[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

HI_CLASS

Xe điện
Mợ mexanhxanh này nói khó nghe thật,pr cho nhà hàng mình hay cố tình hại nhà hàng, chứ cái nh mexanh này của ai , dựa hơi ai thì có cần anh em phun lên ko? Một thán nộp bao nhiêu cho trưởng xxx thanh nhàn, rồi xxx hbt,. Rồi lấy hàng thực phẩm ở đâu? Em tin là ối cụ biết, nếu mợ ko ngại em phn hộ cho mấy anh e of nghe nhé, chứ đừng hắng giọng ở đây là ko đảm bảo này nọ, còn cái giấy atvstp của nhà hàng mợ lobi bao xiền. Khi ko làm được như họ thì đừng nói này, nói nọ, cứ tưởng bỏ ra mấy đồng từ thiện mà coi mình là bố thiên hạ, lòng tốt nhà hàng nuôi béo những cái đầu lâu, thế mà ko thấy ngượng còn coi đấy là vô bổ, cũng đến ạ mợ mexanhxanh
Bị vả lại mạnh quá nên me xanh với cả xơ mít lượn mất rồi

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ nhiều phức tạp thật. Phân tích nhiều mệt hết cả 2 ngón cái.
em hỏi các mợ MXXanh nhé, thằng nc Đức và mấy nc pt # nó phát cho mấy ông thất nghiệp mấy trăm đông/tháng đủ ăn mặc sh tối thiểu, chú nào đói phát cho ổ bm và ly sữa mà dân nó có ở nhà cả lũ không? Nước nó có tụt lùi ko?.
mấy cậu cô sv làm tí từ thiện mà cũng bị kền kền.
đi từ thiện và đi bố thí là hai phạm trù khác nhau nhé. Mợ vào phân tích cái thằng nước Đức tụt lùi kia cho em cái xem ra ngô ra khoai thế nào?
Em dậy cho cháu nó bú,tiện nói với kụ:

Người Đức phỏng vấn từng người, đến điều nghiên hoàn cảnh, và tùy vào đó để trợ cấp, chứ không bừa bãi như cơm 5k ai vào mua cũng đc.

Đó là cái quan trọng nhất. mong kụ thông tỏ.

@ vài cụ mợ không bàn vào vấn đề em miễn bồi tiếp.

ngựa trắng

Xe tải
Qua sự vụ này em thấy anh em of nên tẩy chay cái nhà hàng me xanh này, không biết coi trọng giá trị con người, chửi vào lòng từ thiện của xã hội, em là em tẩy chay trước, em cũng bảo bạn bè nếu có ai ý định vào cái nhà hàng này nên tránh xa, chứ vào đấy mất giá trị lương tâm. Lòng tốt được quy đổi thành xiền lopbi cho xxx mà bán rẻ lương tâm ợ. Em 1 phiếu, cụ mợ nào đồng ý đăng ký theo em : d, em sẵn votka đây

slaz8

Xe ba gác
Khuy rồi mà thớt vẫn chưa có dấu hiệu nguội nhể .
Em đọc các comentsi thì vẫn thấy toàn chuyện cãi nhau như hàng tôm cá, Com 5k hay 50k thì có liên quan gì đến ai kia chứ. ai hảo tâm thì cứ hảo tâm , ai nhiệt tình thì cứ đi nhiệt tình, làm từ thiện hay kinh doanh thì cũng mặc, tranh luận cho đến cãi nhau cũng chả để làm gì. Chốt lại là đáng mừng hay đáng lo thì cần phải có thời gian. Do đó đúng sai cũng chỉ để thỏa mãn cái tôi cảu các cụ cá mợ (tự hiểu) mà thôi, chả giúp gì đựoc cho người cần giúp. và cũng chả làm khó được ai cả,
Cháu khuyên dĩ hào vi quý , nếu có lòng thì cứ làm những gì mình cho là tốt cho mọi người, còn không cũng chả sao. dẫu sao thì vẫn cứ cổ vũ những bạn dám làm những điều mình muốn, miễn là thấy thoải mái là được, chỉ có thời gian là đúng thôi, còn nói trước chưa được
(b)

FujiS5200

Xe điện
Các cụ, các mợ. Em lại đang tin là mợ Me xanh, me đỏ đang là con tốt thí (của 1 cụ mợ có nhiều nick nào đó) cho 1 việc gì đó. Kiểu như 1 con tốt thí bị bắt đóng vai phản diện trong phim (Dạng đã xấu lại còn dấu dốt, cãi già mồm :P ) . Ke ke.

Nhưng mà chả sao, thớt này cứ để mọi người nhảy vào chửi thì những người khác vào xem sẽ hiểu rằng trên đời vẫn còn nhiều người tốt, và những ý kiến kiểu me xanh xanh là đáng xấu hổ và khinh thường hay không? Họ được mục đích của họ thì ta cũng được mục đích của ta. Win-win.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Mợ mexanhxanh này nói khó nghe thật,pr cho nhà hàng mình hay cố tình hại nhà hàng, chứ cái nh mexanh này của ai , dựa hơi ai thì có cần anh em phun lên ko? Một thán nộp bao nhiêu cho trưởng xxx thanh nhàn, rồi xxx hbt,. Rồi lấy hàng thực phẩm ở đâu? Em tin là ối cụ biết, nếu mợ ko ngại em phn hộ cho mấy anh e of nghe nhé, chứ đừng hắng giọng ở đây là ko đảm bảo này nọ, còn cái giấy atvstp của nhà hàng mợ lobi bao xiền. Khi ko làm được như họ thì đừng nói này, nói nọ, cứ tưởng bỏ ra mấy đồng từ thiện mà coi mình là bố thiên hạ, lòng tốt nhà hàng nuôi béo những cái đầu lâu, thế mà ko thấy ngượng còn coi đấy là vô bổ, cũng đến ạ mợ mexanhxanh
Em với cụ không thù oán gì, kụ hê hết việc kinh doanh của em lên làm gì? chỉ là vấn đề cơm 5k có lợi hay hại, lợi hại thế nào chúng ta đang cùng tìm hiểu, sẽ rõ dần qua tranh luận, cụ định cắt miếng thịt dọi của con nhà em sao?
Thật phẫn nộ quá đi:(

ngựa trắng

Xe tải
  Em chắc éo phải âm binh nên chắc cũng chả cần dùng âm binh mà chém. Nhưng nghe những cmt của các cụ/mợ em thấy có vấn đề ở mợ Mexanhxanh. Có thể cho dù cmt này hơi trái tai thì mợ cũng coi như là góp ý:
- Thứ nhất: Món cơm 5000k theo em về hiện thực là từ thiện. Bản chất gần như không tính lãi. Chủ và người nghĩ ra món này cũng vì cái ngẫm ở đời. Tiền cũng hết, tán tiền vào việc thiện như làm cơm phục vụ người nghèo là một phần coi như tích đức cho con cháu. Chắc phụ huynh đồng chí này cũng đồng ý. Bản chất cho dù một tháng bỏ ra đôi ba chục củ để làm từ thiện thế này em thấy hay hơn là làm bỏ vào quỹ từ thiện. Đấy chính là cái tâm để tích đức. Nên ủng hộ. Một ý tưởng tốt. Xã hội nhiều người nghèo, không phải ai cũng có. Chứ chỉ biết vứt xiền vào mấy quỹ hỗ trợ người nghèo rồi hô hoán ầm ầm là nhà tài trợ a,b,c... thì cũng chỉ như một cái PR cho chính bản thân. Nếu cái này phổ biến em cho là hay. Những ai có tiền nên đóng góp. Nếu em có điều kiện em cũng đóng góp. Cứ thử nhìn lại ý thức một tý xem nếu mỗi lần đi chùa, đền mà bỏ tiền lẻ ở các nơi có bằng giá trị là đóng góp cho hình thức này không? Nên em ủng hộ nhiệt tình

- Thứ hai, về phần VSATTP. Nói thật cũng tuỳ cái tâm của mỗi người kinh doanh. Khi mà muốn làm từ thiện thì chí ít cũng phải hiểu được cái tâm của từ thiện. Còn đảm bảo hay không cứ nên cho các đơn vị vào kiểm tra. Món này em có thể khẳng định là 100% các nhà hàng cơm quanh đấy đều vi phạm ATTP, chỉ có điều cái tiền đưa cho xxx MT ở xxx Quận và cán bộ quản lý MT ở quận nó bịt mồm mất rồi. Em đố ông nào kinh doanh món này vỗ ngực là tao không có gì, 100% đảm bảo VSATTP. Hôm nay vỗ ngực, mai có thằng nó đưa lên báo rồi kt ngay. Nên đừng tự phụ. Chính ra các quán cơm đấy hãy đóng góp những bữa như thế này hay hơn là sợ sập tiệm. Ngay cả cái nhà hàng ở mợ Mexanhxanh này ở phường Thanh Nhàn đằng au cái kho bạc HBT, em cũng có lần vào rồi. Nhưng em hỏi mợ là mợ có đảm bảo và đứng lên phát biểu trên thông tin báo chí hoặc chí ít cũng là cấp thành phố thôi là em trong sạch và thực hiện đúng quy trình về ATTP không? Nếu đúng, em hứa sẽ không sớm thì muộn có một đoàn thanh tra làm rõ ngay. Chứ không cần biết nhà hàng của mợ là của mợ hay cổ phần của ai. Hãy nhìn cách người ta làm mà hiểu rằng xã hội cần lòng tốt vì bây giờ nó đang coi là một thứ hàng xa xỉ.

- Nếu người phản đối không phải là một nick của nhà hàng thì chả nói làm gì. Nhưng khổ nỗi, cái nick của mợ lại là một ních của một nhà hàng kinh doanh ăn uống. Cho dù thế nào đi nữa thì gạch đá mợ hứng rồi khi phản pháo. Khổ nỗi cái này nó lại gần khu vực mà có nhiều hàng cơm bụi. Nếu chỉ cần mở khoảng nửa năm thì chả cần cơ quan kiểm ra vào mà xxx khu vực đấy hay những bộ phận quản lý ở đấy sẽ chó người ra làm khó dễ cho mà xem, đơn giản là đã cầm xiền tô hàng tháng rồi, khi không có đồng tô nào sẽ tự dưng hiểu miếng cơm manh áo hơn hay làm từ thiện hơn. Cho nên không chỉ có phường mà cả quận cũng vào cuộc cho mà xem. Hihi

Nói gì thì nói, khi xã hội nó chả còn gì để tin tưởng nữa thì nhưng hình thức như thế này nên khuyến khích, chí ít là từ suy nghĩ chứ không nói đến hành động. Có thể em nói hơi trái tai, nhưng nghe mợ nói em thấy mợ có gì đó không hướng tâm từ thiện. Cho dù mợ có lãi hay mợ nhiều xiền rồi có lúc sẽ khó khăn, do vậy đừng lấy lòng tốt người khác mà phỉ nhổ giá trị của đồng xiền....
Cụ 3c nói văn vẻ quá cháu khó hiểu, cụ nói toẹt ra là cái mợ mexanhxanh này có vấn đề, cụ cứ chửi bóng gió làm cái gì :D

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Qua sự vụ này em thấy anh em of nên tẩy chay cái nhà hàng me xanh này, không biết coi trọng giá trị con người, chửi vào lòng từ thiện của xã hội, em là em tẩy chay trước, em cũng bảo bạn bè nếu có ai ý định vào cái nhà hàng này nên tránh xa, chứ vào đấy mất giá trị lương tâm. Lòng tốt được quy đổi thành xiền lopbi cho xxx mà bán rẻ lương tâm ợ. Em 1 phiếu, cụ mợ nào đồng ý đăng ký theo em : d, em sẵn votka đây
Kụ cãi em thì bám vào lí lẽ mà cãi, sao tẩy chay hàng nhà em, kụ cho em kiếm cho cháu nó đồng thịt dọi chứ.

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
các cụ vưỡn chưa tỉnh rồi..chả ai dám bảo đảm cho các mợ là cái 5k không biến tướng...đọc mấy cồng thấy cac mợ tự khoác cho họ cái áo gấm rất đẹp...có thể ngay bg hoặc trước mắt họ chưa làm các mợ phải nghi ngờ điều gì..nhưng chả biết được sau này thế nào..chưa gặp được nhà taì trợ nào thì họ vẫn hồn nhiên vậy..vật đổi sao dời mọi sự thay đổi nhẽ họ trung trinh mãi được...vậy mới bàn cái chế tài ngay từ bg cho những ai hồ hởi làm từ thiện...chứ từ thiện chả bg xấu có chăng nó bị biến thái thì sẽ xấu.tôi thấy những tổ chứu ban đầu nghe chiêu bài thì rất lọt tai nhưng trải qa thời gian thì không giữ được và khác đi...5k này chưa chắc ngoại lệ.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà e đánh dâu để mai đọc, giờ muộn quá rồi!

tratida

Xe container
các cụ vưỡn chưa tỉnh rồi..chả ai dám bảo đảm cho các mợ là cái 5k không biến tướng...đọc mấy cồng thấy cac mợ tự khoác cho họ cái áo gấm rất đẹp...có thể ngay bg hoặc trước mắt họ chưa làm các mợ phải nghi ngờ điều gì..nhưng chả biết được sau này thế nào..chưa gặp được nhà taì trợ nào thì họ vẫn hồn nhiên vậy..vật đổi sao dời mọi sự thay đổi nhẽ họ trung trinh mãi được...vậy mới bàn cái chế tài ngay từ bg cho những ai hồ hởi làm từ thiện...chứ từ thiện chả bg xấu có chăng nó bị biến thái thì sẽ xấu.tôi thấy những tổ chứu ban đầu nghe chiêu bài thì rất lọt tai nhưng trải qa thời gian thì không giữ được và khác đi...5k này chưa chắc ngoại lệ.
Khi đi đến ngõ cụt, người ta sẽ phải đi bằng nhiều đường, không phải đường nào cũng đến đích. bản thân việc làm từ thiện đã thể hiện sự bất lực của xã hội trong việc mang hạnh phúc ấm no và công bằng đến cho tất cả rồi. Cụ cứ ngồi đấy mà bàn chế tài, lập quỹ và hô hào đóng quỹ cho những đội "làm từ thiện chuyên nghiệp" nhé.

inovavgj

Xe container
mấy ô bán cơm kia , giấy chứng nhận an toàn vs thực phẩm đâu ??? giấy phép kd đâu ??? giấy phép kd ở vỉa hè đâu ??? ai cho đứng đây bán ???

hốt hết về đồn cho mấy quán cơm bụi HN nó còn bán chứ :D

pingpoong

Xe tăng
Em dậy cho cháu nó bú,tiện nói với kụ:

Người Đức phỏng vấn từng người, đến điều nghiên hoàn cảnh, và tùy vào đó để trợ cấp, chứ không bừa bãi như cơm 5k ai vào mua cũng đc.

Đó là cái quan trọng nhất. mong kụ thông tỏ.

@ vài cụ mợ không bàn vào vấn đề em miễn bồi tiếp.
Đọc cm của mợ em vào luôn vấn đề:
Mợ nông hơn em tưởng đấy! Thế mà mấy bài ở tâng 1 2 mợ cũng phán 1 câu xanh rờn: xét về mặt chiến lược...

chinichi_mz

Xe hơi
ý nghĩa quá cụ ạ

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Những người có tiền và còn liêm xỉ thì không ai dày mặt ra mua cơm, ăn cướp của dành cho người nghèo đâu ạ. Còn cái tỉ lệ như mợ nói kia thì cũng không nhiều, và ít ra là vẫn còn phần lớn đến được với đúng đối tượng đang cần.

Em đưa ảnh này rồi mà cụ vẫn ko tin sao, người dân hôi của xe tan nạn, có khi anh lái vẫn bị kẹt trong xe, họ dày mặt và ăn cướp.

Còn đây là 1 anh bị cướp, bọn cướp thất bại, nhưng tiền tung ra, anh bị cướp lần 2 bởi những người đi đường hiền lành.

Kụ tin là không ai ăn cơm 5k để dành cho người nghèo ư? nhưng mà họ cũng nghèo, sao cấm họ ăn, họ trả tiền cơ mà?

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cm của mợ em vào luôn vấn đề:
Mợ nông hơn em tưởng đấy! Thế mà mấy bài ở tâng 1 2 mợ cũng phán 1 câu xanh rờn: xét về mặt chiến lược...
Nông sâu gì mời kụ phản bác, nói suông thời nay dọa đc ai?

ngựa trắng

Xe tải
Kụ cãi em thì bám vào lí lẽ mà cãi, sao tẩy chay hàng nhà em, kụ cho em kiếm cho cháu nó đồng thịt dọi chứ.
Mợ có thể tranh luận, nhưng nê n bỏ cái chữ ký sẽ hay hơn là để cái chữ ký mà chém gió, nó khác nào thằng ăn cắp nói về pháp luật, thằng nghiện kể khổ hay bive kể nghèo, nên chính cái chữ ký đấy mà mợ bị ném đá là phải. Bg chắc anh em of hiêu rằng mợ đang khó về cạnh tranh nên ném đá lòng tốt

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có thể tranh luận, nhưng nê n bỏ cái chữ ký sẽ hay hơn là để cái chữ ký mà chém gió, nó khác nào thằng ăn cắp nói về pháp luật, thằng nghiện kể khổ hay bive kể nghèo, nên chính cái chữ ký đấy mà mợ bị ném đá là phải. Bg chắc anh em of hiêu rằng mợ đang khó về cạnh tranh nên ném đá lòng tốt
Khách 5k không phải đối tượng của em, sao em phải bỏ chữ kí.

iuiu19

Xe hơi
Kiểu này có nhiều nhưng ng nghèo ăn thì ít mà nhiều ng xấu tính tò mò đến ăn là nhiều =.=

Trạng thái
Thớt đang đóng