[Funland] Có nên học cấp 1 ở trường Vinschool hay không? Học ở đó thì ưu điểm và nhược điểm là gì ạ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em cbi cho con vào vs mầm non dự là theo tiếp cấp 1. Thấy cụ kia mô tả trương công thé mà học phí rẻ bèo tự dưng em thấy mình ngu ngu.
Em là cụ em cũng thấy mình ngu, thôi thì cụ inbox hỏi thăm cụ ấy là trường nào rồi chạy cho con vào học vậy, học làm trường tư làm quái gì cho bị xem là ngu từ con đến bố :(

fundraiser

Xe container
Em là cụ em cũng thấy mình ngu, thôi thì cụ inbox hỏi thăm cụ ấy là trường nào rồi chạy cho con vào học vậy, học làm trường tư làm quái gì cho bị xem là ngu từ con đến bố :(
Hóng cái tên trường con cụ ấy học mà khó quá. Nên em vẫn chấp nhận ngu và cho con vào Vins ạ.

duongbinh07

Xe điện
Có những đứa xục xạo các post của em, xuyên tạc như thế này. Nên em thấy tốt nhất là đ éo nói làm gì.
Khỏi ảnh hưởng.
Em cũng đoán được thằng này ở đâu ra.

Cụ buồn cười nhỉ, cụ ấy đã nói rõ lắm rồi mà cứ hỏi. Trường con cụ ấy ở quận Hoàn Kiếm, là trường công, trong trường có sân vận động, học sinh đứa nào cũng to khoẻ bơi lội 2-5 km mỗi lần là bình thường. Học sinh trường đấy đứa nào cũng là lập trình viên xuất sắc, biết code game bằng c# và c++, thuyết trình slide hàng giờ bằng tiếng nước ngoài. Đến giờ cụ đã hiểu như thế nào mới là tầng lớp ưu tú chưa? SIS, olympia với Unis vứt hết đi nhé.

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ hài hước thế :)) con học ở đâu họ có thể nói hoặc k nói, thông tin họ đưa ra tin hay k có sao đâu nhỉ :)) xã hội nhiều chuyện khó lường, trên mạng em k biết ai với ai thì thông tin con em học đâu em cũng chả nói. Chia sẻ với nhau cũng có mức độ và cảm thấy điều gì k an toàn thì họ giữ lại, đàn ông đi soi mói chửi bới móc mỉa nhau làm gì cho nó mất mặt ra

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hài hước thế :)) con học ở đâu họ có thể nói hoặc k nói, thông tin họ đưa ra tin hay k có sao đâu nhỉ :)) xã hội nhiều chuyện khó lường, trên mạng em k biết ai với ai thì thông tin con em học đâu em cũng chả nói. Chia sẻ với nhau cũng có mức độ và cảm thấy điều gì k an toàn thì họ giữ lại, đàn ông đi soi mói chửi bới móc mỉa nhau làm gì cho nó mất mặt ra
Cụ làm em em ngại quá, chơi trên OF chắc có ngày cả nhà gặp nạn mất. Lạy hồn ^:)^

Quych

Xe máy
Nhà em đứa đầu C1 học tư, C2 ra trường Công theo định hướng của em và bây giờ C3 cũng trường công theo lộ trình :)

Đứa thứ 2 và thứ 3 nhà em thì đang học C1 Vinschool cả, em thấy hài lòng còn các con em vui khi đến trường lớp. Hết C1 xem khả năng và nguyện vọng của con thế nào em tính tiếp.

Bác gì bảo có tiền là auto vào Vinschool cũng không hẳn thế đâu, là con cư dân cũng phải qua thi tuyển đầu vào đàng hoàng và vẫn có cháu khoong đạt ạ.

Em lả lướt tí thôi, em đi ra không lại bị mắng là bố ngu & con lơ ngơ như gà công nghiệp. :)

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Có những đứa xục xạo các post của em, xuyên tạc như thế này. Nên em thấy tốt nhất là đ éo nói làm gì.
Khỏi ảnh hưởng.
Em cũng đoán được thằng này ở đâu ra.
Cụ nói rõ vậy rồi thì nói thêm làm gì nữa nhỉ? Em ủng hộ tuyệt đối đấy.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đứa đầu C1 học tư, C2 ra trường Công theo định hướng của em và bây giờ C3 cũng trường công theo lộ trình :)

Đứa thứ 2 và thứ 3 nhà em thì đang học C1 Vinschool cả, em thấy hài lòng còn các con em vui khi đến trường lớp. Hết C1 xem khả năng và nguyện vọng của con thế nào em tính tiếp.

Bác gì bảo có tiền là auto vào Vinschool cũng không hẳn thế đâu, là con cư dân cũng phải qua thi tuyển đầu vào đàng hoàng và vẫn có cháu khoong đạt ạ.

Em lả lướt tí thôi, em đi ra không lại bị mắng là bố ngu & con lơ ngơ như gà công nghiệp. :)
Nói chung cho con vào vin là auto ngu, nướng tiền của bố vô ích rồi. Phải vào trường công ở quận Hoàn Kiếm, trong trường có cả sân vận động, toàn tầng lớp tinh hoa học nó mới chuẩn cụ nhé.

duongbinh07

Xe điện
Cụ nẫu ở đoạn nào, có thể nói rõ đc ko? Ở đây đang bàn công và tư nói chung nhé. Các cụ trên cũng phải thừa nhận, rèn luyện thể thao công kém hơn.
Sự thực là cụ sai. Rèn luyện thể thao nói chung thì trường công hơn chứ.

Công Minh HN

Xe tải
Nhiều cụ ra rả cái luận điệu "Học tư không phải học thêm nên sướng và nhàn hơn học công rồi thì tính ra chi phí chẳng hơn bao nhiêu" và xem nó như là ưu việt. Vâng vậy xin nỏi cái việc học thêm ở đây là do gia đình quyết định hay nhà trường bắt ép. Chính gia đình đang muốn con mình tốt hơn mức hiện tại mới cho đi học thêm chứ làm gì có ai dí súng vào đầu bắt đi học thêm.

Tất nhiên đâu đó ở trường công có những cô giáo gợi ý hay bắt ép đi học thêm nhưng đừng vì thế mà đánh đồng trường công chỗ nào cũng như vậy. Nhìn đời lúc nào cũng đen kịt như thế mà không thấy mệt à. Chưa kể bây giờ với sự phát triển của thông tin và mạng xã hội, bản thân các cô giáo cũng rất ngại và thận trọng bởi làm cái gì quá, phụ huynh mà bốc phốt lên thì các cô thiệt đầu tiên vì mất hơi bị nhiều thứ. Đừng nghĩ chỉ trường tư các cô mới sợ phụ huynh và học trò mà giờ trường công cũng phải dè chừng rồi, nhất là ở các thành phố lớn.

Đọc 1 hồi chán quá.
Con em không học VIN, học trường công từ bé.
Nhưng em thấy nhiều cụ mặc định học sinh VIN là không ra gì?
Mỗi gia đì̀nh có một cách dạy/ đầu tư cho tương lai của con theo 1 cách riêng tùy quan điểm/ điều kiện kinh tế riêng. Thành quả của quá trình này phải mười, mười lăm năm mới rõ. Mới cấp 2, thậm chí cấp 3 chưa nói lên điều gì đâu ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Nhiều cụ ra rả cái luận điệu "Học tư không phải học thêm nên sướng và nhàn hơn học công rồi thì tính ra chi phí chẳng hơn bao nhiêu" và xem nó như là ưu việt. Vâng vậy xin nỏi cái việc học thêm ở đây là do gia đình quyết định hay nhà trường bắt ép. Chính gia đình đang muốn con mình tốt hơn mức hiện tại mới cho đi học thêm chứ làm gì có ai dí súng vào đầu bắt đi học thêm.

Tất nhiên đâu đó ở trường công có những cô giáo gợi ý hay bắt ép đi học thêm nhưng đừng vì thế mà đánh đồng trường công chỗ nào cũng như vậy. Nhìn đời lúc nào cũng đen kịt như thế mà không thấy mệt à. Chưa kể bây giờ với sự phát triển của thông tin và mạng xã hội, bản thân các cô giáo cũng rất ngại và thận trọng bởi làm cái gì quá, phụ huynh mà bốc phốt lên thì các cô thiệt đầu tiên vì mất hơi bị nhiều thứ. Đừng nghĩ chỉ trường tư các cô mới sợ phụ huynh và học trò mà giờ trường công cũng phải dè chừng rồi, nhất là ở các thành phố lớn.
đúng cụ ạ, trường công con em học GVCN rất đàng hoàng và lắng nghe PH. Ngay cả hiệu trưởng làm việc cũng rất cầu thị. PH phản ảnh sự việc nếu đúng thì hiệu trưởng xử lý ngay và luôn k ngại gì. Lớp con em thì PH nhờ GV dạy kèm tuần 3 buổi đối với những hs còn chậm chứ cảnh GV mở lớp rồi lôi kéo, thậm chí lấy bài ở lớp học thêm mang vào kiểm tra trên lớp như hồi xưa con em đi học k còn nữa :)) và lớp dạy kèm đó thì bạn nào tiến bộ cô tư vấn luôn cho nghỉ để hs đỡ mệt và mất thời gian sau giờ học. Gì chứ nhóm zalo lớp, zalo khối mà có thông tin cô A mở lớp ép con đi học thì cô là người toang đầu tiên

vin thì cơ sở vật chất tốt, chế độ tốt, còn về chất lượng giảng dạy thì chưa rõ cụ ạ

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Đọc 1 hồi chán quá.
Con em không học VIN, học trường công từ bé.
Nhưng em thấy nhiều cụ mặc định học sinh VIN là không ra gì?
Mỗi gia đì̀nh có một cách dạy/ đầu tư cho tương lai của con theo 1 cách riêng tùy quan điểm/ điều kiện kinh tế riêng. Thành quả của quá trình này phải mười, mười lăm năm mới rõ. Mới cấp 2, thậm chí cấp 3 chưa nói lên điều gì đâu ạ.
Cụ này chuẩn, e cũng muốn bno học trường đấy lắm vì csvc tốt nhưng k có điều kiện nên k theo đc thôi :)

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
đúng cụ ạ, trường công con em học GVCN rất đàng hoàng và lắng nghe PH. Ngay cả hiệu trưởng làm việc cũng rất cầu thị. PH phản ảnh sự việc nếu đúng thì hiệu trưởng xử lý ngay và luôn k ngại gì. Lớp con em thì PH nhờ GV dạy kèm tuần 3 buổi đối với những hs còn chậm chứ cảnh GV mở lớp rồi lôi kéo, thậm chí lấy bài ở lớp học thêm mang vào kiểm tra trên lớp như hồi xưa con em đi học k còn nữa :)) và lớp dạy kèm đó thì bạn nào tiến bộ cô tư vấn luôn cho nghỉ để hs đỡ mệt và mất thời gian sau giờ học. Gì chứ nhóm zalo lớp, zalo khối mà có thông tin cô A mở lớp ép con đi học thì cô là người toang đầu tiên
Cấp 1 thôi cấp 2 là có tý khác đó nha, nhưng thôi đến đâu hay đến đó ;))

phihanhgia

Xe container
1) Phụ huynh giàu nên cho con học trường quốc tế xịn, học phí tầm 20k/năm trở lên. Tiền nhiều mà không cho cái điều kiện tốt thì cũng vứt đi.
Tất nhiên khi phụ huynh nhiều tiền sẽ có nhiều lựa chọn: không học quốc tế xịn thì học tư xịn, hoặc gửi ra nước ngoài học cũng được.
2) Phụ huynh nghèo thì bắt buộc phải cho con học trường công lập, không có lựa chọn nào khác.
3) Phụ huynh ở tầng lớp khá giả có thể cân nhắc hai lựa chọn trường quốc tế hoặc trường tư tốt.
4) Phụ huynh ở tầng trung lưu có hai lựa chọn: F1 học công lập tốt hoặc học trường tư tốt.

Chủ yếu phụ huynh ở nhóm 3-4 hay đắn đo.