Có nhà phố không ở đi ở chung cư @.@

Sunlights

Xe tăng
Hai thằng F1 nhà em 2 năm nữa sẽ vào lớp 1 nên bà cả đòi chuyển sang mua nhà chung cư ở cho tiện việc đưa đón, học hành của tụi nhỏ. Hiện tại, 2 đứa mới học mầm non thôi, bà cả vừa đi làm vừa đưa đón quá cực, ngày nào bả cũng phải tranh thủ làm việc để đón tụi nó. Em công nhận bà cả em cũng cực thiệt. Nhưng đang ở nhà phố ngon lành kêu em chuyển về chung cư ờ em thấy ngột ngạt, không thoải mái các cụ ạ. Ở nhà phố nhà ồn ào xíu không không, ở chung cư phải giữ kẽ vì sợ làm phiền nhà bên cạnh. Hai vợ chồng em cả tháng nay cứ tranh cãi nhà phố hay nhà chung cư, em cũng oải quá. Hay em xuôi theo ý bà cả các cụ nhỉ?
Em giống hệt cụ. Nhưng việc này do em quyết và thấy đây là quyết định đúng nhất của đời mình.
Sau khi lên CC quen đc một số hàng xóm còn bỏ biệt thự lên chung cư cơ. Cụ cứ mạnh dạn lên. ;)

coolpix8700

Xe ngựa
Sau khi lên CC quen đc một số hàng xóm còn bỏ biệt thự lên chung cư cơ...
Chắc CC của bác ở Lý thường Kiệt, còn mấy cái biệt thự kia là Hương canh, hay Xuân Mai?
Nếu ở Lý Thường Kiệt (HK) bây giờ thì cả năm chưa thấy được 1 lần tắc đường, xuống ngay cạnh là chợ, đi mấy bước là các trường Trần Phú hay Việt Đức, cấp II có Trưng Vương, Ngô Sỹ Liên,... còn bệnh viện bao bọc xung quanh, kể cả khi các cụ có tiêu chuẩn Việt Xô... Bỏ mấy cái biệt thự xa lắc xa lư mò lên CC như vậy cũng quá xứng đáng. Mấy cái CC này chưa bao giờ em nhận được 1 tin nhắn rao bán nào!
Không ở CC và cũng hơi tiếc là con bé đầu đỗ Chu Văn An nhưng em lại chọn Việt Đức để nó đi bộ đến lớp được!
Nếu biệt thự trong nội thành Hà Nội thì các bác đừng kể chuyện "dân trí" với thu nhập thấp để mang CC ra so sánh và cũng đừng phải lo lắng cho con cháu của họ không cơ cơ hội phát triển. Nhất là những biệt thự không phải loại ăn theo các khu chung cư mà chỉ là loại được dựng trên đất "kẻ ô"...!

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
tớ chúa ghét ở chung cư, có nhà phố thì cố mà ở, chung cư ở dâu chứ ở HN này thì chán bỏ xừ...
Tình hình của em thì trước 25 tuổi em ở mặt phố Lương Văn Can rồi chuyển về mặt hồ Hoàng Cầu ở thêm 10 năm mới lên chung cư THNC. Và từ đó tới giờ em không nghĩ chuyện xuống đất nữa, kể cả ở biệt thự ngay dưới chân chung cư em cũng ko xuống ạ. Em chỉ khoái penhouse, ở trên cao nhiều thứ nó khác lắm lắm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
..., kể cả ở biệt thự ngay dưới chân chung cư em cũng ko xuống ạ...
Biệt thự dưới chân CC cũng sẽ chịu chung mật độ dân số với CC khi ra và vào!
Nếu chấp nhận biệt thự dưới chân CC, em chọn ngay chỗ trước cửa cty, đường sẽ mở rộng ra TC (cũng sẽ mở rộng ra 51-57m)..., không mất hơn 3 chục mét nhà tầng 1 cho cái ô tô. Mà ông tô để ở cty vẫn trong nhà, có bảo vệ trông!
Còn khi đi xem mấy cái biệt thự bên Vĩnh Hưng thì những người đang ở đấy khuyên không nên mua mấy cái biệt thự giáp CC. Lý do không tiện nói ra ở đây!

Chỉnh sửa cuối:

Quản Tượng

Xe tăng
E thì nghĩ cứ nhà phố cụ ạ , CC ở VN mình 10-15 năm kể từ khi đưa vào hoạt động thì ok , cơ mà 20 năm sau thì sao , nó chưa được quy củ và tạo sự tin tưởng lâu dài . Còn nếu vc cụ vẫn để nhà phố cho thuê , còn mua thêm CC ở thì quá ngon rồi . Miễn bàn cụ ạ .

Meochuot15

Xì hơi lốp
Các sếp công ty em toàn chuyển từ nhà phố sang chung cư cao cấp.
CC cao cấp giờ cũng quá đẳng cấp mà, mua 1 căn hộ có khi hơn 5 tỏi là bình thường nên có tiền mua tiện ích cho mình thì mấy sếp không ngại rồi

soat

Xe hơi
Website
kientrucvui.com
Chắc CC của bác ở Lý thường Kiệt, còn mấy cái biệt thự kia là Hương canh, hay Xuân Mai?
Nếu ở Lý Thường Kiệt (HK) bây giờ thì cả năm chưa thấy được 1 lần tắc đường, xuống ngay cạnh là chợ, đi mấy bước là các trường Trần Phú hay Việt Đức, cấp II có Trưng Vương, Ngô Sỹ Liên,... còn bệnh viện bao bọc xung quanh, kể cả khi các cụ có tiêu chuẩn Việt Xô... Bỏ mấy cái biệt thự xa lắc xa lư mò lên CC như vậy cũng quá xứng đáng. Mấy cái CC này chưa bao giờ em nhận được 1 tin nhắn rao bán nào!
Không ở CC và cũng hơi tiếc là con bé đầu đỗ Chu Văn An nhưng em lại chọn Việt Đức để nó đi bộ đến lớp được!
Nếu biệt thự trong nội thành Hà Nội thì các bác đừng kể chuyện "dân trí" với thu nhập thấp để mang CC ra so sánh và cũng đừng phải lo lắng cho con cháu của họ không cơ cơ hội phát triển. Nhất là những biệt thự không phải loại ăn theo các khu chung cư mà chỉ là loại được dựng trên đất "kẻ ô"...!
Đồng quan điểm với cụ :)

manhhung

Xe đạp
Bác nói chung cư ở nước nào (hay Lào)?
Riêng tư, ở chung cư như ở Đức định làm Party (cuối tuần) thì phải đăng ký, đến giờ thì phải tắt hết (không được làm ảnh hưởng đến xung quanh). Còn nhà riêng dưới đất không phải ai ai cũng có, ngay cả nhà riêng ở giữa đồng!
Sở hữu 1 căn nhà thì nhiều thứ phải trả lắm, đâu phải ai ai cũng kham được. Đi thuê nhà chung cư là đại đa số, có nhà chung cư là số đông, có nhà đưới đất chỉ là số ít, nhà dưới đất là biệt thự càng ít nữa,... không tìn bác cứ tìm hiểu tiếp....!!!
Riêng tư ở đây có nghĩa là 1 gia đình nhỏ như 2 vợ chồng mới cưới chẳng hạn. Ở Việt Nam ta thường 3 đời ở với nhau nên khá là bất tiện. Ở cc là hay nhất rồi, liền kề thì vừa rộng vừa phí.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Tình hình của em thì trước 25 tuổi em ở mặt phố Lương Văn Can rồi chuyển về mặt hồ Hoàng Cầu ở thêm 10 năm mới lên chung cư THNC. Và từ đó tới giờ em không nghĩ chuyện xuống đất nữa, kể cả ở biệt thự ngay dưới chân chung cư em cũng ko xuống ạ. Em chỉ khoái penhouse, ở trên cao nhiều thứ nó khác lắm lắm luôn.
Nhà em cũng mặt đường và mặt hồ HC đây, em đang phải thuyết phục bạn cùng nhà vào Times ở mà chưa đồng ý vì ở chỗ này đang ko có gì để chê

Cụ Vượng nghe cụ nói thế này chắc mừng rơi nước mắt, Park Hill có căn hộ từ 1 đến 4 phòng ngủ, cụ định ngắm căn hộ nào cho em đu theo với!
Cụ Vượng nghe cụ nói thế này chắc mừng rơi nước mắt, Park Hill có căn hộ từ 1 đến 4 phòng ngủ, cụ định ngắm căn hộ nào cho em đu theo với!
Em chốt 1 căn view quảng trường ở Park3 lúc mở bán đợt đầu của dự án này rồi ợ, giờ cụ mua P7, P8 đi, có căn siêu đẹp giá 6.6 tỷ :D

coolpix8700

Xe ngựa
Đồng quan điểm với cụ :)
Thực ra "nhà trên phố" cũng có rất nhiều dạng, vào các ngóc ngách, nhà chằng chịt gác xép,... thì lên chung cư là đổi đời!
Còn tại sao người ta vẫn bám phố cổ?
Chỉ khi nào phải chăm người ốm ở bệnh viện, hàng ngày đưa đón trẻ con đi học,... mới hiểu. Sang bên kia bờ Hồ thì đông đúc chứ còn bên này cả năm không hề biết cảm giác tắc đường. Từ rất lâu rồi em không còn khái niệm đi xa (trong nước) mua quà, vì bước sang bên kia đường là các thứ đặc sản, của ngon vật lạ từ mọi nơi. Muốn có quà chỉ cần đặt họ theo đúng vùng vừa đi về. Đồ chọn lọc mà lại chẳng hề đắt hơn so với mình lách cách mang từ đấy và cũng chẳng sợ lớ ngớ ra chợ lạ bị lừa.
Nhà thì dắt xe xuống khỏi bậc thềm là đường phố, ô tô gửi cách nhà mấy bước, để trong nhà chứ chẳng phải phơi mưa nắng...!

Chỉnh sửa cuối:

namphongmh

Xe hơi
Nhà phố thì cũng ngột ngạt không yên tĩnh và tốt như chung cư

CVinhPhuc

Xe máy
Cụ làm cái chung cư cao cấp về dát vàng cả nhà là có hứng ngay

yellowstone

Xì hơi lốp
Cụ cứ khéo đùa, em có đủ tiền để mua đứt bán đoạn một căn chung cư tầm 5 - 6 tỏi là đã mừng hết nhớn nào có giầu mà dát vàng khắp nhà như mợ Ngô Mỹ Uyên. Các cụ ở thủ đô đang sốt sình sịch lên với Park Hill Times City, cụ nào đã và nhắm nhe điểm danh cùng hội cùng thuyền nào.

Cụ làm cái chung cư cao cấp về dát vàng cả nhà là có hứng ngay

daovanthac

Xe đạp
Nhà em cũng cùng ý tưởng với cụ chủ

Quang Huy Tran

Xe hơi
e cũng nghĩ như các cụ trên, cụ cứ thử thuê chung cư ở 1 thời gian r hãy chốt

kidding05

Xe hơi
e cũng nghĩ như các cụ trên, cụ cứ thử thuê chung cư ở 1 thời gian r hãy chốt
nhưng tâm lý an cư lạc nghiệp, nhiều cụ cứ cho rằng mua nhà ở ổn định rồi mới tính đến chuyện làm ăn. Thời buổi bây giờ, có cái nhà ở phố là coi như thắng lợi !

yellowstone

Xì hơi lốp
Park 7 và Park 8 gần bể bơi trong nhà và ngoài trời, sân tập thể thao, vườn BBQ, tháp đồng hồ…. đới cụ đã thế còn view bốn phương tám hướng luôn, xịn thế nên cụ Vượng để đến chốt hạ mới tung ra bán.

Nhà em cũng mặt đường và mặt hồ HC đây, em đang phải thuyết phục bạn cùng nhà vào Times ở mà chưa đồng ý vì ở chỗ này đang ko có gì để chê

Em chốt 1 căn view quảng trường ở Park3 lúc mở bán đợt đầu của dự án này rồi ợ, giờ cụ mua P7, P8 đi, có căn siêu đẹp giá 6.6 tỷ :D

namphongmh

Xe hơi
ở chung cư tiện đủ thứ cụ a. nên ở chung cư thì tốt hơn nhà mặt phố