[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

holland

Xe tăng
Tuần rồi đi đám cưới, gặp lại toàn bộ đồng nghiệp cty cũ. Tay bắt mặt mừng, đứa nào cũng rủ rê chị quay lại làm cùng cho vui.
Tự dưng thấy nhớ không khí công sở đồng nghiệp quá mn ạ.
Quay lại đó đi em.
À cái vụ việc làm thêm: chị không thể tìm ra facebook đó nên bỏ luôn. Hiện tại, chị đã có kế hoạch công việc cho khoảng gần 1 năm. Rồi sau tùy thuộc vào tình hình mà tính tiếp. Thu nhập thì giảm 1/2 so với trước nhưng thôi không sao.

Chỉnh sửa cuối:

Đạt bệt

Xe tải
Năm này covid đã thế mà nhà em thuê gặp phải chủ nhà cũng ko thể đỡ đc đòi tăng giá. Xin mỏi mồm mà ko đc đến ức chế kinh doanh thì khó khăn lại chồng chất khó khăn

HTDA

Xe buýt
A haha chị em mình đi lượm bài trên này về gửi báo cũng được kha khá chứ nhỉ =)))
Có 1 việc nhỏ nhỏ em mới lượm lặt được trên mạng, làm cũng đơn giản ko hối thúc time em đki về cho con bé con ở nhà làm, nó háo hức vì mong kiếm được ít tiền lúc rỗi. Thấy ngta chăm chỉ tháng cũng được 4-5trieu.
Chị thích làm thì em gửi ttin cho.

Em hay đọc cmt trên vnexpress, trên đó chia sẻ nghiêm túc & thực tình.
Mợ ơi mợ ib cho e vc làm mới. E định ib mợ mà ko đc ạ. Tks mợ

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
2021 rồi. CMCC có tin gì vui mới chưa ạ.

Thanhvuóng71

Xe container
Quay lại đó đi em.
À cái vụ việc làm thêm: chị không thể tìm ra facebook đó nên bỏ luôn. Hiện tại, chị đã có kế hoạch công việc cho khoảng gần 1 năm. Rồi sau tùy thuộc vào tình hình mà tính tiếp. Thu nhập thì giảm 1/2 so với trước nhưng thôi không sao.
Mình giống mợ. Nghỉ việc lên kế hoạch tự triển khai xây nhà , so với khoán gọn thì tiết kiệm được gần 2 năm lương . Sau tính tiếp

otootooto

Xe tăng
Năm này covid đã thế mà nhà em thuê gặp phải chủ nhà cũng ko thể đỡ đc đòi tăng giá. Xin mỏi mồm mà ko đc đến ức chế kinh doanh thì khó khăn lại chồng chất khó khăn
Như thế chán nhỉ. Khu nhà em thì các nhà khác không biết. Nhà em và nhà đối diện đợt đỉnh, gắt gao nhất ở HN giảm 50%. Có phòng vợ bầu, chồng làm du lịch ở nhà, gấu nhà em giảm thêm mấy trăm mà ko xin phép em. Sau em biết em mắng cho một trận vì có thế mà cũng giấu :D. Có phòng thì đến đầu tháng vừa rồi mới trả hết nợ cũ. Nhiều người bị ảnh hưởng nặng lắm, mình cũng bị ảnh hưởng nhưng nhẹ hơn nhiều ạ. Vẫn có cái ăn là thấy may rồi.

Đạt bệt

Xe tải
Như thế chán nhỉ. Khu nhà em thì các nhà khác không biết. Nhà em và nhà đối diện đợt đỉnh, gắt gao nhất ở HN giảm 50%. Có phòng vợ bầu, chồng làm du lịch ở nhà, gấu nhà em giảm thêm mấy trăm mà ko xin phép em. Sau em biết em mắng cho một trận vì có thế mà cũng giấu :D. Có phòng thì đến đầu tháng vừa rồi mới trả hết nợ cũ. Nhiều người bị ảnh hưởng nặng lắm, mình cũng bị ảnh hưởng nhưng nhẹ hơn nhiều ạ. Vẫn có cái ăn là thấy may rồi.
Nói thật với cụ. Một nhà em thuê tăng cái từ 15 lên luôn 17tr. Bảo là tiền gia đình cô chú sống nhờ vào tiền cho thuê nhà. Cô chú bớt cho 1 tháng covid rồi giờ tăng lên chứ cháu. Vãi cả bớt 1 tháng rồi tăng các tháng khác bù lại. Còn 1 chủ nhà còn cờ hó đến mức đang từ 7tr tăng lên 8tr. Bình thường trả tiền tháng 1 lần. Xong đùng cái ko cần hợp đồng gì cả đòi thu 3 tháng 1 lần có khác nào tăng giá thêm lần nữa. Bọn em kinh doanh đầu tư vài trăm triệu đến cả củ to rồi đành chịu. Giờ chuyển đi thì quá tội ạ.

otootooto

Xe tăng
Nói thật với cụ. Một nhà em thuê tăng cái từ 15 lên luôn 17tr. Bảo là tiền gia đình cô chú sống nhờ vào tiền cho thuê nhà. Cô chú bớt cho 1 tháng covid rồi giờ tăng lên chứ cháu. Vãi cả bớt 1 tháng rồi tăng các tháng khác bù lại. Còn 1 chủ nhà còn cờ hó đến mức đang từ 7tr tăng lên 8tr. Bình thường trả tiền tháng 1 lần. Xong đùng cái ko cần hợp đồng gì cả đòi thu 3 tháng 1 lần có khác nào tăng giá thêm lần nữa. Bọn em kinh doanh đầu tư vài trăm triệu đến cả củ to rồi đành chịu. Giờ chuyển đi thì quá tội ạ.
Vâng như cụ là thuê để kinh doanh thì sẽ khó chuyển hơn ạ. Cực chẳng đã mới phải vậy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Quay lại đó đi em.
Chúc mừng chị nhé!
Sau cơn mưa trời lại sáng mà!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em cũng thuê ở gần HQV, tức quá trả nhà rồi, giờ nhà đó cũng chưa cho ai thuê được, đúng là dở hơi :P

Đạt bệt

Xe tải
Bạn em cũng thuê ở gần HQV, tức quá trả nhà rồi, giờ nhà đó cũng chưa cho ai thuê được, đúng là dở hơi :P
thực ra em làm trong lĩnh vực hoàn thiện nên về việc đầu tư cũng nhiều nên chuyển đi lại càng tốn. toàn phần khung cứng. chứ đơn giản là bọn em chuyển đi ngay

holland

Xe tăng
Chúc mừng chị nhé!
Sau cơn mưa trời lại sáng mà!
Thanks em, kế hoạch cũng ngắn hạn thôi nhưng nếu có thành quả thì sẽ tiếp tục. Chị sẽ phải cố gắng hết sức và hy vọng thiên thời địa lợi. Ít ra, sau lần này thì chẳng sợ gì nữa em ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thanks em, kế hoạch cũng ngắn hạn thôi nhưng nếu có thành quả thì sẽ tiếp tục. Chị sẽ phải cố gắng hết sức và hy vọng thiên thời địa lợi. Ít ra, sau lần này thì chẳng sợ gì nữa em ạ.
Chả sợ đâu chị, ông trời cũng công bằng mà, cánh cửa này đóng, cánh cửa khác mở ra rộng hơn...

khong phanh

Xe buýt
thực ra em làm trong lĩnh vực hoàn thiện nên về việc đầu tư cũng nhiều nên chuyển đi lại càng tốn. toàn phần khung cứng. chứ đơn giản là bọn em chuyển đi ngay
Em sắp tới trả 1 căn đã hoàn thiện đầy đủ. Nhưng em sẽ dỡ tất cả để trả lại nhà như bạn đầu. Chủ nhà đòi tăng giá thuê lại còn kêu ca đã hỗ trợ mà thực tế chưa giảm cho em 1 đồng. Chỉ là đòi tăng tiền nhà nhưng đừng lại vì dịch giờ lại leo lẻo đòi tăng. Cho lấy lại tự mà cho thuê xem ai thuê lúc này.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em sắp tới trả 1 căn đã hoàn thiện đầy đủ. Nhưng em sẽ dỡ tất cả để trả lại nhà như bạn đầu. Chủ nhà đòi tăng giá thuê lại còn kêu ca đã hỗ trợ mà thực tế chưa giảm cho em 1 đồng. Chỉ là đòi tăng tiền nhà nhưng đừng lại vì dịch giờ lại leo lẻo đòi tăng. Cho lấy lại tự mà cho thuê xem ai thuê lúc này.
Bạn em làm spa, đầu tư 1.5 tỷ mà dỡ ra trả dép ông về :D
Giờ về thuê cc có 10tr, so với 40tr kia :)

holland

Xe tăng
Bạn em làm spa, đầu tư 1.5 tỷ mà dỡ ra trả dép ông về :D
Giờ về thuê cc có 10tr, so với 40tr kia :)
Thời buổi khó khăn này mà các chủ cho thuê không biết thông cảm và chia sẻ với người thuê. THam thì thâm.
Nghĩ cũng khổ khách thuê, đầu tư một đống, chưa kịp thu lại vốn, để lại thì ức mà dỡ ra cũng khổ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thời buổi khó khăn này mà các chủ cho thuê không biết thông cảm và chia sẻ với người thuê. THam thì thâm.
Nghĩ cũng khổ khách thuê, đầu tư một đống, chưa kịp thu lại vốn, để lại thì ức mà dỡ ra cũng khổ.
Bạn em làm được 1 năm chị ah,giai đoạn đó quá khốc liệt, thuê 40tr, còn đủ thứ chi phí khác, đề nghị hỗ trợ mà ko chịu, trong khi chuyển về kia chi phí rẻ hơn,tệp khách tốt hơn. Mấy tháng ko cho thuê được cũng mất hơn cả phần giảm cho khách, KD nên nhân văn.

holland

Xe tăng
Bạn em làm được 1 năm chị ah,giai đoạn đó quá khốc liệt, thuê 40tr, còn đủ thứ chi phí khác, đề nghị hỗ trợ mà ko chịu, trong khi chuyển về kia chi phí rẻ hơn,tệp khách tốt hơn. Mấy tháng ko cho thuê được cũng mất hơn cả phần giảm cho khách, KD nên nhân văn.
KHổ, bạn em chắc lỗ nặng còn gì. Thế mới nói là nhiều người tính toán chi li quá đâm ra không nhìn được cái lợi, ngoài kinh tế khi không cho thuê được, còn tình người nữa chứ. Nhà của mình chứ có phải mình đi thuê rồi cho thuê lại đâu mà chắc cú quá, mất hết cả cái tình con người với nhau trong lúc hoạn nạn, khó khăn.
Chị tạm thời yên tâm năm 2021, năm 2022 lại tính tiếp, rồi cũng phải quen thôi em nhỉ?
Đọc bài của các bạn mới thấy các bạn giỏi quá, làm lương cao. MÌnh lương tí ti mà thất nghiệp cái lo ốm cả người. Thời trẻ bao công học hành bằng nọ bằng kia thấy vô nghĩa cả hihi.

Giodong2

Xe buýt
Em up topic này lên để ngóng tinh thần nhà mình ăn Tết.
Năm nay covid nên tết nhất em hạn chế lại. Mua cho gia đình mỗi người 1 đôi giày + 1 bộ đồ mới. Hoa hoè đơn giản, bánh mứt ít lại (dịch này chẳng mấy ai ghé thăm). Chủ yếu đồ hộp, đồ tươi trữ tủ lạnh nhiều chút ngộ nhỡ bùng dịch. Mỗi nguời ra thư viện mượn 2 cuốn sách dày chút đọc cho qua Tết. Xong. Qua năm tính tiếp.