Có nhà phố không ở đi ở chung cư @.@

zavaca

Xì hơi lốp
Cụ kiên nhẫn thật, em thật sự ngưỡng mộ cụ đới. Em từ khi cưới gấu ở chung cư mãi quen rồi, em ở tận tầng 14 cơ, gió lồng lộng, mát mẻ thoáng đãng, có đổi nữa em chọn chung cư cao cấp không hạ sơn vì quen ở trên chuồng cu rồi.
Em ở tầng 25 đây cụ, đầy nắng, gió , mát mẻ chả cần quạt. Vote cho căn hộ cao cấp như em ka ka

cukin999

Xe máy
nói chung cụ phải hài hòa sở thích của từng cá nhân và thuạn tiện cho con cái là trên hết

Linh thối

Xe đạp
Cụ kiên nhẫn thật, em thật sự ngưỡng mộ cụ đới. Em từ khi cưới gấu ở chung cư mãi quen rồi, em ở tận tầng 14 cơ, gió lồng lộng, mát mẻ thoáng đãng, có đổi nữa em chọn chung cư cao cấp không hạ sơn vì quen ở trên chuồng cu rồi.
Không biết em vodka cụ ở những đâu, nhưng em vừa vodka cái còm này thì nhận thông báo, " sao bác chú ý tới bác Chervolet nhiều thế, phải cho người khác điểm 10 nữa chứ " . Rồi ko cho em mời rụ

Chết cười cái nhắc nhở, duyên gúm :))

VeryGood

Xe điện
Sáng nay cháu họp dự án, đầu giờ chiều cháu sẽ có thông tin chính thức cho cụ ạ. Cụ có thể liên lạc trực tiếp với cháu qua số cầm chân 0949109900 ạ
Sáng em cũng qua chỗ Deawoo, ngồi cả buổi sáng vẫn chửa biết ông HBI là ông nào

Mẹ em Nhím

Xe hơi
Em thì có nhà hay chung cư cũng được sất. Cơ mà chẳng có gì

VeryGood

Xe điện
Bên Deawoo sáng nay là của bên STDA cụ ạ. sáng nay cháu cũng qua đấy một lúc. Bên cháu có 8 căn đẹp, Giá thì đảm bảo với cụ là không đâu đọ được. Mấy căn của nhà cháu ở toà 34T cụ nhé
cụ pm cho em đi

DriveBravo

Xe buýt
Em cũng chưa hiểu nhiều cụ ở CC cao cấp mà lại có tư tưởng hát Karaoke với lại chuyện băm chặt ở nhà.
Chả cần hàng xóm nhưng việc gia đình mình phải chịu tiếng ồn của cụ đã là không nên làm rồi, hơn nữa ko lẽ cụ hát 1 mình.
Giờ cả nhóm hay gia đình đi hát thì cũng tầm 2-3tr là được 1 trận ra trò, làm sao phải có suy nghĩ hát ở nhà nhỉ (trừ khi cụ đầu tư phòng riêng, mà như thế thì chẳng ảnh hưởng đến ai)
Chuyện băm chặt hay những chuyện khác thì có dịch vụ rồi, cũng ko ai thịt lợn, thịt chó, thịt gà tại nhà cả đâu. Mình sống thì cũng nên bỏ chi phí ra hưởng dịch vụ để giành thời gian đó chơi với con cái, chăm sóc cây cối, nghe nhạc, đọc báo, quan tâm đến mọi người đó mới là sử dụng thời gian có ích.
Còn nếu vẫn thích giết mổ, băm chặt thì rủ nhau đi loanh quanh mấy khu vui chơi bên ngoại thành các cụ tha hồ mà giết mổ, băm chặt.

Liên còi

Xe máy
em đang bán Hòa Bình Green city - 505 Minh Khai, phòng ốc rất ok, cụ cứ hò hét thoải mái mà k cần ngần ngại đâu, mỗi tội đường minh khai hơi bé, hy vọng sẽ được nới rộng thêm :P

lee-anh

Xe hơi
Bà cả nhà cụ nói phần nào đúng vì đi lại chăm lo con cái mất nhiều thời gian. Cụ có đk thi mua cái cc nho nhỏ 2 phòng ngủ, nhà cho thuê. Còn không thi khắc phục vấn đề đi lại thôi.

yellowstone

Xì hơi lốp
Mình chưa có điều kiện chuyển sang chung cư cao cấp đang ở chung cư thường thường bậc trung nhưng cuối tuần tầm 1 giờ trưa đang thiu thiu ngủ hàng xóm băm thịt tưng bừng đã thế còn băm lâu :( Nhưng lúc ấy chỉ muốn xách dao đi xin tí tiết. Ở nơi nào được thoải mái tận hưởng cuộc sống không bị ảnh hưởng nhiều bởi hàng xóm xung quanh là sướng nhất.

Em cũng chưa hiểu nhiều cụ ở CC cao cấp mà lại có tư tưởng hát Karaoke với lại chuyện băm chặt ở nhà.
Chả cần hàng xóm nhưng việc gia đình mình phải chịu tiếng ồn của cụ đã là không nên làm rồi, hơn nữa ko lẽ cụ hát 1 mình.
Giờ cả nhóm hay gia đình đi hát thì cũng tầm 2-3tr là được 1 trận ra trò, làm sao phải có suy nghĩ hát ở nhà nhỉ (trừ khi cụ đầu tư phòng riêng, mà như thế thì chẳng ảnh hưởng đến ai)
Chuyện băm chặt hay những chuyện khác thì có dịch vụ rồi, cũng ko ai thịt lợn, thịt chó, thịt gà tại nhà cả đâu. Mình sống thì cũng nên bỏ chi phí ra hưởng dịch vụ để giành thời gian đó chơi với con cái, chăm sóc cây cối, nghe nhạc, đọc báo, quan tâm đến mọi người đó mới là sử dụng thời gian có ích.
Còn nếu vẫn thích giết mổ, băm chặt thì rủ nhau đi loanh quanh mấy khu vui chơi bên ngoại thành các cụ tha hồ mà giết mổ, băm chặt.

coolpix8700

Xe ngựa
DriveBravo nói:
Em cũng chưa hiểu nhiều cụ ở CC cao cấp mà lại có tư tưởng hát Karaoke với lại chuyện băm chặt ở nhà..
Mình chưa có điều kiện chuyển sang chung cư cao cấp đang ở chung cư thường thường bậc trung nhưng cuối tuần tầm 1 giờ trưa đang thiu thiu ngủ hàng xóm băm thịt tưng bừng đã thế còn băm lâu :( Nhưng lúc ấy chỉ muốn xách dao đi xin tí tiết. Ở nơi nào được thoải mái tận hưởng cuộc sống không bị ảnh hưởng nhiều bởi hàng xóm xung quanh là sướng nhất.
Bọn mũi lõ - mắt xanh ngoài siêu thị thì chúng thiếu cái gì, lại toàn hàng nổi tiếng. Nhưng đồ bếp cho tự chế biến cũng bán rất đắt hàng, xét kỹ ra thì mua nguyên liệu ở siêu thị về kỳ cạch, mất công chẳng ngon bằng lại đắt hơn rất nhiều, nhưng chúng vẫn thích "tự chế". Những việc đó là thú vui, là nhu cầu chẳng khác đi siêu thị, đi công viên,...!
Nhiều người (các đôi vợ chồng trẻ) chạy ra CC trốn tránh sự kìm tỏa của các phụ Huynh, tìm tự do, độc lập. Nhưng tránh vỏ dưa, vớ phải vỏ dừa, độc lập cái này lại mất cái tư do kia!
Khẩu hiệu "Không có gì quý hơn độc lập tự do" còn phải phấn đấu lâu dài lắm và không phải ai ai cũng biết thế nào mới thật là tự do!

Chỉnh sửa cuối:

mdquyen

Xe tải
thì dọn vào time học vinhschool cho gần nhà là chắc chắn rồi.
Em thích thiết kế căn hộ ở Park Hill, toàn bộ các phòng trong căn hộ đều có khe sáng/mặt thoáng để đón gió và ánh sáng tự nhiên, xen kẽ giữa hệ thực vật bao quanh và điểm nhấn xanh là những khu vườn hoa lá bốn mùa. Căn hộ toàn sử dụng những trang thiết bị thương hiệu cao cấp, hiện đại, đúng đẳng cấp.

motobuoc

Xì hơi lốp
Em thích thiết kế căn hộ ở Park Hill, toàn bộ các phòng trong căn hộ đều có khe sáng/mặt thoáng để đón gió và ánh sáng tự nhiên, xen kẽ giữa hệ thực vật bao quanh và điểm nhấn xanh là những khu vườn hoa lá bốn mùa. Căn hộ toàn sử dụng những trang thiết bị thương hiệu cao cấp, hiện đại, đúng đẳng cấp.
nhìn cái cảnh là ngất ngây, em cũng đang tia đây cụ, ước giề trúng vài tờ đặc biệt

ichabi

Xe hơi
Chưa tính trong thời gian f1 ở nhà học thi mà bên nó cứ thét gào như đúng rồi. Chả biết phải làm sao.

yellowstone

Xì hơi lốp
Ở chung được với ông bà là sướng nhất có người trông con cho đi làm, ở riêng phải thuê người trông con rồi phải nịnh người GV để giữ họ ở lâu dài. Các mợ thời giờ ít chịu làm dâu nên chung cư lên đời. Nhà em cũng ở riêng vì ông bà chiều cháu quá sợ nó hư, ông bà không cho con đánh cháu, mắng cháu thì làm sao em dạy con.

Bọn mũi lõ - mắt xanh ngoài siêu thị thì chúng thiếu cái gì, lại toàn hàng nổi tiếng. Nhưng đồ bếp cho tự chế biến cũng bán rất đắt hàng, xét kỹ ra thì mua nguyên liệu ở siêu thị về kỳ cạch, mất công chẳng ngon bằng lại đắt hơn rất nhiều, nhưng chúng vẫn thích "tự chế". Những việc đó là thú vui, là nhu cầu chẳng khác đi siêu thị, đi công viên,...!
Nhiều người (các đôi vợ chồng trẻ) chạy ra CC trốn tránh sự kìm tỏa của các phụ Huynh, tìm tự do, độc lập. Nhưng tránh vỏ dưa, vớ phải vỏ dừa, độc lập cái này lại mất cái tư do kia!
Khẩu hiệu "Không có gì quý hơn độc lập tự do" còn phải phấn đấu lâu dài lắm và không phải ai ai cũng biết thế nào mới thật là tự do!

coolpix8700

Xe ngựa
Được cái này thi mất cái kia đúng không bác. Vừa muốn tự do lại vừa muốn có phụ huynh trông con thay ô sin thì chắc chẳng tương thích!
Vừa phu huynh sống cùng 1 tâng cho thân mật, vừa các quy định của CC chắc sẽ rèn luyện cho cả gia đình tiến bộ rât nhanh, tụi trẻ con sau này se học được ý thức chấp hành nội quy,kỷ luật, pháp luật rất cao!
(Nếu chọn thi em vẫn phải thuê ô sin, phụ huynh chi trông để ô síň làm đúng thôi. Mà như vậy thì cũng chẳng có sự khác nhau giữa CC và mặt đất)

Chỉnh sửa cuối:

camry1308

Xe máy
Ở chung cư cũng ổ ma không cụ thuê xe ôm họ đưa đón cho đỡ mệt

kidding05

Xe hơi
Ở chung được với ông bà là sướng nhất có người trông con cho đi làm, ở riêng phải thuê người trông con rồi phải nịnh người GV để giữ họ ở lâu dài. Các mợ thời giờ ít chịu làm dâu nên chung cư lên đời. Nhà em cũng ở riêng vì ông bà chiều cháu quá sợ nó hư, ông bà không cho con đánh cháu, mắng cháu thì làm sao em dạy con.
Nói chung, ở căn hộ hay chung cư cao cấp tí, có từ 3 PN trở lên thì thoải mái có chỗ cho ông bà trú ngụ cùng thì còn gì tuyệt bằng. Hiện giờ xu hướng con cái muốn ở cùng bô mẹ lắm, nhất là khoản có người trông con hộ cho

Trịnh San

Đi bộ
Anh có quan tâm tới chung cư Linh Đàm không ạ? Chung cư HH Linh Đàm được thiết kế theo mô hình kiểu mẫu Singapore, tích hợp trường học, bệnh viện, trung tâm thương mại, spa. Em thấy nó khá phù hợp nếu anh có con nhỏ ạ, đi học rất gần, lại tiện lợi nữa ạ.
Em Khánh: 01665 495 492 hoặc 0941 527 472