[Funland] Có thật là ngon không hở các bác???

QUANG1970

Xì hơi lốp
Phải rồi Cụ, giờ già rồi, nên việc đến các quán hiểm trở, ngồi bí là khó chịu.
Cafe quan trọng là view, sau đó mới là vị.

Vâng, có thể chứng (ở đây) mang nét riêng của Hà Nội nhưng với không gian chật hẹp như vậy thì khó có thể vệ sinh được, không khí tù túng ăn uống cảm giác khó chịu!

Với tôi, ăn uống, có 3 điều tiên quyết : Ngon, Thoáng mát, Thuận tiện.

Trục

Xe ba gác
Vâng, có thể chứng (ở đây) mang nét riêng của Hà Nội nhưng với không gian chật hẹp như vậy thì khó có thể vệ sinh được, không khí tù túng ăn uống cảm giác khó chịu!

Với tôi, ăn uống, có 3 điều tiên quyết : Ngon, Thoáng mát, Thuận tiện.
Các điểm chật hẹp thường mang lại không khí ồn ào. Giả sử có bàn bên cạnh nói to là ăn uống mất ngon ngay. Nên đó cũng là nhược điểm của việc đi ăn quán. Rồi việc ngồi ghép bàn là không thể tránh khỏi, cảm giác ngồi chung bàn với người lạ, cũng chẳng dễ chịu gì bác ạ.

Tony_Le

Xe container
Chật hẹp, tôi tối, ẩm thấp, cảm giác không vệ sinh nên không thích. Em ăn uống, chơi bời cần không gian trước, thái độ người bán hàng thứ 2, đồ ăn ngon thứ 3 ++.

Tuy nhiên ý thích của người ta thì tôn trọng thôi nhưng em nghĩ không phải đại diện cho số đông.

poiuy

Xe ba gác
Các điểm chật hẹp thường mang lại không khí ồn ào. Giả sử có bàn bên cạnh nói to là ăn uống mất ngon ngay. Nên đó cũng là nhược điểm của việc đi ăn quán. Rồi việc ngồi ghép bàn là không thể tránh khỏi, cảm giác ngồi chung bàn với người lạ, cũng chẳng dễ chịu gì bác ạ.
Mấy quán chật chội này sinh ra để phục vụ người buôn bán quanh đấy là chính chứ người ngoài ai biết đến nó đâu. Hoàn toàn không phải văn hoá ẩm thực gì cả. Chẳng qua có những bài viết PR kiểu như thế này thì người ngoài mới biết thôi.

QUANG1970

Xì hơi lốp

Vâng, quả là thế, nhưng cái "việc ngồi ghép bàn là không thể tránh khỏi, cảm giác ngồi chung bàn với người lạ" thì cũng còn tùy "người lạ" kia là ai!

Thử như "người lạ" này bác có "chim ưng" không? :P

Trục

Xe ba gác
Vâng, quả là thế, nhưng cái "việc ngồi ghép bàn là không thể tránh khỏi, cảm giác ngồi chung bàn với người lạ" thì cũng còn tùy "người lạ" kia là ai!

Thử như "người lạ" này bác có "chim ưng" không? :P
Không thưa bác, đối với em, xinh mấy cũng là người lạ.
Người lạ thì không cho ta cảm giác yên tâm.
Vậy đó, người trong thiên hạ hằng trăm triệu, nhưng người tri kỷ có được mấy người. ;))
Cafe với bạn, chứ không ai cafe với người lạ, phỏng bác.

hm.tuan

Xe điện
Ngột ngạt lắm, em xin kiếu!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Không thưa bác, đối với em, xinh mấy cũng là người lạ.
Người lạ thì không cho ta cảm giác yên tâm.
Vậy đó, người trong thiên hạ hằng trăm triệu, nhưng người tri kỷ có được mấy người. ;))
Cafe với bạn, chứ không ai cafe với người lạ, phỏng bác.

"Tứ hải giai huynh đệ" - kết giao thì vô hạn nhưng kết thân thì hữu hạn bác ạ! :D

vanhai493

Xe điện
Cảnh cáo: liên tục sử dụng ngôn ngữ không phù hợp trong nhiều thớt
Dừng viết bài trong thớt, tái phạm sẽ bị xử lý ở mức cố tình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mihkun

Xe tăng
Ý bác mihkun là:

Phố cổ cà phê khách ghé vào​
Chàng kia thọc thẳng vẫn thanh tao. :P
Nàng Tây mua sắm nhanh chân bước​
Phát hoảng yên tâm chắng có sao. [-X

View attachment 8434366
Không bác ạ.
Ý em khác, nhưng cảm ơn bác đã tặng thơ giải nghĩa. Em vô tình bấm phải nút trả lời ngay khi còn đang viết dòng đầu tiên.

bixinh1803

Xe hơi
Ngon ạ. Mấy quán này phục vụ e suốt những năm 200x khi e còn làm trên bờ hồ. Quán phở h còn có chỗ chứ ngày xưa là phở 5k 7k ngồi vỉa hè hàng trống (khi đó phở gà bảo khánh là 25k). Đường đi lắt léo, chỗ ngồi tạm bợ nhưng e thấy thực phẩm tươi ngon hơn đứt mấy chuỗi buffe máy lạnh. Cũng là phở là bún miến đó nhưng vị thanh tao rất khó tả, nên dạt phố đi vùng ven mười mấy năm mà lần nào lên phố cũng p lượn vào làm bát/đĩa.

Quán cafe hàng gai thì đồ uống ko quá đặc sắc nhưng các bác cứ tưởng tượng xung quanh còi xe ồn ào tấp nập, có 1 giếng trời ko xô bồ, ko ồn ào, chỉ n ng quen cũ nó mang lại cảm giác thong thả ung dung như hn những năm 90.

Trục

Xe ba gác
Ngon ạ. Mấy quán này phục vụ e suốt những năm 200x khi e còn làm trên bờ hồ. Quán phở h còn có chỗ chứ ngày xưa là phở 5k 7k ngồi vỉa hè hàng trống (khi đó phở gà bảo khánh là 25k). Đường đi lắt léo, chỗ ngồi tạm bợ nhưng e thấy thực phẩm tươi ngon hơn đứt mấy chuỗi buffe máy lạnh. Cũng là phở là bún miến đó nhưng vị thanh tao rất khó tả, nên dạt phố đi vùng ven mười mấy năm mà lần nào lên phố cũng p lượn vào làm bát/đĩa.

Quán cafe hàng gai thì đồ uống ko quá đặc sắc nhưng các bác cứ tưởng tượng xung quanh còi xe ồn ào tấp nập, có 1 giếng trời ko xô bồ, ko ồn ào, chỉ n ng quen cũ nó mang lại cảm giác thong thả ung dung như hn những năm 90.
Trước chỗ Bảo Khánh đó có quán cafe gần Đình hay Chùa gì đó, em không nhớ tên (có thể là Nhân hay gì đó), quán phở bác nói chắc gần chỗ đó nhỉ, em thử ăn 1 lần, nhưng cảm giác cũng không được ngon như mọi người khen.

pnan

Xe đạp
Năng Hàng Bạc giờ uống chán lắm cụ ạ.

Năng Triệu Việt Vương thì từ lâu đáng vứt đi rồi.

Quán cụ Post ở đầu thớt theo cháu không gian là chính, nhìn từa tựa như cafe Giảng ở Nguyễn Hữu Huân. Quán ở Hàng Gai cháu chưa vào bao giờ, có lẽ tìm cũng không dễ. Các quán kiểu này cháu chỉ uống được chỗ Năng ở Hàng Bạc, không biết giờ còn không? Giờ không gian đẹp lên Tây Hồ lộng gió còn thích hơn

Trục

Xe ba gác
Năng Hàng Bạc giờ uống chán lắm cụ ạ.

Năng Triệu Việt Vương thì từ lâu đáng vứt đi rồi.
Năng Hàng Bạc, có lẽ chỉ còn ngon khi những năm 199x, sau này em nghĩ là chán.
Năng TVV thì điểm ngồi chỗ mấy cái xe rác, nên em không ngồi, lên Thọ ngồi.
Cafe Năng thì em còn gặp anh H , là con của hai cụ trên Hàng Bạc sau này, cách đây vài năm vẫn bán tại Nguyễn Hữu Huân, giờ không biết còn quán nào trên đó nữa không.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
cụ lại ko biết à, có nhiều người ăn phở thích quán phở tường cũ, mà hơi phở nó ngấm vào tường qua nhiều năm tháng, ăn chỗ đấy quen mới thấy ngon

sherlock cốc

Xe buýt
20 năm trước còn sinh viên em cũng hay mò vào kiểu này nhưng sau đó thì cũng thôi rồi, mất vệ sinh lắm và cũng chả phải ngon đặc biệt j. Hà Nội có rất nhiều quán lâu đời , có tiếng mà chỗ ngồi thoáng mát, sạch sẽ cần j phải chui vào xó như vậy.
Quán cafe Hàng Gai đấy đường vào đi qua bé và tối vậy nhưng vào trong rất rộng và thoáng , lên trên mấy tầng có thể nhìn ra Hồ Gươm, đồ uống bình thường như quán vỉa hè.
Bác Quang có nhã hứng khi nào ra Hà Nội em xin dẫn bác đi 1 vòng, đảm bảo Ngon, Thoáng mát, Thuận tiện :D

QUANG1970

Xì hơi lốp
20 năm trước còn sinh viên em cũng hay mò vào kiểu này nhưng sau đó thì cũng thôi rồi, mất vệ sinh lắm và cũng chả phải ngon đặc biệt j. Hà Nội có rất nhiều quán lâu đời , có tiếng mà chỗ ngồi thoáng mát, sạch sẽ cần j phải chui vào xó như vậy.
Quán cafe Hàng Gai đấy đường vào đi qua bé và tối vậy nhưng vào trong rất rộng và thoáng , lên trên mấy tầng có thể nhìn ra Hồ Gươm, đồ uống bình thường như quán vỉa hè.
Bác Quang có nhã hứng khi nào ra Hà Nội em xin dẫn bác đi 1 vòng, đảm bảo Ngon, Thoáng mát, Thuận tiện :D

Thế thì còn gì bằng! :P

Miếng ngon Kẻ Chợ nghe nơi đấy! ;)
Lòng tốt Tràng An thấy ở đây. :D

TrúcLam

Xe hơi
Ngõ xưa phố cố ,chen nhau rúc.
Quán gu xếp hàng ,giống "thời bao".

Thời nay cà phê , ngồi chờ máy
Lẩu đây quây quần, sôi là xơi.

Ngồi ăn ngồi uống , Cần sạch sẽ.
Nơi ăn nơi uống , muốn vùng quen.

Nhường cho người khác , hơn một chỗ.
Em đây chả thèm , chỗ chốn xa.

Uống cà phải phê , nơi người cũ.
Thêm đường thêm sữa , không sợ la .

Lâu lâu ra phố , qua người lạ
Cũng chọn nơi chốn , đẹp và sang.

Đi ăn càng phải , sáng hơn nữa.
Cóc bệt Ếch nhõn , thì tránh ra.

Em có thói quen uống Cà phê thì thích quen một nơi là ít đi ra chỗ khác. Ăn uống thì chỗ nào trông sạch sẽ và vừa miệng mình. Thứ mà thấy xếp hàng để mua thì cho free cũng không vào. Hay chui vào hang ngõ thì lại càng không.

Chỉnh sửa cuối: