Có nên mua nhà có đường đâm thẳng vào nhà đất ko các cụ?

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mạnh dạn lên Cụ, chẳng có cái gì khó mà Thầy không hóa giải được, quan trọng là lễ cụ thế nào :))

Mr.Jin

Xe tải
Thực ra đường đâm vào nhà nhưng là đường cụt đến nhà là hết thì mới sợ. chứ nhà ở ngã 3 có đường nhánh đâm thì thoải mái đi cụ ơi, cứ ép giá xuống chút. vừa đc mua rẻ lại ở vẫn ngon lành. :P

Jiren198

Xe điện
Nếu đường phi vào giữa mảnh đất có kiêng không các cụ. Tất nhiên nhà nằm bên cạnh.
Đất rộng 30m.đường rộng 5m đâm vào 1/3 lô nên phần xây nhà không trực diện đường còn 15m.
Vụ này em k rõ lắm nên hỏi các cụ có kinh nghiệm.
Em cám ơn.

Đường 50m mới sợ, 5 m quá đẹp cụ ạ

hung0406

Xe buýt
Vậy à cụ. Sợ họ có nhà chính ở đâu đó.
QUOTE="vanvuong, post: 37672929, member: 144813"]Khu em có cái nhà như vầy.
Chủ nhà là chủ đầu tư mấy khu chung cư to tướng.
Không hiểu mấy nhà giàu này có biết gì phong thủy không :).
Còn cty cũ của em ông sếp mua vp cũng như vầy.
Dăm năm sau đủ tiền đầu tư nhà máy hơn trăm củ to ....
[/QUOTE]
E cũng thấy đúng cụ à , mà không thể lý giải nổi
Cụ có biết lâu đài ở AN Phú không ?trên nóc có mấy con gà bằng vàng đấy , đường cũng đâm vào gần giữa nhà luôn.
E cũng biết một đội chuyên đi mua nhà méo , đường đâm vào nhà .

Kientructraco.com

Xe đạp
Website
bachtanphat.vn
Nay em xem một căn khá ưng, mặt tiền rộng, khu phố sầm uất. Chỉ có nhược điểm duy nhất là toàn bộ mặt tiền đối diện vuông góc với đường nhánh. Mặt đường nhánh ăn vừa với mặt tiền nhà luôn.
Nói thì nhiều người can, thậm chí đưa ra những ví dụ kinh hoàng về nhà bị đường đâm nên cũng hơi run.
Rồi còn bảo sau muốn bán lại cũng khó và bị ép giá

Tham khảo thì thấy nhiều người nói nếu rẻ thì mua, theo các cụ với hiện trạng như vậy thì nên trả giá thấp hơn giá thị trường khoảng bao nhiêu phần trăm? 20% hay 40%....?
Bình thường mà Bác, dự án bên em làm như hình đây. Bán giảm 5% vẫn mua hết
IMG_ 20210220_095916.jpg

ducmanh_gha

Xe máy

Các cụ cho em hỏi ô em đánh dấu X màu đỏ có phải là đường đâm không ạ. nhà trong khu đô thị không có đường lớn nào chạy qua ạ

linhcn

Xe hơi
Các thầy vẫn trấn được cụ ạ, quan trọng là tâm lý của cụ và gia đình thế nào thôi, với lại chỉ là đường nhánh nên cụ có thể tính thiệt hơn để cân nhắc

chilavet

Xe hơi
Nay em xem một căn khá ưng, mặt tiền rộng, khu phố sầm uất. Chỉ có nhược điểm duy nhất là toàn bộ mặt tiền đối diện vuông góc với đường nhánh. Mặt đường nhánh ăn vừa với mặt tiền nhà luôn.
Nói thì nhiều người can, thậm chí đưa ra những ví dụ kinh hoàng về nhà bị đường đâm nên cũng hơi run.
Rồi còn bảo sau muốn bán lại cũng khó và bị ép giá

Tham khảo thì thấy nhiều người nói nếu rẻ thì mua, theo các cụ với hiện trạng như vậy thì nên trả giá thấp hơn giá thị trường khoảng bao nhiêu phần trăm? 20% hay 40%....?
đúng là e thấy đất mà bị đường đâm vào nhà rất khó bán, bán rẻ hơn so vs những lô bên cạnh tầm 15-20% là ít, có chỗ còn chênh nhiều hơn. Gần nhà e xung quanh có nhà hết r mà miếng đất đối diện mỗi cái ngõ cụt thôi mà 5 năm nay bao người xem rồi lại bỏ đi, chưa thấy ai mua nữa. tâm lý kiêng cho lành là chính ^^

Kientructraco.com

Xe đạp
Website
bachtanphat.vn
View attachment 5960626
Các cụ cho em hỏi ô em đánh dấu X màu đỏ có phải là đường đâm không ạ. nhà trong khu đô thị không có đường lớn nào chạy qua ạ
Khú khú cụ hỏi hay thiệt, đường đâm là theo hướng dọc đường đâm vào nhà, lô x nhà cụ có đường nào đâm đâu.

Henderson11

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
cũng hơi khó thanh khoản về sau. còn nếu ít tiền để ở thì cụ cứ xúc, còn sợ thì thôi :))

Camry06

Xe buýt
xét theo thực tế, khoa học thì đường đâm hay ko chẳng sao cả.
- xét theo yếu tố thanh khoản, tăng giá, thì lô đường đâm sẽ kém giá trị hơn lô ko bị đường đâm. (cho thuê thì còn có giá hơn vì lô đường đâm coi như ở ngã 3, hoặc ngã tư rồi.
- xét theo duy tâm thì tùy bác tín đến đâu.
- xét theo phong thủy thì rõ ràng đường đâm là quá xấu (mặc dù em ko tin mấy vào phong thủy)
Mấy hôm nay em được nghe kể về 2 trường hợp đâm cũng rén
1 nhà thì bị góc nhà đối diện đâm vào mặt tiền: 2 vc bị ung thư, ck die còn vk đang chữa
1 nhà thì bị ngõ ngỏ đâm sau lưng, vc đang sống yên ả thì cô vk lén theo trai mang hết ts đi.
Dù có thể là ngẫu nhiên nhưng vẫn ca mơ run

Ghét Già Trâu

Xe tải
Đường đâm, suốt ngày bị xe cộ nó chiếu đèn. Cảm giác lúc nào cũng như xe nó sắp đâm vào nhà mình. Chắc cũng ngỏm sớm bị bệnh tim mất =))
Em fun tí, cụ chủ mua để làm chỗ kinh doanh buôn bán thì ngã 3, sầm uất còn gì bằng.
Nếu mua ở, đầu tư thì không nên :)

Chỉnh sửa cuối: