Có nên đóng không cho đăng ký thành viên mới?????

Trạng thái
Thớt đang đóng

yeecoo

Xe buýt
Làm cái bộ lọc thôi cụ ah. Thành viên nào lâu quá k log in thì del luôn.

mackmyta

Xe tăng
ối zời ...nghe đến tên này cháu choáng váng quá ! choáng váng vì đụng nổi tiếng 1 tý là ra oai !! em thì chả biết bác có ý kiến j chứ riêng em là em ko đồng tình với cách làm này !
đất lành chim đậu thôi
phải có các mem mới ...để xây dựng diễn đàn càng ngày càng có văn hóa !!
đây đc ví như có tên có tuổi rồi thì catxe phải cao ý ạ :)

simsimi

Xe hơi
cháu ủng hộ

Hieunguyen1783

Xe hơi
Em cũng là mem mới thôi nhưng mà em cũng đã điều hành rất nhiều trang web rồi và em thấy thực tế là hơn 100.000 thành viên nhưng mà thành viên thực tế có đc là bao nhiêu. em có mấy vấn đề sau muốn góp ý
Những nick nào không đăng nhập trong khoảng thời gian 3 tháng sẽ nhận email cảnh báo và thêm 1 tháng nữa thì tự động xóa nick khỏi diễn đàn
Tiếp tục tuyển thêm quản trị viên có kinh nghiệm và hay online để nhắc nhở cũng như banned thành viên vi phạm và xóa những bài không đạt yêu cầu
Còn vấn đề mem mới thì đừng lên khóa vì nói chung là nhiều mem mới mua xe mới tham gia DD thì phải đăng nhập nick chứ không có truy cập kiểu gì ( phải có mem cũ giới thiệu biết ai mà nhờ đây. Như em ở ĐÔNG ANH em nhờ ai )
Xóa commem và xóa nick không đăng nhập cũng làm cho tốc độ truy cập web nhanh hơn đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:
Dạ thưa cụ chủ OF sẽ không hạn chế thành viên mới cụ ạ, lý do:

OF không phải là thủ đô của các diễn đàn nên cần phải hạn chế nhập cư ạ, với lại IQ của OF thì cũng bình thường thôi ạ :D

OF là diễn đàn của thành viên nên Min Mod phải cố gắng hết sức để xử lý các trường hợp spam, chọc ngoáy, khoan cắt bê tông ngoài ra cũng rất mong thành viên tham gia quản lý diễn đàn bằng các công cụ của chính thành viên đang có: mách các bài xấu cho BQT, mời rượu vang đỏ, tẩy chay các nick phá rối,... và cuối cùng là

BQT chúng em không muốn chơi một mình ạ :)) :)) :))

mackmyta

Xe tăng
Làm cái bộ lọc thôi cụ ah. Thành viên nào lâu quá k log in thì del luôn.
em đồng ý với ý kiến của bác này !! giới hạn từ 3 đến 6 tháng hoặc 1 năm j đó ??
theo dõi số bài viết nữa !!!

ThanhPhuMinh

Xe tải

OF không phải là thủ đô của các diễn đàn nên cần phải hạn chế nhập cư ạ, với lại IQ của OF thì cũng bình thường thôi ạ :D

OF là diễn đàn của thành viên nên Min Mod phải cố gắng hết sức để xử lý các trường hợp spam, chọc ngoáy, khoan cắt bê tông ngoài ra cũng rất mong thành viên tham gia quản lý diễn đàn bằng các công cụ của chính thành viên đang có: mách các bài xấu cho BQT, mời rượu vang đỏ, tẩy chay các nick phá rối,... và cuối cùng là

Đấy, mod còn ko muốn chơi 1 mình nữa là =))

hienlatrung

Xe buýt
Em xin phép bỏ phiếu chống.! xin cảm ơn các cụ.! :D

topbike

Xe tăng
Chỉ là 1 thế giới ảo, ảo mà thực, thực mà ảo, không thể tránh được những tiêu cực. em nghĩ ý kiến cụ chủ là tốt nhưng vấn đề rất phức tạp và khó kiểm soát. :)

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
ở đâu cũng có ng thế nọ thế kia thôi cụ ạ.giờ thủ tục thế những bác thật sự muốn gia nhập cũng khó vì phải chờ duyệt rất lâu.e thấy muốn hạn chế thì thu phí đăng kí cho nhanh.tầm 5k thôi cũng được như thế bọn muốn spam nó cũng chán

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

chính xác các cụ ợ!
Đã gọi là diễn đàn thì là sân chơi chung, sẽ có kẻ xấu người tốt, việc đó là ko tránh khỏi. tất nhiên là ở đâu cũng phải có những người giữ chức vụ "QUẢN LÝ", nhưng sức người có hạn, Min Mod cũng ko thể làm 1 mình khi ko có sự giúp đỡ của tv. Cái quan trọng và là chủ yếu ở đây là.....Ý THỨC THAM GIA OF CỦA MỖI THÀNH VIÊN như thế nào thôi. nếu tốt thì ko có gì phải bàn nhiều, cùng nhau chung tay xây dựng OF ngày 1 tốt đẹp hơn, cũng như nội dung các vấn đề mà OF hướng tới là Ý THỨC MỖI NGƯỜI KHI THAM GIA GT thôi.

Chỉnh sửa cuối:

khải23c0545

Xe tăng
ở đâu cũng có ng thế nọ thế kia thôi cụ ạ.giờ thủ tục thế những bác thật sự muốn gia nhập cũng khó vì phải chờ duyệt rất lâu.e thấy muốn hạn chế thì thu phí đăng kí cho nhanh.tầm 5k thôi cũng được như thế bọn muốn spam nó cũng chán
Cụ sang các hội địa phưng xem, mỗi nhà còn lác đác vài mống ở đấy mà thu phí

Bả chuột

Xe tải
Đang muốn có nhiều thành viên còn chả được

blackberry™

Xe đạp
Cấm đoán không phải là giải pháp tốt. Nên tăng lương để các mod làm việc nhiều hơn

i30black

Xe tải
Cụ mà làm cơ quan công quyền thì chết dân :-w

chiến xa

Xe hơi
Forum bản chất nó cũng như xã hội. Việc công kích thì chẳng phải newbie mới thế mà ngay cả những thành viên cũ vẫn có thể như vậy? Bản chất của forum là ảo thì hãy chấp nhận nó. Chẳng có cách nào để quản lý tốt cả. Dù có nhiều MIN MOD đến đâu đi chăng nữa. Giống như xã hội ấy, càng nhiều thành viên thì càng có tính đa chiều. Chẳng nhẽ lúc nào cũng có một đống xxx đi kèm để định hướng "Lề trái" và "lề phải" sao? Còn để diễn đàn trong sạch hơn thì cần sự ủng hộ, giúp đỡ của các thành viên. Những bài xấu, công kích, khiêu khích...v...v....v...thì bấm vào nút báo bài xấu để Min Mod dễ xử lý. Có chăng Min Mod chỉ nên tăng thêm quy định chặt chẽ hơn đối với những mục mang tính chuyên môn như Box kỹ thuật, nâng cấp nội ngoại thất...v.....v.....v...
Em ủng hộ tự do ngôn luận, nhưng với những thành viên chửi tục nói bậy thì có xứng đáng làm member của OF không bác?

Em nhất trí với một số cụ ở trên đã comment, diễn đàn mà cấm thì gọi gì là diễn đàn, cấm để đóng cửa tung hô, ngọt nhạt với nhau mãi rồi cũng sẽ chán;
Bản thân em thông qua một số anh em trong cơ quan đã biết diễn đàn từ mấy năm trước nhưng ban đầu em chỉ coi diễn đàn như một tờ báo để đọc và tham khảo kinh nghiệm của các cụ trên này và cũng ko có ý định comment gì; Dạo này rỗi rãi quá nên ngứa ngáy tay chân mới lập nich để chém cho vui;
Với tiêu chí Fun, tất nhiên đã chém thì sẽ có lúc sẽ quá đà cho nên em nghĩ biện pháp tốt nhất là min, mod phải tăng cường đi tuần;
Đối với việc một số đối tượng lợi dụng diễn đàn để "làm ăn" thì cần xem xét lại nội qui diễn đàn cho chặt chẽ và xử thẳng tay thôi ạ :D
Cụ trả lương đc cho min mod bao nhiêu mà đòi đi tuần 24/7

Cụ Inli_4B nói chuẩn, cũng giống như khi cụ mở công ty chắc chắn cụ phải đi đăng ký kinh doanh rồi làm thủ tục rất chi là nhiều, nhưng ai đảm bảo với cụ là các công ty về sau đều làm ăn chân chính hay không bán hàng nhái, hàng kém chất lượng. Nếu công ty làm ăn không đàng hoàng thì tự khách hàng sẽ tố cáo và rủ nhau tẩy chay. Còn việc mất đoàn kết với công kích thì ở đâu mà chả có, quan trọng là ý thức của mỗi người thôi phải không ạ.
Công ty ở ngoài vi phạm thì GD đi tù, ở trong này bem nick lập nick mới. Quản lý sao?

web và môi trường mở, đóng thì lại "thẩm du" thân tình hả cụ ? :)
Thẩm du còn hơn gặp cave bị AIDS

Chẹp ko muốn vươn ra thế giới, không muốn mở rộng vòng tay, muốn bó hẹp sau lũy tre làng và, muốn của riêng, cá nhân, ích kỷ,... ak ak =))
Em nói rồi,quan trọng là mem nào báy giờ họ gửi CV để đăng ký, họ sẽ có tránh nhoeemj hơn với cmmt của mình

Em chém cụ đừng giận nhé:
Cụ có a e gì với mấy ông đang dự thảo thu phí đường bộ k ???
Đã là diễn đàn mà nhất lại là Online thì phải là tính dân chủ và công bằng đặt lên hàng đầu
Ủng hộ dân chủ, công bằng nhưng không có nghĩa chửi bậy,xúc phạm nhau, lợi dụng OF bán hàng và thậm chí lừa đảo

Không nên diễn đàn càng đông càng vui còn nick nào vi phạm nội qui thì xử thôi Mod!
Sorry nhưng e thấy đề xuất của bác hơi... vớ vẩn ợ, mặc dù có thể với mục đích tốt. Tư duy kiểu này có lẽ ko khác các bác lãnh đạo xuất thân nông dân làm cho VN chậm phát triển so với TG cả mấy chục năm.
Các min, mod lại càng khó có thể đồng ý với bác đc vì em thiết nghĩ mục đích của 4r cơ bản là có nhiều thành viên -> có cơ hội thu đc tiền từ việc bán quảng cáo, phí gian hàng... chứ chả ai bỏ tiền, bỏ sức làm ko công cho các bác có chỗ chém thế này mãi đc. Mà khi 4r phát triển, có tiền.. thì cũng có điều kiện để tuyển thêm min, mod để giám sát, quản lý các mem đc tốt hơn.
Như VOV đang miễn phí đấy thôi, chúng ta ko nghe thì ai thèm quảng cáo bọn nó nữa:D. Nên e nghĩ diễn đàn càng đông càng vui ạ.
1 Ngô Bảo Châu hơn 10 Chí Phèo

Em cũng là mem mới thôi nhưng mà em cũng đã điều hành rất nhiều trang web rồi và em thấy thực tế là hơn 100.000 thành viên nhưng mà thành viên thực tế có đc là bao nhiêu. em có mấy vấn đề sau muốn góp ý
Những nick nào không đăng nhập trong khoảng thời gian 3 tháng sẽ nhận email cảnh báo và thêm 1 tháng nữa thì tự động xóa nick khỏi diễn đàn
Tiếp tục tuyển thêm quản trị viên có kinh nghiệm và hay online để nhắc nhở cũng như banned thành viên vi phạm và xóa những bài không đạt yêu cầu
Còn vấn đề mem mới thì đừng lên khóa vì nói chung là nhiều mem mới mua xe mới tham gia DD thì phải đăng nhập nick chứ không có truy cập kiểu gì ( phải có mem cũ giới thiệu biết ai mà nhờ đây. Như em ở ĐÔNG ANH em nhờ ai )
Xóa commem và xóa nick không đăng nhập cũng làm cho tốc độ truy cập web nhanh hơn đấy ạ
Ý kiến của cụ cũng đáng lưu ý chứ

bongkhanhlinh

Xe tăng
Ôi, kiểu này sẽ có đợt đăng ký chạy qui định đây

Trạng thái
Thớt đang đóng