[Funland] Có nên mua căn hộ Royal City thời điểm này?

swan90

Xe hơi
tầm tiền 4 tỷ mà ở chung cư royal vẫn là đẳng cấp và hợp lý nhất cụ ạ, nhà e ở đây 3 năm rồi, mọi thứ đều oke

inzaghivn

Đi bộ
tầm tiền 4 tỷ mà ở chung cư royal vẫn là đẳng cấp và hợp lý nhất cụ ạ, nhà e ở đây 3 năm rồi, mọi thứ đều oke
4 tỷ hoặc hơn tí thì ở căn bao nhiêu m2 và mấy phòng ngủ hả cụ?

Thử ở airbnb nhiều dự án của Vin ở Hanoi thì Royal vẫn ok nhất.

longxd_2006

Xe tải
Trên này nhiều cụ chuyên gia bàn phím chém kinh, riêng về royal em nhận xét thế này
1. Về tắc đường thì rất ít khi tắc, chỉ gọi là ùn, đông vào lúc 7h15-8h chiều Hà đông vào nội thành và từ 5h30-6h30 chiều nội thành đi ra.
2. Về độ yên tĩnh thì các căn quay vào quảng trường ồn nếu mở cửa khi có sự kiện, thường vào thứ 7, cn. Hành lang thì yên tĩnh như ks 5 sao, kể cả h cao điểm vì căn hộ k được mở cửa ra hành lang.
3. Về chi phí sau khi hết 10 năm miễn phí phải đóng phí dịch vụ 14.000₫/m2 tức khoảng 1,4tr cho căn 100m2, chi phí này đã cư dân được dùng bể bơi miễn phí, còn tiền điện nước gửi xe như ở nhà dưới đất, đi chợ thì ai thích siêu thị có vinmart ở dưới, ai thích chợ truyền thống có chợ Ngã tư sở bên cạnh, vậy lý do gì bảo chi phí tăng gấp 2.5 lần dưới đất.
4. Về độ riêng tư, trừ các căn quay mặt vào nhau còn các căn quay ra ngoài các cụ có thể nu trong nhà mà k bị soi vì khoảng cách quá xa với các chung cư khác

bentley8

Xe điện
Nhà Royal cho thuê dễ, giá mua thì rẻ hơn các vin mới khác đến 60-70% nhưng giá cho thuê bao giờ cũng cao hơn và đăng cái là có khách hỏi. Em chả thấy tắc đuờng mấy chỉ thấy đi đâu cũng tiện nhất là đường trường chinh sắp xong. Đồng ý là nó cũng có cũ đi nhưng cái gì chả phải cũ phỏng các cụ, em thấy cũ tí chả sao vẫn ổn. Có điều là gái xinh thuê nhà ngắn hạn dạo này bỏ RC hết ko hiểu vì sao

Đường bộ

Xe điện
Trên này nhiều cụ chuyên gia bàn phím chém kinh, riêng về royal em nhận xét thế này
1. Về tắc đường thì rất ít khi tắc, chỉ gọi là ùn, đông vào lúc 7h15-8h chiều Hà đông vào nội thành và từ 5h30-6h30 chiều nội thành đi ra.
2. Về độ yên tĩnh thì các căn quay vào quảng trường ồn nếu mở cửa khi có sự kiện, thường vào thứ 7, cn. Hành lang thì yên tĩnh như ks 5 sao, kể cả h cao điểm vì căn hộ k được mở cửa ra hành lang.
3. Về chi phí sau khi hết 10 năm miễn phí phải đóng phí dịch vụ 14.000₫/m2 tức khoảng 1,4tr cho căn 100m2, chi phí này đã cư dân được dùng bể bơi miễn phí, còn tiền điện nước gửi xe như ở nhà dưới đất, đi chợ thì ai thích siêu thị có vinmart ở dưới, ai thích chợ truyền thống có chợ Ngã tư sở bên cạnh, vậy lý do gì bảo chi phí tăng gấp 2.5 lần dưới đất.
4. Về độ riêng tư, trừ các căn quay mặt vào nhau còn các căn quay ra ngoài các cụ có thể nu trong nhà mà k bị soi vì khoảng cách quá xa với các chung cư khác
Chắc cụ là cư dân bản Roy, vì cụ nói hoàn toàn đúng.

Phan Minh Hai 91

Đi bộ
Hôm nay e đi xem thấy bí bách lắm các cụ ạ.
- Không gian sạch, yên tĩnh, dịch vụ đủ
Nhưng nhà bí kinh khủng, nhiều lúc khó thở
Xác định mua tầm giá 4ty chỉ mua đc căn thiết kế xấu. Gần như mua nhà Royal xác định muốn ở đẹp phải đập tường và làm lại nội thất hết.
Nhà vệ sinh to chà bá @@.
Bếp như cái lò khép kín
Nói chung nhiều tiền hẳn thì nên mua và đập đi làm lại chứ ở nguyên bản không mê nổi

Tran Minh Hien

Xe hơi
Quan điểm cá nhân thì Roy quá hợp lý so với tầm tiền. Xe cộ để dưới hầm vọt cái là lên thẳng nhà, siêu thị, shop ngay dưới, trường học cho con tiện lợi. Tuần trước bên ngân hàng ACB báo mình là họ khảo sát thì hiện tại giá nhà Roy, Times, Gardenia và Reverside của Vin đều tăng giá 15% so với giá gốc.

Sherlock_Holmes

Xe tải
E đã mua rồi. Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Xét về khía cạnh kinh tế bản thân e cũng thấy ko hiệu quả. Nhưng quả thật là những tiện ích và dịch vụ thì e thấy ưng ý.

Coi như chấp nhận đánh đổi cái này lấy cái kia vậy thôi.

Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em :)
Cụ mua căn nào và giá bao nhiêu vậy? Hiện tại cụ thấy giá lên hay xuống so với lúc mua. Em cũng có xem qua khu này nhưng còn lăn tăn, chưa chốt được.

Mrphamvn

Xe tăng
Các cụ/mợ có kinh nghiệm liên quan đến Royal City cho em xin tư vấn. Vợ chồng em định mua 1 căn ở Royal City để chuyển từ nhà mặt đất sang. Tầm tiền 4 tỷ thì mua đc căn 90-100m 2 pn.

Ưu nhược điểm cá nhân em sơ bộ đánh giá thế này:

* Ưu: Có quần thể cho trẻ con chơi, vị trí okie đi lại các nơi thuận tiện.
* Nhược: nhà cũ (5 năm rồi), bí, có 1 pn không có sáng, ở chung cư thì xác định mất giá.
Nhà e ko đi ô tô nên cũng ko lăn tăn lắm vụ gửi xe.

Trên đây là một số quan điểm sơ bộ của em về chỗ này, nhưng chắc chắn mình chưa thể hiểu sâu đc. Các cụ/mợ cho e thêm ý kiến để quyết định.
Bên trong căn hộ thì cũ và khá lởm. Đặc biệt lởm cái điều hoà và sàn gỗ ạ. Cụ mua về rồi làm lại thì lại đẹp như mới , tất nhiên là tốn thêm khá nhiều tiền

mặt ngoài toà nhà thì vừa được sơn lại nên rất mới, khu này cứ mỗi 2-3 năm lại được sơn lại một lần, nên nó nhìn vẫn ngon ạ

tiện ích được chăm sóc và bảo dưỡng thường xuyên. Có cũ đi theo thời gian nhưng vẫn sạch và hoạt động tốt

Cảnh quan cây xanh thì ngày càng đẹp vì cây đã lớn, tán rộng, xanh, đẹp

nói chung cũ mua với giá 40tr/m2 chỉ mua được xác nhà thôi. Muốn ở ngon lành thì thêm 5-10tr/m2 tiền sửa chữa, nâng cấp nữa ạ

TsarPutin

Xe tăng
em cũng đang ở nhà Vin thì thấy thế này;
thứ nhất cụ nào đi mua lại thì toàn căn k hợp lý thôi, k hợp lý thì mới bán, còn căn đẹp thực sự khó mua lắm ạ; căn 2pn của Vin thì em k mê nổi, nên mới phải chấp nhận mua 3pn căn góc
thứ 2, tầng hướng k quan trọng bằng view, tầng đẹp hướng đẹp (ĐN) mà view sang ban công toà sau thì k bằng hướng Tây view hồ view đường thoáng; vào ở thì e thấy căn góc view đẹp (k bị chắn và các phòng có ánh sáng) tăng giá nhiều nhất; căn góc mà view hạn chế chững giá;
Thứ 3: giá dịch vụ của Vin cao nhưng tương xứng, bể bơi 4 mùa gym free, cảnh quan nội khu đẹp, an ninh rất tốt
Thứ 4 Royal là quần thể lớn, em thì do tính thích chỗ ít người thưa dân nên xưa cũng định mua ở đây nhưng thấy lớn quá e k hợp dc nên ra Skylake; Westpoint mua;
Cụ mua thì cân nhắc, ở nhà của Vin thì cũng xừng đáng tiền bỏ ra và cũng k bị mất giá mấy đâu (nếu mua trực tiếp của Vin)

Kẹp Xăm

Xe máy
Em có căn 04 3 PN diện tích 124m2 bên King Palace cụ nào quan tâm em nhượng lại nhé tầng trung.

mango

Xe tăng
bể bơi ngoài trời có, nc sạch. Bể bơi 4 mùa ở tầng 1 có. siêu thị có, khu vui chơi có, diện tích khu rộng rãi.
em thấy các điểm này bù thiết kế xấu của Roy rồi.
Ở HN em thấy ít có khu đô thị nào trọn vẹn 10 điểm cả.

pisces_hn

Xe container
Ở bên này hết ưu đãi thì phí dịch vụ với gưỉ xe thế nào các cụ nhỉ. Royal city em thấy nó vô đối về chỗ đỗ xe ở Hà Nội, nhiều cái chung cư mới mà chỉ có 2 tầng hầm sau này thế nào cũng thiếu trầm trọng như bên 5 star giờ dân phải gửi cả ở nơi khác.

tulipman

Xe buýt
Phí gửi xe thì chắc ko tăng, còn phí dịch vụ dự kiến tăng lên tầm 15k/m2 (giờ đang là 13.2k.m2 cả VAT) nhưng cư dân đang phản đối.

hoami

Xe tăng
Nhược:
Thiết kế xấu, bí bách, view ko riêng tư hoặc xấu, trừ mặt quay ra ngoài thì lại là hướng nắng. Căn góc view đẹp thì lại rất đắt, ko phù hợp số đông.
Hầm để xe lộm nhộm, đi hơi mỏi cẳng, và em thấy bẩn (so với chỗ em đang ở)
Ồn ào, em ko thích ở mà dưới là sthi shop sủng. Chỗ ở là ở, chơi là chơi, thời buổi sthi khắp nơi thiếu gì mà phải ầm ĩ cả ngày bên dưới, chưa kể tứ xứ về chơi, dịch bệnh.....
Ưu : An ninh tốt, dịch vụ tốt, cdt bảo dưỡng mặt ngoài ổn.

VOICOI

Xe tải
Em đang ở Royal, đã chuyển thêm ông bà Ngoại về ở 1 căn ở tầng dưới. Anh em bạn bè ở cũng nhiều mà ngồi cafe em chả thấy ai chê cả. Royal em ở ko thấy nhà xuống cấp như các khu khác.
Ưu điểm:
Tiện dụng, khá trung tâm, nếu đi làm hướng xuống phía Hà Đông thì OK, nhưng nếu hướng lên Tây Sơn thì sáng rất tắc.
Mỗi 1 sảnh đều có 1 bể bơi người lớn và 1 bể bơi trẻ con. Ngoài trời thì 2 bể bơi lớn, hơn hẳn những dự án mới của Vin, chỉ có bể bơi ngoài trời.
Các cụ ở sẽ thấy Royal ko hề ồn ào, nó dùng hành lang kín nên rất yên tĩnh, bật điều hòa hành lang cả ngày, mở cửa ra hành lang là mát lạnh. Bảo vệ đông, điều tiết xe cộ đâu ra đấy.
Trung tâm Thương Mại, em thấy tiện ích, tối tối 2 VC mấy đứa con lượn lờ rất thú vị. TT lớn, GÌ cũng có.
Phí gửi xe rất rẻ, hầm thì mênh mông. Em thấy cái B5 còn nguyên chưa sử dụng.
Nhược điểm duy nhất của Royal em thấy là thiết kế xấu, ngày xưa thì công XD là dùng cột chịu lực nên nhà nào cũng có 1-2 cái cột to tướng trong nhà, phần lớn căn hộ đều có 1-2 phòng ko có ánh sáng.

Tuy nhiên, so sánh về giá thì em thấy Royal giờ giá gần như hợp lý nhất trong các sản phẩm của Vin bây giờ.

Em đang có nhu cầu mua 1 căn góc ở R2, căn 188m. Nếu được R2A thì tốt nhất để em đưa tiếp ông bà Nội sang định cư. Cụ nào trên diễn đàn có thì gửi thông tin em nhé.