[Funland] Có nên mua đất thời điểm này

agrimeco

Xe lăn
Đúng tầm này năm ngoái em xem 1 cái lk 82,5m2 Văn khê chủ đòi 6,3 tỷ, em trả 6,1 tỷ ko bán. Năm nay toàn thấy 8 tỷ hơn cho căn lk cùng diện tích! Đi hỏi mua thì cứ mỗi ngày 1 giá! Cuối cùng thôi em cũng nhắm mắt đưa chân nghĩ mua là được nên ôm đại 1 căn làm vp cty. Mình mua để sử dụng nên mua cho xong đỡ mệt đầu!
So với đất nền hay các khu LK khác thì Văn khê vẫn tăng thấp nhất, dân cư bắt đầu đông và sạch đẹp dần lên rồi. Cụ mà có tiền mua hẳn BT 160m2 còn rẻ nữa, chỉ loanh quanh 12-13 tỷ thôi:)

Compresso

[Tịch thu bằng lái]
Bđs giờ im lìm , làm gì còn tăng được , qua dịch thì còn ốm , nhiều xít đơ muốn thoát hàng lắm mà chưa bơm thổi được đấy thôi

Vova

Xe container
Các cụ toàn kêu mấy cụ phát giá này giá kia là âm binh với cả thổi giá, rồi đợi mấy tháng nữa giá hạ. Em kể người thực việc thực nhé. Bên bán BĐS có cụ bán đất khu tái định cư Ngọc Thụy, Long Biên giá 150tr/m2. Em thấy cao quá, nghĩ là rao cho có. Hôm vừa rồi có việc qua nhà người bạn ngay khu đấy, hỏi dân thì nhà dãy phía trong cũng đòi 120tr/m2, phía quay ra đường lớn rồi bảo tương lai nhìn ra mặt hồ còn quá 150tr. Có cụ nào mạnh dạn dự khu đó bao giờ xuống được không? Kể ra xuống tầm 80-90 mấy lô đẹp đẹp là em cũng cố ngay :P

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ toàn kêu mấy cụ phát giá này giá kia là âm binh với cả thổi giá, rồi đợi mấy tháng nữa giá hạ. Em kể người thực việc thực nhé. Bên bán BĐS có cụ bán đất khu tái định cư Ngọc Thụy, Long Biên giá 150tr/m2. Em thấy cao quá, nghĩ là rao cho có. Hôm vừa rồi có việc qua nhà người bạn ngay khu đấy, hỏi dân thì nhà dãy phía trong cũng đòi 120tr/m2, phía quay ra đường lớn rồi bảo tương lai nhìn ra mặt hồ còn quá 150tr. Có cụ nào mạnh dạn dự khu đó bao giờ xuống được không? Kể ra xuống tầm 80-90 mấy lô đẹp đẹp là em cũng cố ngay :P
? Thế thì sao cụ, lập luận gì kì dị vậy? Tự nhiên kể chỗ này rao 150tr, chỗ kia đòi 120tr. Thì chứng minh dc cái gì mà 'người thực việc thực'? :-o

Vova

Xe container
? Thế thì sao cụ, lập luận gì kì dị vậy? Tự nhiên kể chỗ này rao 150tr, chỗ kia đòi 120tr. Thì chứng minh dc cái gì mà 'người thực việc thực'? :-o
Em chẳng lập luận gì cả. Em bảo là giá cao vật vã trong khi các cụ toàn bảo là giá xuống. Cụ có hiểu ý em không ạ?

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng lập luận gì cả. Em bảo là giá cao vật vã trong khi các cụ toàn bảo là giá xuống. Cụ có hiểu ý em không ạ?
Không, em thấy cái ví dụ cụ nói chả liên quan gì câu đầu của cụ:
"Các cụ toàn kêu mấy cụ phát giá này giá kia là âm binh với cả thổi giá, rồi đợi mấy tháng nữa giá hạ"
1, mấy tháng nữa. Cái cụ nghe là bây giờ.
2, giá thị trường là giá giao dịch thật. Cái cụ nghe là giá mồm. Cái chỗ 150tr đấy, cụ biết thực tế họ chốt bao nhiêu không?
Nếu cụ nắm được giá giao dịch thật thì hãy phản biện.

BINH MINH 07

Xe điện
Nhìn mã lực là biết online từng giờ từng phút, post bài cày nát cái diễn đàn này rồi.

Vova

Xe container
Không, em thấy cái ví dụ cụ nói chả liên quan gì câu đầu của cụ:
"Các cụ toàn kêu mấy cụ phát giá này giá kia là âm binh với cả thổi giá, rồi đợi mấy tháng nữa giá hạ"
1, mấy tháng nữa. Cái cụ nghe là bây giờ.
2, giá thị trường là giá giao dịch thật. Cái cụ nghe là giá mồm. Cái chỗ 150tr đấy, cụ biết thực tế họ chốt bao nhiêu không?
1. Em hỏi trong post trước là bao giờ hạ, giờ em có đọc câu trả lời của cụ.
2. Em biết giá giao dịch thật.

Còn ý em nói rất rõ ràng là nhiều cụ vào nói không đúng quan điểm là "giá BĐS" sẽ hạ là y như rằng bị quy kết là cò. Nhiều khi chắc gì đã là như vậy? Tóm lại là giờ em để post lại đây. Mấy tháng nữa em báo giá bên Long Biên lại, xem thế nào. Mà nói thật, em cũng chỉ mong nó xuống. Mỗi tội em không dám khẳng định như đúng rồi như các cụ.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Bản chất là lừa nhau thôi, ông này lừa ông khác đến khi ông nào ko lừa được là dính đạn.
Lừa thì cũng k phải thuận mua vừa bán môi giới là kết nối cung cầu thôi, chỉ là cách làm khôn vặt thế tự làm xấu mang tiếng và mất thời gian của ngkhac thì sớm muộn cũng k theo nghề môi giới dc

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Theo các cụ thì người có tiền mua đất để găm hay người không có tiền mua đất ngồi chờ đất xuống ở cơ trên? Em không nghĩ quyền quyết định ở các cụ ko tiền đâu ah. Mong muốn giảm là đúng nhưng quyền quyết định lại là người khác.

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Tái định cư ngoc thụy là khu sát trường cấp II NGọc thụy, gần đấm nấm và đường từ chợ ngọc thụy xuống ah bác?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
1. Em hỏi trong post trước là bao giờ hạ, giờ em có đọc câu trả lời của cụ.
2. Em biết giá giao dịch thật.

Còn ý em nói rất rõ ràng là nhiều cụ vào nói không đúng quan điểm là "giá BĐS" sẽ hạ là y như rằng bị quy kết là cò. Nhiều khi chắc gì đã là như vậy? Tóm lại là giờ em để post lại đây. Mấy tháng nữa em báo giá bên Long Biên lại, xem thế nào. Mà nói thật, em cũng chỉ mong nó xuống. Mỗi tội em không dám khẳng định như đúng rồi như các cụ.
Đất không giảm đâu cụ à, bên chỗ em Hoàng Mai, sát vành đai 3, liền kề giờ cũng 200-250tr/m2. Hỏi ông hàng xóm ổng bảo 250tr, ai mua thì bán. Bà bên cạnh thì bán rẻ hơn, em hỏi thì bảo hơn 200tr/m2.

Vova

Xe container
Tái định cư ngoc thụy là khu sát trường cấp II NGọc thụy, gần đấm nấm và đường từ chợ ngọc thụy xuống ah bác?
Đúng rồi cụ. Mà em thấy khu đấy loạn xạ, tứ tung, không sang bằng mạn quanh quanh Khai Sơn Hill

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Vào hết vàng thôi cụ! Đỉnh dịch thế giới sẽ là tháng 11 năm nay, lúc đó chốt lời làm 15-20% :D

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng tầm này năm ngoái em xem 1 cái lk 82,5m2 Văn khê chủ đòi 6,3 tỷ, em trả 6,1 tỷ ko bán. Năm nay toàn thấy 8 tỷ hơn cho căn lk cùng diện tích! Đi hỏi mua thì cứ mỗi ngày 1 giá! Cuối cùng thôi em cũng nhắm mắt đưa chân nghĩ mua là được nên ôm đại 1 căn làm vp cty. Mình mua để sử dụng nên mua cho xong đỡ mệt đầu!
Chị lại xuống văn khê ạ? Căn 6,3 là thô hay hoàn thiện rồi vậy ạ? Lk bao nhiêu vậy, e cũng định mua thêm lk để làm kho

kinum08

Xe tăng
So với đất nền hay các khu LK khác thì Văn khê vẫn tăng thấp nhất, dân cư bắt đầu đông và sạch đẹp dần lên rồi. Cụ mà có tiền mua hẳn BT 160m2 còn rẻ nữa, chỉ loanh quanh 12-13 tỷ thôi:)
Tỉ lệ tăng là quá cao cụ ơi, năm ngoái e định lấy 1 căn đường đâm thô 5,5 tỉ nhưng ngại nên thôi, năm nay nhưng chưa đầy 10 tháng họ chào 7,2 tỉ , vậy tỉ lệ là khủng khiếp, tuy nhiên căn đó chưa giao dịch đc

agrimeco

Xe lăn
Tỉ lệ tăng là quá cao cụ ơi, năm ngoái e định lấy 1 căn đường đâm thô 5,5 tỉ nhưng ngại nên thôi, năm nay nhưng chưa đầy 10 tháng họ chào 7,2 tỉ , vậy tỉ lệ là khủng khiếp, tuy nhiên căn đó chưa giao dịch đc
Chào 7,2 thì phải giảm 0,5 sẽ là giá gd, vậy sau 1 đợt sốt nóng tăng khoảng 20% thì so với các khu đất ngay trong quận HĐ là thấp hơn nhiều. Các khu khác toàn tăng 50% có chỗ 100% hoặc hơn đấy cụ:)

kinum08

Xe tăng
Chào 7,2 thì phải giảm 0,5 sẽ là giá gd, vậy sau 1 đợt sốt nóng tăng khoảng 20% thì so với các khu đất ngay trong quận HĐ là thấp hơn nhiều. Các khu khác toàn tăng 50% có chỗ 100% hoặc hơn đấy cụ:)
Từ 5,5 lên 7 tỉ là ghê rồi cụ ơi trong vòng 10 tháng, ngang bát họ. Khu vp , hay an hưng… cũng loanh quanh biên độ này. Chỉ có gia lâm gấp 2,3 thôi cụ.

Dan du an

Xe ba gác
Giá vàng, giá bất động sản và giá chứng khoán của mình nói thẳng là không dự báo được. Hên xui thôi vì nó không có quy luật nào cả. Nó cũng giống một cô gái cực đẹp nhưng tuổi đã 40 mà chưa có chồng. Khả năng nào cũng không đoán được. Hạ giá lấy thằng trẻ hơn chục tuổi. Tăng giá lấy ông 50 bỏ vợ. Sống một mình. Làm đứa con làm mẹ đơn thân rồi cặp bồ ầm ầm. Lấy một em gái khác làm một cặp đồng tính....Đại khái nó như thế, các cụ có mà dự vào mắt ạ.

agrimeco

Xe lăn
Từ 5,5 lên 7 tỉ là ghê rồi cụ ơi trong vòng 10 tháng, ngang bát họ. Khu vp , hay an hưng… cũng loanh quanh biên độ này. Chỉ có gia lâm gấp 2,3 thôi cụ.
Vp thì cũng thuộc dạng chết lâm sàng mới hồi tỉnh thì cũng chỉ như vk, an hưng hay như Him lam giá khởi điểm quá cao vì là khu mới nên biên độ tăng vậy cũng hợp lý. Cụ ss khu geleximco hay Kiến hưng, Mậu lương xem có tăng gấp rưỡi hay gấp đôi ko ạ:)