[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

Nhoban1980

Xe tải
Kinh doanh như bọn em thì tháng này doanh thu đã khá hơn tháng trc và trc nữa rồi. Chưa đạt đc như năm ngoái nhưng cũng chưa đến mức nhân viên bán hàng phải nghỉ. Lúc khó khăn em cũng gồng gánh cân đong để mỗi nhân viên trong chuỗi cửa hàng đảm bảo đủ sống tiết kiệm, may mà tất cả đều thấu hiểu và sẻ chia cùng nhau nên đã qua cơn bĩ cực.

Mong chờ năm 2021 khởi sắc.

P/s: Chia sẻ với cccm đang start up. Chúng ta cùng cố gắng!

DidiLe

Xe container
Nhưng giờ ko có việc làm không thu nhập. Cụ nghĩ nên thả tiếp ?
Bác ấy phải có trách nhiệm với gia đình chứ. Thả tự do. Để thả tiền về nuôi con. Lo cho gia đình chứ.

Anita Emi

Xe điện
Nhưng giờ ko có việc làm không thu nhập. Cụ nghĩ nên thả tiếp ?
Tự do cũng cần phải trả giá, người ta hay gọi là cái giá của tự do. Ví dụ đến ngày này giờ này mang được từng này tiền về, thì tiếp tục được tự do.

Còn không thì mời tìm đường vào chuồng ;))

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng là pn tuổi trung niên như các mợ trên này. Ngành kt như tụi em trước kia không mấy khi thất nghiệp, nhưng giờ thay đổi quá nhiều. Giờ muốn đi giám sát thi công hoặc thiết kế đều phải có bằng cấp, chứng chỉ hành nghề mới. Hoặc ngay trong cơ quan cũng một năm phải thi qua mấy kỳ ngoại ngữ và chuyên ngành, bắt buộc phải qua. Nói chung là luôn luôn áp lực ngoài khối lượng công việc của mình. Em cũng đang chuyển dần sang quan tâm những việc khác phù hợp hơn chứ tiếp tục hơn chục năm nữa về hưu với áp lực này chắc chưa kịp hưởng đồng lương hưu đã đai dồi.

psy

Xe buýt
Em làm nhà nước, mục sức khỏe. Lúc này không chết nhưng cái bệnh không kiếm ra được nhiều tiền thì theo chân đã lâu lắm rồi. Bạn holland có thể làm văn phòng kiêm chăm sóc khách hàng cho phòng khám không? Lương yêu cầu bao nhiêu?

xebobabanh17201

Xe điện
năm nay ,nghĩ đến tết mà ứa nc mắt
Kệ thôi cụ, có nhiều ăn nhiều có ít tiêu ít. Ta cứ phải vui vẻ và cảm thấy vẫn may mắn hơn rất nhiều người :) .
Ps: Em có rất nhiều unlucky trong đó có cả mất người thân nhưng cuộc sống vẫn cứ trôi và hi vọng điều tốt đẹp vào năm 2021

holland

Xe tăng
Kệ thôi cụ, có nhiều ăn nhiều có ít tiêu ít. Ta cứ phải vui vẻ và cảm thấy vẫn may mắn hơn rất nhiều người :) .
Ps: Em có rất nhiều unlucky trong đó có cả mất người thân nhưng cuộc sống vẫn cứ trôi và hi vọng điều tốt đẹp vào năm 2021
Rất thích suy nghĩ lạc quan của cụ này. Mình chắc phải học hỏi làm theo.