Có phải chung cư Hà Nội đang quá rẻ??

TreeBoo

Xe buýt
Bớt hư cấu lại cụ ơi. Bason làm đếch gì có căn nào 60m2 mà 15 tỷ? Ngày xưa em đi lùng mua chung cư suốt mấy tháng trong này, làm như không ai biết giá không bằng.
Vin Central Park ko có mà bán, mặt hàng này thì em chưa tìm hiểu, nhưng ngày nào cũng đăng lên batdongsan.com với rao trên facebook để làm gì? ^:)^
em hư cấu cụ làm j? Em nghèo chả có tiền mua, còn nhà thì là nhà ba của đứa đồng nghiệp. Em ko nhớ chính xác là bnhieu mét đâu cụ, nhưng bố nó mua 15 tỷ thật. Nhà nó mặt tiền Q1 Tân Định. Còn ba nó mua thêm làm gì thì ko rõ. Nhớ rõ vì hồi đó ngồi tám chuyện, kể ông anh em mua bên Vin 7 tỷ, con nhỏ nói luôn "ba em mua khu Bason gần đó 15 tỷ".
Vin Central Park có mấy chục căn. Ra hàng cái bán sạch bách. Giờ ai muốn mua chấp nhận sang tay giá cao. Nói không có mà bán tức là chẳng có hàng CDT mà mua đâu, chắc ko ngoa chứ cụ?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
em hư cấu cụ làm j? Em nghèo chả có tiền mua, còn nhà thì là nhà ba của đứa đồng nghiệp. Em ko nhớ chính xác là bnhieu mét đâu cụ, nhưng bố nó mua 15 tỷ thật. Nhà nó mặt tiền Q1 Tân Định. Còn ba nó mua thêm làm gì thì ko rõ. Nhớ rõ vì hồi đó ngồi tám chuyện, kể ông anh em mua bên Vin 7 tỷ, con nhỏ nói luôn "ba em mua khu Bason gần đó 15 tỷ".
Vin Central Park có mấy chục căn. Ra hàng cái bán sạch bách. Giờ ai muốn mua chấp nhận sang tay giá cao. Nói không có mà bán tức là chẳng có hàng CDT mà mua đâu, chắc ko ngoa chứ cụ?
Tôi chịu cụ, câu chuyện vớ vẩn, nghe tai nọ xọ tai kia, không biết có thật không cũng chém như thật? Thế ông anh tôi cũng có căn chung cư Hà Nội 50m2 đang đòi 30 tỷ đây =))
Xin lỗi chứ người ta giàu chứ không có ngu :)) Thậm chí còn tính toán hơn cụ nhiều :))

TreeBoo

Xe buýt
Tôi chịu cụ, câu chuyện vớ vẩn, nghe tai nọ xọ tai kia, không biết có thật không cũng chém như thật? Thế ông anh tôi cũng có căn chung cư Hà Nội 50m2 đang đòi 30 tỷ đây =))
Xin lỗi chứ người ta giàu chứ không có ngu :)) Thậm chí còn tính toán hơn cụ nhiều :))
Vâng, cụ cho nó là vớ vẩn thì em cũng nhận em vớ vẩn thật :)) tự dưng lên đây góp chuyện vui vui để bị bắt bẻ, mang tiếng chém gió.
"Người ta giàu chứ không ngu" cũng đúng luôn. Em cũng chưa thấy ai giàu mà ngu cả :)) em thì nghèo thật, nhưng cũng quen 1 ít ít người giàu, nên góc nhìn ko đến nỗi ếch nhái lắm, chỉ xin bàn về chuyện sao lại có cái cc 40m2 chục tỷ. Chuyện cao hơn xa hơn, giàu, ngu hay tính toán gì em nhường cụ.

nguyencanhtrung

Xe hơi
Có chút hư cấu ... Giờ may ra có New York hay HK thi mới có giá này :(

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư Bason 60m2 15 tỷ không có gì là không thật. Căn view sông đẹp thì 150-200 triệu/m2 là thường, và nội thất thêm 3-5 tỷ với giới nhà giàu cũng rất là bình thường. Nhiều người cứ đứng dưới nhãn quan của mình và cho rằng ko thể 'đắt' như thế, nhưng đối với nhiều người thế vẫn là rẻ, hoặc thậm chí chả là cái gì.

lanhpham

Xe điện
Nhiều cụ buồn cười nhỉ :) SG thiếu gì người giàu. Mà cái độ giàu nó kinh khủng lắm, HN giàu nhưng toàn giàu ngầm thôi. Cc Bason ( ko biết có phải Bason này hay còn Bason nào ) em có đứa đồng nghiệp ở SG kể ba nó mua 1 căn 60m2 đâu đó 15 tỷ. Nhà nó giàu và nó ko chém. Còn chuyện cái cc 40m2 ( tức là ngang phòng ks 5 sao ) là đúng nhé, vì Bason cho thuê dạng căn 40m2 này như ks nhiều. Các cụ ko fai lo là 40m2 thì kê dc cái bếp rồi ngủ trên bàn ăn đâu :) bọn thuê / mua để về đây ở, em nghĩ chúng nó k tự nấu ăn.

Giá nhà đất ở SG nó "thăng" hơn ở HN nhiều. Cái dãy biệt thự khu Vin Central Park toàn trăm tỏi / căn mà còn ko có mà bán. Nhưng phải nói độ chịu chi và chịu chơi trong SG nó hơn HN nhiều.
Đơn giản là Sài Gòn nhiều người giàu hơn Hà Nội cụ ah

TreeBoo

Xe buýt
SG có ai dám bỏ tiền tỷ ra chơi lan đột biến chưa cụ ?
em ko biết bác ạ. Lan đột biến có nhiều giao dịch thật hay ko thì ko chắc, chứ nhà đất ở SG thì mình thấy rồi. Em có nhà ng quen ở HN, giàu lắm luôn, mua 5 căn shophouse cạnh nhau của Vin vứt ko ở đó, nhưng ở cái nhà cũng bình thường thôi. 1 bác khác thì tài sản tầm X nghìn tỷ, vẫn ở cái nhà trong ngõ ở Láng Hạ.

maximax903

Xe điện
Dân HN giàu ngầm. Do gần mặt trời quá nên ko thích thể hiện thôi

alceste

Xe điện
Có chút hư cấu ... Giờ may ra có New York hay HK thi mới có giá này :(
Hồng Koong ko bao h có cái giá này cụ a. Nó đắt hơn rất rất nhiều lần.
Căn này, 20m2, ~470k USD, mà cũng ở Mong Kok, xây từ năm 1990.
Gửi cụ tham khảo, cả những căn ko trung tâm tí nào cũng ko có gía dứoi 3-4 triệu đô đâu.
Giá 1 căn hộ trung bình là 1.2Mio USD và cụ đừng nhầm đơn vị đo nhé, bên đó tính sq.ft nó nhỏ xíu xíu này, mỗi chiều hơn 20cm 1 tẹo mà hôm em nhớ xem cái thông báo ở vp nhà đất, nó bán khoảng 8 - 18k USD/sq.ft
https://www.hongkonghomes.com/en/property-search/starter-flats đây là các căn kiểu thấp cấp, như ở HN là tương ứng với cỡ 1 - 2 tỉ. Có khi ko đến, và nó cũ nát lạc hậu hơn mình rất nhiều, vì dù sao cungx là nhà 30 năm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Nhà giàu nhưng lười dọn dẹp nên chỉ mua căn 40m2 ở cho đỡ ngại việc :)
Đã là siêu sang thì toa lét phải cỡ 10m2, ban công cỡ 10m2 nữa, còn 20m2 thì làm cái bếp, tối ngủ trên bàn ăn cho tiện =))
Bonk giàu bủn xỉn méo thuê đứa dọn tháng độ 5 -7 củ ! Nhọ quá !

tobe11

Xe tăng
Nhà giàu nhưng lười dọn dẹp nên chỉ mua căn 40m2 ở cho đỡ ngại việc :)
Đã là siêu sang thì toa lét phải cỡ 10m2, ban công cỡ 10m2 nữa, còn 20m2 thì làm cái bếp, tối ngủ trên bàn ăn cho tiện =))
Nhà bé thế nhu cầu ăn ngủ ... Ị tại 1 chỗ cho tiện :))

nguyencanhtrung

Xe hơi
Gửi cụ tham khảo, cả những căn ko trung tâm tí nào cũng ko có gía dứoi 3-4 triệu đô đâu.
Giá 1 căn hộ trung bình là 1.2Mio USD và cụ đừng nhầm đơn vị đo nhé, bên đó tính sq.ft nó nhỏ xíu xíu này, mỗi chiều hơn 20cm 1 tẹo mà hôm em nhớ xem cái thông báo ở vp nhà đất, nó bán khoảng 8 - 18k USD/sq.ft
https://www.hongkonghomes.com/en/property-search/starter-flats đây là các căn kiểu thấp cấp, như ở HN là tương ứng với cỡ 1 - 2 tỉ. Có khi ko đến, và nó cũ nát lạc hậu hơn mình rất nhiều, vì dù sao cungx là nhà 30 năm rồi.
Cảm ơn cụ đã thông não

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Đang bàn về căn hộ SIÊU SANG, cụ lại lái sang căn hộ SIÊU ĐẮT??? Cụ có phân biệt được thế nào là siêu sang, thế nào là siêu đắt không vậy?

alceste

Xe điện
em ko biết bác ạ. Lan đột biến có nhiều giao dịch thật hay ko thì ko chắc, chứ nhà đất ở SG thì mình thấy rồi. Em có nhà ng quen ở HN, giàu lắm luôn, mua 5 căn shophouse cạnh nhau của Vin vứt ko ở đó, nhưng ở cái nhà cũng bình thường thôi. 1 bác khác thì tài sản tầm X nghìn tỷ, vẫn ở cái nhà trong ngõ ở Láng Hạ.
Các cụ đã thấy giao dịch lan đột biến nào chưa hay cũng chỉ nghe nói? Vì em thấy cũng bán ở Đông Anh đâu đó 200 - 300k/cái mầm, thì đâu phải đến tỉ tỉ như thế được nhỉ?
Vì có 1 số giao dịch (ko phải Lan) thì nó có nhiều thứ đằng sau đó, chứ ko phải đơn giản là mua mua bán bán.

CLPharm: cụ đang mất mạch rồi. Bác kia bảo chỉ có ở HK mới có thể cái giá đó. Vì ở VN ko thể nào có căn hộ đắt thế được. Tôi chỉ trả lời, ở HK có căn hộ siêu sang 12 - 15 triệu/căn cũng có. nhưng với cái mức giá 400M/m2, xin lỗi chưa bằng căn hộ xây 30 năm ở Cửu Long diện tích 20m2, trong ngách ở Monkok xây từ năm 90, chứ đừng nói mua được căn hộ sang.
Cụ hình như mới là người nhầm ạ. Qua nhiều bài, trí tuệ và đọc hiểu của cụ chưa bao giờ khiến em thất vọng :))

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã thấy giao dịch lan đột biến nào chưa hay cũng chỉ nghe nói? Vì em thấy cũng bán ở Đông Anh đâu đó 200 - 300k/cái mầm, thì đâu phải đến tỉ tỉ như thế được nhỉ?
Vì có 1 số giao dịch (ko phải Lan) thì nó có nhiều thứ đằng sau đó, chứ ko phải đơn giản là mua mua bán bán.

CLPharm: cụ đang mất mạch rồi. Bác kia bảo chỉ có ở HK mới có thể cái giá đó. Vì ở VN ko thể nào có căn hộ đắt thế được. Tôi chỉ trả lời, ở HK có căn hộ siêu sang 12 - 15 triệu/căn cũng có. nhưng với cái mức giá 400M/m2, xin lỗi chưa bằng căn hộ xây 30 năm ở Cửu Long diện tích 20m2, trong ngách ở Monkok xây từ năm 90, chứ đừng nói mua được căn hộ sang.
Cụ hình như mới là người nhầm ạ. Qua nhiều bài, trí tuệ và đọc hiểu của cụ chưa bao giờ khiến em thất vọng :))
Tôi thách cụ tìm được căn họ nào siêu sang 40-50m2 trên thế giới này đấy :)) Còn so giá căn hộ với Singapore hay Hong Kong thì chịu, vì chúng nó là đỉnh thế giới rồi. Cụphải so với indo, malay mới biết đắt hay không. Cụ so SG với HK cũng giống như cụ so đất miền núi Mù Căng Chải với đất Bờ Hồ vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Ngày xưa hồi cụ clpharm đi học, cô giáo Văn có bao giờ nhận xét cụ toàn lạc đề ko? :)) =))

bona13

Xe tăng
Đọc tin này trên tàu nhanh mà giật hết cả mình các cụ ạ! Không hiểu đại gia nào mua căn hộ siêu sang mà có 40-50m2 nhỉ? ^:)^ Hà Nội thấy chung cư 100tr/m2 là khiếp đảm lắm rồi.
Nó không bán được nó dùng báo chí PR đó cụ. Tân Hoàng Minh nguyễn văn huyên bán mãi có hết đâu, mà tính ra có hơn 100 triệu/1 m