[Funland] Có nên cho F1 học hệ Tiên Tiến hay CLC bên đh KTQD không ạ?

Nhimtiu

Xe container
Các cụ trên này có quan điểm; gió tầng nào thì mây tầng đó. Lớp CLC thì sẽ có nhiều con nhà có KT tốt, mây sẽ bay cao. >:D<:-/o:-)
Cũng k hẳn thế đâu cụ ạ, kiểu như cụ mà ở tiện nghi quen rồi thì xuống chỗ kém tiện nghi sẽ k thoải mái thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Cháu em chơi với f1 nó thi cũng 8.0 năm nay mới lên 12, lớp nó bên chuyên Ngữ thì 7.5 coi là bt mợ ạ, hầu hết chắc phải 8.0 vì bọn nó học TA suốt mà.
Vâng Cụ, em cũng bảo F1 là thầy cô làm gì có thời gian luyện nghe, luyện nói nhiều như bọn con.

Yeuaibaygio

Xe container
Bọn trẻ giờ TA giỏi thật, con nhà em kỹ năng speaking kém nhất, em còn lo nó sang Mỹ ko giao tiếp đc, hỏi có cần học nói thêm ko toàn bị nó mắng cho. Rồi sang Mỹ nó chém ầm ầm làm em shock luôn, mà dùng từ ko bị out of date như mình, joke với bọn bản địa thoải mái.
Hỏi trên lớp nghe đc thầy cô nói hiểu ko lại bị nó lườm 😂.
May mà đi cùng nó tận mắt nhìn ko nó nói lại bảo điêu ko tin.
Nên bảo bọn nó nói hay hơn thầy cô là chuyện quá bthuong. Nhưng kể cả bọn sang Mỹ học vẫn phải nghe giảng bằng Anh Ấn, Trung hay VN mà.
Con gái Mợ giỏi quá, thật ngưỡng mộ cả nhà Mợ ạ.

minh1201

Xe đạp
Không biết cụ chọn được chưa :D
Em cũng là sinh viên trong những khóa đầu tiên ở trung tâm AEP (TT CLC) của KTQD :D
Học tiên tiến thì 100% tiếng anh, giáo trình mỹ, có 4 môn foundation thì được giáo sư bên mỹ bay sang tận nơi dạy. Học thuyết trình khá nhiều, cũng nâng tầm kỹ năng mềm. Trước em học thì chỉ có đúng ngành tài chính và kế toán thôi, em học tài chính :) Học khá nặng đó nhé cụ chủ.
CLC thì chỉ được 70% học bằng tiếng Anh thôi. Nhưng nhiều ngành học để chọn hơn.

Nhimtiu

Xe container
Là bắt buộc phải dùng cách tuyển sinh thông thường qua thi Tốt nghiệp PTTH? Họ có tuyển qua điểm IELTS hoặc SAT k?
Tuyển vào trg thì có nhiều hình thức mà cụ, như f1 em thì là theo điểm SAT.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu em chơi với f1 nó thi cũng 8.0 năm nay mới lên 12, lớp nó bên chuyên Ngữ thì 7.5 coi là bt mợ ạ, hầu hết chắc phải 8.0 vì bọn nó học TA suốt mà.
Học thi Ielts thường một khóa mất bao lâu và kinh phí tầm bao nhiêu cụ nhể ?

Nhimtiu

Xe container
Học thi Ielts thường một khóa mất bao lâu và kinh phí tầm bao nhiêu cụ nhể ?
Em thì k nhớ chính xác nhưng cu nhà em thì học thêm trc khi thi tầm đâu 2 tháng thì như giờ em thấy mấy trung tâm thu đâu khoảng 250k/buổi cụ ạ. F1 em học thêm bên Nhã Trần chỗ dịch vọng hậu, em k nhớ cụ anh search chắc có giá đấy ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thì k nhớ chính xác nhưng cu nhà em thì học thêm trc khi thi tầm đâu 2 tháng thì như giờ em thấy mấy trung tâm thu đâu khoảng 250k/buổi cụ ạ. F1 em học thêm bên Nhã Trần chỗ dịch vọng hậu, em k nhớ cụ anh search chắc có giá đấy ạ.
Nhóc nhà cụ thi phát ăn ngay 8.0 ah hay phải mấy khóa ?

Nhimtiu

Xe container
Nhóc nhà cụ thi phát ăn ngay 8.0 ah hay phải mấy khóa ?
Ah nó thi ielts và sat thì một nhát thôi cụ anh ạ, chắc bạn nào yếu thì phải học thêm và thi vài lần. Sat cu nhà em thử lần 2 mà k lên đc nên kết quả lần 01 = 1490 dùng để apply hs vào trường thôi ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ah nó thi ielts và sat thì một nhát thôi cụ anh ạ, chắc bạn nào yếu thì phải học thêm và thi vài lần. Sat cu nhà em thử lần 2 mà k lên đc nên kết quả lần 01 = 1490 dùng để apply hs vào trường thôi ạ.
Em bảo con gái kiếm cái chứng chỉ ielts mãi nó ko học, thấy vừa rồi giục nhiều nó đăng ký học ở TT gì đấy chỗ Hoàng Đạo Thúy rồi xin 12 củ. Không biết thế có đắt ko cụ hay nó lại lừa thịt luộc bố mẹ nhỉ, mà không biết sau thi được mấy chấm nữa đây, khéo lại 5.0 thì vỡ mồm :))

Nhimtiu

Xe container
Em bảo con gái kiếm cái chứng chỉ ielts mãi nó ko học, thấy vừa rồi giục nhiều nó đăng ký học ở TT gì đấy chỗ Hoàng Đạo Thúy rồi xin 12 củ. Không biết thế có đắt ko cụ hay nó lại lừa thịt luộc bố mẹ nhỉ, mà không biết sau thi được mấy chấm nữa đây, khéo lại 5.0 thì vỡ mồm :))
Ah k đến mức thế đâu cụ anh, em thấy tb chắc 250k một buổi tiền học phí ạ. Trung tâm thì chắc có nhiều nhưng cccm có thể search thử lớp ielts cô Đỗ Huyền Hanu coi sao ạ? Em thấy có 2 địa chỉ, một cái ở khu Mỗ Lao còn 01 cái chỗ Dương Quảng Hàm. Chắc ai nhà gần đâu thì kiếm chỗ gần nhà cho F1 học thôi cụ ạ. Khéo f1 cụ lại 8.5 ý chớ, cụ anh lo sớm thía? :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ah k đến mức thế đâu cụ anh, em thấy tb chắc 250k một buổi tiền học phí ạ. Trung tâm thì chắc có nhiều nhưng cccm có thể search thử lớp ielts cô Đỗ Huyền Hanu coi sao ạ? Em thấy có 2 địa chỉ, một cái ở khu Mỗ Lao còn 01 cái chỗ Dương Quảng Hàm. Chắc ai nhà gần đâu thì kiếm chỗ gần nhà cho F1 học thôi cụ ạ. Khéo f1 cụ lại 8.5 ý chớ, cụ anh lo sớm thía? :))
Em thấy nó bảo học tuần có 2 buổi, quên không hỏi học bao lâu nữa. Nhưng nó bảo thi nhát đầu không được 8.0 đâu, để tối em thẩm tra lại xem sao #:-s
@ ah hôm trước em trêu nó là mày được 9-10 chấm bố thưởng, thế là bị nó quạt cho một trận bảo chả có ai được ntn cả =))

duongphong

Xe container
12 củ ăn thua gì. Cháu nó chống lầy thịt luộc mớ to hơn :))

Nhimtiu

Xe container
Em thấy nó bảo học tuần có 2 buổi, quên không hỏi học bao lâu nữa. Nhưng nó bảo thi nhát đầu không được 8.0 đâu, để tối em thẩm tra lại xem sao #:-s
@ ah hôm trước em trêu nó là mày được 9-10 chấm bố thưởng, thế là bị nó quạt cho một trận bảo chả có ai được ntn cả =))
Bố cứ treo thưởng 01 con bt đảo bên OCP xem nó có lên đc 9.0 k cụ anh ạ?

caisua

Xe lăn
Ăn theo thớt này em cũng tìm hiểu ctr Tiên tiến ĐH Kiến trúc HN, hóa ra là lởm nhất và điểm vào thấp nhất nên bỏ qua

caisua

Xe lăn
Bọn trẻ giờ TA giỏi thật, con nhà em kỹ năng speaking kém nhất, em còn lo nó sang Mỹ ko giao tiếp đc, hỏi có cần học nói thêm ko toàn bị nó mắng cho. Rồi sang Mỹ nó chém ầm ầm làm em shock luôn, mà dùng từ ko bị out of date như mình, joke với bọn bản địa thoải mái.
Hỏi trên lớp nghe đc thầy cô nói hiểu ko lại bị nó lườm 😂.
May mà đi cùng nó tận mắt nhìn ko nó nói lại bảo điêu ko tin.
Nên bảo bọn nó nói hay hơn thầy cô là chuyện quá bthuong. Nhưng kể cả bọn sang Mỹ học vẫn phải nghe giảng bằng Anh Ấn, Trung hay VN mà.
Con ôn nhà em hôm rồi đưa tây đi chơi HN cũng chém phầm phập, dịch diếc các kiểu, tây khen ầm ĩ mà hôm sau đi thi IELST đc có 7.5 môn Speaking về buồn so

Go on

Xe điện
F1 nhà e cũng trúng tuyển TCNH giống con mợ chủ, thấy báo học phí 15 củ/năm. E nghĩ ở VN ta cứ tiếng Việt mà học thôi, nếu cháu có ý định du học hoặc trường có mời GV nước ngoài thì hãy học hệ TT hay CLC
Không có đâu cụ. Trước em học hệ bình thường đã chục củ 1 năm. Đó là chục năm rồi. Giờ còn tăng nữa. Nên mấy hệ clc hoặc tiến tiến ít nhất gấp 3. Nhưng mà đúng là so hệ thường tụi em với các bạn ấy thì nhìn phong cách, sự tự tin, năng động các bạn bên tt, clc hơn hẳn. Tại không có điều kiện theo hệ đó, chứ không thì em cũng theo :D

Chỉnh sửa cuối:

Cavoi01

Xe tải
F1 nhà em năm nay không vào đc BK do đăng kí ngành IT điểm hơi hụt nên đã quyết định vào NEU( đh ktqd) nghành TCNH. Hiện tại F1 nhà em đã cho đăng kí để kiểm tra sang học hệ tiên tiến hoặc CLC ( chất lượng cao). Nếu học hệ tiên tiến ngành Finance sẽ học 100% bằng tiếng Anh còn hệ CLC thì học đâu 50% tiếng Anh thôi ạ. Học phí thì hai hệ này không chênh nhau nhiều ( 45-60tr/năm)và em đang hướng cho học hệ tiên tiến, hệ thường của TCNH thì học phí tầm 20tr/năm thôi ạ, k tính tới vđ kinh phí thì k biết cccm sẽ cho f1 học hệ nào là tốt nhất cccm nhỉ? Em vodka sẵn cccm vì em sợ hết quota cho ngày hôm nay rồi ạ.

Con bé nhà em mới tốt nghiệp chương trình TT KTQD. Cả quá trình học thấy csvc quá tốt. Chương trình nặng nhưng k phải canh me đăng kí tín chỉ như hệ thường. Giáo trình tốt. Tạo cho sinh viên có cách nhìn và tiếp cận mới. So với chi phí bỏ ra thì quá hợp lí

Chỉnh sửa cuối: