Có nên đóng không cho đăng ký thành viên mới?????

Trạng thái
Thớt đang đóng

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đúng là OF để tự do quá thì không thể được, vì rất nhiều thông tin rác, hay spam, làm mệt các Mod, tuy nhiên cũng không thể dùng biện pháp đóng hoặc siết chặt để hạn chế được vì như thế còn nguy hiểm hơn, vì mục tiêu của chúng ta là tạo ra sân chơi cho mọi người mà. Theo em thì thế này.

1. Kiểm soát bằng địa chị ip từ máy pc đăng ký, gửi bài, phản hồi bài viết để lọc ra các mem giả
2. Khuyến khích các mem report những bài viết không đúng quy định để mod xóa hoặc sử lý ...
3. Không cho những bài viết quá ngắn gửi đi
4. Có hiện tượng spam là delete luôn
... còn nhiều nhưng em chưa nghĩ ra, nhưng em thấy bên F319 thấy rất sôi động và cơ chế thì mở gần như hết cỡ nhưng vẫn kiểm soát hết được, hoặc chặt chẽ như webtretho thì vẫn thu hút được các thành viên

giabao2203

Xe hơi
thế có phải nick chinh chủ kô ạ??????8-x

nhim070904

Xe đạp
May mà hôm nay em được đăng ký thành viên mới trước khi " dự định" kia thành hiện thực:))

xeomhanoi

Xe hơi
khác gì chế độ đóng cửa thời chiến tranh lạnh, thiếu j cách hạn chế spam mà lại đi làm cách cổ hủ bảo thủ của cụ chủ thớt :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
mod đã ý kiến là không rồi mà các cụ, kiểm soát nick mới đk thì e biết là có rồi, hiện tại là theo IP ,mới e chưa biết, các cụ cứ chém trong này là ăn thẻ đấy !

bmw6

Xe hơi
Em cũng là mem mới thôi nhưng mà em cũng đã điều hành rất nhiều trang web rồi và em thấy thực tế là hơn 100.000 thành viên nhưng mà thành viên thực tế có đc là bao nhiêu. em có mấy vấn đề sau muốn góp ý
Những nick nào không đăng nhập trong khoảng thời gian 3 tháng sẽ nhận email cảnh báo và thêm 1 tháng nữa thì tự động xóa nick khỏi diễn đàn
Tiếp tục tuyển thêm quản trị viên có kinh nghiệm và hay online để nhắc nhở cũng như banned thành viên vi phạm và xóa những bài không đạt yêu cầu
Còn vấn đề mem mới thì đừng lên khóa vì nói chung là nhiều mem mới mua xe mới tham gia DD thì phải đăng nhập nick chứ không có truy cập kiểu gì ( phải có mem cũ giới thiệu biết ai mà nhờ đây. Như em ở ĐÔNG ANH em nhờ ai )
Xóa commem và xóa nick không đăng nhập cũng làm cho tốc độ truy cập web nhanh hơn đấy ạ
Em cũng là mem mới, em thấy ý kiến đóng góp của cụ Hieunguyen1783 rất hợp lý, ngoài ra em đóng góp thêm là BQT thường xuyên theo dõi các bài viết, nếu nick nào thường hay chọc phá, spam... (2 lần liên tục) thì cảnh cáo, 3 lần là khóa nick luôn thì diễn đàn sẽ có chất lượng hơn ạ. mong rằng BDH xem xét thực hiện để diễn đàn ngày một phát triển và nâng cao chất lượng.

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Lại phí phí thuế thuế đi nào.

bmw6

Xe hơi
Em là thành viên mới nên có một vài thứ chưa hiểu mà không tìm ra chỗ giải thích, muốn hỏi các bác cũ ở trên này ai biết giải thích giúp em với ạ :
Em thấy trong bài viết có phần hiển thị bên cạnh phải avata có tên nick, phía dưới là từ đi bộ, xe đạp, xe hơi, xe tải... và dưới dòng này có 11 ô vuông nhỏ hàng ngang, hiển thị thường là màu xanh lá, nhưng của em lại thấy hiển thị màu đỏ, vậy là như thế nào, có phải là cảnh báo gì không ạ. Bác nào biết giải thích giùm em vụ này với, em xin chân thành cảm ơn nhiều:-??

classic2k6

Xe tải
cụ chủ thớt chắc có họ với bác Thăng :D

3T-Telecom

Xe máy
Em đọc lướt qua thấy có 2 vấn đề ko ổn:
+ Giới hạn chọn lọc là tốt, nhưng đi ngược với PT của diễn đàn là sân chơi giao lưu và quảng bá nhiều thứ nữa ợ...
+ Cái CV mà cụ nói ko có ổn cụ nhé, thông tin cá nhân sẽ ko đảm bảo quyền riêng tư nếu như bị sử dụng sai mục đích ợ

topbike

Xe tăng
Khi nào số mem của OF = số dân Tung cuốc thì đóng cửa nhá.:))

phongbach

Xe hơi
Hix, thế này thì các mem mới mua xe muốn tham gia kiểu j đây.

kawaii298

Xe máy
các mợ cứ hồn nhiên như thế này thì dân đen chúng em được nhờ ạ :D

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Hơn 100 ngàn thành viên chứ đến 1tr thành viên thì cũng có vấn đề gì to tát đâu, chỉ khổ min/mod kiểm duyệt thôi. E thấy nếu cần, ta sẽ tuyển thêm thư ký nếu và thêm trợ lý nữa cho min/mod là ok. khú khú khú

BMW123

Xe hơi
Cụ cũng họ giống xxx thăng ah.... hay đầu có vấn đề.\

Đáng lẽ phần này em post trong phần góp ý với BDH. Nhưng các cụ hay tập trung nhiều ở đây nên post ở đây nhiều ý kiến hơn vậy.
Diễn đàn otofun.net của chúng ta qua các giai đoạn hình thình và phát triển đến giờ đã có gần 100.000 thành viên, điều đó chứng tỏ diễn đàn có sức hút rất lớn và nhờ một phần vào những bài viết rất hữu ích của các cụ trên này.
Tuy nhiên thời gian gần đây có một số nick mới đăng ký vào OF với mục đích không tốt như chọc phá, comment thiếu văn hóa, dựa vào để bán hàng..... (Cái này chắc do các thế lực thù địch gây nên :)) ) dẫn tới việc giảm chất lượng diễn đàn và có nhiều âm binh tung hứng gây nhiễu thông tin....
Để hạn chế những việc này và góp phần vào xây dựng diễn đàn của chúng ta ngày càng lớn mạnh tiến thẳng lên CNXH em xin đề xuất một số ý kiến như sau:
1. Không cho đăng ký thành viên mới một cách tự do như một số các diễn đàn khác đã làm.
2. Những cụ nào tha thiết muốn tham gia thì phải có một mem cũ có uy tín bảo lãnh.
3. Trong trường hợp không có ai bảo lãnh mà thành viên mới muốn tham gia thì phải gửi CV giới thiệu về bản thân + scan CMTND gửi đến BDH diễn đàn
4. Các cụ chém tiếp....

Trạng thái
Thớt đang đóng