Có nên đầu tư vào nhà đất ở thời điểm này

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
Chào các cụ, bố mẹ em ở quê giờ đến tuổi nghỉ hưu, tích cóp và em cũng góp vào thì dc tầm 2 đồng. Bố mẹ em cứ thích mua mảnh đất hc có sẵn nhà ở HN để về ở, chờ thời gian tăng giá rồi bán rồi lại tìm mảnh khác.
Mà em thấy thị trường nhà ngõ giờ ảm đạm quá, theo các cụ nhà em nên đầu tư và chung cư hay nhà đất, em đội ơn các cụ.
Mua đất giữ tiền thì hợp lý rồi cụ ạ, quan trọng cụ phải tìm những mảnh đất ở vị trí thanh khoản cao, dễ bán, giữ giá tốt. Những tiêu chí này chỉ có đất ở trung tâm mới có thôi, chứ ngoại thành thì phập phù lắm.

anphatbg

Xe hơi
Để em cụ thể hoá nhu cầu của các cụ nhà cụ thành thứ tự ưu tiên thế này nhé:

1. Ở Hà Nội
2. Nhà mặt đất
3. Giá tầm 2 tỷ
4. Kinh doanh được
5. Có khả năng sinh lời trong tương lai

Nhà đáp ứng được 5 điều kiện trên của các cụ nhà cụ sẽ cần có những đặc điểm sau:

- Ở Thanh Trì, Hoài Đức, Hoàng Mai, hoặc Bắc Từ Liêm: Mấy quận/huyện chưa phát triển lắm (nôm na là vẫn còn nhiều chỗ giống làng ở quê) nhưng đang có nhiều dự án hạ tầng giao thông kết nối
- Ngõ rộng, tầm xe 5 tạ phải vào được ngon lành: Cái này là bắt buộc, vì nhà ngõ ngách nhỏ rất khó kinh doanh
- Không cần diện tích quá lớn nhưng mặt tiền phải rộng: Để dễ ngăn riêng làm cửa hàng/lối đi cho người thuê

Cụ chủ cứ tìm theo tiêu chí này, nghiên cứu kỹ hàng xóm và quy hoạch nữa là sẽ có danh sách ứng viên cho các cụ ở nhà duyệt. Tốt nhất là cụ nên tìm mua đất tầm 1,3 tỷ quay đầu, số tiền còn lại thuê thiết kế xây dựng theo đúng tiêu chí phục vụ người về hưu vừa ở vừa kinh doanh, mất thời gian tí nhưng ăn chắc mặc bền cụ ạ.

Ký tên: Người con hiếu thảo suốt ngày lo quản lý bất động sản cho thuê của gia đình
E thấy cụ nói chí phải,chắc cụ cũng có tầm trong lĩnh vực này.

Shichan

Đi bộ
Bac nao có nhu cầu nhà o ngay thì pm em nhe. Bạn em có nhà o gần huyện uỷ Thanh trì đang muốn bán, ngõ thông 3.5m, cách đuòng lón tầm 30m. NHÀ 4 tầng, mặt tiền 9m, sâu >8m.

Rockport Avior

Xe tăng
Giờ ôm đô Chum là chuẩn nhất! Mua Vàng thì dễ dính vàng đểu! Mác 4 con chín nhưng phân kim chắc được trên 0,8 là may!
Cuối 2017 hàng ra la liệt! Lúc đó mua nhu cầu ở thì hãy mua, đừng hy vọng lướt sóng !

Do công việc cần tiền gấp e bán căn góc 104m2 hai mặt thoáng, 3 phòng ngủ thiết kế cực kỳ hợp lý. Tòa nhà 25 tầng, 2 tầng hầm, nằm ngay trên mặt đường Vành đai 3 (Nghiêm Xuân Yêm - Nguyễn Xiển) đối diện KĐT Kim văn Kim lũ. Liền kề dự án The Manor Central Park 100ha của Bitexco và Công viên Chu Văn An. Nhà đang hoàn thiện sơn bả giao nhà vào 5/2017. E cần bán rất gấp giá cả thỏa thuận hợp lý cho cụ nào đặt gạch trước.Trước e mua dự định để ở nay bán tiếc đứt ruột, cụ mợ nào nhanh tay e quyết luôn ko lăn tăn. Cụ mua chờ giao nhà giá sẽ tốt e bí quá mới phải bán
Green Eco ah cụ?

Không phải cụ à, Căn của e là tòa chung cư xây cho cán bộ Báo CAND cùng nằm trên trục đường với Green Eco
Dự án này ì ạch bao nhiêu năm nay, tháng 5/2017 mà giao nhà được á cụ?

promisboy

Xe hơi
Chào các cụ, bố mẹ em ở quê giờ đến tuổi nghỉ hưu, tích cóp và em cũng góp vào thì dc tầm 2 đồng. Bố mẹ em cứ thích mua mảnh đất hc có sẵn nhà ở HN để về ở, chờ thời gian tăng giá rồi bán rồi lại tìm mảnh khác.
Mà em thấy thị trường nhà ngõ giờ ảm đạm quá, theo các cụ nhà em nên đầu tư và chung cư hay nhà đất, em đội ơn các cụ.
Thời điểm này có tăng cũng chả nhiều. Theo e là chẳng nên đầu tư làm j. Kiếm cái j mà làm sẽ tốt hơn!

sugun

Xe hơi
Trong bất động sản lúc nào vẫn có cơ hội sinh lời bác à. Em có ý kiến như sau cụ tham khảo
1. Về việc ở: Cụ có thể thuê cho các cụ nhà ở khu trung tâm hoặc khu nào phù hợp để ở.
..Còn tiền còn lại mang đi đầu tư... đừng nên lẫn lôn 2 việc với nhau..vì trong đầu tư dù là cái gì quan trọng là thời điểm mua vào và bán ra(QUAN TRỌNG LẮM).
CÒN VỀ ĐẦU TƯ BĐS THÌ
- Chung cư: Trước hết bác nên ngắm khu vực trước, tham khảo giá các chung cư đã và đang mở bán để có cái nhìn tổng quan thị trường khu đó... Tìm hiểu xem ông nào sắp mở bán: nghiên cứu kỹ chủ đầu tư nếu ok>>>nghiên cứu giá thành so sánh với khu vực đó nếu ok>>>Nghiên cứu chi tiết dự án về thiết kế, tiện ích thấy ok>>>Mua>>> Xác định biên độ lãi mong muốn>> khi được giá như kỳ vọng SÚT( ko tham)
-- Nhà phố:Cũng phải ngắm khu vực trước nghiên cứu giá cả>>>Kiếm nhà nhỏ cũng được cấp 4 càng tốt, may mắn gặp người cần tiền mua đc rẻ(Ăn lãi ở thời điểm xuống tiền)>>>Mua >> Cải tại gia tăng giá trị cho bất động sản>>>Sút...Cụ cứ hoàn thành 1 thương vụ thì sẽ có kinh nghiệm ngay...
--- Về đất::Nên đầu tư những khu có tiềm năng trong tương lai như các cụ trên nói là::: Thanh Trì, Hoài Đức...Nghiên cứu quy hoạch ăn theo hạ tầng...Chú ý cơ hội nữa là đất quê gốc nhà bác::Mua đấu giá hoặc mua trong dân người cần tiền( ăn thời điểm) hoặc nghiên cứu quy hoặc ăn theo trục đường quy hoạch.
...Chúc bác đầu tư thành công nếu rảnh có thể giao lưu với em vì em cũng đam mê bđs---

ionah

Xe hơi
Em thấy kinh tế vĩ mô có vẽ ko đẹp công thêm a Triump lên ko chắc tốt cho VN nên găm vào đất cho an toàn cũng hay ạ

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
Để em cụ thể hoá nhu cầu của các cụ nhà cụ thành thứ tự ưu tiên thế này nhé:

1. Ở Hà Nội
2. Nhà mặt đất
3. Giá tầm 2 tỷ
4. Kinh doanh được
5. Có khả năng sinh lời trong tương lai

Nhà đáp ứng được 5 điều kiện trên của các cụ nhà cụ sẽ cần có những đặc điểm sau:

- Ở Thanh Trì, Hoài Đức, Hoàng Mai, hoặc Bắc Từ Liêm: Mấy quận/huyện chưa phát triển lắm (nôm na là vẫn còn nhiều chỗ giống làng ở quê) nhưng đang có nhiều dự án hạ tầng giao thông kết nối
- Ngõ rộng, tầm xe 5 tạ phải vào được ngon lành: Cái này là bắt buộc, vì nhà ngõ ngách nhỏ rất khó kinh doanh
- Không cần diện tích quá lớn nhưng mặt tiền phải rộng: Để dễ ngăn riêng làm cửa hàng/lối đi cho người thuê

Cụ chủ cứ tìm theo tiêu chí này, nghiên cứu kỹ hàng xóm và quy hoạch nữa là sẽ có danh sách ứng viên cho các cụ ở nhà duyệt. Tốt nhất là cụ nên tìm mua đất tầm 1,3 tỷ quay đầu, số tiền còn lại thuê thiết kế xây dựng theo đúng tiêu chí phục vụ người về hưu vừa ở vừa kinh doanh, mất thời gian tí nhưng ăn chắc mặc bền cụ ạ.

Ký tên: Người con hiếu thảo suốt ngày lo quản lý bất động sản cho thuê của gia đình
Nhu cầu như bác ấy chỉ có nhà đất là đáp ứng được thôi. Chung cư chỉ ở, đầu tư lấy lãi vốn thì phải chọn rất kỹ. Nhưng với thị trường và tốc độ ra hàng của các CDT như hiện nay thì khó lãi lắm cụ ạ. Để các cụ mua rồi bán thì dự án mới CDT bán cho ai.

acentana

Đi bộ
Website
acentana.com
thị trường nhà đất lúc nào cũng nóng vì nhu cầu phát triển các khu công nghệ, công nghiệp, trường đại học thì ắt sẽ kéo theo cần đất để mở trung tâm thương mại, nhà ở cho nhân viên. Đây là một quy luật tất yếu của thị trường rồi. Điển hình tại quận 9, tphcm, gần các tuyến vành đai 2, nhà máy samsung,

Locviet

Xe hơi
Sang 2017 cần thận trọng hơn, cung BDS đang thừa, tín dụng ngân hàng năm 2016 mở van khá lớn, nguồn vốn ngân hàng bơm vào thị trường BDS chiếm tỷ trọng cao đã hâm nóng thị trường BDS trong năm 2015-2016.

Chỉnh sửa cuối:

Chuphuchung84

Xe đạp
Dự án này ì ạch bao nhiêu năm nay, tháng 5/2017 mà giao nhà được á cụ?
Dự án xây cho cán bộ chiến sỹ toà báo CA ko vì mục đích thương mại nên việc xây dựng có gián đoạn do vốn cấp của Bộ CA. Nên chất lượng nhà và dân trí khu này yên tâm ko đâu so được. Cụ đi qua là thấy tiến độ hiện nay thế nào

Snowbaby.vn

Xe tải
E đang tìm hiểu nhà khu vực Hà Đông mà oto vào được, giá tầm dưới 2 tỏi. Ai có sâu lên cho e ngắm với ạ

hle3personal

Xe hơi
Bài toán đầu tư là câu hỏi muôn thủa và chỉ dành cho người biết và dám nắm bắt cơ hội. Cụ nào quan tâm đầu tư vừa an toàn, tiền đều hàng tháng, hệ số tốt hơn hẳn ngân hàng lại có khả năng lên giá trong tương lai thì cùng trao đổi công khai nhé hoặc ib mình 0913222522. Có nhà thổ cư sổ đỏ chính chủ, sổ đỏ 50m2 xây 6 tầng ở Vũ Ngọc Phan chuyên căn hộ cho thuê có 5 căn to (2 phòng ngủ) 45m2 ở 5 tầng trên và một căn nhỏ 25m2 ở tầng 1. Doanh thu 30tr-33tr/tháng. Giá bán 4.5 tỷ.

Nhiều cụ cứ nghe các chủ đầu tư bán condotel quảng cáo và cam kết như đúng rồi ở những nơi lắc lơ mà mình không quen thuộc. Thậm chí doanh thu chỉ dựa trên số họ cam kết thuê lại trong 5 hay 10 năm thì cũng khá ảo. Lúc khó khăn thực sự chỉ nên xuống tiền vào những nơi mình biết, quen thuộc và có thể kiểm chứng dễ dàng. Nhiều cụ thích cầm cục tiền để trong bank ăn ít lãi còm đến lúc tiền mất giá lại tự trách mình. Thực sự hiện nay ở Hà nội giá BDS đã lình xình quá lâu và ở mức hợp lý (tất nhiên phải chọn lọc kỹ mới có hàng xịn). Nhà đầu tư tỉnh táo luôn biết xuống tiền khi thị trường lình xình và nhiều lời can ngăn. Khi mà cả xe ôm và bán xôi cũng xui mua bds thì nên biến sớm.

Chỉnh sửa cuối:

tân tinh

Xe tăng
Làm 2 căn cc giá rẻ hoặc 1 căn cao cấp cụ ợ. Nhà đất 2 tỷ muốn sinh lời phải sang Long Biên, Gia Lâm

Dự án xây cho cán bộ chiến sỹ toà báo CA ko vì mục đích thương mại nên việc xây dựng có gián đoạn do vốn cấp của Bộ CA. Nên chất lượng nhà và dân trí khu này yên tâm ko đâu so được. Cụ đi qua là thấy tiến độ hiện nay thế nào
Cái này cụ lòe ai chứ sao lòe được em? Cụ chứng minh được tòa này có vốn cấp của Bộ Công An em tặng cụ luôn 50 triệu, không thì cụ tặng lại cho quỹ từ thiện OF 20 củ thôi, có được không ah?