[Funland] Có người nhà nghiện rượu

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em mạn phép hỏi ông cụ nhà được bao nhiêu tuổi rồi . Chắc ông cụ về hưu có nhiều thời gian nên lai rai vài ly cho vui thôi, ai dè lâu ngày thành nghiện.

Em thấy đâu phải ai cũng về hưu là nghiện rượu hết đâu .Các cụ về hưu có thể trồng cây kiểng, hay chăm sóc vườn tược cũng hết cả ngày .
Mỗi người mỗi nghiệp mà cụ, có ông về hưu thì sinh ra cờ bạc thỉnh thoảng ghi con đề, có ông lại nghiện rượu, có cụ thì 70 rồi lại vẫn cặp bồ gái gú... :P :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Trong này thớt chắc cũng nhiều Cụ hay uống bia rượu vì nhiều lý do, các Cụ hãy thử 1 tháng không uống giọt nào xem có thực hiện được không nhé, nhớ là 1 giọt cũng không dù bất cứ lý do nào, khó đấy, hãy thử xem các Cụ.
Em từ tết rồi cả mấy tháng covid ko giọt nào đây cụ, cũng giống như thịt lợn cả tháng nay em ko miếng nào vẫn chả sao.

Rx365

Xe buýt
Em trai ông hàng xóm gần nhà em vừa mới chết do đột quỵ. Đúng tuổi 53.
Trước đấy cũng uống nhiều rượu ngày nào cũng ngây ngất, thèm rượu

Marie Lee

Xe buýt
Bố e mới 55 thôi cụ, nhưng có biểu hiện được 10 năm rồi, chính vì thế mà bố e có nguyện vọng, cơ quan cũng cho về sớm, vườn tược ao cá nhà e có, nhưng ông vẫn đam mê rượu hơn
Hồi xưa gần nhà em có 1 ông nghiện rượu, hồi em còn bé ông ấy chắc cũng chưa đến 40 mà đã suốt ngày say khướt toàn bị vợ túm cổ lôi về, tẩn cho bao nhiêu trận mà không chừa. Cái này em nghĩ cần đi cai như cai ma tuý ấy, ở nước ngoài thì có nhiều trung tâm cai rượu, nhưng ở Vn mình thì e ko biết. Lúc tỉnh ông nhà cụ có hiểu chuyện ko? Cụ thử tìm hiểu xem có chỗ nào họ nhận cai rượu ko rồi lúc ông cụ tỉnh táo thuyết phục đưa vào đó. Mà kể cả lúc say mềm ra cụ cưỡng bức đưa vào đó. Điều trị đỡ rồi mấy bố con nói chuyện với nhau cũng chưa muộn. Chứ đợi đến lúc rượu phá nát ông đi rồi thì mọi hối hận tính toán cũng đều đã muộn rồi.

Sóng xa

Xe tải
Y hệt nhà em
1, Phải có 1 người luôn kèm cặp
2, Phải có việc làm hàng ngày cho bận chân tay đầu óc
3. Phải lấy thuốc cai rượu
Nhưng Quan trọng nhất là người đó phải muốn bỏ rượu không thì chịu.

nguyentoan.uct

Xe điện
Y hệt nhà em
1, Phải có 1 người luôn kèm cặp
2, Phải có việc làm hàng ngày cho bận chân tay đầu óc
3. Phải lấy thuốc cai rượu
Nhưng Quan trọng nhất là người đó phải muốn bỏ rượu không thì chịu.
Có thuốc gì ko cụ