quan. Đứng trên quan điểm kiểu này thì: Thị Nở xấu, Thị Nở là phụ nữ từ đó suy ra tất cả phụ nữ đều xấu như Thị Nở :D

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vote cụ, nhiều ông toàn giỏi bốc phét chém gió tầm vĩ mô to lắm. Thiết thực hàng ngày cho mấy ông lao động chân tay ở Cầu Mai Động đi làm chợ người kiếm ăn kia kìa. Còn cứ chém vĩ mô thì vào nhà nước theo anh X mà hút máu.
Mấy anh chợ người đó phải không cho ăn, đói mốc mép lên, và phải về quê mà nuôi cá trồng ngô.
Cho họ ăn dễ dàng họ đưa vợ con lên cắm lều tạm ẻ vào báo ném xuống sông, thành phố này chưa đủ loạn hay sao?
Họ tự cầy đc thì sống, ko ai tài trợ ai hết, thế mới công bằng.

Masters

Xe buýt
Đây, làm tý ảnh cho các cụ bình luận, hehe. Nhận xét thế nào là tùy mỗi người.

Có cả số TK ủng hộ nhá, mời mời!!!

robinhuy

Xe tải
Cũng hay. Chắc phải có nhà tài trợ chứ nếu ko lỗ suốt :P

Chỉnh sửa cuối:

hunganh86

Xe máy
ủng hộ các bạn trẻ hảo tâm

vutubbv

Xe hơi
Hi vọng những việc tốt được duy trì và ngày càng nhân lên...

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Quá nhiều cảm xúc trái ngược khi nhìn các bức ảnh trên, haizzz lòng tốt nếu ko được đặt đúng chỗ cũng rất dễ bị lợi dụng.

Em hỏi thật các cụ nhé, các cụ có muốn thấy hình ảnh xếp hàng mua cơm như thế này diến ra hàng ngày ở Thủ Đô ko?

huytung

Xe buýt
E có cảm giác đây là một giải pháp nhân đạo rất tình thế... Tuy nhiên, E cũng chẳng dám chê là chuyện con cá hay cái cần câu vì chí ít các Cụ/Mợ ấy cũng đang cố gắng làm j đó, thế là quá tốt rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng