Có nên mua nhà có đường đâm thẳng vào nhà đất ko các cụ?

Thử nghĩ xem có công trình nào tồn tại trăm năm nghìn năm mà lại ko phải đường đâm?
Gió dưỡng nhà, khí dưỡng người, ko có khí thì lấy gì mà dưỡng
Nhà đường đâm khí nhiều gió nhiều, vấn đề là làm thế nào để tận dụng được nó. Biết làm phất cực nhanh, ko biết làm chết cũng thật mau lẹ
Nếu là mua kinh doanh thì ko nên
Nếu là mua ở thì cực kỳ nên mua, tiền chênh đó dùng vào việc chỉnh sửa cho chuẩn phong thủy thì sẽ có một ngôi nhà cực kỳ vượng khí, cực tốt.

Chỉnh sửa cuối:

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt khoa học và phong thuỷ đường đâm rất khác so với nhiều người suy nghĩ, còn cuh thể khác ntn thì hơi dài e nói ra ở đây k tiện
Nếu cụ mua ở, lòng đường đó mà rộng, giá rẻ so với xung quanh khoảng 15-20% thì cuh mua găp khẩn trương, k ohair băn khoăn gì cả. Nhưng cụ xác định khi bán sẽ kén khách hơn ( do quan niệm đường đâm nó thế lọ thế chai ....)
Em đã từng mua và ở rất nhiều nhà đường đâm, nhưng thực tế vẫn bán ầm ầm và vẫn phát triển bình thường

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay em được nghe kể về 2 trường hợp đâm cũng rén
1 nhà thì bị góc nhà đối diện đâm vào mặt tiền: 2 vc bị ung thư, ck die còn vk đang chữa
1 nhà thì bị ngõ ngỏ đâm sau lưng, vc đang sống yên ả thì cô vk lén theo trai mang hết ts đi.
Dù có thể là ngẫu nhiên nhưng vẫn ca mơ run
Cu nói vậy thì đấy nhà cả vợ và ck chết khi đang ở biệt thự lộng lẫy thì sao ? Đầy con vợ nó đang cặp bồ theo trai mà chưa bị ck phát hiện thì sao ? Mặc dù họ đều ở nhưnyx căn BT lộng lẫy, phong thuỷ rất tốt

huyan0702

Xe hơi
Ở Hà Nội nhà bị đường đâm "rất" nhiều các cụ ạ. Nhưng chả thấy ai bán rẻ đi cả

thaorua_2008

Xe tải
Thử nghĩ xem có công trình nào tồn tại trăm năm nghìn năm mà lại ko phải đường đâm?
Gió dưỡng nhà, khí dưỡng người, ko có khí thì lấy gì mà dưỡng
Nhà đường đâm khí nhiều gió nhiều, vấn đề là làm thế nào để tận dụng được nó. Biết làm phất cực nhanh, ko biết làm chết cũng thật mau lẹ
Nếu là mua kinh doanh thì ko nên
Nếu là mua ở thì cực kỳ nên mua, tiền chênh đó dùng vào việc chỉnh sửa cho chuẩn phong thủy thì sẽ có một ngôi nhà cực kỳ vượng khí, cực tốt.
Cháu cũng thế, chả ngại nhà đường đâm, hoặc số xấu, Nhà đường đâm view càng thoáng

dungnv10

Xe tăng
mỗi người 1 tính thôi. cơ mà em cũng kể câu chuyện của em

năm ngoái e cũng đi tìm nhà, sau đưa Bố em lên xem, vào cái ông khen đẹp đấy, nhưng đường chiếu thẳng vào nhà, và quay đít ra về, mày thích thì cứ xem, bố *** xem:)):)):)):))

thế chịu

cucsat

Xe tải
Em thấy Tòa án nhân dân tối cao còn bị nguyên cả con phố Triệu Quốc Đạt đâm thẳng vào. Em nghĩ công trình này là đỉnh cao của phong thủy rùi. Em chém một chút. Có gì ko phải mong các cụ bỏ qua cho.

giangthu1998

Xe buýt
Đất mặt đường giao thông liên xã, ô tô tránh nhau được, nhưng đối diện đất là giếng nước của làng, xét về phong thủy có xấu ko ạ. Giếng to, đường kính chắc 2m, làng xây 1 cái bình phong hình rồng phượng chắn bên ngoài sân giếng và mảnh đất nhìn sang cái bình phong trông cũng cổ kính. Vậy xét phong thủy thì có mua được ko ạ. Giá tầm 6 tr x 150 m2 theo em thì giá hợp lý.

Jiren198

Xe điện
Cháu cũng thế, chả ngại nhà đường đâm, hoặc số xấu, Nhà đường đâm view càng thoáng
E cũng thế, nhà trong đô thị mới 1 là lô góc,2 lô đường đâm e xơi...tất nhiên đường nội khu , ngắn thôi.đường to sợ xe ô tô phóng nhanh ..ơ vừa mát vừa thoáng...

Em thấy Tòa án nhân dân tối cao còn bị nguyên cả con phố Triệu Quốc Đạt đâm thẳng vào. Em nghĩ công trình này là đỉnh cao của phong thủy rùi. Em chém một chút. Có gì ko phải mong các cụ bỏ qua cho.
Nếu ko phải đất chùa thì nên mua, tiền chu tước còn gì bằng =))

Ko chém đâu, tất cả đều đúng.

mỗi người 1 tính thôi. cơ mà em cũng kể câu chuyện của em

năm ngoái e cũng đi tìm nhà, sau đưa Bố em lên xem, vào cái ông khen đẹp đấy, nhưng đường chiếu thẳng vào nhà, và quay đít ra về, mày thích thì cứ xem, bố *** xem:)):)):)):))

thế chịu
Cái sai của bạn là đưa người có tiền chứ ko phải người biết đi xem =))

nobita_ibn

Xe buýt
Nay em xem một căn khá ưng, mặt tiền rộng, khu phố sầm uất. Chỉ có nhược điểm duy nhất là toàn bộ mặt tiền đối diện vuông góc với đường nhánh. Mặt đường nhánh ăn vừa với mặt tiền nhà luôn.
Nói thì nhiều người can, thậm chí đưa ra những ví dụ kinh hoàng về nhà bị đường đâm nên cũng hơi run.
Rồi còn bảo sau muốn bán lại cũng khó và bị ép giá

Tham khảo thì thấy nhiều người nói nếu rẻ thì mua, theo các cụ với hiện trạng như vậy thì nên trả giá thấp hơn giá thị trường khoảng bao nhiêu phần trăm? 20% hay 40%....?
Em thì thấy cứ bảo các thầy trấn được nhưng từ thực tế mình thấy nhà thẳng đường buổi tối xe đi bật đèn là cứ chiếu thẳng vào nhà mình thấy cứ loang loáng là ko thích rồi, đường thẳng vậy ông nào vít ga nhanh 1 tí ko kịp xử lý là thẳng nhà mà lao ngay, cái đó chẳng thầy nào xử lý được cả. Vì vậy e thấy ko nên mua

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Em thì thấy cứ bảo các thầy trấn được nhưng từ thực tế mình thấy nhà thẳng đường buổi tối xe đi bật đèn là cứ chiếu thẳng vào nhà mình thấy cứ loang loáng là ko thích rồi, đường thẳng vậy ông nào vít ga nhanh 1 tí ko kịp xử lý là thẳng nhà mà lao ngay, cái đó chẳng thầy nào xử lý được cả. Vì vậy e thấy ko nên mua

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Em nói với cụ câu này nhé, một ngôi nhà tốt là một ngôi nhà mà mình ở trong ăn ngon ngủ yên còn ở ngoài mưa nắng gió sương lạnh giá bão bùng mình méo cần biết. Mùa hè thì mát mùa đông thì ấm.Mới có tý đèn xe mà tâm đã ko tịnh thì đó là ngôi nhà vứt đi. Thế nên ko phải thầy nào cũng biết làm nhà, đem mấy con nghê con cóc ra kêu hút tài kích lộc trừ tà...thầy đó là thầy thất đức. Mấy con đó mà kỳ diệu thế thì nó mua cho cả họ nhà nó dùng chứ đâu đến lượt mình đâu.
Nếu làm đúng xử lý rất dễ và ít tốn kém, nếu làm sai thì tiền nhiều cũng vứt đi.

Chỉnh sửa cuối:

Dr Hoang Tan

Xe máy
Tim đường bên trái thì có gọi là phong thuỷ lỗi không ạ?

Dr Hoang Tan

Xe máy
Em thì vẫn thích chỗ này vì thoáng đã, làm ăn kinh doanh được ạ

taixebechandai

Xe tải
Bổ sung thêm Dinh Độc Lập nữa ạ, ảnh đứng từ tầng 2 Dinh