Có phải chung cư Hà Nội đang quá rẻ??

butchikim

Xe ba gác
Không biết chủ đầu tư có bán cả sàn rồi cho đập đi gom lại thành 1 căn không nhỉ :-??

alceste

Xe điện
Các cụ cứ bình luận này nọ về diện tích. Cơ mà e nghĩ chủ đầu tư họ có tệp khách hàng VIP cả rùi. :))
1 là bố nhí :)), 2 là chuyện gia nc ngoài (cái này e nghĩ mới là chủ yếu). Thường trong HCM mua căn hộ rồi cho thuê khá tốt, nhu cầu các chuyên gia rất cao. Chuyên gia sang VN chủ yếu ở chung cư cao cấp thôi các cụ ạ. Lương họ có vài chục ngàn usd/tháng thôi :)). Chính vì vậy mà giad chung cư HCM cao hơn hẳn HN. :D
Chả cần phải bồ nhí đâu. Người mà đủ tiền mua 180 - 200M/m2 họ cũng chẳng có một cái nhà để mà cả nhà phải dồn vào ở đâu ạ. Gớm các cụ cứ phải lo, chỉ ngồi gato với các bác vì éo kiếm được bồ xong quay ra nói vậy.
Nhu cầu ở trung tâm thì ở đâu cũng có, nước nào cũng có, càng trung tâm càng tốt và càng sang càng tốt. Và khu đó ko chỉ có căn 40m2, mà vẫn có căn to hơn. Chứ đừng chỉ có bám vào cái 40m2 mà tỏ ra ... nho xanh quá. Chứ vị trí vàng ko lẽ các cụ lại muốn họ xây nhà chuẩn tái định cư xong bán 20M/m? Vin Metropolis lúc ra bán 60 - 70M mà h bán 80-90 mà còn ko có mà mua này.
Mua nhà trung tâm thì thiếu gì lý do, chuyên gia ở, người thu nhập cao mà độc thân (càng thu nhập cao lại càng dễ độc thân, các bạn CEO các tập đoàn đa quốc gia, hay các công ty các bác cứ nhìn mà xem, giờ toàn các ban 8x - 9x), rồi căn hộ ở trong ngày hoặc trong tuần để cuối tuần về nhà villa somewhere else, thiếu gì trường hợp. Mà căn nhỏ, 180M/m2, tính ra cũng chục tỉ chứ mấy. So với chúng ta ở đây là to, chứ so với người có tiền thì là muỗi. Chuyên gia cơ quan cũ em, công ty trả tiền nhà, các ông ý cứ phang penhouse với villa, vì có luật là nếu tiền nhà dưới 20% tiền lương thì ko được hỗ trợ, nhưng nếu trên 20% tiền lương thì được hỗ trợ 93% (crazy ko). Nên các bác ý ở châu Á, nước nào cũng cứ ở cao cấp, chứ ngu gì mà ở rẻ tiền. Xong lại được tiền harship allowance nữa chứ :))
Chỉ cần đáp ứng cho thị trường khách thu nhập cao 0.1% dân sốở cái nước100 triệu dân này,đã là 100,000 ngàn người rồi các bácơi.

Matizcoi

Xe cút kít
Em có tiền em cũng làm căn ở trải nghiệm :D
Các cụ ở đây chê giá em huê hậu đắt, chén 4cỏ cho rẻ thôi, tính xôi thịt nó quen ;))

Linhmkt

Xe buýt
cụ thực sự chỉ nghĩ được đến thế thôi??? Ở trong miệng giếng lâu nên đâm ra cũng nghĩ bầu trời bằng cái lọ?
Căn hộ hạng sang S nhỏ nhưng vị trí trung tâm thì thành phố nào chẳng có. Có cầu ắt có cung. người ta tập đoàn làm ăn, chẳng ai bỏ tiền ra để chơi hay để làm viện bảo tàng như các ông nói. Nước nào downtown chẳng có các khu như vậy, vị trí đẹp căn hộ hạng sang, phục vụ cho giới giàu và siêu giàu (những người này ko nhất thiết chỉ được có 1 nhà). Tiện đâu ở đó và vẫn là nhà họ, họ có thể sở hữu tại sao ko làm?
Chẳng lẽ vị trí trung tâm họ lại xây căn hộ tiêu chuẩn tái định cư xong bán giá 20M/m2? Các bác mơ đi, Càng trung tâm đã mất công xây thì sẽ xây cao cấp, bán giá cao cấp hơn, margin tăng gấp 2 vì cầu nhiều cung ít. Giá này với TQ, BKK và các nước đã phát triển, ở vị trí trung tâm y thế, còn là rẻ.
Dân số VN 100%, chỉ cần tầng lớp giàu 0,1% đã là 100,000 người rồi cụ ạ. Cỡ hộ gia đình trung bình VN là 3.6 người/hộ, thì đã cần 27,777 căn rồi. Mà những người đó họ đâu phải chỉ có 1 căn nhà mà bác lo họ ở khổ. Chỉ cần 1 căn để đi họp hành, ở lại nghỉ ngơi, hay thậm chí là 1 nơi để thỉnh thoảng về, cất đồ hay ngủ trưa là ok rồi. 1 căn đó tính ra hơn chục tỉ chứ mấy. Chúng mình nghèo hèn ko có nghĩa là người ta cũng vậy.
Em có anh bạn, làm ở Charm Vit, nhà bên Long Biên, ảnh mua 1 căn ở Vin Trần Duy Hưng chỉ để đồ với về ngủ trưa vì ổng bị đau dạ dày nặng, ăn xong cần nằm nghỉ thì mới ko bị nôn nao.
nói thật em có cỡ 100 tỏi thì cg phải mỗi thành phố làm 1 cái nhà :D có nhà công khai có nhà chỉ mình em biết hehe

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi ngay đầu Hàm Nghi nhìn ra sông thì có toà cao 3 chục tầng bỏ hoang hơn 5 năm nay. Vãi cả bất động sản =)) . Toàn cò vạc làm giá

tung1311 .

Xe container
Chả cần phải bồ nhí đâu. Người mà đủ tiền mua 180 - 200M/m2 họ cũng chẳng có một cái nhà để mà cả nhà phải dồn vào ở đâu ạ. Gớm các cụ cứ phải lo, chỉ ngồi gato với các bác vì éo kiếm được bồ xong quay ra nói vậy.
Nhu cầu ở trung tâm thì ở đâu cũng có, nước nào cũng có, càng trung tâm càng tốt và càng sang càng tốt. Và khu đó ko chỉ có căn 40m2, mà vẫn có căn to hơn. Chứ đừng chỉ có bám vào cái 40m2 mà tỏ ra ... nho xanh quá. Chứ vị trí vàng ko lẽ các cụ lại muốn họ xây nhà chuẩn tái định cư xong bán 20M/m? Vin Metropolis lúc ra bán 60 - 70M mà h bán 80-90 mà còn ko có mà mua này.
Mua nhà trung tâm thì thiếu gì lý do, chuyên gia ở, người thu nhập cao mà độc thân (càng thu nhập cao lại càng dễ độc thân, các bạn CEO các tập đoàn đa quốc gia, hay các công ty các bác cứ nhìn mà xem, giờ toàn các ban 8x - 9x), rồi căn hộ ở trong ngày hoặc trong tuần để cuối tuần về nhà villa somewhere else, thiếu gì trường hợp. Mà căn nhỏ, 180M/m2, tính ra cũng chục tỉ chứ mấy. So với chúng ta ở đây là to, chứ so với người có tiền thì là muỗi. Chuyên gia cơ quan cũ em, công ty trả tiền nhà, các ông ý cứ phang penhouse với villa, vì có luật là nếu tiền nhà dưới 20% tiền lương thì ko được hỗ trợ, nhưng nếu trên 20% tiền lương thì được hỗ trợ 93% (crazy ko). Nên các bác ý ở châu Á, nước nào cũng cứ ở cao cấp, chứ ngu gì mà ở rẻ tiền. Xong lại được tiền harship allowance nữa chứ :))
Chỉ cần đáp ứng cho thị trường khách thu nhập cao 0.1% dân sốở cái nước100 triệu dân này,đã là 100,000 ngàn người rồi các bácơi.
Cụ show cái luật lên xem nào. Éo thằng nào làm luật ngu thế, 93% của cái phần trên top của 20% lương thôi.

Voi đi bộ

Xe buýt
Nhà giàu nhưng lười dọn dẹp nên chỉ mua căn 40m2 ở cho đỡ ngại việc :)
Đã là siêu sang thì toa lét phải cỡ 10m2, ban công cỡ 10m2 nữa, còn 20m2 thì làm cái bếp, tối ngủ trên bàn ăn cho tiện =))
Sao không làm cái lò, nấu ăn ở dưới, ngủ trên bệ bếp luôn.
Em đọc truyện thấy bọn Nga ngố nó hay ngủ ở bệ bếp nên em chém.

B18

Xe tăng
Chủ thớt tào lao quá.
The spirit được mastery lấy lại từ Bitexco (tên cũ The one Saigon). Giá cạnh tranh chỉ 23k/m2 thôi nhé.
Con này vị trí ngon hơn nhiều.

alceste

Xe điện
Cụ show cái luật lên xem nào. Éo thằng nào làm luật ngu thế, 93% của cái phần trên top của 20% lương thôi.
Đây là chính sách của công ty bác ạ. Mà cụ buồn cười thâtj, cụ ko biết ko có nghĩa là nó ko có. Cụ đã làm hết các loại hình công ty đa quốc gia, công ty công nghệ cao nắm vai trò market leader, tổ chưc nước ngoài, đối tác phát triển, đại sứ quán chưa cụ? Thế vẫn là còn thấp so với benefit của công ty, vì thay vì công ty cover 100% tiền nhà, thê là ít hơn rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Canphaidinh01

Xe tăng
Quả thực diện tích CH nhỏ nhất có 40 m2 thì khác gì phòng KS 5* nhỉ ?! :D
Em tính 18 tỷ căn 40 m2 này thì thuê xừ 1 phòng Deluxe 1 KS 5 * có giá 10 tr/ 1 đêm, 1 tháng hết 300tr, 1 năm hết 3,6 tỷ ....cũng thuê được gần 6 năm.
Mà thuê bao cả tháng có khi giá phòng chỉ còn 5tr / đêm....số tiền 18 tỷ thuê được 12 năm...:))
Bỏ 18 tỷ mua CH 40m2, lại phải trả thêm phí dịch vụ hàng tháng khoảng 3 tr/tháng nữa....quá tội thuê phòng KS 5*...=))

Cụ tính chuẩn mỗi cái em nghĩ cái phòng 10tr ks 5* nó không phải 40m2. :)

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đây là chính sách của công ty bác ạ.
Cái 93% cụ nói cty cụ thì e ko rõ. Nhưng đúng là bọn Nhật Hàn và các cty nc ngoài hay có các chế độ này thật. Ngoài chế độ thuê nhà còn có các chế độ xe riêng, tiêu visa của cty ko quá 1 hạn mức nhất định...

maibach

Xe tải
Nếu vậy thì nên tính thế này ợ.

18 tỷ cho vào bank - ở mức lãi thấp là 6% /năm - 0.5%/tháng

vị chi mỗi tháng có 90 triệu

vừa vặn đi thuê KS 5 sao trung bình 3tr /1 đêm liên tục trong 30 ngày (lại còn có ăn sáng và đủ loại dịch vụ như gym, spa)

tài khoản vẫn có đủ 18 tỷ.
Nhưng biết đâu khoảng 10 năm nữa nó là 36 tỷ (quỹ nhà đất kiểu này làm gì còn nữa)....

cadan

Xe container
Nhưng biết đâu khoảng 10 năm nữa nó là 36 tỷ (quỹ nhà đất kiểu này làm gì còn nữa)....
cũng còn tuỳ ạ

ta có thể rà thử giá các căn CCCC hạng nhất 7-10 năm truoc và giá bây giờ

ví dụ Pacific Place hay Golden Ưestlake ở Hn

vin Lê Thánh Tôn, Lancaster..v.v

TreeBoo

Xe buýt
Nhiều cụ buồn cười nhỉ :) SG thiếu gì người giàu. Mà cái độ giàu nó kinh khủng lắm, HN giàu nhưng toàn giàu ngầm thôi. Cc Bason ( ko biết có phải Bason này hay còn Bason nào ) em có đứa đồng nghiệp ở SG kể ba nó mua 1 căn 60m2 đâu đó 15 tỷ. Nhà nó giàu và nó ko chém. Còn chuyện cái cc 40m2 ( tức là ngang phòng ks 5 sao ) là đúng nhé, vì Bason cho thuê dạng căn 40m2 này như ks nhiều. Các cụ ko fai lo là 40m2 thì kê dc cái bếp rồi ngủ trên bàn ăn đâu :) bọn thuê / mua để về đây ở, em nghĩ chúng nó k tự nấu ăn.

Giá nhà đất ở SG nó "thăng" hơn ở HN nhiều. Cái dãy biệt thự khu Vin Central Park toàn trăm tỏi / căn mà còn ko có mà bán. Nhưng phải nói độ chịu chi và chịu chơi trong SG nó hơn HN nhiều.

poiuy

Xe ba gác
Em nghĩ lều báo gõ phím sai thôi. Trên bàn phím số thì số 4 và số 7 ở cạnh nhau nên mới có cái thông tin căn hộ 40m2.

cattrang130390

Xe tăng
Nhà giàu nhưng lười dọn dẹp nên chỉ mua căn 40m2 ở cho đỡ ngại việc :)
Đã là siêu sang thì toa lét phải cỡ 10m2, ban công cỡ 10m2 nữa, còn 20m2 thì làm cái bếp, tối ngủ trên bàn ăn cho tiện =))
Tối ra hành lang ngủ cho mát cụ ạ.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ buồn cười nhỉ :) SG thiếu gì người giàu. Mà cái độ giàu nó kinh khủng lắm, HN giàu nhưng toàn giàu ngầm thôi. Cc Bason ( ko biết có phải Bason này hay còn Bason nào ) em có đứa đồng nghiệp ở SG kể ba nó mua 1 căn 60m2 đâu đó 15 tỷ. Nhà nó giàu và nó ko chém. Còn chuyện cái cc 40m2 ( tức là ngang phòng ks 5 sao ) là đúng nhé, vì Bason cho thuê dạng căn 40m2 này như ks nhiều. Các cụ ko fai lo là 40m2 thì kê dc cái bếp rồi ngủ trên bàn ăn đâu :) bọn thuê / mua để về đây ở, em nghĩ chúng nó k tự nấu ăn.

Giá nhà đất ở SG nó "thăng" hơn ở HN nhiều. Cái dãy biệt thự khu Vin Central Park toàn trăm tỏi / căn mà còn ko có mà bán. Nhưng phải nói độ chịu chi và chịu chơi trong SG nó hơn HN nhiều.
Bớt hư cấu lại cụ ơi. Bason làm đếch gì có căn nào 60m2 mà 15 tỷ? Ngày xưa em đi lùng mua chung cư suốt mấy tháng trong này, làm như không ai biết giá không bằng.
Vin Central Park ko có mà bán, mặt hàng này thì em chưa tìm hiểu, nhưng ngày nào cũng đăng lên batdongsan.com với rao trên facebook để làm gì? ^:)^