[Funland] Có nên hay không!

dvhung243

Xe điện
Tiếc quá , ca này gặp được mợ Mun thì đúng là " chúng ta sinh ra để dành cho nhau "

Canphaidinh01

Xe tăng
Năm nay em 37 tuổi. Đang bị ế vợ mà có thấy một vài em đồng nghiệp trẻ trung dễ mến, mấy em đồng nghiệp thì sinh năm 95-97, học đại học xong đi làm có lương nên kiêu lắm, kén chọn nên em tán không nổi vì các em ý chê em già quá!

Em thì lại thích gái trẻ nên vừa rồi có làm quen được một cháu học lớp 12, nhưng cháu nó tuy xinh mà học thì lại yếu lắm! Khả năng không đỗ được đại học rất cao.

Em tính là đợi cháu nó thi xong thì cưới rồi cho bé nó đẻ con và mở cho cái shop bán hàng! Nhưng em vẫn khá lo lắng vì sự khác biệt, ít nhất là mình thì tri thức cao có công ăn việc làm và lương ổn định, còn cháu nó thì thất nghiệp học hết được 12 thôi. Nên cũng khá lo lắng, mà giờ không chịu cưới cháu nó thì chả ai cưới mình cả thì cũng căng lắm.

Em tâm sự với cháu nó thì bé cũng xiêu lòng chấp nhận vì nó thấy mình có sự nghiệp ổn định nên chấp nhận tuổi cao.

Theo các cụ có nên cưới bé nó để kiếm đứa con hay chấp nhận ế tiếp :D
Cụ gạ được em 18 mà đến giờ này vẫn ế? Nghe ló điêu điêu. :)

DaDieuchienxu

Xe container
Lấy vợ mà tuổi tác cách biệt cả 1 thế hệ thì ở vs nhau sao cho nhà cửa êm ấm rất khó do dị biệt về quan niệm sống.
Hơn nữa, chiều vợ trẻ lứa tuổi teen cực kỳ gian nan.
Tuy nhiên, hôn nhân là 1 canh bạc lớn của đời người, máu thì cứ tất tay, lỡ thua thì xóa bài làm ván mới.

hatinh5760

Xe điện
giờ yếu lắm cụ, không còn nhu cầu quay tay luôn, muốn kiếm đứa con nối dõi trí tuệ của bố nó :))
Đứa trẻ sẽ thửa hưởng hình thức của cha và trí tuệ của mẹ. Nhất là con trai hay giống mẹ, con gái giống cha. Thật cả tính cách luôn.
Bây giờ như là đâu cần tính tuổi. Trâu già với máy bay hơn xuôi ngược mươi, đôi chục là bình thường.
Họ hàng nhà e, một cậu lấy vợ kém 15 tuổi thì ngon, làm ăn tấn tới (cậu này chuyên toán tỉnh, đi du học về. Cô bạn này học không xong đại học nào đó.
Cũng họ hàng nhà đó, cậu cháu, cũng lấy vợ kém 15 tuổi, 2 năm thì ly dị, chiến đấu đòi nuôi con khá vất vả, rồi thua, cô bé kia mang con đi Úc lấy chồng khác.
Nói chung: hên xui.

kt3x

Xe buýt
Nếu ông thớt mà đang nói thật thì cái quan trọng nhất là nên nghĩ xem 37 tuổi có đủ sức thỏa mãn sinh lý cho cái tuổi 18, đôi mươi hay không? Nếu không thì 3-7-21 ngày là giải tán hoặc biến thành hươu lúc nào không hay.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Năm nay em 37 tuổi. Đang bị ế vợ mà có thấy một vài em đồng nghiệp trẻ trung dễ mến, mấy em đồng nghiệp thì sinh năm 95-97, học đại học xong đi làm có lương nên kiêu lắm, kén chọn nên em tán không nổi vì các em ý chê em già quá!

Em thì lại thích gái trẻ nên vừa rồi có làm quen được một cháu học lớp 12, nhưng cháu nó tuy xinh mà học thì lại yếu lắm! Khả năng không đỗ được đại học rất cao.

Em tính là đợi cháu nó thi xong thì cưới rồi cho bé nó đẻ con và mở cho cái shop bán hàng! Nhưng em vẫn khá lo lắng vì sự khác biệt, ít nhất là mình thì tri thức cao có công ăn việc làm và lương ổn định, còn cháu nó thì thất nghiệp học hết được 12 thôi. Nên cũng khá lo lắng, mà giờ không chịu cưới cháu nó thì chả ai cưới mình cả thì cũng căng lắm.

Em tâm sự với cháu nó thì bé cũng xiêu lòng chấp nhận vì nó thấy mình có sự nghiệp ổn định nên chấp nhận tuổi cao.

Lão xứng đáng ế tiếp e thật.đến 37 rồi còn lựa kỹ vậy thì ofer chịu chết.18 xinh mà còn đắn đo thì 1 ly vâng là ít:))

Quan_woodman

Xe điện
Này là hút ống đu đủ quá liều hay hội chứng gì nhỉ?

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Vừa gia nhập of đã đỏ mít rồi ;)))

khói_lửa

Xe buýt

em hỏi khí kg phải ? trước khi làm thớt này cụ có đập đá chưa vậy ???

tuyenxdgtnd

Xe hơi
Em tưởng cụ sinh 90 thì mới có hơn 30 tuổi đầu mà

TrangBonBon

Xe tăng
Em vào rồi em lại ra. Tâm linh không đùa được đâu.:|

VnUeT

Xe tăng
Quay tay tiếp đi cụ chủ.

langtuhathanh_90

[Tịch thu bằng lái]
Hoang tưởng:
Là những ý tưởng sai lầm, không phù hợp với thực tế, do bệnh tâm thần gây ra nhưng bệnh nhân cho là hoàn toàn đúng, không thể giải thích hay phê phán được.
Nội dung hoang tưởng rất đa dạng, nhưng thường gặp nhất là:
Hoang tưởng tự cao: thí dụ bệnh nhân nghĩ rằng mình có tri thức cao, có thu nhập ổn định mặc dù vẫn đang ở giai đoạn cận nghèo.

Bên cạnh đó còn có các biểu hiện hoang tưởng bị hại, hoang tưởng bị chi phối...

Bệnh tâm thần hoang tưởng còn có thể gây nguy hiểm cho những người xung quanh. Do đó, khi phát hiện ra người thân có những biểu hiện tâm thần, người nhà cũng nên đưa bệnh nhân đi khám ngay để có phương pháp điều trị, sớm đưa người bệnh tái hòa nhập cộng đồng.
Đâu ạ, e cũng có ít tiền tầm 3 tỷ 6, thu nhập 55 triệu mỗi tháng, là phó giáo sư tiến sĩ du học nước ngoài về, đang là chuyên gia cho một tập đoàn lớn trong nước :(

langtuhathanh_90

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ông thớt mà đang nói thật thì cái quan trọng nhất là nên nghĩ xem 37 tuổi có đủ sức thỏa mãn sinh lý cho cái tuổi 18, đôi mươi hay không? Nếu không thì 3-7-21 ngày là giải tán hoặc biến thành hươu lúc nào không hay.
E cũng lo vụ này

dalink

Xe điện
Chịch chưa?

cdcn

Xe điện
Về cầm cái thớt và con dao rồi tự xử thôi cho đỡ mệt!