Thảo luận Có nên mua Suzuki Grand Vitara không?

tranthaiduc

Xe buýt
Xin chào các bạn,
Cách đây khoảng 6 tháng, tôi có
mua một con GV 2.0. Sau quá trình sử dụng tôi có những nhận xét như sau.
  1. Mẫu mã: Bề ngoài tạm, tuy nhiên nội thất bên trong nghèo nàn. Nói chung có thể chấp nhận được so với những dòng xe đời 1990 trở về trước.
  2. Nhiên liệu: Theo như nhà sản xuất quảng cáo, chiếc xe này có mức tiêu thụ như sau, 8L – 10L – 12L cho đường cao tốc – hỗn hợp – nội ô. Sau hơn 6 tháng đi thực tế, thì điều này HOÀN TOÀN SAI. GR ngốn hết 18.5L dành cho đường hỗn hợp. Vì chưa chạy trực tiếp 100km nội ô nên tôi chưa thể biết chính xác mức tiêu thụ nhiên liệu dành cho đường nội ô. Như vậy chiếc xe này so sánh với quảng cáo từ nhà sản xuất thì không thể chấp nhận được. Đây là một điều mà bản thân tôi cũng như những người từng sử dụng dòng xe này cần được sự trả lời rỏ ràng từ nhà phân phối.
  3. Về chế dộ bảo trì bảo dưỡng: Trước khi tôi mua chiếc xe này được nhân viên tư vấn cho biết xe được bảo trì thay nhớt miễn phí 3 lần. Đây là việc công ty hỗ trợ khách hàng bảo dưỡng xe nên tôi không quan tâm lắm. Tuy nhiên khi đến đợt thay nhớt lần thứ 2 thì bên bộ phận bảo hành cho biết chỉ được thay miễn phí một lần, còn hai lần sau là miễn phí công thay nhớt. Thật ra, nếu như bạn đọc kỉ phần này thì chắc chắn chả ai chạy 30km đến chổ bảo dưỡng để miễn phí công thay nhớt cả mà tiền nhớt vẫn phải trả. Đầy là đều tôi cảm thấy buồn lòng giống như “nhập nhằng đánh lận con đen”.
Đây là vài điều các bạn cần lưu ý khi mua chiếc xe này. Ai đã từng sử dụng dòng xe này, hãy cho tôi biết cảm nhận của các bạn.
Em thấy review của bác về dịch vụ sau bán hàng của su là chính xác đấy. Có cảm giác như bao cấp.q

nguyenhao147

Xe tải
Xin chào các bạn,
Cách đây khoảng 6 tháng, tôi có mua một con GV 2.0. Sau quá trình sử dụng tôi có những nhận xét như sau.
  1. Mẫu mã: Bề ngoài tạm, tuy nhiên nội thất bên trong nghèo nàn. Nói chung có thể chấp nhận được so với những dòng xe đời 1990 trở về trước.
  2. Nhiên liệu: Theo như nhà sản xuất quảng cáo, chiếc xe này có mức tiêu thụ như sau, 8L – 10L – 12L cho đường cao tốc – hỗn hợp – nội ô. Sau hơn 6 tháng đi thực tế, thì điều này HOÀN TOÀN SAI. GR ngốn hết 18.5L dành cho đường hỗn hợp. Vì chưa chạy trực tiếp 100km nội ô nên tôi chưa thể biết chính xác mức tiêu thụ nhiên liệu dành cho đường nội ô. Như vậy chiếc xe này so sánh với quảng cáo từ nhà sản xuất thì không thể chấp nhận được. Đây là một điều mà bản thân tôi cũng như những người từng sử dụng dòng xe này cần được sự trả lời rỏ ràng từ nhà phân phối.
  3. Về chế dộ bảo trì bảo dưỡng: Trước khi tôi mua chiếc xe này được nhân viên tư vấn cho biết xe được bảo trì thay nhớt miễn phí 3 lần. Đây là việc công ty hỗ trợ khách hàng bảo dưỡng xe nên tôi không quan tâm lắm. Tuy nhiên khi đến đợt thay nhớt lần thứ 2 thì bên bộ phận bảo hành cho biết chỉ được thay miễn phí một lần, còn hai lần sau là miễn phí công thay nhớt. Thật ra, nếu như bạn đọc kỉ phần này thì chắc chắn chả ai chạy 30km đến chổ bảo dưỡng để miễn phí công thay nhớt cả mà tiền nhớt vẫn phải trả. Đầy là đều tôi cảm thấy buồn lòng giống như “nhập nhằng đánh lận con đen”.
Đây là vài điều các bạn cần lưu ý khi mua chiếc xe này. Ai đã từng sử dụng dòng xe này, hãy cho tôi biết cảm nhận của các bạn.
Bác nói GV chạy TB 18,5 thì không thể chấp nhận được.
Bạn tôi đang chạy xe này, không có thông số này.
GV là chiếc xe tốt, chắc chắn, tiết kiệm và phù hợp với những ai ăn chắc mặc bền.
Có thể do chân bác to quá.

mazda6.

Xe buýt
Bác nói GV chạy TB 18,5 thì không thể chấp nhận được.
Bạn tôi đang chạy xe này, không có thông số này.
GV là chiếc xe tốt, chắc chắn, tiết kiệm và phù hợp với những ai ăn chắc mặc bền.
Có thể do chân bác to quá.
1- Xe thì phải bản thân chạy mới theo dõi xăng cộ và phát biểu được.
2- Nếu bạn cụ chạy thấy tiết kiệm và nói lại thì phải cụ thể là bao nhiêu lít/100km chứ nói khơi khơi vậy ??

DODuySon

Xe tăng

tranthaiduc

Xe buýt
Em đang chạy GV 2016. Odo đc 5000km. Trung bình 13l/100km. Quãng đường 80% là nội thành.

DODuySon

Xe tăng
Em đang chạy GV 2016. Odo đc 5000km. Trung bình 13l/100km. Quãng đường 80% là nội thành.
Nếu là Nội thành HN mà 3 đỏ mới qua đuọc 1 ngã tư thì thậm chí còn 14l/100km. Xe bác vậy là bình thường. Nhưng nếu vác ra cao tốc chạy TB 80km/h thì nó chỉ ăn tầm 8l/100km

DODuySon

Xe tăng
Xin chào các bạn,
Cách đây khoảng 6 tháng, tôi có mua một con GV 2.0. Sau quá trình sử dụng tôi có những nhận xét như sau.
Bác có thể cho biết " cách đây 6 tháng " bác mua xe ở đại lý nào không? Và hiện còn sử dụng GV không? Bác có chắc chắn mình vận hành GV đúng không? Điều 1&3 bác nói em k quan tâm
Nhưng điều 2 thì khó tin quá
NAM VŨ nội dung com của bác này cũng xuât hiện trên OS. Cá nhân mình thấy có điều gì đó k binh thường

Pháo sáng

Xe tải
1- Xe thì phải bản thân chạy mới theo dõi xăng cộ và phát biểu được.
2- Nếu bạn cụ chạy thấy tiết kiệm và nói lại thì phải cụ thể là bao nhiêu lít/100km chứ nói khơi khơi vậy ??
Bạn thân e vừa set tuần trc :D

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
:-? E chạ bít nói sao nữa. Cụ nhìn ko thấy thì nhờ ai đó nhìn hộ vậy :-?
À!~!Xin lỗi cụ !! Nhà cháu thấy rồi !! Clip ngắn quá lại chả có bình luận... nhà cháu chỉ nhìn thấy cái tay !!:D
Tốc độ trung bình 31km/g mà 10,5l/100km thì cũng không cao !!

Pháo sáng

Xe tải
À!~!Xin lỗi cụ !! Nhà cháu thấy rồi !! Clip ngắn quá lại chả có bình luận... nhà cháu chỉ nhìn thấy cái tay !!:D
Vầng, mốt hiện giờ đang là : " để đây và ko nói gì " cụ ợ :D

DODuySon

Xe tăng
Vầng, mốt hiện giờ đang là : " để đây và ko nói gì " cụ ợ :D
Xin các bác chú ý : GV có lựa chọn tính tiêu hao trung bình cho ODO và có cả tính tiêu hao trung bình cho mỗi lần reset lại chip A. Em lựa chọn mỗi lần đổ xăng thì reêt lại chip A để theo dõi cho mỗi hành trình.mỗi lần như vậy những km đầu tiên nó báo khoảng 16 đến 17 l/100km, chạy ổn định sau khoảng 10 km giảm dần về và TB tiêu hao là khoảng 10 L/100km hỗn hợp ( k tắc đuòng) và nếu chạy cao tốc TB 80km/h thì kết thúc hành trình là khoảng 7,3 l/100km. Chuẩn xác!

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Xin các bác chú ý : GV có lựa chọn tính tiêu hao trung bình cho ODO và có cả tính tiêu hao trung bình cho mỗi lần reset lại chip A. Em lựa chọn mỗi lần đổ xăng thì reêt lại chip A để theo dõi cho mỗi hành trình.mỗi lần như vậy những km đầu tiên nó báo khoảng 16 đến 17 l/100km, chạy ổn định sau khoảng 10 km giảm dần về và TB tiêu hao là khoảng 10 L/100km hỗn hợp ( k tắc đuòng) và nếu chạy cao tốc TB 80km/h thì kết thúc hành trình là khoảng 7,3 l/100km. Chuẩn xác!
Em nghĩ thế này là hợp lý.

My Hoa

Xe tải
Không biết chương trình giảm giá 170M cho em GV giờ còn không các cụ nhỉ

minh0075

Xe điện
Không biết chương trình giảm giá 170M cho em GV giờ còn không các cụ nhỉ
Chương trình thì còn, nhưng xe bán hết lâu rùi cụ.
Giờ mò được 1 em SUV nhập( kể cả nhập Hàn) cũng chả có nhiều nữa, hàng lắp ráp thì chất lượng các cụ biết dồi.

1.5G

Xe tải
các cụ đang nói Vitara đời này à, có feedbacks gì ko, em đang định sắm, thấy option ngon.

DODuySon

Xe tăng

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Nhìn đồng hồ thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn. Muốn biết thực tế thì đổ đầy bình rồi reset dồng hồ rồi tínhcho lần đổ tiếp theo, mà khi tính trung bình thì cái quan trong nhất là tốc độ trung bình của quãng đường là bao nhiêu? Nhiều thắng tự sướng cứ khoe nào là 5 với 6l/100 km, có cái lol, chạy một đoạn toàn 80km nó chẳng báo thế.