Có nên đóng không cho đăng ký thành viên mới?????

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranhgochay

Xe buýt
Không ủng hộ tí nào cụ ạ, Diễn đàn là Fun chủ yếu, việc nhiều nick mới lập và Âm binh tràn lan thì chúng ta nên góp ý với BĐH để MM xử lý, dọn rác cho 4R phố sạch Thủ đô văn minh. Còn việc lock chức năng đăng ký Newbie thì ko ổn lắm, như thế lại mất cái tinh thần OF đi ạ.

yourdalink

Xe container
Nếu cần thì không cho mem mới vào một số nơi dễ spam như quán cà phê... thôi. Sau đó đủ bài chất lượng thì mới cho access, như thế đỡ tình trạng câu kéo bài hơn. Còn hạn chế đăng ký thì trước nay em thấy mỗi tathy.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cháu lạy cụ ợ, cháu vừa mới làm đơn xin gia nhập xong đọc được quả thớt của cụ choáng váng quá. Cháu tưởng đất lành chim đậu chứ. Cụ cho nhà cháu hỏi cái cv khai xong có phải ra phường xin xác nhận không ợ?
Những nhà mà thủng lốp nhiều cũng ko cho ra nhập :D, cứ tưởng có chym đậu đâu cũng được ah.

Nếu cần thì không cho mem mới vào một số nơi dễ spam như quán cà phê... thôi. Sau đó đủ bài chất lượng thì mới cho access, như thế đỡ tình trạng câu kéo bài hơn. Còn hạn chế đăng ký thì trước nay em thấy mỗi tathy.
Như này cũng tốt, các bài của mem 10x bài để bán hàng, chăn gà nói chung rất chán.

Chỉnh sửa cuối:

chiến xa

Xe hơi
Thì lại spam ở chỗ khác thôi cụ ơi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Hay bác đề xuất thu phí đê, nick nào tham gia Cafe phải có đủ 10 triệu mã lực chẳng hạn :))

hoinhap

Xe tăng
Cụ lại theo phong trào xây dựng luật thủ đô hả?

Inli_4B

Xe tải
Forum bản chất nó cũng như xã hội. Việc công kích thì chẳng phải newbie mới thế mà ngay cả những thành viên cũ vẫn có thể như vậy? Bản chất của forum là ảo thì hãy chấp nhận nó. Chẳng có cách nào để quản lý tốt cả. Dù có nhiều MIN MOD đến đâu đi chăng nữa. Giống như xã hội ấy, càng nhiều thành viên thì càng có tính đa chiều. Chẳng nhẽ lúc nào cũng có một đống xxx đi kèm để định hướng "Lề trái" và "lề phải" sao? Còn để diễn đàn trong sạch hơn thì cần sự ủng hộ, giúp đỡ của các thành viên. Những bài xấu, công kích, khiêu khích...v...v....v...thì bấm vào nút báo bài xấu để Min Mod dễ xử lý. Có chăng Min Mod chỉ nên tăng thêm quy định chặt chẽ hơn đối với những mục mang tính chuyên môn như Box kỹ thuật, nâng cấp nội ngoại thất...v.....v.....v...

ThanhPhuMinh

Xe tải
Em nhất trí với một số cụ ở trên đã comment, diễn đàn mà cấm thì gọi gì là diễn đàn, cấm để đóng cửa tung hô, ngọt nhạt với nhau mãi rồi cũng sẽ chán;
Bản thân em thông qua một số anh em trong cơ quan đã biết diễn đàn từ mấy năm trước nhưng ban đầu em chỉ coi diễn đàn như một tờ báo để đọc và tham khảo kinh nghiệm của các cụ trên này và cũng ko có ý định comment gì; Dạo này rỗi rãi quá nên ngứa ngáy tay chân mới lập nich để chém cho vui;
Với tiêu chí Fun, tất nhiên đã chém thì sẽ có lúc sẽ quá đà cho nên em nghĩ biện pháp tốt nhất là min, mod phải tăng cường đi tuần;
Đối với việc một số đối tượng lợi dụng diễn đàn để "làm ăn" thì cần xem xét lại nội qui diễn đàn cho chặt chẽ và xử thẳng tay thôi ạ :D

xoắn quẩy

Xe đạp
Cụ Inli_4B nói chuẩn, cũng giống như khi cụ mở công ty chắc chắn cụ phải đi đăng ký kinh doanh rồi làm thủ tục rất chi là nhiều, nhưng ai đảm bảo với cụ là các công ty về sau đều làm ăn chân chính hay không bán hàng nhái, hàng kém chất lượng. Nếu công ty làm ăn không đàng hoàng thì tự khách hàng sẽ tố cáo và rủ nhau tẩy chay. Còn việc mất đoàn kết với công kích thì ở đâu mà chả có, quan trọng là ý thức của mỗi người thôi phải không ạ.

tcthegioioto

Xe điện
web và môi trường mở, đóng thì lại "thẩm du" thân tình hả cụ ? :)

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Chẹp ko muốn vươn ra thế giới, không muốn mở rộng vòng tay, muốn bó hẹp sau lũy tre làng và, muốn của riêng, cá nhân, ích kỷ,... ak ak =))

Hoathanhtao

Xe điện
Nhà cháu chuẩn bị buôn bơm tay:)) có cụ nào góp vốn không?:))

B18

Xe tăng
Ngoại trừ những phát biểu có phần nóng vội, chưa đi vào lòng người thì em chấm cụ chủ 8 điểm.
TTK hiệp hội những phương tiện dưới xe tải.

The Leak

Xe buýt
Em chém cụ đừng giận nhé:
Cụ có a e gì với mấy ông đang dự thảo thu phí đường bộ k ???
Đã là diễn đàn mà nhất lại là Online thì phải là tính dân chủ và công bằng đặt lên hàng đầu

zinzon

[Tịch thu bằng lái]
Website
batdongsanqtx.com.vn
Không nên diễn đàn càng đông càng vui còn nick nào vi phạm nội qui thì xử thôi Mod!

The_Sacrifice

Xe đạp
Sorry nhưng e thấy đề xuất của bác hơi... vớ vẩn ợ, mặc dù có thể với mục đích tốt. Tư duy kiểu này có lẽ ko khác các bác lãnh đạo xuất thân nông dân làm cho VN chậm phát triển so với TG cả mấy chục năm.
Các min, mod lại càng khó có thể đồng ý với bác đc vì em thiết nghĩ mục đích của 4r cơ bản là có nhiều thành viên -> có cơ hội thu đc tiền từ việc bán quảng cáo, phí gian hàng... chứ chả ai bỏ tiền, bỏ sức làm ko công cho các bác có chỗ chém thế này mãi đc. Mà khi 4r phát triển, có tiền.. thì cũng có điều kiện để tuyển thêm min, mod để giám sát, quản lý các mem đc tốt hơn.

Jupiter93

Xe tải
cứ tẹt ga đi cụ, diễn đàn nào chả thế

buicongchuc

Xe ba gác
Có những cụ ở nước ngoài xa tít thì gửi hố sơ thế nào ạ?

cuongelppa

Xe tải
cụ này chắc làm trong nhà nước, cơ quan hành là chính đây mà

Trạng thái
Thớt đang đóng