Có thật xe Toyota tiết kiệm nhiên liệu nhất không các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng

matiz19

Xe tăng
Chúc các cụ năm mới bình an, may mắn. Coi tiền như rác coi bạn như rơm, chung thủy với cơm sắc son với phở :D

Chúc Toy sớm cải tiến để thực sự tiết kiệm nhiên liệu hơn các hãng xe khác :D

raklei

Xe điện
Máy glk và c300 không turbo gì nhé. Glk đi đường trường chỉ 8-8.5 lít /100 km thôi cụ ạ
glk ăn uống thế y như công bố
bọn mẹc nó ko bốc phét như hàng cuốc hả cụ :-?

dngduc

Xe điện
Em vưỡn đang chạy xe này hàng ngày, chém làm gì đâu. Cái thông số công bố tiêu hao gì đó thì từ khi mua xe đến giờ em cũng không để ý lắm. Có điều em công nhận là Kia morning 2010 slx nhập hẳn hoi của gấu nhà em mà cứ đi phố thì chả bao giờ đi được 200km với 500k a92 cả (em đổ xăng lần nào cũng reset trip a, b) nhìn cái tem dán trên kính sau mà cảm thấy nản luôn !

raklei

Xe điện
e có bẩu cụ chém đâu, ý thế tức là hãng mẹc công bố sát thực tế.
bỏ xèng ra mua cái thương hiệu đã đc khẳng định cũng có giá của nó đấy chứ.
chứ như mấy cái xe xanh đỏ cảm giác mua xong bị lừa cứ tức anh ách, khó chịu lắm, mặc dù đã đc xin lỗi :D

nghiathang

Xe tăng
xin thưa là cái cụ đã mất đó là anh ruột của em ạ, nick xe cuu ho
còn ý của cụ là gì, em chưa hiểu? cụ cứ xem có con công nó kéo đến 120 tấn thì đường nào, cầu nào thiết kế cho nó đi?
Em tưởng nick là xechualua chứ nhỉ

raklei

Xe điện
đúng rồi,
cụ xe chữa lửa thì cũng chém gió với anh em bốc toy ở đây từ những ngày đầu.
mấy bài xe tải mỹ-hàn toàn là chém với cụ ấy vẫn còn đây :(

thế này nhé, trước em đã thử cái xe INTERNATIONAL 4400 7 tấn và FORD F750 rồi, cụ không tin thì chạy thử nhé, bọn này uống đến 24l/100km từ hà giang về đến hà nội, xe chạy không hàng, con HYUNDAI 8,5 tấn nó chỉ uống 21l/100km thôi. Về chở quá tải Mỹ nó tốt hơn nhật chứu so với hàn nó ăn thế nào được. Muốn so tốt phải dùng hàng đỉnh của hàn chứ cụ dùng cái loại nó xuất châu á thì nói làm mẹ gì, loại đấy ăn nhẹ hơn và chở cũng không tốt bằng TRAGO, nó dùng máy K engine còn TRAGO là POWERTEC, Mỹ nó thích hầm hố nên nó chỉ dùng xe đầu dài. Cụ đừng đọc comment vớ vỉn làm gì, cứ thực tế mà chơi thôi. Xe mỹ nó chả có cửa so với HD đâu, chỉ có được cái là xe đẹp và thương hiệu lâu đời thôi, đừng có nói là so với châu âu, nó chỉ hơn xe tàu và nhật thôi, cụ không tin thì nên thử, phán bừa làm gì mệt lắm

Luu Lehong

Xe container
Các lão tiền bối trước đây đã có những tiên đoán và kết luận sấm truyền, đến giờ các đệ tử cuốc xẻng còn phải học thêm nhiều :))

"Xe mỹ nó chả có cửa so với HD đâu, chỉ có được cái là xe đẹp và thương hiệu lâu đời thôi, đừng có nói là so với châu âu, nó chỉ hơn xe tàu và nhật thôi, cụ không tin thì nên thử, phán bừa làm gì mệt lắm"

otohagiang

Xe container
đầu tiên là xe cuu ho sau đó mới là xechualua, nick xe cuu ho con em dùng lâu rồi, để vào box xế độp nhưng sau không dùng nữa
@Luu LeHong: đọc lại đoạn này thì bác đúng là hiểu sai rồi, ý là xe tải Mẽo không bằng chứ không phải là xe con không bằng
đọc cho thông rồi hẵng chém chứ bác
như ông anh em thì cũng không xài qua xe Hàn bao giờ, con xe Nhật duy nhất là MAZDA 323 chạy mấy tháng cho cứng tay lái sau đó chuyển qua đi MER luôn, chủ yếu trước đây chạy xe tải nên ổng không so sánh xe con được đâu ạ =))
lần sau đọc cho rõ ý bác nhá

NapoleonK

Xe máy
Đây là xe mới ạ, 5-6 năm sau thì khác chứ

WHITE TIGER

Xe container
Cùng công suất động cơ thì Nhật kém bọn Đức kha khá cụ ợ ! Có một điểm các cụ để ý là với xe AT thì càng nhiều cấp số càng tiết kiệm nhiên liệu !
Cụ nói hơi sai 1 chút.Có cùng dung tích xi lanh nhưng mã lực,công suất máy của thằng Đức hơn thằng Nhật.Các cụ so thông số động cơ mà xem

Ví dụ
Sprinter 313 :2148cc 129Hp
Hiace :2494cc 102Hp

Nhiều người mua xe cứ chăm chăm vào dung tích xi lanh và cứ cho là càng to càng khỏe nhưng thông số về mã lực và momen xoắn thì ít chú ý

Tuy thằng Sprinter dung tích nhỏ hơn nhưng hiệu suất đông cơ cao hơn thì tất nhiên là khỏe hơn và tiết kiệm hơn.Kỷ lục nhật mà tớ chưa phá được là chạy 1075km mà đổ lại đầy bình đến tận cổ bình 74,6 lít.Xe chạy 2 giàn điều hòa và chở đủ chỗ

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Cụ hiểu không đúng ý em, ý em là nếu cùng công suất thì bọn Nhật sẽ tốn nhiên liệu hơn bọn Đức ! Không khác với quan điểm của cụ !
Việc tiêu hao nhiên liệu của xe phụ thuộc vào công suất, hiệu suất và mức tải của động cơ (trọng lượng xe, thiết bị điện, hệ số cản gió, điều kiện vận hành...) trong đó trình độ công nghệ cao quyết định hiệu suất động cơ... Cái này đội xe Đức tốt hơn xe Nhật.

coolpix8700

Xe ngựa
Xe Đức thì cũng tùy loại xe và cách đi!
Cái xe em chỉ có 2.0 nặng 1 tấn rưỡi mà mấy hôm vừa rồi loanh quanh trong thành phố trung bình hết 18 lít/100km mà nhà sx cũng chú ý làm mọi biện pháp để tiết kiệm nhiên liệu cho nên bị kêu khá nhiều ở Mỹ do số tự động chuyển lên sớm, máy rên khi chạy quanh tốc độ 65-70 mặc dù đã update firmware cho cái ECU đến 2 lần!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Các lão tiền bối trước đây đã có những tiên đoán và kết luận sấm truyền, đến giờ các đệ tử cuốc xẻng còn phải học thêm nhiều :))

"Xe mỹ nó chả có cửa so với HD đâu, chỉ có được cái là xe đẹp và thương hiệu lâu đời thôi, đừng có nói là so với châu âu, nó chỉ hơn xe tàu và nhật thôi, cụ không tin thì nên thử, phán bừa làm gì mệt lắm"
e đoán cụ tiền bối nói HD ở đây ý là honda :D

otohagiang

Xe container
thế xe Mỹ thua xe Hàn, chỉ hơn xe tàu xe nhật à =))
xe tải thì em ít đi lắm
xe Mẽo nể mỗi thằng REO 3 cầu trước đây
mấy con đầu kéo Mẽo ở VN đố dám kéo 70 tấn leo đèo Hà Giang, riêng HD đi ầm ầm
xe Mỹ em thích ở mỗi cái tiện nghi số 1, chứ chạy khoẻ thì không lại HD được
chạy khoẻ phải mấy thằng Châu Âu
mấy cả ở đây nói xe tải, bác nào đọc hiểu thì hẵng nói nhé
bẻ lời người đã khuất xiên xẹo đi xong lôi xe con vào là không nên đâu
riêng xe con thì em tin xe Mỹ không thua xe Hàn =))

bhphuc2000

Xe hơi
Troài, em đi cerato 2011 đường hỗn hợp Vành đai 3 > pháp Vân > Cầu dẽ > Ninh Bình > Bái Đính 5.6l/100 km (xe 2 người, trời hơi mưa nhẹ, bật điều hòa, đèn sương mù, nghe nhạc).
Cùng cung đường xe trở 5 người lớn, 1 trẻ nhỏ> 6.6l/100 km

Em dám chắc là nếu bác đi Forte đường trường hết 9l/100km thì hoặc lài tay lái bác quá non hoặc là xe mới chạy được dưới 1000km (theo yêu cầu nhà SX thì dưới 1000km không được chạy đều ga và chạy với tốc độ <=60km/h là tốt nhất). Em đã kiểm nghiệm thực tế là Forte SXAT đi đường dài chỉ hết 7,5l/100km là nhiều. Cá biệt có ông cùng phòng đi Vinh - HN đường HCM hết có 6,4l/100km.
Xe Altis 1.8MT chạy đường trường em nghĩ cũng không thể đến 7l/100km nếu chạy khéo.

RAVA

Xe ba gác
Troài, em đi cerato 2011 đường hỗn hợp Vành đai 3 > pháp Vân > Cầu dẽ > Ninh Bình > Bái Đính 5.6l/100 km (xe 2 người, trời hơi mưa nhẹ, bật điều hòa, đèn sương mù, nghe nhạc).
Cùng cung đường xe trở 5 người lớn, 1 trẻ nhỏ> 6.6l/100 km
-Số liệu của bác chắc từ cái đồng hồ trung tâm mà ra hả bác? Nếu là cái đó thì thằng H-K nó đang nhận lỗi kia kìa, bác cứ phải tính bằng cơm thì nó mới có tính thuyết phục được. Em thấy mấy cái xe Nhật mà em đã chạy qua thì số liệu giữa máy và người tính nó gần nhau hơn, xe Hàn có vẻ hơi ảo?

Trạng thái
Thớt đang đóng