Có nên cắt cua khi chạy đường đèo

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đúng thế đấy cụ ạ. Không nhìn rõ mà cắt cua, nhất là cua tay áo, gặp chú xe tải. Thôi rồi..........
Thôi rồi lượm ơi à kụ, iem cũng rén tình huống này nắm. hehe

coixay

Xe buýt
Cụ chạy chuẩn ạ, nhưng không phải lúc nào cũng 50km/h vào cua được đâu. Tùy tình huống thôi, miễn sao cụ thấy 100% an toàn
Thưa các cụ, em vừa đi Sơn La về. Trên đường đi có cậu cũng lái xe nhưng trước lái xe tải thấy em chạy vào cua rất bám làn của mình nên hỏi: tại sao anh không cắt cua.
Em hiểu cắt cua là để người ngồi sau xe đỡ say, nhưng như thế em thấy nguy hiểm vì mình lấn làn xe ngược chiều. E chỉ cắt cua ở những khúc cua quan sát được không có xe đối diện thôi.
Tính em hay chạy nhanh, vào cua thường là khoảng 50km hoặc hơn một chút nếu đường tốt

okiaem

Xe hơi
chúc lái xe an toàn

lymdym

Xe tăng
Tốt nhất cứ đúng luật mà đi đừng học đòi theo mấy anh xe tải+ xe khách đi theo luật rừng các cụ ợ. Với lại những chỗ cua nguy hiểm hầu hết đều có vạch liền rồi mừ

Gần chết

Xe máy
Hôm qua e vừa gặp Bác 2 b thôi.cắt cua lên đèo.Tặt mặt oto và đâm vào a 2b nên cạnh oto đang đổ đèo xuống.
May mà ko sao.Chú quả ấy mạnh tí nữa là bác ấy cùng con gà cùng bây xuống núi rồi.
=>>>>
Để cho an toàn tốt nhát là ko cắt cua ạ.Mà có cắt cua thì phải quan sát thật kĩ ạ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hôm qua e vừa gặp Bác 2 b thôi.cắt cua lên đèo.Tặt mặt oto và đâm vào a 2b nên cạnh oto đang đổ đèo xuống.
May mà ko sao.Chú quả ấy mạnh tí nữa là bác ấy cùng con gà cùng bây xuống núi rồi.
=>>>>
Để cho an toàn tốt nhát là ko cắt cua ạ.Mà có cắt cua thì phải quan sát thật kĩ ạ.
Chuẫn đới kụ, nói chung hên xui 50-50 là k chơi.