Còi ngân có nên lắp?

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
thế các cụ đã gặp tình huống nhấn còi thường mỏi cả tay mà xe máy vẫn cứ sàng sáng trước mặt chưa?, em là em chuyển qua còi ngân nhấn liên tục chừng 5 phút. đứa nào chịu được nhiêt thì cứ mà lạng trước mặt em nhá.

Máy bị đơ

Xe điện
Thực sự cháu đi đường hơi ức chế cái tiếng còi ngân, cháu không bình luận cái gì là quê hay không quê (bản thân cháu thấy QUÊ là cái thứ quý giá nhất con người ta có được)!
Xu hướng xã hội đang dần đào thải cái việc tham gia giao thông dùng còi để áp chế người khác, mặc dù quả thật xã hội mình làm cái này quá chậm! Nhưng mỗi người đóng góp một chút thì đến lúc nào đó sẽ làm được:6::6::6:

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự cháu đi đường hơi ức chế cái tiếng còi ngân, cháu không bình luận cái gì là quê hay không quê (bản thân cháu thấy QUÊ là cái thứ quý giá nhất con người ta có được)!
Xu hướng xã hội đang dần đào thải cái việc tham gia giao thông dùng còi để áp chế người khác, mặc dù quả thật xã hội mình làm cái này quá chậm! Nhưng mỗi người đóng góp một chút thì đến lúc nào đó sẽ làm được:6::6::6:
Chuẩn!
Mỗi khi nghe tiếng còi này có thể đoán được địa chỉ chủ xe.

toanvinh_forever

Xe điện
thế các cụ đã gặp tình huống nhấn còi thường mỏi cả tay mà xe máy vẫn cứ sàng sáng trước mặt chưa?, em là em chuyển qua còi ngân nhấn liên tục chừng 5 phút. đứa nào chịu được nhiêt thì cứ mà lạng trước mặt em nhá.
cần gì còi ngân, cụ cứ lắp còi hơi của bọn container hoặc cụ lắp hẳn 3 cái còi thường. đến gần tít 1 cái có mà nó nhảy xuống ruộng luôn

FreeMan2009

Xe hơi
cần gì còi ngân, cụ cứ lắp còi hơi của bọn container hoặc cụ lắp hẳn 3 cái còi thường. đến gần tít 1 cái có mà nó nhảy xuống ruộng luôn
Em ủng hộ lắp còi ngân, đi ô tô ở VN mình ức chế bủ mịe...toàn đường làng và lông rân :77: cứ dí còi vào đít bọn đi láo cho chúng nó bớt sàng xê :69:

FreeMan2009

Xe hơi
Em ủng hộ lắp còi ngân, đi ô tô ở VN mình ức chế bủ mịe...toàn đường làng và lông rân :77: cứ dí còi vào đít bọn đi láo cho chúng nó bớt sàng xê :69:
Mai em định qua Khôi phệ lắp loại còi ngân to nhất, đắt tiền nhất, hoặc còi hơi, loại nào to hơn là em lắp :69:

Cu Sut

Xe buýt
Không đợi một chút được ư? Còi của các bác có phải một mình thằng đánh võng nó nghe đâu. Một thằng đánh võng nó làm (một mình) bác bực, bác bấm còi, nhiều người nghe thấy khó chịu, vậy bác thử xem ai gây loạn nhiều hơn?:102:

ducleminh

Xe điện
Không đợi một chút được ư? Còi của các bác có phải một mình thằng đánh võng nó nghe đâu. Một thằng đánh võng nó làm (một mình) bác bực, bác bấm còi, nhiều người nghe thấy khó chịu, vậy bác thử xem ai gây loạn nhiều hơn?:102:
Đợi suốt 2km với tốc độ 20km/h cụ cảm thấy thế nào?

Hôm trước đi 2 bánh thì gặp 1 vợ chồng đi 4B tốc độ 15km/h gần suốt cả Thái Thịnh k cho xe máy hay ô tô vượt lên, mãi sau nó rẽ vào ngõ mọi người mới vượt được.

Máy bị đơ

Xe điện

Hôm trước đi 2 bánh thì gặp 1 vợ chồng đi 4B tốc độ 15km/h gần suốt cả Thái Thịnh k cho xe máy hay ô tô vượt lên, mãi sau nó rẽ vào ngõ mọi người mới vượt được.
Hầu hết mọi người tham gia giao thông đều có tư tưởng về đích sớm cho nên giao thông của mình nó mới hỗn độn như một mớ bòng bong! Ai cũng chen lấn để về sơm, dẫn đến tất cả đều muộn!:77::77::77:
Đợi 5km với tốc độ 20km/h cháu cảm thấy lành và thanh thản, nhiều lúc đứng đợi và quan sát sự bon chen luồn lách của mọi người phía trước cháu kết luận là đợi cho nó lành!:69::69::69:

Winstorm07

Xe container
Em cực kỳ dị ứng với loại còi ngân này, mấy chú taxi rất hay lắp, chỉ cần còi nhẹ 1 tiếng để cho người khác biết thôi chứ đằng này ngân nga dài ra chỉ tổ gây khó chịu. :102:

sleepdriver

Xe buýt
Về luật mà nói còi ngân là phạm luật các bác nhé (luật chỉ cho phép còi 1 giọng); phú lít hoàn toàn có quyền tháo bỏ tại chỗ và phạt về lỗi này (đã có lúc họ làm vào các dịp cao điểm chiến dịch).
Về em mà nói thì em thấy, lắp còi ngân (hoặc hơi) thì quả nhiên là "văn hóa rất ... CÒI". Thật, em mà đi xe có còi ngân (đừng nói nếu là xe em nhé); em thấy ngượng cực (mặc dù em ít học lắm). Các bác cứ hình dung cái xe 5-6 trăm triệu bạc hay cả tỷ đồng xong lắp cái còi ngân vào xem nó có khác gì cái lam của HTX không.
Còn nếu các bác nghĩ lắp còi ngân thì giảm được bọn trẻ trâu lượn lờ trước mũi xe mình hoặc trả thù chúng nó (vì làm nó khó chịu) thì càng nhầm ạ ... Sai em chết liền
Nói chung, không phải cứ đặt được bàn tọa lên ghế ô tô thì tất cả các thằng đi xe máy là "lông rân" và đường phố thành "đường làng" còn mình thì là elite đâu ạ. Cái điều các bác gọi là "quê, lông rân, đường làng" nó cũng phụ thuộc vào cách hành xử của các bác trên ô tô nữa đấy ... Kính
P/s: Em post bài này không vì bức xúc mà chỉ hy vọng có được 1 bác, chỉ 1 bác thôi bỏ ý định lắm còi ngân(hoặc tháo còi ngân) là tốt cho xã hội lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

duongtm

Xe tăng
Nghe quê vãi, khỏi phải bàn

Cu Sut

Xe buýt

Trong thành phố, đường đông, đi như vậy là bình thường. Đường thì chật, có mỗi một làn cho ô tô, liên tục có đường cắt, em khuyên cụ là nên đi chậm cho nó lành.

Ngay chuyện cụ kể về bác Civic trên, em cũng chẳng thấy có vấn đề gì. Nhỡ bác ấy mới lái xe thì sao? Tay lái non (như em chẳng hạn), thì tốt nhất là cứ đi chậm. Chẳng nhẽ ra đường, cụ chạy 50km/h, thì cũng bắt mọi người phải chạy 50km/h thì mới là "văn hóa" à?

Thực ra nhân tiện đây, em cũng bàn chuyện lái xe trên đường cần thêm tí kiên nhẫn, đường chật người đông, thôi thì mình cứ từ từ đi, thế nào nó cũng đến nơi. Chứ còn kể cả cụ lấy lý do phải chạy chậm đằng sau người khác, cũng chẳng biện hộ được cho chuyện lắp còi ngân. Xe của cụ cũng có còi mà, chẳng nhẽ bấm còi đó chưa đủ hay sao?

ducleminh

Xe điện
Trong thành phố, đường đông, đi như vậy là bình thường. Đường thì chật, có mỗi một làn cho ô tô, liên tục có đường cắt, em khuyên cụ là nên đi chậm cho nó lành.

Ngay chuyện cụ kể về bác Civic trên, em cũng chẳng thấy có vấn đề gì. Nhỡ bác ấy mới lái xe thì sao? Tay lái non (như em chẳng hạn), thì tốt nhất là cứ đi chậm. Chẳng nhẽ ra đường, cụ chạy 50km/h, thì cũng bắt mọi người phải chạy 50km/h thì mới là "văn hóa" à?

Thực ra nhân tiện đây, em cũng bàn chuyện lái xe trên đường cần thêm tí kiên nhẫn, đường chật người đông, thôi thì mình cứ từ từ đi, thế nào nó cũng đến nơi. Chứ còn kể cả cụ lấy lý do phải chạy chậm đằng sau người khác, cũng chẳng biện hộ được cho chuyện lắp còi ngân. Xe của cụ cũng có còi mà, chẳng nhẽ bấm còi đó chưa đủ hay sao?
Vấn đề đường văng vẻ mới cú, chứ đông 5km/h đã là ngon rồi.

Máy bị đơ

Xe điện
Đường vắng, cụ đi 2b mà không sao vượt được cái ô tô 4 chỗ thì cháu:77::77::77: cụ!

LADA2010

Xe đạp
Ai cũng nói vậy thì người ta bán cho ai..vấn đề là ở chỗ bác có thích không thui..nhưng mà theo em thì chơi còi sên là chuẩn nhất..nhiều khi văn hóa<<<<<< còi>>>>>> ở nhà mình vẫn còn thấp bác ạ

LADA2010

Xe đạp
Còi ngân nhiều khi làm khó chịu người đi đường..còi ít thi nghe hay....nhưng còi nhiều thì khó chịu lém bác ạ