[Funland] Có người nhà nghiện rượu

Life with wings

Xe tải
Trói lão già đấy vào rồi tống vào trại cai nghiện. Phải cương quyết chứ cứ nhu nhược thì ko làm được gì đâu, cả đời ngồi khóc thôi. Giống nghiện rượu sống dai lắm.

Han Riverside

Xe buýt
Chấp nhận hi sinh cả bệnh tật và tiền bạc , bỏ ngay là được sao ? :((

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Người nhà em còn bắc loa chửi đổng từ 12h đêm đến 4h sáng, gọi CA vào bế đi mà họ không chịu.
Có vẻ như không có thuốc chữa cho ca này, toàn vào cảm thông thôi

thanhgamo

Xe container
Người nhà em còn bắc loa chửi đổng từ 12h đêm đến 4h sáng, gọi CA vào bế đi mà họ không chịu.
Mua thêm rượu cho nó uống.
Cho nó tiền để nó lúc nào cũng sẵn sàng mua rượu uống.
Nhanh đi nhanh yên chuyện.

thungkhe

Xe điện
Cái văn hoá đánh chén nó ăn vào máu dân Việt từ miền ngược tới miền xuôi. Mấy ông xuôi thì giờ khôn và sợ chết rồi, ngồi uống vài chén rồi cầm phong bì cắp mít về thôi. Còn mấy ông ngược vẫn nhiệt tình.

minhhai985

Xe lăn
Nghiện rượu thì nhà ko có cái gì lành lặn, hứng là đập.

Cún em

Xe buýt
10 năm e sống chung với cái khung cảnh khốn nạn này rồi
Những ai đang có người thân nghiện rượu thì sẽ thấy kinh khủng ntn, rất rất nhiều thứ ức chế, k thể từ nào nói hết ra được
Lúc bình thường thì ks, nhưng đã ngấm mấy chén dấm vào rồi đủ thứ chuyện trên đời, ra xã hội tiếp xúc đã đủ mệt rồi, về nhà lèo nhèo chuyện trên trời dưới biển, chửi hết người này đến người kia, cá biệt có những hôm khóc như 1 đứa trẻ con. Đi viện hơn chục lần rồi, đủ các loại bệnh, trong thời gian nằm viện vẫn cố gắng mua rượu để uống, quá ngán ngẩm
Gần tuần nay thằng cu e vừa dạy cho lên youtube nghe nhạc, rồi ngồi bú rượu hát theo nhạc đến tận 1h đêm.
Sáng mở mắt ra phải uống cốc rượu đầu tiên đã, xong sau đấy là uống rượu chay nguyên ngày, trăm tỉ chuyện, e có kể đến sáng mai chắc cũng k hết được
Thực sự giai đoạn này e đang ở trong giai đoạn khủng hoảng nhất, công việc bấp bênh, nợ nần, vợ con chưa có (Mà có bố như vậy cũng k dám lấy), nhiều lúc ức chế quá chỉ muốn 1 nhát dao tự kết liễu đời mình cho xong mẹ nó đi.
Xl các cụ nhưng e đang dồn máu quá
Em cũng đồng cảm và xin chia sẻ với cụ.

Nuhoangracroi

Xe tải
Xin chia sẻ vs cụ. E cũng sống trong hoàn cảnh ấy, xấu hổ, ê chề chán rồi đành chấp nhận. Nhưng thực sự là khủng khiếp

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Thời gian sẽ thay đổi thôi. Cách rượu nghiện an toàn là mua sẳn can 20 lít ngâm đinh lăng để sẳn đó uống bao nhiêu tùy thích. Dư thừa sẽ giảm cơn thèm.
Uống nhiều lần trong ngày sẽ giảm tác hại.
Cũng chỉ vì kg có tiền mua rượu nhiều người đã chết vì uống một lúc quá nhiều rượu.
Cứ ra đầu ngõ làm ly bi, ly chấm, uống 3 ngụm rồi về say lên say xuống vật vã khoảng 3 năm là tèo.
Em có biết và tiếp xúc gần em hiểu, chỉ có sẳn phuy rượu ngâm trong nhà, cảm giác dư thừa sẽ làm mấy ông nghiện uống ít đi, và ít say xỉn hơn hẳn.

Osoifam

Xe máy
Nhà em có ông chú ngày nào cũng vậy. 3 xu dấm vào là thoát y :(( là chú mà em còn thấy xấu hổ kinh ng. Đây là bố cụ, cụ lại sống cùng nên áp lực lắm. Chia sẻ vs cụ

quy la tien

Xe điện
Những ai đang có người thân nghiện rượu thì sẽ thấy kinh khủng ntn, rất rất nhiều thứ ức chế, k thể từ nào nói hết ra được
Lúc bình thường thì ks, nhưng đã ngấm mấy chén dấm vào rồi đủ thứ chuyện trên đời, ra xã hội tiếp xúc đã đủ mệt rồi, về nhà lèo nhèo chuyện trên trời dưới biển, chửi hết người này đến người kia, cá biệt có những hôm khóc như 1 đứa trẻ con. Đi viện hơn chục lần rồi, đủ các loại bệnh, trong thời gian nằm viện vẫn cố gắng mua rượu để uống, quá ngán ngẩm
Gần tuần nay thằng cu e vừa dạy cho lên youtube nghe nhạc, rồi ngồi bú rượu hát theo nhạc đến tận 1h đêm.
Sáng mở mắt ra phải uống cốc rượu đầu tiên đã, xong sau đấy là uống rượu chay nguyên ngày, trăm tỉ chuyện, e có kể đến sáng mai chắc cũng k hết được
Thực sự giai đoạn này e đang ở trong giai đoạn khủng hoảng nhất, công việc bấp bênh, nợ nần, vợ con chưa có (Mà có bố như vậy cũng k dám lấy), nhiều lúc ức chế quá chỉ muốn 1 nhát dao tự kết liễu đời mình cho xong mẹ nó đi.
Chia sẻ với cụ. 10 năm chung sống em tò mò chút thế năm nay cụ tầm 3 xịch? Lúc đó bố cụ mới 45,tìm hiểu vài nguyên nhân xem cái nào đã đưa ông vào bể rượu? Sự thật có thể phũ nhưng mình cũng phải biết. Thứ nữa là cần cưỡng chế đi bệnh viện thăm khám về tâm thần vì như này dễ dính loạn thần do rượu đấy cụ.
Dân gian thấy bảo có món ráy tai bỏ vô rượu người uống vô sẽ nôn và khiếp rượu không biết cụ nào thử và có kết quả không.

VCHDHN

Xe container
Cụ chủ đã từng thử ngồi chén chú chén anh với ông cụ chưa, cách này có thể giúp cụ hiểu hơn và dễ có phương pháp giúp ông cụ giảm rượu. Phố em có mấy ông nghiện món này, thỉnh thoảng lại ra hàng nước ực phát hết chén xong về, ngày phải chục cữ...nhưng về nhà không gây hấn vợ con gì.

Camontinhyeu

Xe điện
Bố khỉ! Đến cơ quan nào cũng tự hào khoe ngâm hàng trăm lít rượu, vin mọi cớ để uống, thằng nào uống nhiều hãnh diễn lắm. đến tầm 50 tuổi thì rượu đã là thành tố không thể thiếu trong máu, ko uống ko chịu được thành nát. Đến cơ quan nói bọn trẻ nó cũng éo thèm nghe, về nhà vợ con cũng chán đâm ra chán đời lại uống tiếp rồi chết. Ôi bi kịch của cuộc đời

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Bắc loa chửi cả xóm à cụ, TH như vậy CA họ cũng k muốn dây vào, e người nhà nhìn còn chán nữa là người ngoài
Chia sẻ với cụ. 10 năm chung sống em tò mò chút thế năm nay cụ tầm 3 xịch? Lúc đó bố cụ mới 45,tìm hiểu vài nguyên nhân xem cái nào đã đưa ông vào bể rượu? Sự thật có thể phũ nhưng mình cũng phải biết. Thứ nữa là cần cưỡng chế đi bệnh viện thăm khám về tâm thần vì như này dễ dính loạn thần do rượu đấy cụ.
Dân gian thấy bảo có món ráy tai bỏ vô rượu người uống vô sẽ nôn và khiếp rượu không biết cụ nào thử và có kết quả không.
E năm nay 27t cụ a, cưỡng chế đi khám tâm thần thì khả năng cao là không được (Lúc đấy tự ái nó lại lên cao), Món bỏ ráy tai thì e chưa nghe thấy ai nói bao giờ

Cụ chủ đã từng thử ngồi chén chú chén anh với ông cụ chưa, cách này có thể giúp cụ hiểu hơn và dễ có phương pháp giúp ông cụ giảm rượu. Phố em có mấy ông nghiện món này, thỉnh thoảng lại ra hàng nước ực phát hết chén xong về, ngày phải chục cữ...nhưng về nhà không gây hấn vợ con gì.
E ngồi nhiều lắm rồi, nhưng ngồi ức chế lắm, e k thể ngồi được, góp ý chưa được nửa câu thì bị chửi xa xả

Dở người

Xe điện
Mình khuyên thật là cụ mang theo cậu em trai và mẹ ra ngoài ở đi. Không là hỏng hết đấy.
Sống với người nghiện rượu là sự tra tấn kinh niên về mặt tinh thần. Và lâu dần, sự thù hận thay dần cho tình thương.
Xóm nhà em có thằng cu đâm bố đẻ tý chết. Vì thằng bố nghiện rượu, động tý là lèm bèm chửi, đánh vợ con, gây sự với làng xóm. Lâu quá thằng cu nó không chịu nổi, nó khùng lên và kết quả là đi tù mất 2 năm. Tội nghiệp thằng nhỏ, thằng bố uống ngập mặt chết cmn đi thì tốt.
Các cụ khuyên giải tỏa tâm sự với chữa trầm cảm gì gì chưa sống với người nghiện nên không hiểu được đâu. Người nghiện rượu thường là tinh thần yếu, dễ lệ thuộc vào men. Lệ thuộc vào men càng yếu thêm và có bắt đi cai bao lần, về lại uống như cũ. Chả còn tâm sự tâm hồn gì sất, chỉ lất ngất suốt ngày.
Gia đình nào có chồng, cha nghiện rượu thì bất hạnh kinh khủng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mạnh mẽ lên cụ. E có phần nào đồng cảm với cụ. Nhưng k phải bố e, và cũng chưa tới mức như cụ tả, nên dễ giải quyết hơn, nhưng cũng rất buồn cụ ạ

Daisynguyen78

Xe buýt
Em đồng cảm với cụ.
Em cũng đang sống với ng nghiện đây, lúc nào cũng nơm nớp lo sợ. Có lần em đang bầu bụng to mà còn phải lao ra ôm giữ lại vì gây chuyện với hàng xóm :((

Tiger Hunter

Xe container
Ko thể chữa cho ông già được đâu. Vấn đề là cụ phải tìm cách để giải thoát cho cs của mình. Giữ cho mình tâm trí cân bằng để sống chứ nếu cứ thế này có lúc nó bùng nổ thì cụ sẽ hỏng hết việc.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Nhiều cụ ko biết mà khuyên như đúng rồi :) Nghiện là nghiện, chẳng do sock sex gì hết, ko có khái niệm đủ, lúc nào cũng cần hơi rượu, chưa chắc đã uống được nhiều, vài giọt đã chửi cả làng rồi ấy.
Chỉ định: Khoa tâm thần và nghiện chất, Bv Bạch Mai trực chỉ.

limoux

Xe buýt
Lại nhớ cái bài hát trong phim Bao Công:
"..Rút đao chém nước nước càng chảy mạnh
Nâng chén tiêu sầu sầu càng đau ...."

Theo tôi nghĩ, người nghiện rượu chắc chắn trong tâm tư có gì đó uẩn khúc khó nói ....bị trầm cảm hoặc gì gì đó. Họ muốn nhờ chén rượu để tiêu sầu, nhưng càng nâng chén để tiêu sầu thì lại càng sầu thêm....Cụ thử tìm hiểu xem.