[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

Trang Nguyen

Xe điện
Chắc là mợ còn trẻ. Em qua cái tuổi đó rồi thì thấy thế này: có nhiều việc người này nhìn thế này người khác nhìn thế khác là điều bình thường, nên mợ đừng quá vì nó mà suy nghĩ, đôi khi cũng phải chấp nhận, đôi khi không. Take it easy mợ ạ, mọi thứ rồi cuối cùng cũng sẽ tốt và không sao hết. Mợ buồn thì mợ vào đây em động viên mợ, cần gì ai nữa.
Có thể trước giờ môi trường làm việc chỗ em yên ả, ít xáo trộn, giờ mới xảy ra nhiều chuyện nên mọi người có phản ứng theo rất nhiều kiểu khác nhau mợ ạ. Với em thì việc gì xảy ra em đều chấp nhận hết (ko chấp nhận có đc đâu), quan trọng là sau đó em rút ra bài học gì và phương hướng sắp tới ra sao cho tốt nhất, nhưng em thấy nhiều người cứ quẩn quanh với cái đã xẩy ra, ko nghĩ đến tương lai như thế nào :(
Cảm ơn mợ đã động viên, vào đọc còm của các cụ mợ, dù ko đả động gì đến em, em thấy cũng học hỏi được nhiều điều.

• Vodka
Reactions: Aug

chandai.toinack

Xe điện
em định mua 1 căn hộ ở Nha Trang để thỉnh thoảng cả nhà vào ở mấy tháng. Cụ biết giới thiệu với ạ
Giờ ở đây rẻ lắm Cụ. Ngay chỗ em có Bác bán nhà HN vào mua liền 2 căn, có 1ty5p căn góc 2pn 68.8m. Anh chủ vui vẻ bán trong nốt nhạc 2 ngày sau đăng. Các căn khác trung bình tầm 1 tỷ 1ty 25 gì đó..

Tầm này vắng, khu e mua giờ ít Khách Nga, cho thuê lèo tèo lắm. Đợt trc căn nhà em 2pn cho thuê 10tr thu về. Giờ chắc đc 5tr.
Đc cái chung cư ngon, 8 thang máy, lau dọn, phí có 500k. Lại ngay biển ( Mường Thanh Viễn triều nha Cụ) ah em có căn Vin bên Trần Phú. Đang cho Vin thuê 170tr/ năm. Anh chủ mượn e 1 tỷ, làm kiểu sang tên ý. Mà giờ muốn bán. Để e ib Cụ, bên đó cũng tầm 2 tỷ thôi thì phải.

holland

Xe tăng
Giờ ở đây rẻ lắm Cụ. Ngay chỗ em có Bác bán nhà HN vào mua liền 2 căn, có 1ty5p căn góc 2pn 68.8m. Anh chủ vui vẻ bán trong nốt nhạc 2 ngày sau đăng. Các căn khác trung bình tầm 1 tỷ 1ty 25 gì đó..

Tầm này vắng, khu e mua giờ ít Khách Nga, cho thuê lèo tèo lắm. Đợt trc căn nhà em 2pn cho thuê 10tr thu về. Giờ chắc đc 5tr.
Đc cái chung cư ngon, 8 thang máy, lau dọn, phí có 500k. Lại ngay biển ( Mường Thanh Viễn triều nha Cụ) ah em có căn Vin bên Trần Phú. Đang cho Vin thuê 170tr/ năm. Anh chủ mượn e 1 tỷ, làm kiểu sang tên ý. Mà giờ muốn bán. Để e ib Cụ, bên đó cũng tầm 2 tỷ thôi thì phải.
1,5 tỉ căn 69m2 thì cũng không rẻ lắm. Hay căn này vị trí đẹp, cho thuê dễ nhỉ?
Có khi chị cũng bán nhà vào trong đó sống hihi

Giodong2

Xe buýt
Sáng nay e vào of sớm, đọc còm của các cụ mợ về nấu nướng, đang vui vẻ mà thực tại lại kéo phụp em xuống đất :(
Thời gian khó khăn, trong gia đình hay nơi công sở, em luôn nghĩ cần động viên, hỗ trợ nhau thì mới dễ dàng vượt qua. Vậy mà đồng nghiệp em nhiều người cứ càng khó họ càng phá, càng đòi hỏi một cách vô lý, gây phiền nhiễu, rắc rối, mất thời gian cho bao nhiêu người. Thời gian đó mà để cho đầu óc minh mẫn, tỉnh táo nghĩ ra cách kiếm tiền có khi đã giải quyết được rất nhiều điều. Đúng là mỗi người mỗi cách nghĩ, cách làm :(
Chia sẻ với mợ.
Thời buổi khó khăn, có khi họ cũng đang bức bối nhiều chuyện khác do liên quan Covid đấy mợ. nhiều việc tác động liên hoàn tạo nên 1 chuỗi tác động nhau. Mong là tới mợ là kết thúc chuỗi :P
Giờ cái gì nặng não em vứt ra khỏi đầu.

Mr. Toàn

Xe điện

vâng cụ inbox em nhé.

Giodong2

Xe buýt

Giá rẻ cụ nhỉ? Chắc do Viễn Triều ko phải trung tâm. Em nghe nói cách tt 3km thì phải.
Mường Thanh ĐN thì nằm ngay phố Tây khu tt du lịch nên 60m2 2pn full nội thất năm ngoái tìm giá 2ty2 ko ra.
Giờ hạ hơn thì cũng tầm quanh 2ty.
Nếu giá tầm 1ty3 cho thuê 5-7tr thì ngon. Tiếc em ko ở gần.

Trang Nguyen

Xe điện
Chia sẻ với mợ.
Thời buổi khó khăn, có khi họ cũng đang bức bối nhiều chuyện khác do liên quan Covid đấy mợ. nhiều việc tác động liên hoàn tạo nên 1 chuỗi tác động nhau. Mong là tới mợ là kết thúc chuỗi :P
Giờ cái gì nặng não em vứt ra khỏi đầu.
Cảm ơn mợ, Em đang học cách thích nghi mợ ạ, chứ em nhìn tương lai chưa kết thúc được những ngày khó khăn.

chandai.toinack

Xe điện
1,5 tỉ căn 69m2 thì cũng không rẻ lắm. Hay căn này vị trí đẹp, cho thuê dễ nhỉ?
Có khi chị cũng bán nhà vào trong đó sống hihi
Rẻ đó Cụ ui. Ở khu này an ninh và sạch sẽ, lại ngay biển. 8 tháng máy coá ng lau dọn cả ngày. Nhà anh đó làm nội thất và cửa lẻo ngon lắm, nên hôm gặp cầu thang thấy anh bảo a đang tính bán nhà. Bán 1ty550, mà 2 hôm sau e thấy bác kia doj vào luôn, chốt 1ty480 cả nội thất. Mua thêm 1 căn thô ở toà đối diện cho vch con gái nữa

Nhà em mua 58.8m, 1ty050 là căn thô, về làm trần rồi tá lả và nội thất. Chủ yếu xuống ở chơi và trc đây sôi động e cho Nga thuê 10tr thu về. Nó ngay biển nên tiện.

Tại thời điểm đó. Chung cư Yersin ở Đà lạt, có 1 thang máy, ko đẹp bằng đây, và ko phải trung tâm thành phố. Có 800tr, mà laik còn là tái định cư. Mà giờ nó lên 1tr6, 1ty7. Trong khi Nh trang vẫn vậy đó bác. Đất Đà lạt nó mới lên ác. Cả trong tp lẫn ven cách 20, 25km

Còn căn e nói với Cụ ở trên là Codotel Vin Nha trang, nó bên mạn mặt tiền Trần phú, có 37m thôi ạ. Giá tầm 2tỷ cả nội thất. Bên đó đc cái là bên Vin nó thuê trọn luôn 170tr/ năm rùi, nên cũng đỡ, 1 năm đc 15 ngày ở free trong hệ thống Vin.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Giá rẻ cụ nhỉ? Chắc do Viễn Triều ko phải trung tâm. Em nghe nói cách tt 3km thì phải.
Mường Thanh ĐN thì nằm ngay phố Tây khu tt du lịch nên 60m2 2pn full nội thất năm ngoái tìm giá 2ty2 ko ra.
Giờ hạ hơn thì cũng tầm quanh 2ty.
Nếu giá tầm 1ty3 cho thuê 5-7tr thì ngon. Tiếc em ko ở gần.
Dạ cách 3.5km. nhưng đi đg biển thì nhanh lắm. Cơ mà nó ngay biển nên nhộn nhịp và buôn bán ok. E ở bên này đi chợ Vĩnh Hải mua đồ hải sản rẻ hơn bên mạn Trần Phú.
Như nhà em năm ngoái đã tính bán 1tỷ2 rùi ý. Mà tiếc lại thôi vì bán thế là hoà..
Mọi năm cho thuê 10tr năm nay kém đc 5tr. Chưd sôi động lại. Là cứ 10tr thu về ngon luôn ạ. Bỏ ra có 1ty2 thu 1 năm khấu hao đi còn 100tr cũng ổn.
Mà cho Tây thuê kiểu ngắn hạn 2, 3 tháng đc cái ko bị phá nhà. Ngta mua gì là còn để lại luôn

Chứ bữa e cho thuê có 9 tháng ng viêkt. 2 ông thanh niên thôi. Mà trả xong nhà thấy chán đời luôn. Đồ lặt vặt còn lấy cả đi í.

pinkday

Xe buýt
Cuộc sống đã khó khăn, bấp.bênh mà ai cũng muốn cửa trên..Sếp cũng chả dám bảo vệ nhân viên... làm as trâu bò rồi chả đc cái gì... nhưng trên hết nhẫn để qua cái Tết đã. Hèn nhưng thời thêd phải thế thời. Kịa mịa tất cả... cố lên CCCM

holland

Xe tăng
Cuộc sống đã khó khăn, bấp.bênh mà ai cũng muốn cửa trên..Sếp cũng chả dám bảo vệ nhân viên... làm as trâu bò rồi chả đc cái gì... nhưng trên hết nhẫn để qua cái Tết đã. Hèn nhưng thời thêd phải thế thời. Kịa mịa tất cả... cố lên CCCM
Uh, cố lên em, qua cái Tết rồi tính.

Giodong2

Xe buýt
Dạ vẫn còn con nhỏ. Gạt hết ý nghĩ tiêu cực mai là ngày mới, bỏ hết lời chó sủa bên tai. Phải tiếp tục ạ
Hic, khổ chị em mình.
Thất nghiệp, khủng hoảng tài chính ..... thì phụ nữ luôn bị ảnh hưởng nặng nề nhất.
Ở XH bị thiệt thòi, về gia đình càng khủng hoảng hơn. Mâm cơm gánh nặng gạo tiền, lo toan con cái, đàn ông lúc có tiền thì nó khinh - nó ko tiền thì vợ càng phải nhịn. Con cái gia đình phải lo vén khéo thu chi đủ kiểu.
Trẻ lo tiết kiệm, tích lũy hoặc tìm 1 thu nhập thụ động nào đó, phòng hờ những lúc khó khăn như này.

holland

Xe tăng
Thất nghiệp, khủng hoảng tài chính ..... thì phụ nữ luôn bị ảnh hưởng nặng nề nhất.
Ở XH bị thiệt thòi, về gia đình càng khủng hoảng hơn. Mâm cơm gánh nặng gạo tiền, lo toan con cái, đàn ông lúc có tiền thì nó khinh - nó ko tiền thì vợ càng phải nhịn. Con cái gia đình phải lo vén khéo thu chi đủ kiểu.
Trẻ lo tiết kiệm, tích lũy hoặc tìm 1 thu nhập thụ động nào đó, phòng hờ những lúc khó khăn như này.
Đúng thế em ạ. Già rồi mới thấm.
Nói chung mọi người cũng động viên nhiều nhưng tìm hiểu mãi vẫn chưa tìm ra con đường cho mình. Giá nhà có mặt bằng là chị cũng học làm hàng ăn rồi đấy em ạ.
Bao nhiêu năm làm bàn giấy, sức ì quá lớn, không dũng cảm như anh em để làm lại từ đầu.

hanoi1971

Xe tải
Thỉnh thoảng vào đây đọc để thấy mình vẫn còn may mắn vì chi tiêu hàng ngày chưa bị ảnh hưởng dù Covid nó cũng đập mình tơi tả suốt từ đầu năm.
Các cụ vào đọc để cũng để thông cảm mà về động viên các mợ ở nhà đi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dạ. E cũng mệt lắm Chị ạ. Nhiều lúc muốn về nghỉ cho xong. Hôm nọ nhìn Cô lao công mà nghĩ nếu ko xin đc việc .. thì mình có as vậy
Giờ giúp việc theo giờ hơi bị xịn đó :)
50k/h mà không phải ai cũng làm tốt, như ý, nên ai làm tốt thì sẽ hot lắm, làm ko hết việc :)

Amethyst2020

Xe buýt
Dạ. E cũng mệt lắm Chị ạ. Nhiều lúc muốn về nghỉ cho xong. Hôm nọ nhìn Cô lao công mà nghĩ nếu ko xin đc việc .. thì mình có as vậy
Em có bà chị họ cũng khá tháo vát, có học hành nhưng công việc lận đận, nên xoay ra buôn bán. Cũng một thời tay nọ chân kia ngược xuôi lo cho cả gia đình, có tgian cũng tương đối khấm khá (ở quê thôi ạ). Đến lúc thời thế thay đổi, thu nhập dần ít đi, tuổi thì đã luống, cuối cùng chấp nhận xuống HN đi làm giúp việc theo giờ. Công việc thu nhập cũng tạm ổn đấy mợ, nhưng phải có sức khỏe thôi. Khi mà bí quá thì phải động chân động tay thôi, biết làm thế nào được.

holland

Xe tăng
Em có bà chị họ cũng khá tháo vát, có học hành nhưng công việc lận đận, nên xoay ra buôn bán. Cũng một thời tay nọ chân kia ngược xuôi lo cho cả gia đình, có tgian cũng tương đối khấm khá (ở quê thôi ạ). Đến lúc thời thế thay đổi, thu nhập dần ít đi, tuổi thì đã luống, cuối cùng chấp nhận xuống HN đi làm giúp việc theo giờ. Công việc thu nhập cũng tạm ổn đấy mợ, nhưng phải có sức khỏe thôi. Khi mà bí quá thì phải động chân động tay thôi, biết làm thế nào được.
Thật thế. Đói đầu gối buộc phải bò. Nhưng nghĩ cay đắng thật hic.