[Funland] Có phải CDM đang bị cảm xúc chi phối dẫn đến làm ngược không?

Phucem2007

Xe đạp
E vào hóng xem, còn mua hay k hay hô hào tự hào thì E k làm đc

xukute

Xe tăng
Chê là do đội VLV nó PR thô thiển, nó gây ngộ độc thông tin tới người đọc. Nó thẳng tay xoá commen trái chiều, bịt mồm dư luận. Ngoài ra đánh tráo khái niệm, lồng ghép sản phẩm tư nhân với lòng yêu nước, tự hào... những cái đó khiến nguời ta ko ghét lại thành ghét. Tôi nghĩ ko ai ghét sản phẩm cả, chỉ ghét cách người ta làm truyền thông và tâng bốc nó quá thể. Tôi phải ẩn tất cả các thông tin về vin trên fb vì quá đông VLV gây khó chịu

.Chum.

Xe tải
Cụ nhầm thì có.
Ko ai dìm hàng Vinfast cũng như Bphone TRƯỚC KHI họ quảng cáo sai và công bố giá bán trên mây.
Vi dụ Trường Hải và Asanzo, nếu ko thích cũng chả ai lên án cả.
Em không nói đến Bphone, và em cho là cụ đang bị cảm xúc chi phối mất rồi, vì cụ đã biết cụ thể, chi tiết mấy cái ô tô đấy thế nào đâu mà đã kết luận là nó công bố giá bán trên mây và nó quảng cáo sai?

vietwin

Xe máy
Buồn cho những đứa mở mồm ra là chê bai, dìm hàng dù chả biết cái sản phẩm nó ra làm sao. Toàn tiền thì ko có những lúc nào cũng muốn hít “lờ” thơm. Bảo sao đất nước mãi chậm phát triển.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cccm, lại một thớt Vinfast nữa.

Mấy ngày nay đọc các chủ đề về xe Vinfast trên mạng thấy phần lớn các comment đều là chê bai, dè bỉu, dìm hàng hãng xe ô tô mới của Việt Nam. Một số acc comment ngược dòng đám đông, tỏ ý khen lập tức được ăn ngay bún mắng cháo chửi từ seeder, ăn lương vin, vin luận viên... cùng những lời lẽ không được hay ho cho lắm. Chuyện đó đúng sai em không care, đó là quyền được lên tiếng của người tiêu dùng.

NHƯNG: Thay vì chê bai, dè bỉu, dìm hàng nó, tại sao cư dân mạng không kích nó lên, không khuyến khích, ủng hộ nó dù chỉ bằng những comment trên diễn đàn, vì thêm một nhà cung cấp thì điều dĩ nhiên là tạo thêm sự cạnh tranh chiếc bánh thị phần, buộc đám Toy, Mazda... kia nó tởn mà buộc phải giảm giá, buộc phải chăm sóc khách hàng Việt Nam tốt hơn? Nhớ lại trước đây xe máy Tàu tuy lởm khởm nhưng góp phần quyết định để thằng Honda phải ra dòng Wave Alpha mười mấy triệu cho dân nhờ đấy.

Phải chăng cư dân mạng đang bị cảm xúc chi phối dẫn đến làm ngược không? Như vậy tự nhiên đám Toy, Mazda... bất chiến tự nhiên thành, chỉ việc kê cao gối ngủ mà chẳng cần lo lắng gì nữa?

Em trình độ, khả năng kiếm tiền có hạn, chỉ dám ước mơ nhỏ nhoi là sắm được con 4b gì cũng được, miễn sao ngon bổ rẻ để che mưa che nắng. Cứ mãi thế này thì đến bao giờ ước mơ của em mới trở thành sự thực đây?
CDM là viết tắt của gì vậy cụ?

duykhanhkthn

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cho những đứa mở mồm ra là chê bai, dìm hàng dù chả biết cái sản phẩm nó ra làm sao. Toàn tiền thì ko có những lúc nào cũng muốn hít “lờ” thơm. Bảo sao đất nước mãi chậm phát triển.
Cụ nói đúng, chỉ anh hùng bàn phím là tài, anh Vượng và anh Quảng cần đáng đc hoan nghênh và ủng hộ

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa ra vấn đề mà đã có câu trả lời ở nhiều thớt rồi. Muốn cho các hãng nước ngoài không làm giá xe, bán xe với giá cắt cổ và phải tôn trọng khách hàng thì một hãng xe nội địa phải làm gì ? Thay vì kêu gọi lòng tự tôn dân tộc thì phải chú trọng đến mức thu nhập bình quân theo đầu người ấy và chất lượng phải đưa lên hàng đầu. Đừng làm ăn theo kiểu " tiền trong dân còn nhiều lắm" thì hóng.
V cho em ẻm 4b em nhận ngay

Michael J

Xe điện
Xin lỗi cccm, lại một thớt Vinfast nữa.

Mấy ngày nay đọc các chủ đề về xe Vinfast trên mạng thấy phần lớn các comment đều là chê bai, dè bỉu, dìm hàng hãng xe ô tô mới của Việt Nam. Một số acc comment ngược dòng đám đông, tỏ ý khen lập tức được ăn ngay bún mắng cháo chửi từ seeder, ăn lương vin, vin luận viên... cùng những lời lẽ không được hay ho cho lắm. Chuyện đó đúng sai em không care, đó là quyền được lên tiếng của người tiêu dùng.

NHƯNG: Thay vì chê bai, dè bỉu, dìm hàng nó, tại sao cư dân mạng không kích nó lên, không khuyến khích, ủng hộ nó dù chỉ bằng những comment trên diễn đàn, vì thêm một nhà cung cấp thì điều dĩ nhiên là tạo thêm sự cạnh tranh chiếc bánh thị phần, buộc đám Toy, Mazda... kia nó tởn mà buộc phải giảm giá, buộc phải chăm sóc khách hàng Việt Nam tốt hơn? Nhớ lại trước đây xe máy Tàu tuy lởm khởm nhưng góp phần quyết định để thằng Honda phải ra dòng Wave Alpha mười mấy triệu cho dân nhờ đấy.

Phải chăng cư dân mạng đang bị cảm xúc chi phối dẫn đến làm ngược không? Như vậy tự nhiên đám Toy, Mazda... bất chiến tự nhiên thành, chỉ việc kê cao gối ngủ mà chẳng cần lo lắng gì nữa?

Em trình độ, khả năng kiếm tiền có hạn, chỉ dám ước mơ nhỏ nhoi là sắm được con 4b gì cũng được, miễn sao ngon bổ rẻ để che mưa che nắng. Cứ mãi thế này thì đến bao giờ ước mơ của em mới trở thành sự thực đây?
Lên mà hỏi a Vova nhà cụ.
Hay lại định biến cộng đồng mạng thành tội nhân cho a Vova đới.
Kiểu ko mua hàng Việt nghĩa là ko yêu nước??? Trong khi hàng V chất lượng thế nào? Có XỨNG với giá ko?

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đã nói là tự do ngôn luận thì sao phải suy nghĩ về việc ai đó nói gì. Em thì không mua, nhưng cũng không chê. Nhưng nếu em nói giá đó đắt, thì cũng đâu có quá đáng, phỏng?
Vả lại, cdm, không hoàn toàn vô lý khi họ dè bỉu, chê bai hay dìm hàng. Xe là một tác phẩm đậm chất kỹ thuật, mỹ thuật. Ngay cả trước khi nó ra mắt thì đã có rất nhiều sản phẩm để họ tham chiếu chứ không phải họ chưa từng gặp, chưa từng sử dụng, chưa từng nhận xét hay họ không biết gì.
Lẽ dĩ nhiên, sản xuất và bán là việc của nhà sản xuất, mua hay không là việc của người ta, và như hàng vạn các sản phẩm khác, luôn có khen và chê. Đỉnh cao như Lam, Fe, Pors, Lex, Merc, BMW...còn bị chê thì Vinfast không bị chê mới đáng lo.
Nhưng, tận dụng phản biện của thị trường để cải tiến sản phẩm tốt hơn mới là tuấn kiệt. Chê, nó cũng có mặt tích cực chứ không hoàn toàn xấu!
Cá nhân em thì cho rằng giá xe Vinfast quá đắt!
Em chỉ ao ước là lúc nghỉ ngơi, vào Of không luôn phải nhìn thấy Vin trên trang nhất.[-O<
V biếu em chiếc em nhận làm phước

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đến con chim của Nguyễn Hà Đông làm thế giới phát rồ lên nhưng ở chính tại Việt Nam thì bị ném đá đến chết. Cụ còn nhớ vụ đó không?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu ko mua hàng Việt nghĩa là ko yêu nước??? Trong khi hàng V chất lượng thế nào? Có XỨNG với giá ko?
Đấy, điển hình của “bị cảm xúc chi phối” đây =))

.Chum.

Xe tải
Đấy, điển hình của “bị cảm xúc chi phối” đây =))
Qua đây mới thấy là rất nhiều CDM dễ bị cảm xúc chi phối + tay nhanh hơn não cụ ạ.
CDM là viết tắt của gì vậy cụ?
Đọc mỗi cái tít rồi comment?

Michael J

Xe điện
Em không nói đến Bphone, và em cho là cụ đang bị cảm xúc chi phối mất rồi, vì cụ đã biết cụ thể, chi tiết mấy cái ô tô đấy thế nào đâu mà đã kết luận là nó công bố giá bán trên mây và nó quảng cáo sai?
Thế đã biết nó như thế nào đâu ngoài cái vỏ và vụ tụt cần số mà định giá cả gần 2 tỏi. Định giá dựa trên cái gì?

quangsot

Xe lăn
Vâng. Chắc là cụ có tiền, nhưng lờ gì thì nó cũng phải có cái giá tương xúng cho chất lượng. Trong khi cái lờ mà cụ muốn nói đã được cho là lờ vàng mà chưa ai kiểm chứng được cái lờ ấy cả.

Michael J

Xe điện
Vâng. Chắc là cụ có tiền, nhưng lờ gì thì nó cũng phải có cái giá tương xúng cho chất lượng. Trong khi cái lờ mà cụ muốn nói đã được cho là lờ vàng mà chưa ai kiểm chứng được cái lờ ấy cả.
Không biết cụ ấy dùng chung cái lờ 25.000$ chưa cụ nhể:)):)):))

.Chum.

Xe tải
Thế đã biết nó như thế nào đâu ngoài cái vỏ và vụ tụt cần số mà định giá cả gần 2 tỏi. Định giá dựa trên cái gì?
Chưa biết nó thế nào ngoài cái vỏ mà đã chửi um, thế chả phải bị cảm xúc chi phối quá thì là gì?

Michael J

Xe điện
Bán hàng còn công bố giá trước thuế.

Y như Bờ sờ lờ Phôn.

Cái giá cuối khách hàng trả có thuế ko? Mà đi công bố giá trước thuế=))=))=))

Michael J

Xe điện
Chưa biết nó thế nào ngoài cái vỏ mà đã chửi um, thế chả phải bị cảm xúc chi phối quá thì là gì?
Có thằng nào khen không? Biết mỗi cái vỏ đã khen thì là cái gì chi phối ??? Đồng tiền chi phối à

Có khen thì có chê. Khen được chê ko được à:)):)):))