[Funland] Có nên tập gym

AKAN_N

Xe buýt
Em ko thích tập gym vì nhìn kiểu bắp chân, tay, ngực to tướng nhìn kinh bỏ mịa. Em tập xà, chống đẩy, lết hợp boxing & karate nữa nên lúc nào cũng cảm thấy khỏe mạnh, Nhìn em 40 rồi mà nhiều người tưởng em 30 :D ( đấy là người ngoài nói thế chứ em ko chém gió nhé)

Linh Danh Thue

Xe tải
Nên tập, vừa đẹp người lại khỏe mạnh =)) lại còn bổ mắt nữa

hiepnongdan1988

Xe buýt
Nếu đốt mỡ lại tiêt kiệm thơi gian thì theo mình chơi Hiit cardio tabata đi thím.. Tớ 33t, nặng 120 kí, đã giảm 40 kí trong 1 năm nhờ tập Hiit ngày 20p...Ah còn để nói về Gym, thì nếu build cơ thì gym là lựa chọn số 1 đấy... Chả ai tập bât kì môn thề thao nào mà có thể xây dựng tât cả các nhóm cơ phát triển được hết cỡ như Gym đâu.. Tuy nhiên về sức mạnh hay sức bền thì nó ko phải là nhất .... Về vấn đề đốt mỡ thì các bài tập compound trong Gym có tác dụng rất tốt, nhưng nên tập theo kiểu Hiit , mức tạ nhỏ, nhưng đẩy số rep nhiều hơn và có sự tăng tiến theo các mức thơi gian, thơi gian nghỉ giữa các rep ngắn hơn.. 1 buôi tập đốt mỡ như thê cỡ tầm 40p, tập 3b nghỉ 1b.. Còn các bài tâp insolation thì tập trung phát triển nhóm cơ nên hiệu quả đốt mỡ sẽ thâp hơn xíu :D... Ngoài ra nếu ko có chế độ ăn theo kèm tập thì muốn to cũng khoai lắm các Cụ ạ, chứ ko phải muốn to mà mỗi tập là sẽ to đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

250cc

Xe tăng
Nói chung cứ tập thể thao, thể lực lên thì khoản đưa đẩy cũng khỏe và lâu hơn cụ nhé.
Em không tập gym nhưng tập kick box, tuần 3 buổi, mỗi buổi chỉ gần tiếng, 2/3 anh em thay nhau lên đấm đá với PT vài hiệp là mệt lử.
Sau không tập được nữa thì mỗi tuần chỉ đi đá bóng được 1 buổi, cũng yếu hơn tý.

xukthal

Xe lăn

mabu44

Xe điện
Có tập, có hơn. Ko tập thì không xác định là không thể khỏe đc.
Đá bóng rất tốt nhưng yêu cầu phải có đội đầy đủ để đá thường xuyên mỗi tuần, tenis hay cầu lông.. cũng cần có đối để duy trì. Mỗi gym là chủ động solo vẫn rèn luyện đc Cụ à. Mà Gym có phải là sẽ cơ bắp đâu, cụ cần gì thì tập đó, sức bền, sức dai, cơ, hơi thở... đủ cả mà.

alceste

Xe điện
Em nghĩ 1 buổi tập tốn hết của chúng ta tầm hơn 3 tiếng ạ:
- 30 phút đến trung tâm
- 30 phút đi về nhà
- 60 phút tập
- 30 phút nghỉ ngơi trước xông hơi
- 10 phút xông hơi
- 20 phút sấy tóc mặc quần áo

Nếu vậy cũng tốn mất nhiều thời gian cụ nhỉ ....
Cụ tìm phòng tập gần chỗ làm hoặc nhà là ko mất 1h rồi, ko cần ngày nào cũng xông hơi và ko cần nghỉ ngơi trước khi xông hơi tận 30' đâu.
Mà cụ nam giới cần gì sấy tóc với mặc quần áo những 30' hả cụ?
Tóm lại em thấy, đi mất khoảng 10' (Cả gửi xe), tập nghiêm túc 1h, tắm 15' all in one, có thời gian mới xông hơi thì tỏng cộng khoảng 1h30' là cụ đủ sạchd dẹp từ đầu đến chân.
Phí tập thì h chắc Elite cao nhất, khoảng 1.1M/tháng thẻ tập tất cả các câu lạc bộ, em ko biết có club nào cao hơn ko, Cali rẻ hơn, đông hơn, dịch vụ có vẻ ko bằng. Thấp hơn thì vô số lựa chọn từ 300k - 700k/tháng.

gaquay123

Xe tăng
Chym không bé đi mà các thứ khác to lên vì vậy sẽ có cảm giác chym bé đi thôi, tập gym có các bài tập để phát triển từng nhóm cơ trên cơ thể nhưng không có bài tập nào cho nhóm cơ chân giữa cả
Cụ tập bài con ếch với bài cơ PC nhé! Với lại tập đùi trong đùi ngoài, bài squat biến thể, các nhóm cơ gần PC sẽ khiến máu lưu thông vào các vùng đó tốt hơn, sẽ thấy khác hẳn đấy cụ ơi! Tập quả cơ PC thì xyz bao lâu cũng được, có thể điều khiển theo ý muốn! <:-P

hoantoanmayman

Xe tăng
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Tập cardio rồi phát biểu cụ ạ, món đấy nó cũng ác liệt đấy.

NhtLnhV

Xe đạp
Em thấy môn nào cũng được cả, có tập có tốt. Còn nếu cụ so sánh gym với bóng đá thì em thấy bóng đá là môn tiềm ẩn chấn thương nhiều hơn gym :D

Shadow381

Xe điện
Cụ tập bài con ếch với bài cơ PC nhé! Với lại tập đùi trong đùi ngoài, bài squat biến thể, các nhóm cơ gần PC sẽ khiến máu lưu thông vào các vùng đó tốt hơn, sẽ thấy khác hẳn đấy cụ ơi! Tập quả cơ PC thì xyz bao lâu cũng được, có thể điều khiển theo ý muốn! <:-P
Tập squats lê lết về nhà, tối đó nằm kê đùi lên cao cảm nhận râm ran ê ẩm của đùi, mông; vợ đá cũng chẳng muốn. Nhưng hôm sau thì.... sau những lần như thế, gấu sẽ thích lắm những ngày sau ngày squats! Có thể giải thích nôm na là động tác squats tác động đến vùng cơ và khiến dinh dưỡng tập trung về khu vực thắt lưng trở xuống nhiều nên nhu cầu, ham muốn kia sẽ tăng lên, các cụ vẫn bảo “no cơm ấm cật dậm dật khắp nơi”. Với kinh nghiệm nhiều năm tập thì em thấy thế, ngày nào sau ngày squats em cũng như “con bò điên”! các cụ khác thấy thế nào?

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Nếu đốt mỡ lại tiêt kiệm thơi gian thì theo mình chơi Hiit cardio tabata đi thím.. Tớ 33t, nặng 120 kí, đã giảm 40 kí trong 1 năm nhờ tập Hiit ngày 20p...Ah còn để nói về Gym, thì nếu build cơ thì gym là lựa chọn số 1 đấy... Chả ai tập bât kì môn thề thao nào mà có thể xây dựng tât cả các nhóm cơ phát triển được hết cỡ như Gym đâu.. Tuy nhiên về sức mạnh hay sức bền thì nó ko phải là nhất .... Về vấn đề đốt mỡ thì các bài tập compound trong Gym có tác dụng rất tốt, nhưng nên tập theo kiểu Hiit , mức tạ nhỏ, nhưng đẩy số rep nhiều hơn và có sự tăng tiến theo các mức thơi gian, thơi gian nghỉ giữa các rep ngắn hơn.. 1 buôi tập đốt mỡ như thê cỡ tầm 40p, tập 3b nghỉ 1b.. Còn các bài tâp insolation thì tập trung phát triển nhóm cơ nên hiệu quả đốt mỡ sẽ thâp hơn xíu :D... Ngoài ra nếu ko có chế độ ăn theo kèm tập thì muốn to cũng khoai lắm các Cụ ạ, chứ ko phải muốn to mà mỗi tập là sẽ to đâu :D
Hiit ngày 20p. Động tác thế nào bác. Từ chuyên ngành em không hiểu.

bút hêt mực

Xe tăng
Nếu chỉ giảm cân thì cardio liss, hiit, hoặc khỏe hơn thì tabata.
Còn tập thế nào thì youtube search đầy.

nghienruou

Xe điện
Tập lâu như thế rồi cơ à cụ. Cụ thấy nó lợi ích ở những điểm gì vậy cụ ơi
Về cơ bản thì có những lợi ích như sau cụ nha: Ăn khỏe, ngủ khỏe, chịch khỏe, máu gái, rượu bia tốt, không ốm vặt, trẻ lâu, tự tin, mặc quần áo đẹp, nhiều cơ hội cua gái (gái phòng tập ngon và dễ gần, đặc biệt mấy em mới đến tập cụ qua hướng dẫn vài đường là êm ngay), thêm các mối quan hệ ngoài công việc (ae phòng tập), ít uống rượu bia hơn (vì đi tập vào buổi chiều tối), etc...

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Các cụ gymer ơi có thật là điều này đúng sự thật không ạ
Xác nhận là đúng nhé cụ, tập Gym họa mi sẽ bị teo lại, bé đi so với không tập. Cụ không nên tập nhé(:|.
Hài hước thật sự.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
E có thẻ VIP của 1 phòng tập, nhưng e đến tập được 2 buổi rồi thôi vì thời gian của e nó ko cố định, lại quay lại Bóng Đá và Các môn ở Quảng Trường như Điền kinh, xà, bụng, Plank...! Hôm trước có chú e khoe Chạy máy được 6km, vô tình ra Quảng Trường Vận Động, mới chạy được có 2 vòng quanh Quảng Trường mà thở ko ra hơi, trong khi e chạy 5km hết chưa đến 20 phút, đẩy được nhịp tim lên hơn 200. Về e còn kỷ niệm luôn 10 xà đơn, 40 gập bụng chữ C và 30 cái Plank. E năm nay tròn 40 xịch!
Em chưa hiểu lắm, cụ 40t thì nhịp tim tối đa là 180. Vậy cụ đẩy nhịp tim lên hơn 200 thì có ảnh hưởng gì đến tim không, về lâu dài có hại cho tim không?
Có cụ nào thông thái giải thích giùm em.

RongPhuongBac

Xe điện
Tập gym buid cơ bắp. Muốn khỏe có lực chắc chắn thì boxing tán thủ tuỳ cụ. Còn điều hoà nội lực hơi thở thì dưỡng sinh cụ nhé. Cụ muốn đốt mỡ thì ăn ít lại.