[Funland] Có nên mua căn hộ Royal City thời điểm này?

nvht

Xe điện
Nhược điểm lớn nhất khu này hiện tại và tương lai là tắc đường

gunners

Xe tải
E đã mua rồi. Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Xét về khía cạnh kinh tế bản thân e cũng thấy ko hiệu quả. Nhưng quả thật là những tiện ích và dịch vụ thì e thấy ưng ý.

Coi như chấp nhận đánh đổi cái này lấy cái kia vậy thôi.

Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em :)

nvht

Xe điện
Cái từ "khu này" nên thay bằng "Hà Nội" chuẩn hơn.
Khu này là điểm ùn tắc nhất trong bức tranh ùn tắc tổng thể của HN cụ ah. Đặc biệt sắp tới có thêm khu đô thị Cao - Xà - Lá nữa thì khu này nhiều khả năng sẽ toàn người ngoài độ tuổi đi làm ở đây thôi.

Jetu

Xe điện
Khu này là điểm ùn tắc nhất trong bức tranh ùn tắc tổng thể của HN cụ ah. Đặc biệt sắp tới có thêm khu đô thị Cao - Xà - Lá nữa thì khu này nhiều khả năng sẽ toàn người ngoài độ tuổi đi làm ở đây thôi.
Ờ, vậy cụ tìm hộ khu nào (khu nhé, không phải một tòa trơ trọi) ở vị trí tương tự ngon bằng hoặc ngon hơn đi và giá cả tương tự.

nvht

Xe điện
Ờ, vậy cụ tìm hộ khu nào (khu nhé, không phải một tòa trơ trọi) ở vị trí tương tự ngon bằng hoặc ngon hơn đi và giá cả tương tự.
Em không bảo khu này kém mà chỉ nêu nhược điểm lớn là tắc đường thôi. Ai thích nghi được với tắc đường khu này thì ở đây cũng ổn.

maidung882005

Xe buýt
E trc khi quyết định mua ở đây thì e thuê ở trc nhưng thấy không ổn nên e thôi.Vị trí trung tâm mọi tiện ích ok.Nhưng phòng bí lắm 1 phòng tối om.Diện tích e thuê 109 mét e ở tầng 3 R1A trần cao gần 4 met nên chủ nhà sửa thành 2 tầng 4 phòng ngủ.E thuê 22tr/tháng với giá trị ngôi nhà chủ định bán 6 tỷ.Nhưng rồi e quyết định không mua nữa.Cụ thích khu nào nên thuê thử 6 tháng trc khi quyết định xuốnh tiền mua

maidung882005

Xe buýt
Mấy bạn e bán đi đều lỗ rất nhiều căn sửa nhiều thì lỗ tiền tỷ.Hơn nữa ở đây chung cư 6-7 năm rồi trc đây dc miễn phí 10 năm dịch vụ sau hết 10 năm laii thu phí.Hơn nữa nó là chung cư đầu tiên của Vin nên xây không hợp lý lắm

Neopan

Xe tải
Các cụ/mợ có kinh nghiệm liên quan đến Royal City cho em xin tư vấn. Vợ chồng em định mua 1 căn ở Royal City để chuyển từ nhà mặt đất sang. Tầm tiền 4 tỷ thì mua đc căn 90-100m 2 pn.

Ưu nhược điểm cá nhân em sơ bộ đánh giá thế này:

* Ưu: Có quần thể cho trẻ con chơi, vị trí okie đi lại các nơi thuận tiện.
* Nhược: nhà cũ (5 năm rồi), bí, có 1 pn không có sáng, ở chung cư thì xác định mất giá.
Nhà e ko đi ô tô nên cũng ko lăn tăn lắm vụ gửi xe.

Trên đây là một số quan điểm sơ bộ của em về chỗ này, nhưng chắc chắn mình chưa thể hiểu sâu đc. Các cụ/mợ cho e thêm ý kiến để quyết định.
Các cụ/mợ có kinh nghiệm liên quan đến Royal City cho em xin tư vấn. Vợ chồng em định mua 1 căn ở Royal City để chuyển từ nhà mặt đất sang. Tầm tiền 4 tỷ thì mua đc căn 90-100m 2 pn.

Ưu nhược điểm cá nhân em sơ bộ đánh giá thế này:

* Ưu: Có quần thể cho trẻ con chơi, vị trí okie đi lại các nơi thuận tiện.
* Nhược: nhà cũ (5 năm rồi), bí, có 1 pn không có sáng, ở chung cư thì xác định mất giá.
Nhà e ko đi ô tô nên cũng ko lăn tăn lắm vụ gửi xe.

Trên đây là một số quan điểm sơ bộ của em về chỗ này, nhưng chắc chắn mình chưa thể hiểu sâu đc. Các cụ/mợ cho e thêm ý kiến để quyết định.
Cá nhân em thấy ở Roy tương đối là ổn( em ở dc 4 năm rồi) nhiều cụ đứng ngoài cứ hay chê nhưng nói chung là quá ổn, còn chung cụ sợ mất giá thì không mất giá thì mất tiện ích cuộc sống cụ chọn cái nào? còn gửi xe thì nghiễm nhiên cụ dc gửi 1 ô tô và thoải mái xe máy nên không phải lăn tăn.

BINH MINH 07

Xe điện
Mua để ở thì em vote cho chung cư, nó có rất nhiều thứ mà các cụ ở nhà đất cùng tầm tiền không thể có được.
Và em cũng dự là cái loại nhà đất vài chục mét ở trong ngõ ô tô ko vào được thì sẽ down chứ chẳng lên nổi đâu.
Tư duy con người đã thay đổi, ba mẹ em sống mấy chục năm ở nhà đất khá rộng rãi 80m xây 4,5 tầng ở mặt đường hai ô tô tránh nhau mà giờ lên chung cư hai cụ một căn, con cháu 1 căn mà cứ nói biết thế ở sớm.
Đời người được mấy đâu mà cứ phải lăn tăn lên xuống nếu nó phục vụ mình.

lolotica

Xe điện
mấy phố này (và loanh quanh đấy), mỗi lần trời mưa thì ngập cũng khiếp cụ nhỉ?

Bên khu Thanh Xuân thì có một số lựa chọn khác như
1. Rivera Park - 69 Vũ Trọng Phụng
2. Imperia Garden - 203 Nguyễn Huy Tưởng
Về vị trí giao thông thì không so sánh được với Royal City, nhưng có ưu điểm là Ít diện tích thương mại, tránh được cư dân bên ngoài vào nên đều riêng tư và yên tĩnh hơn.
Giá cả 2 khu này thì giá tầm 35 - 43 triệu/m2, căn 2 ngủ 70 từ 2,5 tỷ - 3 tỷ, căn 3 ngủ 93m2 từ 4 tỷ
Đều có khuôn viên nội khu cây xanh, bể bơi ngoài trời (chứ không phải chỉ độc 1 tòa nhà)

bibi_1234

Xe tải
Nhiều xèng k phải nghĩ thì chung cư cũng dc, nhưng tính toán hơn số vốn mình bỏ ra có lợi nhuận theo năm thì nhà đất. Cái cảnh cùng 2 thằng mua nhà sau 5-7 năm nhìn lại 1 thằng mua nhà đất tăng giá gấp đôi thằng mua chung cư còn mất giá nó tủi lắm :))
E mua con CC nguyễn tuân mới 6 tháng mà bjo bán đi là lãi tầm 400tr r nè cụ

O Muong Te

Xe điện
E mua con CC nguyễn tuân mới 6 tháng mà bjo bán đi là lãi tầm 400tr r nè cụ
Cc nào ngon thế cụ. Quanh Nguyễn Tuân như Imperia, Legend thấy nhiều người bán lỗ mà, chả lẽ nó chừa cụ.

King Palace cạnh Royal cụ nào quan tâm không ạ :)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mấy bạn e bán đi đều lỗ rất nhiều căn sửa nhiều thì lỗ tiền tỷ.Hơn nữa ở đây chung cư 6-7 năm rồi trc đây dc miễn phí 10 năm dịch vụ sau hết 10 năm laii thu phí.Hơn nữa nó là chung cư đầu tiên của Vin nên xây không hợp lý lắm
Tiền phí dv có cao không ạ?

Yeuphunu

Xe điện
Nhàn hơn, an ninh tốt hơn.
Chất lượng sống tốt hơn,
Cộng đồng tốt hơn nhiều, vui hơn,

Không gian thiếu yên tĩnh,
Không được riêng tư, tự do như nhà đất,
Chi phí cuộc sống tăng gấp 2.5 lần so với nhà đất đi chợ truyền thống.
Bê tông hoá cao ở Royal City.

Cân nhắc thêm.

bibi_1234

Xe tải
Cc nào ngon thế cụ. Quanh Nguyễn Tuân như Imperia, Legend thấy nhiều người bán lỗ mà, chả lẽ nó chừa cụ.
2 khu đó giá gốc quá cao rồi nên bán lỗ là đương nhiên cụ
e xúc bên 47 nguyễn tuân xúc dc căn cắt lỗ hồi trước. nên bjo` lên mạnh ạ