[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

banhcay

Xe hơi

Nhạc

Xe container
Có số TK ủng hộ kìa, các cụ nhanh tay ủng hộ đi ko cãi nhau nữa :P

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
tôi về đây rồi..xem cái xe cà tàng còn lướt đừong làng được không nào..

Bò lốp

Xe lăn
Quá nhiều cảm xúc trái ngược khi nhìn các bức ảnh trên, haizzz lòng tốt nếu ko được đặt đúng chỗ cũng rất dễ bị lợi dụng.

Em hỏi thật các cụ nhé, các cụ có muốn thấy hình ảnh xếp hàng mua cơm như thế này diến ra hàng ngày ở Thủ Đô ko?
câu hỏi ko có lời giải đáp,ngay cả những nước cực văn minh như Mỹ,Anh...thì trung tâm của thủ đô vẫn đang diễn ra cảnh này,nhất là những ngày đông giá.ta phải đứng giữa để nhìn nhận 1 cách thấu đáo,cái được của người nhận và cái "cho"của người làm.ko nên quy chụp và ko cái gì là hoàn hảo,dù gì thì cũng ko nên gọi nó là Quái thai kinh tế dù đứng trên phương diện nào,nó vô tình làm cong và bôi nhọ cái tâm của người lập ra nó dù nó có thể sống 1h hay 1 ngày.cách làm có thể manh mún theo vĩ mô nhưng để làm đc thì cực khó,đừng phí thời gian ngồi đây bình,phê,tự phê...bốc phét thành thần như em.hãy làm theo lương tâm.em nghĩ nhiều cụ trên này nói cực hay nhưng với thớt này các cụ ý ko nói vì nó là cái tâm.ở đời tìm đc tâm của tâm là ko thể nên với cơm 5k họ làm với tâm,thiện(em thiết nghĩ họ biết có kền kền bu)em thấy tốt rồi.Đời đừng chê trách ai vội,nhiều cụ đi ô tô về làng trong mùa đốt rạ,mở cửa xe ra nhìn mẹ đang ở đâu lại rớt nước mắt vì khói hay...hãy trân trọng

tranxuananh

Xe buýt
Em cạn nghĩ mợ Me xanh xanh 1 lần hảo tâm cho những người lao động nghèo chân dính mứt bể phốt , rác rưởi đc 1 lần đc mang cơm hộp 5000k vào ngồi nhà hàng sang trọng của mợ ăn trong vòng 40p.Cái chính là để kích thích tiềm năng và khát khao làm giàu ,e dự ít nhiều trong số họ tương lai cũng muốn trở lại ăn ủng hộ mợ khi họ thành đạt cũng nên he he

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ đừng nghĩ em nọ kia, em đã chở 5 tấn gạo về hà tĩnh cứu trợ bão đó.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Sau đó thấy bà con rách quá em phang con lô nặng tay, nếu trúng em chở luôn xe 10 tấn nữa, nhưng trượt mất.8-|

Nhạc

Xe container
Sau đó thấy bà con rách quá em phang con lô nặng tay, nếu trúng em chở luôn xe 10 tấn nữa, nhưng trượt mất.8-|
Sau đó mợ cũng kêu gọi mọi người tài trợ đi để có được 10 tấn gạo chứ gì :D

Picnic

Xe tải
Khiếp quá, có mỗi vụ này mà các cụ, mợ bóng bàn hăng say quá.

Em thấy người ta làm cái vụ cơm 5000 VND này chỉ giúp là chính, từ thiện là chính chứ chẳng ai làm giầu đc xuất cơm 5k bây giờ.

Và xuất cơm 5k này cũng kô thể (hoặc rất ít) đến doanh thu những cửa hàng cơm khác.

Cụ, mợ nào lo quán cơm 5k xuất hiện khắp HN thì các bác Lờ đờ nhà mình mừng lắm vì nuôi cái Đất nước này hết có 5k/bữa/người. Phần còn lại của GDP cho dân tiền đi du lịch nước ngoài :)

Những người mà xếp hàng ăn cơm này thì thường là những người cực kỳ "hoàn cảnh", chứ với cái tính sĩ diện bề ngoài của người VN mình thì chả mấy ai hạ mình đi ăn cơm 5k đâu (có khi nhịn 5 bữa để đi ăn cơm 25k cho oai ấy chứ)

Em ủng hộ vụ này, xã hội còn nhiều người ăn một bữa bằng người khác ăn cả tháng.

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Nói thì báng bổ nhưng ai thiếu cái gì thì cần cái đó. Người ta thiếu tiền thì cần cơm giá rẻ. Thế những người làm từ thiện... Phải chăng...

Khonghieu

Xe container
Khiếp quá, có mỗi vụ này mà các cụ, mợ bóng bàn hăng say quá.

Em thấy người ta làm cái vụ cơm 5000 VND này chỉ giúp là chính, từ thiện là chính chứ chẳng ai làm giầu đc xuất cơm 5k bây giờ.

Và xuất cơm 5k này cũng kô thể (hoặc rất ít) đến doanh thu những cửa hàng cơm khác.

Những người mà xếp hàng ăn cơm này thì thường là những người cực kỳ "hoàn cảnh", chứ với cái tính sĩ diện bề ngoài của người VN mình thì chả mấy ai hạ mình đi ăn cơm 5k đâu (có khi nhịn 5 bữa để đi ăn cơm 25k cho oai ấy chứ)

Em ủng hộ vụ này, xã hội còn nhiều người ăn một bữa bằng người khác ăn cả tháng.
Nếu bán cơm 5k trước thì thông báo cho mấy hàng cơm ở đó, để người ta giảm khẩu phần hoặc nghỉ ngày hôm đó thì tốt hơn ạ. Chứ cả nhà trông vào quán cơm, tự dưng có ông dùng tiền vận động đến bán gần quán mình, coi như cơm hôm đó vứt đi. Hệ lụy về mặt tinh thần là có (cáu gắt, nóng nảy, ức chế), chưa kể đến việc họ sẽ giảm khẩu phần những hôm sau -> ảnh hưởng đến quyền được ăn uống của nhân dân. Đã từ thiện thì nên từ thiện ở mọi nhẽ ạ.

kienkid

Xe container
Vote cho tinh thần lá lành đùm lá rách của người vn.

Nseries

Xe buýt
Những nghĩa cử cao đẹp. EM ủng hộ nhiệt liệt

tratida

Xe container
HÀNH KHẤT nói:
Quá nhiều cảm xúc trái ngược khi nhìn các bức ảnh trên, haizzz lòng tốt nếu ko được đặt đúng chỗ cũng rất dễ bị lợi dụng.

Em hỏi thật các cụ nhé, các cụ có muốn thấy hình ảnh xếp hàng mua cơm như thế này diến ra hàng ngày ở Thủ Đô ko?
Thế cụ có thích xem từ thiện trên truyền hình cuối năm không ? Em không thích cả hai.

khanhlinh

Xe hơi
Cụ cho địa chỉ ở đâu đấy? Để em đến ăn...:D

tainon

Xe điện
5k em chưa thấy chứ cơm tập thể 8k vẫn nấu được nhé. em ăn ở đà nẵng quán bình dân 20k là đầy ú ụ. chẳng qua quán cơm ăn lãi quá thôi chứ 30k là 3 lạng thịt cơm với rau chỉ đáng 5k thôi, 1 bữa người bình thường ăn chỉ khoảng 1 lạng thịt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thực ra cơm 5000vnđ thì đúng là từ thiện rùi. Tuy nhiên cơm bình dân có thể định giá ở mức 10-12k vỡn có lãi như thường. Tuy nhiên ở mềnh chi phí thuê nhà quá lớn + tâm lý nhìn thằng bên cạnh để bán nên chẳng có tiệm nào tự để giá cả vừa phải.

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ vụ này (vế 1), xã hội còn nhiều người ăn một bữa bằng người khác ăn cả tháng.(vế 2).
Cho tôi mượn ý Cụ ... như cụ thì có nhiều con lôi xèng ra đun mấy nồi bánh chưng đốt không hết xèng rồi hở ... thế mà chính phủ cứ ngồi cười hềnh hệch chứ gì...tôi mà vào tay chính quyền thì tôi đi tìm con vế 2 (con có gạc chân) phang cho nhát thuế vào ót... có khi phải nặng tay chút không để nó chập cheng là đc...ý tôi là phải ra thuế hợp lí nó không cắn càn...cho mày đốt tiền...cứ nạp thuế đi đã ông cho đốt thoả mái...sau đó nghỉ ngơi tí nghĩ tới vế 1 ...chả vội...
mả cụ nào bảo em âm binh của cụ nào thế. Nhà em mới vào xới lần đầu nhá.( mà cụ ..nót mả cụ sory ..lỗi thằng đánh máy).

huybmw

Xe hơi
Bán cơm này bọn căngtin ở bv nó ghét lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng