Còi ngân có nên lắp?

Haiau

Xe tăng

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com

SpecX7426

Xe tăng
bên nước ngoài dùng còi chắc là chuẩn bị xuống oánh nhau rồi ý nhỉ?

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
cảm ơn các bác. em da vote được cho 10 bac rồi ạ mai em co dạn em bắn 1o bác tiếp theo :D

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
(b) Em xin có ý kiến chút được không? Nói lắp còi ngân mà bị cho là QUÊ thì chẳng phải chút nào. Theo em được biết thi lắp còi nào cung có cái hay và cái dở của nó. Giả sử nhé nếu bác dùng còi sên bình thường mà đi đường trường thì sẽ biết nhau ngay mà. Còi sên thi chỉ nên đi trong phố thôi. Cách tốt nhất là dùng cả hai, 1 đôi dùng để đi trong phố và 1 đôi để đi đường trường ( mà khi tắc đường không có còi ngân cung dở lắm đấy các bác ah)(b) (b) (b)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em thấy ở Pháp họ dùng còi trong trường hợp :
đám cưới (bóp còi kinh hơn ở đây)
ùn tắc đường

đại loại không có chuyện đi 5 mét bám 1 lần còi như ở ta:D

QUOTE=SpecX7426;326580]bên nước ngoài dùng còi chắc là chuẩn bị xuống oánh nhau rồi ý nhỉ?[/QUOTE]

xebuyt

Xe tăng
Xe em lúc lấy về đã có còi ngân rồi, mới đầu đi thấy cũng bất tiện vì chưa quen, nó cứ kêu inh ỏi. Bi giờ quen rồi chỉ cần ấn nhẹ một phát còn lịch sự hơi khối ông đi còi thường mà bấm loạn cả đường, thế nên em nghĩ các bác đừng nên nói dùng còi này là nhà quê, dùng còi kia là thành phố, mie suy cho cùng thì cũng đến 80% xuất phát từ nông thôn đấy ạ. Và em nghĩ còi gì thì còi, quan trọng là ý thức của ông dùng còi thôi ạ, nhiều khi gặp những người chỉ biết đường xá là của mình, do mình và vì mình thì cũng có tác dụng đấy.
Vài câu góp với các bác, nếu bác nào không ưng thì cứ oánh thoải mái.

tiendat

Xe tải
Thế thì bác quen với nó rồi :) thú thực là em cũng ghét cái còi này lắm. Hôm nọ đổi xe cho anh bạn, xe có lắp cái còi này mà đi trong phố ứ dám bấm còi. thỉnh thoảng thì hơi chạm nhẹ cho nó kêu "ịch" một cái, chứ bấm hơi giữ một tí là kêu cả dàn :(

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Còi ngân thfi đúng là QUÊ thật
mie suy cho cùng thì cũng đến 80% xuất phát từ nông thôn đấy ạ.
Các bác bàn luận về còi thì bàn luận trong vấn đề còi thôi nhé,không bàn lan man sang vấn đề khác tất cả vì sự lành mạnh và vui vẻ của mọi thành viên,chúc các bác vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoangtam

Xe tải
Em bị dị ứng với mấy cái còi kiểu này. Nhiều lúc thấy bấm còi rất thiếu văn hóa cứ như là bấm còi để khoe, quan điểm của em là cứ dùng còi theo xe là được rồi

Trungtroc

Xe điện
Vào địa vị em, nếu ông đi đằng sau em mà cứ phang còi ngân inh ỏi thì em cũng khó chịu lắm, lại bị ức chế nữa! Tốt nhất là ko nên lắp, dễ gây khó chịu cho người đi đường!!!

sumakho

Xe tăng
Theo iem thì cứ dùng còi nguyên bản của xe.

Còi xe là thứ gây khó chịu cho người nghe dù là loại còi thường thì cũng nên hạn chế, chỉ sử dụng khi cần thiết, vậy mà bác lại còn định khuếch đại cái độ khó chịu cho người khác bằng còi ngân thì càng không nên.

ngoctruong

Xe hơi
Không nên lắp các pác ơi, rất khó chịu, chỉ có tụi trẻ trâu mới lắp mấy cái loại còi đó, còi nguyên bản đã đủ nhức đầu rùi, iem có đề nghị là ofers nhà ta không nên sử dụng loại còi đó.

Bác Chí cứ lắp 3-4 cái còi vào. Cái thì còi ngân, cái thì còi hơi, cái thì còi sên cho nó hoành tráng.

P/S: Bác nhớ mua thêm mấy bình ắc quy để sau cốp nhé :)) :))

Haiau

Xe tăng
Văn hóa còi mới là điều đáng bàn các bác ạ. còi ở đâu ,vào lúc nào và cách bóp còi như thế nào....
em thấy nhiều người tuy không lắp còi ngân nhưng cũng làm khối người khác khó chịu...
vd : Em đang đứng ở đèn xanh đèn đỏ.đèn vừa xanh , bác đỗ sau em cứ còi bim bim đằng sau.đằng trước em thì hai xe nữu chưa đi vì nhường xe máy, các bác bảo thế có khó chịu không....

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Văn hóa còi mới là điều đáng bàn các bác ạ. còi ở đâu ,vào lúc nào và cách bóp còi như thế nào....
em thấy nhiều người tuy không lắp còi ngân nhưng cũng làm khối người khác khó chịu...
vd : Em đang đứng ở đèn xanh đèn đỏ.đèn vừa xanh , bác đỗ sau em cứ còi bim bim đằng sau.đằng trước em thì hai xe nữu chưa đi vì nhường xe máy, các bác bảo thế có khó chịu không....
Lần sau nếu bác bị thế bác giật số lùi ,em đảm bảo thằng đấy sợ luôn ,em vẫn làm thế với những chú thiếu văn hóa đó

xebuyt

Xe tăng
À tiện mồm em cũng nói thêm chuyện này: Chả là phụ huynh em vừa mới lấy bằng, bi giờ đang trong giai đoạn nâng cao nên đi trên đường nhiều khi không thể nhanh được, nhất là những lúc đèn vừa đỏ ---> xanh, chỗ giao cắt phải nhanh chân nhanh tay... và một số trường hợp khác nữa. Thế nhưng trên đường một số ông đi đằng sau sau khi vừa có tín hiệu xin vượt đã ấn còi loạn lên, rồi vượt phải... thậm chí sau khi vượt lên còn ép trái xe em, mấy lần em phải nhắc gấp phụ huynh đạp phanh rồi bẻ lái hộ chứ không bị ăn nguyên cái mông xe chúng nó. Những lúc như vậy, em thấy điên tiết chỉ muốn lên ép cho chết kụ chúng nó đi nhưng nghĩ lại có thể do xe mình đi chậm quá, nên...

Tiện thể đây em xin có một đề nghị nho nhỏ có thể chả cần thiết với các bác vì trên này theo em biết ai cũng nghiêm chỉnh, đi đứng đàng hoàng, nhưng thêm thông tin để mọi người biết thì vẫn hơn: Trên đường có rất nhiều người đi xe giỏi, nhưng cũng không ít những trường hợp mới lấy bằng như phụ huynh em thế nên các bác trong nhà mình nếu gặp trường hợp như thế này thì cố gắng kiềm chế hoặc đợi xe trước nhường đường, hoặc vượt bên phải (nếu công an cho phép) chứ đừng vượt xong rồi tạt đầu như những ông mà em đã nhìn thấy, vì kiểu này có thể gây tai nạn nếu người mới lái bị cuống chân, đánh lái gấp... ngoài ra rất gây ức chế cho những thằng ngồi bên cạnh như em.
Hết ạ.

29F0983

Xe đạp
Không phải nhà quê mà là vô văn hoá

+ Vô văn hoá thứ nhất là sự vi phạm pháp luật nói chung (không phân biệt là pháp luật này đã chuẩn hay chưa, mà nhìn chung khi k tôn trọng một qui định của cộng đồng mà mình là member là trước tiên không tôn trọng mình)

+ Vô văn hoá thứ hai là gây phiễn nhiễu cho người khác

+ Vô văn hoá thứ ba là kém hiểu biết đến nỗi tưởng rằng "bọn xe công" nó nghe còi ngân nó không biết mà lại tưởng xe khách đuổi nhau. Bọn nó tuy là "bọn" nhưng trình lái xe và số giờ trên đường của "bọn" nó nhiều gấp hàng chục lần mấy chú lắp còi ngân, "bọn" nó không ngây thơ như thế

+ Vô văn hoá thứ tư rơi vào trường hợp "có học nhưng không có văn hoá" tức là không hiểu khái niệm cơ bản về việc đánh giá một tình hình , cái việc "em thấy trên OF có khối người nhà quê đấy bác ạ" thì không có nghĩa là đó không phải là hành vi nhà quê, bản thân OF là một nơi hội tụ không giới hạn, không phân biệt quê hay phố, nên không thể nói cái gì OF có thì cái đó là phố được

Vài câu dông dài, nhỡ có phạm bác nàp thì xin đánh cho em chữ đại xá
Chào các bác,
em thấy ý kiến của bác vietvoiz là đúng đấy Các bác cũng nên cân nhắc vấn đề này trước khi lắp còi ngân (y)

thienphuc

Xe điện
À tiện mồm em cũng nói thêm chuyện này: Chả là phụ huynh em vừa mới lấy bằng, bi giờ đang trong giai đoạn nâng cao nên đi trên đường nhiều khi không thể nhanh được, nhất là những lúc đèn vừa đỏ ---> xanh, chỗ giao cắt phải nhanh chân nhanh tay... và một số trường hợp khác nữa. Thế nhưng trên đường một số ông đi đằng sau sau khi vừa có tín hiệu xin vượt đã ấn còi loạn lên, rồi vượt phải... thậm chí sau khi vượt lên còn ép trái xe em, mấy lần em phải nhắc gấp phụ huynh đạp phanh rồi bẻ lái hộ chứ không bị ăn nguyên cái mông xe chúng nó. Những lúc như vậy, em thấy điên tiết chỉ muốn lên ép cho chết kụ chúng nó đi nhưng nghĩ lại có thể do xe mình đi chậm quá, nên...

Tiện thể đây em xin có một đề nghị nho nhỏ có thể chả cần thiết với các bác vì trên này theo em biết ai cũng nghiêm chỉnh, đi đứng đàng hoàng, nhưng thêm thông tin để mọi người biết thì vẫn hơn: Trên đường có rất nhiều người đi xe giỏi, nhưng cũng không ít những trường hợp mới lấy bằng như phụ huynh em thế nên các bác trong nhà mình nếu gặp trường hợp như thế này thì cố gắng kiềm chế hoặc đợi xe trước nhường đường, hoặc vượt bên phải (nếu công an cho phép) chứ đừng vượt xong rồi tạt đầu như những ông mà em đã nhìn thấy, vì kiểu này có thể gây tai nạn nếu người mới lái bị cuống chân, đánh lái gấp... ngoài ra rất gây ức chế cho những thằng ngồi bên cạnh như em.
Hết ạ.
bác đổi lái đuổi theo chặn nó lại cho nó ăn cái túyp kick vào alô cho hết láo
em nhớ hồi xưa đi học mịa mình thì đang xin vượt xe đằng trứoc thằng thầy dạy B cứ đi sau thúc còi tức éo chịu đc đến lúc cho nó vượt lên nó chặn xe em lại nhảy xuống chửi em rút tay kích ra cho phát vào *** bọn em học C 6 xe hành quân cùng đều đỗ lại rút túyp hết trên mỗi xe có khoảng 13 mạng tý nữa lớp em quăng mẹ xe xuống ruộng mấy thầy dạy C thì cứ ngồi đọc báo.báo cáo các bác mấy thầy đó làm cùng 1 trường đấy ợ :102: