[Funland] Có nên cắt Amidan cho bé gần 5tuoi.

Longfordever

Xe buýt
E thì nghĩ là nên vào tmh tw cho nó chuyên khoa.
Chi phí thì e chưa biết nhưng hôm đi khám bs có nói rằng mổ cắt amidan h đơn giản hơn ngày xưa nhiều, dùng kéo laser và như 1 tiểu phẫu, sáng vào chiều ra viện.

Honor

Xe hơi
Chi phí thì e chưa biết nhưng hôm đi khám bs có nói rằng mổ cắt amidan h đơn giản hơn ngày xưa nhiều, dùng kéo laser và như 1 tiểu phẫu, sáng vào chiều ra viện.
Khi quyết định tiểu phẩu họ phải cho xét nghiệm máu các kiểu chứ đúng k các cụ?

BMZ_Z4

Xe điện
E ở mai dịch sáng đi sớm chút khám theo yêu cầu 9h đã xong hết rồi mà cụ.ở ngoài thì không có máy móc hiện đại như viện đc, ở ngoài chỉ khám lâm sàng thôi, cụ biết e tháng nào chẳng đưa con đi gặp bác sĩ ngoài trong đủ hết , cái gì khám đc ngoài thì làm ngoài, cái gì cần trong viện mình phải vào cụ ạ.
Amedan độ 3 là cũng to tương đối.
Con nhà em viêm phát nó còn lên tai giữa cơ, nếu chỉ Amedan không thì chưa kinh như con nhà em,
Con nhà em bác sỹ còn phải chuyển 3 4 loại thuốc, đến loại thứ 4 mới có tác dụng.
Mấy loại đầu uống vào được 1/3 lieu thì đỡ, đến 2/3 lieu lại nặng lại. Liên tục 3 tháng trời

luuhn

Xe hơi
Theo em bác nên vào khám chuyên khoa ở Tai Mũi Họng Trung Ương. Thằng cu nhà em hồi 4 tuổi cũng bị thế, tháng 2 lần viêm A. Nghỉ kháng sinh 2 tuần lại chiến tiếp. Lúc đầu nghĩ nó chỉ là tiểu phẫu đơn giản định cho vào mấy viện tư đỡ đông. Nhưng hỏi nhiều người ai cũng bảo vào chuyên khoa cho yên tâm. Con nhà người ta vào 30 phút xong, thằng nhà em 3 tiếng mới xong. Vì nó bị dị dạng động mạch chủ. Vị trí ở ngay gần chỗ của cái A. Bác sỹ bảo cỡ 10000 ca thì gặp 1. May là ở đấy họ chuyên khoa và đã gặp quả như thế rồi nên xử lý ngon lành. Nếu chỗ nào bác sỹ ít làm, không có quả kinh nghiệm này thì mệt to. Chúc bé nhà bác sớm ngon lành quả A.

MinhTanQuan

Xe hơi
E cần thêm lời khuyên.
Bé lớn nhà em cắt amidan và nạo VA năm 8 tuổi ở vinmec. Cũng nhẹ nhàng thôi cụ. Ăn cháo uống sữa mấy ngày đầu. 3 ngày ra viện. Đỡ hẳn cụ ạ. Trước bé bị mũi họng suốt, đêm nằm amidan nó chèn thở cứ khò khè, có lúc còn như dừng thở ấy. Em thấy ân hận sao ko làm cho bé sớm hơn cho con đỡ khổ.

TàuNgầm 123

Đi bộ
nếu cụ ở Hn thì nên vào viện TMH TW để khám và nghe BS ở đấy phán, nếu BS bảo nên cắt thì cắt thôi, nhà tớ vừa cho đứa 8t đi cắt ở TMH, cx đơn giản mà, gây mê và cắt mất khoảng 15p, nằm viện theo dõi 2-3 ngày, ăn cháo va hạn chế nói 7 ngày, chi phí nếu có bảo hiểm thì khoảng 8-10củ, cắt xong ăn được ngủ được, lên cân nhanh lắm

OxIT

Xe buýt
Theo em là tuyệt đối không. Trước nhóc vào viện nhi toàn bị tư vấn cắt nhưng em k nghe rồi cũng khỏi.

Honor

Xe hơi
Bé lớn nhà em cắt amidan và nạo VA năm 8 tuổi ở vinmec. Cũng nhẹ nhàng thôi cụ. Ăn cháo uống sữa mấy ngày đầu. 3 ngày ra viện. Đỡ hẳn cụ ạ. Trước bé bị mũi họng suốt, đêm nằm amidan nó chèn thở cứ khò khè, có lúc còn như dừng thở ấy. Em thấy ân hận sao ko làm cho bé sớm hơn cho con đỡ khổ.
Dạ cảm ơn cụ, sau đợt này đỡ e sẽ cho đi tiểu phẫu vậy, đúng nhìn nó thở cũng thấy khổ.

Honor

Xe hơi
Theo em bác nên vào khám chuyên khoa ở Tai Mũi Họng Trung Ương. Thằng cu nhà em hồi 4 tuổi cũng bị thế, tháng 2 lần viêm A. Nghỉ kháng sinh 2 tuần lại chiến tiếp. Lúc đầu nghĩ nó chỉ là tiểu phẫu đơn giản định cho vào mấy viện tư đỡ đông. Nhưng hỏi nhiều người ai cũng bảo vào chuyên khoa cho yên tâm. Con nhà người ta vào 30 phút xong, thằng nhà em 3 tiếng mới xong. Vì nó bị dị dạng động mạch chủ. Vị trí ở ngay gần chỗ của cái A. Bác sỹ bảo cỡ 10000 ca thì gặp 1. May là ở đấy họ chuyên khoa và đã gặp quả như thế rồi nên xử lý ngon lành. Nếu chỗ nào bác sỹ ít làm, không có quả kinh nghiệm này thì mệt to. Chúc bé nhà bác sớm ngon lành quả A.
Dạ ok cảm ơn cụ.

Pink Pink

Xe hơi
Ku con nhà em được hơn 2 tuổi, suốt ngày viêm VA quá phát chuyển thành viêm tai giữa, thở khò khè cả đêm, 1 năm uống ko biết bn đợi kháng sinh. Đi khám bs cũng khuyên nên nạo VA. Đắn đo mãi để hơn 2 tuổi cho đi nạo trộm vía về cũng thấy đỡ hơn cụ ah. Em nạo ở Hồng Ngọc hết tầm 20tr. Cũng nhẹ nhàng k đau vì giờ có dao plasma.

Honor

Xe hơi
Ku con nhà em được hơn 2 tuổi, suốt ngày viêm VA quá phát chuyển thành viêm tai giữa, thở khò khè cả đêm, 1 năm uống ko biết bn đợi kháng sinh. Đi khám bs cũng khuyên nên nạo VA. Đắn đo mãi để hơn 2 tuổi cho đi nạo trộm vía về cũng thấy đỡ hơn cụ ah. Em nạo ở Hồng Ngọc hết tầm 20tr. Cũng nhẹ nhàng k đau vì giờ có dao plasma.
Giờ thì biết bệnh cứ chớm cái là phải cho ngay kháng sinh .nhưng uống mãi thì cũng k ổn nên e phải nghĩ đến biện pháp này.e vừa hỏi sáng nay ở viện nhi tổng chi phí khoảng 17trieu k bảo hiểm.

nguyenlongthe

Xe tăng

Honor

Xe hơi
Nếu cụ muốn không phải can thiệp mang f1 qua cháu giúp cho chỉ tội hơi mất thời gian nhưng sẽ khỏi hoàn toàn.
Cụ ở đâu ạ. Cụ giúp đc e thì tốt quá cụ mật thư giúp cháu phương pháp thế nào cháu sẽ mang f1 qua nhờ cụ.

kfc1981

Xe điện
Cháu cũng xin phép hóng ca này , con cháu hơn 4 tuổi cũng bị amidan to tướng ở họng thở cũng khó ngủ cũng ngáy , đi khám bs bảo đợi hơn 6tuổi thì cắt , lâu lâu 1 năm bị vài lần chứ tần suất ko dày , nhưng đợt này uống thuốc bs kê ko thấy khỏi dứt điểm ! Thỉnh thoảng đêm vẫn ho và sốt nhẹ ! Ngày thì vẫn bt ko có biểu hiện gì của bệnh ! Khí hậu vùng nhiệt đới lắm bệnh đường hô hấp với viêm nhiễm thật !

Honor

Xe hơi
Cháu cũng xin phép hóng ca này , con cháu hơn 4 tuổi cũng bị amidan to tướng ở họng thở cũng khó ngủ cũng ngáy , đi khám bs bảo đợi hơn 6tuổi thì cắt , lâu lâu 1 năm bị vài lần chứ tần suất ko dày , nhưng đợt này uống thuốc bs kê ko thấy khỏi dứt điểm ! Thỉnh thoảng đêm vẫn ho và sốt nhẹ ! Ngày thì vẫn bt ko có biểu hiện gì của bệnh ! Khí hậu vùng nhiệt đới lắm bệnh đường hô hấp với viêm nhiễm thật !
Kê đơn uống thuốc ở đâu vậy cụ?

kfc1981

Xe điện
Vâng ok cụ, bên đấy thì e chịu rồi nhưng chắc bé nhà cụ nhẹ chắc chỉ độ 1 hoặc 2 là cao.
Cháu ko biết cấp độ sao . Nhưng cảm giác là lần này ko khỏi dứt hẳn như những lần trước( cũng khám và thuốc ở bv đó) , đã uống hết thuốc mà coi bộ vẫn còn bệnh !

Honor

Xe hơi
Cháu ko biết cấp độ sao . Nhưng cảm giác là lần này ko khỏi dứt hẳn như những lần trước( cũng khám và thuốc ở bv đó) , đã uống hết thuốc mà coi bộ vẫn còn bệnh !
Trc f1 nhà e bị uống thuốc vài hôm khỏi, nhưng giờ như kiểu nhờn thuốc . mà ks nhiều thì cũng k ổn lắm. Độ thì ở TMH hoặc nhi ng ta sẽ phân ra độ.