Còi ngân có nên lắp?

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các bác ơi, lắp còi ngân là phạm luật đấy. Nếu e nhơ ko nhầm thì quy định về còi là phải đồng giọng. Tốt nhất là ko nên lắp. Thay còi kêu to hơn một chút thì đc, chứ còn loại kêu tò te tí thì ko tốt

doremonmattich

Xe tăng
Em phản đổi bấm còi !!! Bình thường em cố gắng không bấm còi ! nhưng quan điểm của em khi bấm còi là chửi, vì vậy câu chửi càng khó nghe, càng to càng tốt . Chính vì vậy em làm phát còi ngân cực to, nhức óc luôn. em mà bấm thì ngồi trong xe mình mà mở cửa cũng khó chịu vô cùng. Thế đấy , em dùng để điều trị những thành phần thiếu ý thức khi tham gia giao thông, em ko dùng còi để xin đường hay báo hiệu, em xin hết ạ

TheOne

Xe điện
Cơ mà việt nam mình có câu : LẬT KÉO MÉO GÒ - CÒI TO CHO VƯỢT các bác ơi. cho nên có 1 lắp dự phòng khi đi đường trường thì cũng tốt, chế 1 cái công tắc là được

Denpha

Xe máy
Em ghét nhất là mấy thằng lắp còi ngân, còn các Bác nhà ta thi.....

e90

Xe đạp
nghe nhu xe tải

lucent

Xe buýt
Đi trong thành phố không dùng còi thì rất khó đi, em thì rất hạn chế bóp còi, có bóp thì bóp rất ngắn, nếu thấy xe máy có bế em bé đi đàng trước thì không bao giờ dám dùng còi, nhiều lần thấy các ông cứ vô tư bóp còi rầm rĩ làm em bé đang ngủ gật giật nảy mình khóc ré lên, thấy u uất éo để đâu cho hết +o( tự dưng rất muốn cho cục gạch cho nó câm mẹ nó đi.8o| 8o| 8o|
Ai cũng có ý thức như bác AirForceOne thì tốt bao nhiêu, đướng xá đỡ tắc.
Quan điểm của em là trong phố cũng hạn chế còi, còn đi tỉnh thì cũng phải còi thật lực, ý thức đi đường của các bác nông dân vẫn kém, nhưng cũng chỉ còi sên thôi

FreeMan2009

Xe hơi
báo cáo em lắp còi ngân rồi nhé nhưng lắp hai còi một ngân với một còi thường. chế lại công tắc bấm trên tay lái tiện cực các bác ạ hom nào em chụp anh lên cho các bác xem :D

bác lắp ở đâu chỉ cho em với, em thích nhất quả chế được công tắc bấm ý, thank you (b)

nothing

Xe tải
E thì không thích còi ngân 1 tí nào cả. Nghe nó khó chịu và thực sự sẽ bị xxx vịn nếu hôm nào bác ấy khó chịu với vợ mà nghe thấy cái còi ngứa tai ấy.:))

Công Nông

Xe điện
Em là cũng ghét nhất ông nào lắp còi ngân, đi trong phố mà bị ông nào bóp đằng sau là em không bao giờ cho vượt cả:102:

2BC

Xe tải
em đang thích một đôi còn ngân quá. gọi hỏi bac Hùng thì bác ấy bảo nghe quê bỏ sừ. em đang thân vân quá. mà không biết có những loại nào nhỉ các bác cho em một lời khuyên. Các bác sipam đi để em vo te nào :D
Chuẩn, em là đồng ý với cụ Hùng ..gì ấy nhỉ! :69::69:
Nhưng theo ý kiến của anh em tổng hợp lại thì bác nên lắp theo 1 cái còi ngân rồi làm công tắc. Bao giờ bác về quê thì bật cái còi ngân lên rồi ...bóp cho thỏa thích! :)):)):))

tuananhbmw

Xe buýt
Lắp còi ngân cho nó giống mấy anh taxi cụ Chí ạ...

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

nhimphich

Xe điện
Nghe còi ngân vất vả lắm, khổ thân:'(:'(Như chiếc xe đang khóc.

mcv30

Xe điện
Còi ngân tiện và nhiều giọng nghe hat nhưng mà nhỏ thôi , bằng 1/2 thì tốt biết bao . Chứ oang oang như thế em chán

Ferrari_F350

Xe tải
E khuyên bác đừng có lắp nghe quê lắm có lắp thì bác lắp còi sên mà nhớ chọn loại có cùng công suất với còi theo xe kg lại đi mất ecu bác ạ.

Cu Sut

Xe buýt
Xe em lúc lấy về đã có còi ngân rồi, mới đầu đi thấy cũng bất tiện vì chưa quen, nó cứ kêu inh ỏi. Bi giờ quen rồi chỉ cần ấn nhẹ một phát còn lịch sự hơi khối ông đi còi thường mà bấm loạn cả đường, thế nên em nghĩ các bác đừng nên nói dùng còi này là nhà quê, dùng còi kia là thành phố, mie suy cho cùng thì cũng đến 80% xuất phát từ nông thôn đấy ạ. Và em nghĩ còi gì thì còi, quan trọng là ý thức của ông dùng còi thôi ạ, nhiều khi gặp những người chỉ biết đường xá là của mình, do mình và vì mình thì cũng có tác dụng đấy.
Vài câu góp với các bác, nếu bác nào không ưng thì cứ oánh thoải mái.
Em không dám bàn chuyện QUÊ hay không QUÊ. Cụ Vietvoiz cũng nói đây là vấn đề văn hóa. Mặc dù cụ ấy hơi ngoa nhưng phải nói thật là em hoàn toàn đồng ý.

Đứng trên quan điểm của người tham gia giao thông, em bị xì trét gấp đôi khi phải hứng quả còi ngân này. Cho nên các bác nào có ý định lắp còi thì nghĩ đến vụ xì trét của người nghe mà tha cho chúng em.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Đường ở Việt nam theo em phải nên thường xuyên bấm còi, lý do: ngõ nhỏ, phố nhỏ, hành lang không có; những chỗ giao cắt như thế mà không bấm còi cảnh báo thì lái xe có đi tốc độ 30km/h mà có người lao ra thì hậu quả sẽ không biết trước được:102:
Nhiều bác cứ thấy tây nó làm sao bắt chiếc làm vậy cho rằng như thế là văn minh, không bấm còi mới là văn minh, có lúc hậu quả sẽ là khôn lường. Bên nước ngoài đường rộng mênh mông, hàng lang an toàn cũng thế. Còn Vịt mình cửa nhà dân sát quốc lộ, không dùng còi cảnh báo rất dễ dẫm chết người trong ngõ đi ra không để ý:'(
Chả thế mà đến TÀU Hỏa nửa đêm đi qua khu dân cư và đường ngang còn kéo còi ầm ĩ cảnh báo nữa là, đúng không ạ:21:
Nhưng quả còi ngân thì cá ngân cháu không thích.