[Funland] có nên mua nhà chung cư cao cấp cho thuê ko các cụ mợ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
cám ơn cụ , vc em tính mua cho thuê trước mắt , sau này con cái trưởng thành thì bọn em về ở thường xuyên ạ
Cụ nhớ đừng quên nhà cho thuê xuống cấp mau lắm đấy . Tây lông hay châu á ông nào cũng vậy xài hơi bị phá nhé .

tomato0880

Xe tải
Cụ ơi, cái nhà như cụ nói khó cho thuê cực, buôn bán thì họ ko thuê, để ở thì cũng ít.
e ko có nhà nên ko tìm hiểu kỹ. nhưng có ông anh kể là cho thuê nhà theo kiểu môi giới. mình cung cấp nhà cho 1 bên họ sẽ tìm người đến thuê và ăn chênh tiền. mình ngồi chơi thôi. nhà 4 tầng 4 phòng ngủ hình như dc 12tr tháng, ko biết mua hết bn tiền.

CherryOne

Xe điện
nhà với đất chứ ko phải chung cư nhé :D
Xì, e mua cả chung cư và nhà đất.
Mua miếng đất to rồi em lại xây chung cư mini cho thuê. Loại hình này lãi nhất trong số các cho thuê nhà lô phố và cc riêng biệt.
Lão rủ thêm bạn mua cục đất 1126m2 e đang bán đê.

be bư

Xe ngựa
Xì, e mua cả chung cư và nhà đất.
Mua miếng đất to rồi em lại xây chung cư mini cho thuê. Loại hình này lãi nhất trong số các cho thuê nhà lô phố và cc riêng biệt.
Lão rủ thêm bạn mua cục đất 1126m2 e đang bán đê.
chịu vượt khả năng nhìu quá , với lại em vẫn đang buôn . món này chỉ tay ngang thui nên ko dành nhiều vốn vào nó đc

CherryOne

Xe điện
chịu vượt khả năng nhìu quá , với lại em vẫn đang buôn . món này chỉ tay ngang thui nên ko dành nhiều vốn vào nó đc
Ý e là lão chung thêm với đại gia nào đó. Chứ cá nhân 1 ng ko đủ tải. Mặc dù tính ra giá đất mặt phố có 80tr/m, lỗi là diện tích lớn quá.

toanthangcs

Xe điện
e
em cũng nghĩ kĩ rồi , nhưng tiền bỏ tiết kiệm thì cũng mất giá theo thời gian , mà chung cư thì tạm thời cho thuê chứ tương lai thì vc em cũng về thường xuyên
Cụ thi thoảng về nước và muốn sử dụng căn hộ chung cư đang cho thuê?
Cụ định ở chung với người thuê ạ?

Binbi

Xe điện
Nếu xác định mua chung cư rồi cho thuê thì cụ nên chọn căn nho nhỏ tầm 60 ÷ 70m2, 2 ngủ, hoàn thiện chủ đầu tư, giá tầm 3 tỷ quay đầu thì sẽ dễ cho thuê và được giá hơn. Như khu Home City, căn 71m2 cho thuê được tầm 15÷17tr/tháng. Mấy khu sắp bàn giao như Greenbay, Skylake hoặc Golden Park cũng có khả năng cho thuê giá cao được (~7%/năm). Đặc biệt đội Hàn thích thuê ở những khu của Vova vì anh ấy quản lý tốt.
Còn nếu cụ nhiều xèng thì đừng mua chung cư cho thuê làm gì cho mệt. Cụ cứ xúc mảnh đất xa xa tý rồi để đấy sau về xây cái nhà vườn xinh xinh mà ở. Còn không lúc đó cụ bán mảnh đất đi thì lại mua được mấy căn chung cư mới toe. Xu hướng đô thị hóa là không thể tránh khỏi và khả năng sinh lời của mảnh đất cụ mua bây giờ sẽ được tính bằng lần.

number9

Xe máy
CC có lợi thế là mua trả góp, trả theo tiến độ, ngân hàng lại có gói cho vay rất ưu đãi. Cho nên ai không có tiền thì sẽ PHẢI lựa chọn phương án này.

Người ta mua CC cho thuê là vì muốn đa dạng hóa tài sản cho thuê, hoặc là vì muốn lướt sóng mà cuối cùng bị kẹt lại, không cho thuê không được.

Đặc biệt, chưa thấy có ông nào, dám vỗ ngực tự nhận là mua CC để cho thuê dài hạn mà cuối cùng tổng dòng tiền cao hơn mua nhà phố. Mười năm trước, mua CC cho thuê, thì bây giờ bán lại được bao nhiêu, cộng với tổng tiền thuê là được bao nhiêu, có được gấp đôi không? Trong khi đó, chưa tính tổng tiền thuê thì giá nhà phố bây giờ đã gấp mấy rồi?

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hi, ng thân nhà em ỏ HN nhiều lắm , nếu về chơi em ko càn phải ra ks cụ ơi , em tính mua cc sau này ỏ nữa
Ông anh em có 2 căn ở Times city, mỗi căn khoảng 100m2 3 phòng ngủ. Căn thứ nhất khoảng 3.5tỷ đang cho thuê 16tr/tháng, căn thứ 2 khoảng 4tỷ đang cho thuê 16.5tr/tháng cụ mua k? Chứ Royal thì giá bán cao hơn Times và khó cho thuê hơn Times.
Ông anh em mới đi nước ngoài nên ngược với cụ

coixay13

Xe tăng
Theo ngu ý của em thì với hiện trạng từ CĐT, BQT or đ.vị vận hành, VB Pháp quy về nhà chung cư hiện nay, nên mua để ở chứ khó tính đc lợi nhuận.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
em tính đầu tư 3,5 đến 4,5 tỏi thôi , nếu đến 7,8 tỏi thì đã tính đến nhà liền kề rồi cụ
Cụ ạ. Như em nghe thì cccc có khi đến cả chục củ to. Thậm chí hơn ấy ạ
Nhiều khi choáng váng. Khiếp

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
e ko có nhà nên ko tìm hiểu kỹ. nhưng có ông anh kể là cho thuê nhà theo kiểu môi giới. mình cung cấp nhà cho 1 bên họ sẽ tìm người đến thuê và ăn chênh tiền. mình ngồi chơi thôi. nhà 4 tầng 4 phòng ngủ hình như dc 12tr tháng, ko biết mua hết bn tiền.
Có cả startup dạng này khá lâu rồi cụ ạ. Cho thuê hộ.

tieuyeu

Xe buýt
tiền đâu mà đú với đại gia cụ ơi , em chỉ có chút tiền nhàn rỗi thôi

toanthangcs

Xe điện
- Giá chung cư thường tăng theo thời gian hay giảm theo thời gian.
- Số tiền cho thuê chung cư trong suốt một năm có bằng 7% số vốn bỏ ra ? (Mức 7% tạm coi bằng mức gửi tiết kiệm).
- Tiền tu sửa sau mỗi lần cho thuê có tốn không?
- Chi phí trả môi giới, rao tin, ..v.v...thế lào?

Cụ tự trả lời 4 câu hỏi trên thì sẽ tự rút ra kết luận.
Ý kiến của Cụ này em thấy khúc triết và đầy đủ nhất.

tonnyano

Xe tải
Em có căn ở golden westlake cho thuê 5 năm nay, lỗ lãi chỉ dành cho các ông đếm cua trong lỗ vì đé_o ai có 6-8 tỷ tiền mặt một lúc mà bảo gửi lấy lãi, cụ chủ có đủ số đó thì nên theo mấy ông đếm cua, còn ít hơn và vẫn đang cày grab cong đít như em thì cứ mạnh tay mà mua, kệ mẹ đời :D