[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em up topic này lên để ngóng tinh thần nhà mình ăn Tết.
Năm nay covid nên tết nhất em hạn chế lại. Mua cho gia đình mỗi người 1 đôi giày + 1 bộ đồ mới. Hoa hoè đơn giản, bánh mứt ít lại (dịch này chẳng mấy ai ghé thăm). Chủ yếu đồ hộp, đồ tươi trữ tủ lạnh nhiều chút ngộ nhỡ bùng dịch. Mỗi nguời ra thư viện mượn 2 cuốn sách dày chút đọc cho qua Tết. Xong. Qua năm tính tiếp.
Văn minh hầy.
Bác mượn sách ở Thư viện nào vậy?
Ở Hà Nội?

holland

Xe tăng
Em up topic này lên để ngóng tinh thần nhà mình ăn Tết.
Năm nay covid nên tết nhất em hạn chế lại. Mua cho gia đình mỗi người 1 đôi giày + 1 bộ đồ mới. Hoa hoè đơn giản, bánh mứt ít lại (dịch này chẳng mấy ai ghé thăm). Chủ yếu đồ hộp, đồ tươi trữ tủ lạnh nhiều chút ngộ nhỡ bùng dịch. Mỗi nguời ra thư viện mượn 2 cuốn sách dày chút đọc cho qua Tết. Xong. Qua năm tính tiếp.
Me too, hihi.
Chị cũng dự định như em, ăn Tết đơn giản, đi lại ít tránh dịch.

Giodong2

Xe buýt
Văn minh hầy.
Bác mượn sách ở Thư viện nào vậy?
Ở Hà Nội?
Em ở Đà Nẵng bác ạ.
Cả nhà đều có thẻ tại Thư viện Tổng hợp ĐN.
2 đứa con em nó còn mượn thêm TV trên trường. Nhà em toàn mọt sách.

pinkday

Xe buýt
Chúc mừng năm mới mọi người. Em chúc mọi người năm nay bình an và sức khóe, hạnh phúc !
Nhân tiện đây, lão xã nhà Em vẫn chưa tìm được việc. Ai có công việc nào quanh khu vực Đống Đa cho Em xin thông tin nhé.
Em cảm ơn ạ @};-@};-@};-

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng năm mới mọi người. Em chúc mọi người năm nay bình an và sức khóe, hạnh phúc !
Nhân tiện đây, lão xã nhà Em vẫn chưa tìm được việc. Ai có công việc nào quanh khu vực Đống Đa cho Em xin thông tin nhé.
Em cảm ơn ạ @};-@};-@};-
Chúc mừng năm mới cụ!
Mở rộng địa điểm đi ah :)
Kiểu ăn mày đòi xôi gấc này hơi hạn chế cơ hội, hihii

pinkday

Xe buýt
Chúc mừng năm mới cụ!
Mở rộng địa điểm đi ah :)
Kiểu ăn mày đòi xôi gấc này hơi hạn chế cơ hội, hihii
Cảm ơn Mợ.
Vâng em ưu tiên những khu vực này thôi vì còn các cháu cần phải đưa đi học.
Chứ ăn mày, xôi gấc gì ở đây Mợ ơi :)

AcMilan90

Xe tăng
Năm ngoái thu nhập gia đình em đã giảm hơn năm trước nữa. Sang đến năm nay chắc lại giảm sâu thêm nữa. Khó khăn làm cho cũng phải lo lắng thêm nhiều.

greenkar

Xe tăng
Năm mới đói khách quá các cụ ạ. Lễ hội dẹp hết rồi. Móm nặng.

pinkday

Xe buýt
Năm ngoái thu nhập gia đình em đã giảm hơn năm trước nữa. Sang đến năm nay chắc lại giảm sâu thêm nữa. Khó khăn làm cho cũng phải lo lắng thêm nhiều.
Vâng, Em cũng không thể kham nổi vì lương Em cũng chi tiêu là đã hết nên rất lo ạ.

greenkar

Xe tăng
Tình trạng chung Cụ nhỉ. Hôm qua Em đi qua đường phố vẫn ảm đạm lắm ạ.
Hướng chạy taxi dịch vụ giờ Em sợ không khả thi :)
Giờ toàn xe vay ngân hàng để chạy mà không có khách, đúng là bước đường cùng của Nguyễn công Hoan rồi cụ ạ.

holland

Xe tăng
Vâng, Em cũng không thể kham nổi vì lương Em cũng chi tiêu là đã hết nên rất lo ạ.
Vẫn may là em còn có công việc. Hy vọng năm nay xã em xin được việc là ok.
Chị đã tạm có công việc trong 1 năm (homeoffice) với thu nhập giảm đi một nửa nhưng thế là quá may rồi, tính chất công việc hoàn toàn khác với việc cũ nên vừa làm vừa tìm hướng đi.
Đang đi làm giờ ngồi nhà làm việc cũng thấy khó quen, nhưng thời buổi này có được chút thu nhập là may mắn rồi.
Hy vọng một tương lai tươi sáng trong năm tới cho cả nhà mình.

Chỉnh sửa cuối:

pinkday

Xe buýt
Giờ toàn xe vay ngân hàng để chạy mà không có khách, đúng là bước đường cùng của Nguyễn công Hoan rồi cụ ạ.
Vâng, vay tiền mua xe đúng là chết cứng thời điểm này. Grap cũng hạn chế đầu xe mới rồi phải không ạ?

pinkday

Xe buýt
Chị đã tạm có công việc trong 1 năm (homeoffice) với thu nhập giảm đi một nửa nhưng thế là quá may rồi, tính chất công việc hoàn toàn khác với việc cũ nên vừa làm vừa tìm hướng đi.
Đang làm việc quen giờ ngồi nhà làm việc cũng thấy khó quen, nhưng thời buổi này có được chút thu nhập là may mắn rồi.
Dạ. Em chúc mừng Chị nhé. Chắc chắn sẽ mở ra nhiều cơ hội mới Chị nhỉ.
Em làm công ty tư nhân nên cũng bấp bênh, nay ở mai đi là chuyện thường ạ.
Đầu năm không muốn gây áp lực cho bạn ý và bản thân nhưng đúng là... không ủn thì xe không chạy :)

Daisynguyen78

Xe buýt
Đang làm việc quen giờ ngồi nhà làm việc cũng thấy khó quen, nhưng thời buổi này có được chút thu nhập là may mắn rồi.
Hôm nay quay trờ lại thấy chị đã có công việc là mừng rồi. Em chúc mừng chị nhé.

zaihn8x

Xe tải
Nhà em trong vài tháng tới đang tìm bảo mẫu/ giúp việc cho con gái sắp sinh. Yêu cầu tuổi trung bình 40, có kỹ năng chăm sóc trẻ, biết sử dụng các thiết bị điện tử. Làm việc giờ hành chính ( không ở lại), thời gian làm từ 3h-8h / ngày (dự kiến theo tiến độ lớn và thời gian đi làm của mẹ). Lương dự kiến 3.5tr-7tr. Khu vực Linh Đàm, thời gian làm từ 6th-18 tháng. Cụ mợ nào có ng nhà phù hợp thì ib em nhé. Trân trọng cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Vananh2810

Xe đạp
Ảnh hưởng đến mâm cơm tất cả mọi người cụ ơi. May sao em vẫn được đi làm

hotro.ePass

Xe hơi
hix, cùng cảnh ngộ với chủ thớt

holland

Xe tăng
Phải cố gắng tiết kiệm (dù thất nghiệp hay đang đi làm) cccm ạ. Trừ phi nhà mình kinh tế vững vàng và nghề nghiệp vững chắc thì cứ tiêu pha tạo điều kiện phát triển xã hội. Tuy nhiên, hiện tại ai có tổng TS (cả nhà đất) tầm 10 tỉ thì đừng lo quá mà tự nhiên rước bệnh vào người.