[Funland] Có nên cắt Amidan cho bé gần 5tuoi.

Honor

Xe hơi
Thôi mai e lại TMH TW thẳng tiến xem thế nào ạ?

Daigiadinh

Xe máy
TMH TW sẽ lại khuyên cắt. Con em bị tai mũi họng thường xuyên từ 18 tháng, đã kinh qua nhiều nơi. Em không tín nhiệm TMH TW vì mỗi lần khám lại một bác sĩ khác, thời gian chờ lâu, thời gian khám lại quá nhanh.
Con em Va quá phát, A quá phát không thở được bằng mũi, nước mũi chảy liên tục mà vẫn đang theo dõi để cắt A, nạo Va.

VietCK

Xe tăng
Thg ku nhà e mới cắt hồi thg 6 vừa rồi, cháu 9t, do quá phát nên ngủ cứ bị há hốc mồm ngáy rất to, để lâu dài khg tốt nên phải cắt. Em làm ở viện tai mũi họng, cắt bằng plasma, gây tê thôi.
Cắt xong có đau chút, 3 ngày đầu uống nc cháo loãng. Kiêng cơm 1 tuần
Cắt xong cái là ngủ im de luôn
Nếu con cụ bị đi bị lại nhiều lần loên tục thì nên cắt vì khi amidan nó đã hỏng khg còn làm dc nhiệm vụ của nó nữa thì nó lại trở thành ổ vi khuẩn
Thg cháu em nó cg cắt từ 5t, cắt xong hết hẳn viêm nọ viêm kia, tăng kg vù vù

Honor

Xe hơi
Thg ku nhà e mới cắt hồi thg 6 vừa rồi, cháu 9t, do quá phát nên ngủ cứ bị há hốc mồm ngáy rất to, để lâu dài khg tốt nên phải cắt. Em làm ở viện tai mũi họng, cắt bằng plasma, gây tê thôi.
Cắt xong có đau chút, 3 ngày đầu uống nc cháo loãng. Kiêng cơm 1 tuần
Cắt xong cái là ngủ im de luôn
Nếu con cụ bị đi bị lại nhiều lần loên tục thì nên cắt vì khi amidan nó đã hỏng khg còn làm dc nhiệm vụ của nó nữa thì nó lại trở thành ổ vi khuẩn
Thg cháu em nó cg cắt từ 5t, cắt xong hết hẳn viêm nọ viêm kia, tăng kg vù vù
Vâng có lẽ cũng nên cắt các cụ ạ.

thichlexus

Xe điện
Theo em ko nên cắt, cắt rồi ko còn Amiđan chắn bụi và vi khuẩn nên càng dễ viêm họng viêm phế quản hơn.

camambeou

Xe tăng
Bác sĩ bảo em nên để bọn trẻ qua 9 tuổi ạ

Honor

Xe hơi
Bác sĩ viện nhi thì khuyên nên nạo cccm ạ.e muốn xin cao kiến của cccm.

VietCK

Xe tăng
Bác sĩ viện nhi thì khuyên nên nạo cccm ạ.e muốn xin cao kiến của cccm.
Như em đã nói, khi nó đã khg còn tác dụng, bị hỏng hóc thì phải chữa thôi cụ
cụ cân nhắc với việc con cụ năm ngày 3 trận ốm, mỗi lần ốm lại 1 đống thuốc vào người
cái này nó là tiểu phẫu đơn giản thôi cụ

Honor

Xe hơi
Như em đã nói, khi nó đã khg còn tác dụng, bị hỏng hóc thì phải chữa thôi cụ
cụ cân nhắc với việc con cụ năm ngày 3 trận ốm, mỗi lần ốm lại 1 đống thuốc vào người
cái này nó là tiểu phẫu đơn giản thôi cụ
Dạ vâng chắc đợt này e cho lên TMH TƯ làm ạ. Chứ để mãi cũng k ổn!

biển xanh06

Xe điện
Cu nhà em cũng bị như thế, nhưng phải đợi đến 4 tuổi bs mới chỉ định cắt, em tham khảo viện nhi mất 11 tr , còn vào viện TMH TW thì mất có hơn triệu phương pháp mới nhất, sáng cắt chiều ra viện ko mất tí mấu nào, nếu viêm thường xuyên mà trên 4 tuổi thì cắt khẩn trương, dùng nhiều kháng sinh quá ko ổn đâu cụ ơi .

Honor

Xe hơi
Cu nhà em cũng bị như thế, nhưng phải đợi đến 4 tuổi bs mới chỉ định cắt, em tham khảo viện nhi mất 11 tr , còn vào viện TMH TW thì mất có hơn triệu phương pháp mới nhất, sáng cắt chiều ra viện ko mất tí mấu nào, nếu viêm thường xuyên mà trên 4 tuổi thì cắt khẩn trương, dùng nhiều kháng sinh quá ko ổn đâu cụ ơi .
Dạ cảm ơn cụ, cái đấy cụ làm bảo hiểm hay sao cụ?

Honor

Xe hơi
Hôm nay vừa trên nhi về kết quả là thế này các cụ ạ. E hỏi chi phí ở viện nhi là 17trieu.

fgr

Xe tải
Về amidan: F1 nhà em năm lớp 1, từ 3-5 tuổi cũng hay bị viêm amidan, có mủ, ngủ cũng hay há miệng, cũng ngáy ... tháng 3-4 lần dặt dẹo. Gấu em đợt đó bảo hay cho đi cắt vì thương con. Em thì không. Nhà em hay làm thế này, nó liên quan đến vệ sinh răng miệng. Ở lớp mẫu giáo nhà em luôn gửi 1 chai nước muối sinh lý ở đó, nhờ cô chăm bằng cách ăn xong thì cho cháu xúc miệng nước muối. Ở nhà cũng thế ngoài đắng răng buổi sáng và tối, em còn cho F1 súc miệng bằng nước Petadin (sát khuẩn răng miệng). Chịu khó chăm sóc như thế F1 nhà em dần dần ko bị nữa. Giờ khỏe ra rồi :D, thuộc top lớn của Lớp :)) (vẫn giữ thói quen ăn uống hoặc oánh răng xong là cho súc miệng nước muối).

BMZ_Z4

Xe điện
Dạ e lại đang ở Nhi TU rồi ạ. Để e xem tư vấn thế nào?
Nhà cụ ở khu nào mà lại đến BV.
Đến BV khám trong giờ đông lắm.
Nếu mà ở HN thì thường khám dịch vụ ngoài giờ ở phòng khám của bác sỹ.

Honor

Xe hơi
Nhà cụ ở khu nào mà lại đến BV.
Đến BV khám trong giờ đông lắm.
Nếu mà ở HN thì thường khám dịch vụ ngoài giờ ở phòng khám của bác sỹ.
E ở mai dịch sáng đi sớm chút khám theo yêu cầu 9h đã xong hết rồi mà cụ.ở ngoài thì không có máy móc hiện đại như viện đc, ở ngoài chỉ khám lâm sàng thôi, cụ biết e tháng nào chẳng đưa con đi gặp bác sĩ ngoài trong đủ hết , cái gì khám đc ngoài thì làm ngoài, cái gì cần trong viện mình phải vào cụ ạ.

Longfordever

Xe buýt
Chia sẻ với cụ chủ. F1 nhà cũng 5 tuổi, ngủ hay há mồm, ngáy, thi thoảng viêm họng, vừa rồi bị viêm tai giữa nên đi khám ở 1 phòng khám nhi ở Thanh xuân. Bác sỹ khuyên là nên cắt vì amidan to hơn bt, chèn vào đường thở gây khó thở và viêm nhiễm. Trên lý thuyết thì cố gắng giữ bằng mọi giá nhưng một khi đã ko thể giữ thì nó như 1 ổ bệnh và cần phải loại bỏ. E cũng đang chờ cháu hết ho đợt này rồi đi khám và cắt thôi. Chỉ đang lăn tăn là vào nhi hay tmh tw!

biển xanh06

Xe điện
Cắt abidan mất 17 tr choáng quá, chỉ là tiểu phẫu nhìn thấy ko phải trong nội tạng khó phẫu thuật, ngày xưa cu nhà em làm quá nhanh mà lại ko nguy hiểm.

Honor

Xe hơi
Chia sẻ với cụ chủ. F1 nhà cũng 5 tuổi, ngủ hay há mồm, ngáy, thi thoảng viêm họng, vừa rồi bị viêm tai giữa nên đi khám ở 1 phòng khám nhi ở Thanh xuân. Bác sỹ khuyên là nên cắt vì amidan to hơn bt, chèn vào đường thở gây khó thở và viêm nhiễm. Trên lý thuyết thì cố gắng giữ bằng mọi giá nhưng một khi đã ko thể giữ thì nó như 1 ổ bệnh và cần phải loại bỏ. E cũng đang chờ cháu hết ho đợt này rồi đi khám và cắt thôi. Chỉ đang lăn tăn là vào nhi hay tmh tw!
E thì nghĩ là nên vào tmh tw cho nó chuyên khoa.