[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

vâng cảm ơn cụ e cũng đang cố gắng nhất có thể với cái nghề tâm huyết của e đây ạ

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun
Vâng, ngoài ra có thể cụ tự nâng cao "dịch vụ" từ những nghề cụ đang làm
Ví dụ cụ đào tạo lái xe, thì phải làm sao cho cả vịnh Bắc bộ biết cụ đào tạo có thương hiệu
Xe gọn gàng sạch đẹp chăm rửa xịt nước thơm
Ăn mặc lịch sự, nói năng nhẹ nhàng
Trên xe để ít nước, kẹo cao su, kẹo sâm, ba con sói :D........
Ngoài ra cụ tập gym 6 múi cũng là điểm cộng :D

5banhxe

Xe điện
Tình hình khó khăn thì bớt chém gió trên OF đi các cụ ạ, đỡ tiền điện, tiền mạng, thời gian.
Khổ cái là không lên OF chém thì lại ra quán nước ngồi chém, nhoằng cái vài chén nước điếu thuốc đĩa hạt là lại mấy chục. Quán bia thì còn căng nữa.
Chính ra chém OF còn rẻ chán. Tiền mạng thì đã trả trọn gói rồi, thời gian đằng nào cũng vô ích, nhà cháu dư thời gian mấy tháng rồi sửa hết lại toàn bộ nhà cửa rồi, chỉ còn nhà hàng xóm chưa sửa thôi. Tiện điện thì máy tính hết bao nhiêu đâu.

QMintech

Xe tăng
Khổ cái là không lên OF chém thì lại ra quán nước ngồi chém, nhoằng cái vài chén nước điếu thuốc đĩa hạt là lại mấy chục. Quán bia thì còn căng nữa.
Chính ra chém OF còn rẻ chán. Tiền mạng thì đã trả trọn gói rồi, thời gian đằng nào cũng vô ích, nhà cháu dư thời gian mấy tháng rồi sửa hết lại toàn bộ nhà cửa rồi, chỉ còn nhà hàng xóm chưa sửa thôi. Tiện điện thì máy tính hết bao nhiêu đâu.
Ỏ nhà tự làm ấm trà. vớt cục đá thế là ta có trà đá sạch :)

tranhaipaner

Xe máy
em cũng ảnh hưởng nhưng chưa nặng nề lắm cụ ạ, vẫn trong tầm kiểm soát

Alohavn911

Xe buýt
Em theo dõi thread từ đầu, toàn chuyện buồn buồn ah (trong đó em cũng là người kêu ạ), thôi thì e chia sẻ đầu ngày chuyện vui đầu tuần tý là Visa của e đã xong nhưng khi nào có thể khởi hành thì e lại chưa biết :D, thôi coi như năm nay bỏ sang năm làm ván mới cho nhẹ đầu cccm ạ.

hahoi518

Xe buýt
Em 3f1 từ c2- mẫu giáo. Vc đều u60 rồi. Gấu đang kêu không biết công ty có tồn tại được đến tết dương không. Thôi, em mặc , có rau ăn rau, mất việc rửa sạch v2,v3 kê cao kích bổng rồi niêm cất đi trồng rau ăn qua ngày vậy.
U60 mà con còn đang học mẫu giáo. Thật ngưỡng mộ nhà Cụ Mợ quá ạ.

Linh_Chi

Xe buýt
Cố lên các cụ, em hôm qua vợ sai đi mua rau thơm, thay vì tạt vào siêu thị mua hết 10k thì ra chợ cóc mất có 2k :)) , lúc về thấy yêu đời hơn hẳn, trời đang sắp sang thu rồi, các thứ ngột ngạt nó cũng dần giảm bớt đi, các cụ đang khó khăn chắc chắn sang quý IV cũng đỡ khó khăn hơn và tươi sáng hơn khi tiền ngân sách cũng đang bơm ra tương đối, em thì đang cố tận dụng thời gian để bật lại và giữ sức cho năm 2021, nếu chẳng may dịch bệnh lại bùng phát.

5banhxe

Xe điện
Tính sơ sơ em thiệt hại 300 củ vì covy rồi
Cụ phải cho biết tài sản cụ bao nhiêu thì mới hình dung cụ thiệt hại mức nào.
Nhiều cụ trên này Covid thiệt hại 300 củ to còn chưa xi nhê, cười phe phé nhưng nhà cháu mà thiệt 30 củ thôi là méo mặt rồi, đại loại vậy.

konachi102

Xe buýt
em phá sản âm thêm mấy trăm nữa . giờ ko biết bjo trả dc nợ .mà vẫn có ng nợ em mà đòi ko được . htrc lên lạng sơn đìu hiu lắm

Sheldon

Xe buýt
Chia sẻ với mợ. Bên em các tiểu thương cũng khổ lắm, nhiều cửa hàng nhỏ là chết hẳn rồi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lắm hôm trống việc, E vẫn phải giả vờ xách xe ra khỏi nhà. Đi lang thang, loanh quanh xem ngoài kia nhịp sống có gì khác k, có biến động k, xã hội chịu sự ảnh hưởng ntn,...? Đến h trở về thì cố tạo vẻ mặt hào hứng, hay cố nghĩ ra 1 câu chuyện nào đó liên quan đến công việc để “diễn” với người thân. Để che giấu đi sự bế tắc, và để k ai phải lo lắng. Cảm giác mh thật tội lỗi& giả tạo. Chẳng biết sẽ cố duy trì, cân bằng cảm xúc đc đến bao h? Nhưng hiện tại, thật sự cũng k còn cách nào khả dĩ hơn.
Thực sự chia sẻ với cụ!
Nhưng nên đối mặt thì hơn...

Lắm hôm trống việc, E vẫn phải giả vờ xách xe ra khỏi nhà. Đi lang thang, loanh quanh xem ngoài kia nhịp sống có gì khác k, có biến động k, xã hội chịu sự ảnh hưởng ntn,...? Đến h trở về thì cố tạo vẻ mặt hào hứng, hay cố nghĩ ra 1 câu chuyện nào đó liên quan đến công việc để “diễn” với người thân. Để che giấu đi sự bế tắc, và để k ai phải lo lắng. Cảm giác mh thật tội lỗi& giả tạo. Chẳng biết sẽ cố duy trì, cân bằng cảm xúc đc đến bao h? Nhưng hiện tại, thật sự cũng k còn cách nào khả dĩ hơn.
Chia sẻ với cụ
Ngày trước Bố đẻ em cũng vậy,ra Bắc lập nghiệp ở nhờ nhà bạn, tới giờ cơm ngại nên đi ra ngoài bảo có người mời ăn, xong mua cái bánh mỳ vừa ăn vừa đi bộ, ăn xong lại đi bộ về
Lúc đó tay trắng, ly dị vợ, không việc làm
Giờ ơn giời cũng có đôi ba chục tỷ, em không có phần xu nào trong đó, nhưng em học được ý chí ạ
Trời không tuyệt đường người quyết tâm
Hy vọng cụ có thêm chút động lực

Chỉnh sửa cuối: