Có nên mua nhà có đường đâm thẳng vào nhà đất ko các cụ?

nvh_hn

Xe container
Em không dị đoan nhưng có căn như thế này mà 10 người thì 9 người gàn. Thôi, tránh cho lành vì mình sống gia đình chứ mình mình đâu.

Dr Hoang Tan

Xe máy
Em không dị đoan nhưng có căn như thế này mà 10 người thì 9 người gàn. Thôi, tránh cho lành vì mình sống gia đình chứ mình mình đâu.
Chuẩn luôn Bác ạ, Em cũng không mê tín dị doan, nhưng xung quanh còn nhiều người thân người khác quá cũng là yếu tố cân nhắc ạ

clessking

Xe tăng
Em cảm ơn Cụ, mà lắm ý kiến trái triều quá Cụ ạ;
Chẳng có ai đúng cũng chẳng có ai sai cụ ạ. Tùy vào thực tế nhà cụ. Về cơ bản, nhà có lỗi phong thủy thì khó bán. Nhưng nếu giá rẻ thì vẫn có lời.
Có điều, em nói tùy thực tế nhà cụ nghĩa là nếu cụ/vợ cụ lăn tăn hoặc nhiều người trong nhà gàn, thì thôi đừng mua kẻo mang bực vào người (ko phải vì lỗi lầm mà sau này nhiều người sẽ vin vào lý do đó để đổ lỗi), còn nếu nhà cụ chẳng ai quan tâm (những người gàn là người ngoài), thì cụ cứ múc như bình thường nếu đánh giá là hiệu quả.
Đẹp xấu là quan điêm thôi, bọn tây nó sợ ma ca rồng còn châu á thì sợ ma trơi. Nên nó dọa ma cà rồng cụ, cụ đâu có sợ. Ngược lại bọn tây đâu có sợ nghĩa trang nghĩa địa gì đâu, trường học, nhà ở cạnh nghĩa trang là thường. Hoặc ngay như người VN, đầy nhà chôn người ngay trong vườn đó thôi.

Dr Hoang Tan

Xe máy
Chẳng có ai đúng cũng chẳng có ai sai cụ ạ. Tùy vào thực tế nhà cụ. Về cơ bản, nhà có lỗi phong thủy thì khó bán. Nhưng nếu giá rẻ thì vẫn có lời.
Có điều, em nói tùy thực tế nhà cụ nghĩa là nếu cụ/vợ cụ lăn tăn hoặc nhiều người trong nhà gàn, thì thôi đừng mua kẻo mang bực vào người (ko phải vì lỗi lầm mà sau này nhiều người sẽ vin vào lý do đó để đổ lỗi), còn nếu nhà cụ chẳng ai quan tâm (những người gàn là người ngoài), thì cụ cứ múc như bình thường nếu đánh giá là hiệu quả.
Đẹp xấu là quan điêm thôi, bọn tây nó sợ ma ca rồng còn châu á thì sợ ma trơi. Nên nó dọa ma cà rồng cụ, cụ đâu có sợ. Ngược lại bọn tây đâu có sợ nghĩa trang nghĩa địa gì đâu, trường học, nhà ở cạnh nghĩa trang là thường. Hoặc ngay như người VN, đầy nhà chôn người ngay trong vườn đó thôi.
Chuẩn đó bác, như bọn Ấn độ thờ Bò nên có ăn thịt bò đâu mà uống nước tiểu bò, ăn phân bò... trong khi Việt Nam thì phở bò, sốt vang bò, Lẩu đuôi bò...

minh.nt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
hóng các cụ để mở mang đầu óc

poiuy

Xe ba gác
Lỗi phong thuỷ giời cũng hoá giải được hết. Có điều tâm lý không thích thôi.

Dr Hoang Tan

Xe máy
Lỗi phong thuỷ giời cũng hoá giải được hết. Có điều tâm lý không thích thôi.
Mình thì không vấn đề gì? Nhưng sau kiểu có chuyện gì thì lại bảo do phong thuỷ, mà dịch ra: phòng là gió, thuỷ là nước (ngoài các vấn đề nguy cơ xe đâm thì em thấy cũng chả sao cả); trong khi đó, mặt bằng kinh doanh thì oki; còn các kiểu chấn như treo chuông gió thì có thay đổi được luồng khí đâu nhỉ?

altis_oldman

Xe tăng
nói chung không nên mua, kể cả giảm giá, vì khi bán khéo mình còn bị ép giảm nhiều hơn lúc mình ép chủ cũ

Dr Hoang Tan

Xe máy
Theo em nghĩ, ngoài các yếu tố như nguy cơ xe đâm, ánh sáng đèn dọi thì bảo là luồn khí xấu thì sao không nghĩ là có luồng tốt; quan điểm nó sẽ thay đổi: như xưa nhà ngoài đường xó chợ thì toàn nhà nghèo mới phải ra, giờ thì đất chợ đắt gấp 1,5 lần đất trong làng.