[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

Demchinhhang.net

Xe container
cụ xuống Vân Đồn nhé.
À Em xin lỗi cụ em không nói rõ ạ. Em muốn nói đến đất thổ cư quanh HN chứ không phải dự án ạ. Ngay khu em bây giờ giá giật nhau từng ngày nếu mảnh đẹp ạ. Mà lạ là càng mảnh to giá câng lên và giật nhau mua.

Hieumedia

Xe tải
À Em xin lỗi cụ em không nói rõ ạ. Em muốn nói đến đất thổ cư quanh HN chứ không phải dự án ạ. Ngay khu em bây giờ giá giật nhau từng ngày nếu mảnh đẹp ạ. Mà lạ là càng mảnh to giá câng lên và giật nhau mua.
Vị trí nào mà Hot vậy cụ? 🙂

hhnd

Xe tăng
Mọi người nói thị trường chung thôi chứ cục bộ một số nơi giá khó giảm vì ít người bán.
Mà cụ cũng nên cẩn thận kẻo dính bẫy bọn cò đẩy giá trước khi sập hầm đấy.
Tội gì không gửi tiền Ngân hàng ít nhất 1 năm nữa rồi mua. Nhiều khả năng sẽ có lợi hơn mua lúc này vì 1 năm nữa giá khó mà tăng 8% được

Demchinhhang.net

Xe container
Mọi người nói thị trường chung thôi chứ cục bộ một số nơi giá khó giảm vì ít người bán.
Tội gì không gửi tiền Ngân hàng ít nhất 1 năm nữa rồi mua. Nhiều khả năng sẽ có lợi hơn mua lúc này vì 1 năm nữa giá khó mà tăng 8% được
Khu em ở từ bé rồi cụ ạ. Toàn mấy mảnh 200-300m2 đến nhà chủ mua như đi xin mà không thèm tiếp. Vì toàn các cốp muốn mua xây BT. Còn các khu xung quanh vẫn túc tắc giao dịch vì vùng ek đamg bị giải tỏa làm đưingf dân túa ra mua đất thổ cư làm loạn giá luôn.

dangduong

Xe điện
Biết được ngày maii thế nào thì em đã giàu.

lenhaque

Xe tăng
Cũng chỉ là 1 nhận định chủ quan. Em cũng không tin vào khả năng sốt đất trong 1 năm tới nhưng nói là khó tăng 8%/năm có thể chưa đúng. Đất nền nhiều lúc nó như cơn điên, 1 tuần tăng giá 15% em cuzng mới thấy năm ngoái đây.

hhnd

Xe tăng
Cũng chỉ là 1 nhận định chủ quan. Em cũng không tin vào khả năng sốt đất trong 1 năm tới nhưng nói là khó tăng 8%/năm có thể chưa đúng. Đất nền nhiều lúc nó như cơn điên, 1 tuần tăng giá 15% em cuzng mới thấy năm ngoái đây.
lúc sốt có khi còn tăng cao hơn nhưng chỉ cục bộ ở một vài nơi và mấy chục năm mới có 1 lần cụ ah.

kimthanh_jsc

Xe tăng
sau 1 năm nữa nhiều khả năng cụ lại cười mãn nguyện vì quyết định đúng đắn
Thì vẫn còn mấy lo nữa chưa bán hết cụ a. Bds nó có thể ko giảm ngay nhưng giá cao nó đóng băng giao dịch trước khi giảm. E thấm đòn năm 2010-2012 rồi .

hhnd

Xe tăng
Thì vẫn còn mấy lo nữa chưa bán hết cụ a. Bds nó có thể ko giảm ngay nhưng giá cao nó đóng băng giao dịch trước khi giảm. E thấm đòn năm 2010-2012 rồi .
em là cụ thì em sẽ bán bằng mọi giá để thu về lượng tiền ít nhất 80% ở thời điểm này để gửi Ngân hàng hoặc mua ít Vàng

kimthanh_jsc

Xe tăng
V
em là cụ thì em sẽ bán bằng mọi giá để thu về lượng tiền ít nhất 80% ở thời điểm này để gửi Ngân hàng hoặc mua ít Vàng
vang, như e nói trên bds ko phải muốn bán là bán được ngay. Nó đóng băng ko có giao dich ấy. Ai phải trải qua mới hiểu

hhnd

Xe tăng
V

vang, như e nói trên bds ko phải muốn bán là bán được ngay. Nó đóng băng ko có giao dich ấy. Ai phải trải qua mới hiểu
cụ cứ bán giá thấp là bán được ngay chứ cứ đòi bán giá cao thì ai người ra dám mua.

haihoan67

Xe tải

em thấy các cò đang kêu lắm rồi.

Thang N.

Xe tăng
Năm nay dịch bệnh, riêng việc cách ly và chữa Covid 19 miễn phí đã khiến bội chi Ngân sách 1 khoản khổng lồ, chính phủ vẫn đặt kế hoạch thu Ngân sách cao hơn hoặc bằng năm trước, mà sản xuất và dịch vụ đình trệ, thất nghiệp gia tăng làm sao thu, nền kinh tế chủ yếu từ kd BDS là lãi nhiều, dân đã đổ xô vào BDS trong tgian dài. E thấy đây là cơ hội ngàn năm để cp bật công cụ thuế nhà, đất lên cao đảm bảo thu NS, đặc biệt với những người sở hữu từ 2 BDS trở lên. Thuế này chỉ áp với người sở hữu nên đừng hy vọng cộng vào giá bán do nó làm giảm tính hấp dẫn của BDS.
Chưa thể bật được công cụ này cụ nhé. Về nguyên tắc đất đai thuộc sở hữu toàn dân. Nếu áp dụng công cụ này thì phải cho toàn dân sở hữu đất đai trước. Còn nếu chỉ áp dụng cho nhà ở thì chỉ được một phần nhỏ chả thấm vào đâu vì người ta thích mua và giữ đất hơn là nhà ở dạng như chung cư. Quan trọng nữa là nếu áp dụng công cụ này, dân thường chả thiệt mấy đâu. Mấy ông bị thiệt lại là người quyết định nó. Chả ai dại đi tự bóp mình.

Grand 2016

Xe tăng
Toang đâu em chưa biết, em xuống Dương Nội thấy biệt thự An Vượng toàn 10-20 tỷ/căn mà bán khá tốt, chung cư Anland lake view bán cũng đang tốt. Có lẽ do hiệu ứng Aonmall chăng.

Nguyenlan90

Xe đạp
Việt nam muốn ổn định kinh tế, tiền đầu tư vào phát triển kinh tế thay vì vào bđs như hiện nay và giữ giá đất ko tăng ảo, thì nên học 1 số nước, đánh thuế bđs từ bđs thứ 2 cao hơn, đối với bđs thứ 2 cấm giao dịch trong một thời gian nhất định. Ngoài ra còn 1 số điều nữa, cái này em đọc trên web mà ko nhớ của nước nào. thấy rất nên học tập.
vì giá quá ảo mà thu nhập thì ko theo kịp để em mua đc căn nhà :), như anh v jn xây tít bên trau quy mà giá chát khủng khiếp, cò thì đua nhau đẩy giá.

khủng hoảng dịch, chứng khoán toi, lãi suất NH thấp, dân lại đua nhau rút tiền ra ko gửi ngân hàng nữa mà đi đầu tư đất. khéo giá đất lại tăng cơ :(

Justforfuntoo

Xe container
khủng hoảng dịch, chứng khoán toi, lãi suất NH thấp, dân lại đua nhau rút tiền ra ko gửi ngân hàng nữa mà đi đầu tư đất. khéo giá đất lại tăng cơ :(
Chứng khoán lỗ sấp mặt phải rút tiết kiệm, bán bds để trả nợ
Thất nghiệp la liệt phải rút tiết kiệm ra ăn cho khỏi chết đói
Mua bds để cạp đất mà ăn à :))