[Funland] Có một Hải Phòng ngủ quên trong quá khứ

anhduy1111

Xe máy
bv việt tiệp 2 giai đoạn 1 vừa khánh thành

Khách sạn 5 sao nikko nhật bản sánh vài cùng vinhome cầu rào 2( tốc độ xây dựng khỏi bàn)

Nguồn fb haiphong hightligt

goldsunhn

Xe buýt
Đồ sơn jo muốn bãi biển đẹp, nước như ngày xưa thì phải lắn lại dòng hải lưu ko cho bùn đổ vào bãi biển như bây giờ cụ ạ,từ ngày xây khu đình vũ là đã giết đồ sơn rồi, sau cái dấu resort thì giết hẳn các bãi tắm luôn. Cụ hình dung ra ko 3-4 cửa sông lớn đổ về đồ sơn lên lượng phù sa nó nhiều ntn
Em cũng người con HP nhưng ko hình dung được KCN Đình Vũ và Dáu resort ảnh hưởng thế nào đến nước sông. Cụ cho em xin ít ảnh được ko ạ?

BadBoy79

Xe lăn
Hải Phòng đang phát triển mạnh mẽ, dậy thôi người đẹp ơi! :)

Quỳnh hp

Xe tăng
Em cũng người con HP nhưng ko hình dung được KCN Đình Vũ và Dáu resort ảnh hưởng thế nào đến nước sông. Cụ cho em xin ít ảnh được ko ạ?
E xa Hp 5 năm rồi cụ ạ,cụ chỉ cần nhìn phà bính bjo sẽ hình dung ra thôi, khi chưa lấn đất đắp đình vũ thì có dòng hải lưu đẩy phù sa, jo đắp lại thì chặn dòng hải lưu lên phù sa nó bồi đắp lại ngay cửa sông cấm, với dấu resort nó lấn ra chỗ bãi tắm tiên tạo dòng hải lưu quẩn đẩy phù sa lùi lại lên khu 2 lĩnh đủ bùn phù sa.ngày trc bãi khu 3 đẹp và xanh như thế jo ai tắm đâu toàn bèo với rác dạt vào đấy thôi

goldsunhn

Xe buýt
E xa Hp 5 năm rồi cụ ạ,cụ chỉ cần nhìn phà bính bjo sẽ hình dung ra thôi, khi chưa lấn đất đắp đình vũ thì có dòng hải lưu đẩy phù sa, jo đắp lại thì chặn dòng hải lưu lên phù sa nó bồi đắp lại ngay cửa sông cấm, với dấu resort nó lấn ra chỗ bãi tắm tiên tạo dòng hải lưu quẩn đẩy phù sa lùi lại lên khu 2 lĩnh đủ bùn phù sa.ngày trc bãi khu 3 đẹp và xanh như thế jo ai tắm đâu toàn bèo với rác dạt vào đấy thôi
Em dốt địa lí nắm, mượn tạm cái ảnh, theo cụ có phương án nào cho biển Đồ Sơn trong trở lại ko?

Quản Tượng

Xe tăng
hqua e về hp. lượn qua chỗ quang trung chợ sắt tí mà thấy các a xxx hp bắt bớ kinh thật. x giao thông và x trật tự đua nhau lao ra đg bắt.

daika

Xe điện
Cảm ơn cụ anhduy1111 đã cập nhật những hình ảnh rất đẹp và thời sự của HP. Quả thật vài năm gần đây đã có nhiều thay đổi lớn cả về tư duy và hành động. HP hiện tại như một đại công trường với hàng loạt các dự án đầu tư, xây dựng và hạ tầng.

Chia sẻ một chút về địa phương em là huyện xa của TP. Cái công trình lớn nhất chứng kiến hơn 30 năm ngủ quên của TP tại đia phương là cái này.

Trong thời gian ngắn nữa nó cũng đi vào lịch sử như là kết thúc thời gian ngủ quên của TP thay vào đó là công trình xã hội để nâng tầm địa phương

Trong vài năm mà thu hút hơn 6000 tỷ tiền dự án về hạ tầng, đô thị, quy hoạch, công nghiệp và an sinh xã hội đối với một huyện ngoại thành xa TP như quê em quả là một sự thay đổi rất lớn lao. Nếu so sánh nó không bằng số tiền bỏ ra làm hơn 2km đường vành đai 1 ở thủ đô nhưng đưa số tiền này về những địa phương xa trung tâm đem lại những thay đổi không tưởng tượng được.
Nếu cứ giữ đà phát triển như hiện tại thì việc quật khởi của HP là hoàn toàn có thể thành hiện thực.

Em cũng gắn bó ở đây gần chục năm. Cũng yêu mến nhưng thật sự ko có duyên ở lại.

anhduy1111

Xe máy
Cảm ơn cụ anhduy1111 đã cập nhật những hình ảnh rất đẹp và thời sự của HP. Quả thật vài năm gần đây đã có nhiều thay đổi lớn cả về tư duy và hành động. HP hiện tại như một đại công trường với hàng loạt các dự án đầu tư, xây dựng và hạ tầng.

Chia sẻ một chút về địa phương em là huyện xa của TP. Cái công trình lớn nhất chứng kiến hơn 30 năm ngủ quên của TP tại đia phương là cái này.

Trong thời gian ngắn nữa nó cũng đi vào lịch sử như là kết thúc thời gian ngủ quên của TP thay vào đó là công trình xã hội để nâng tầm địa phương

Trong vài năm mà thu hút hơn 6000 tỷ tiền dự án về hạ tầng, đô thị, quy hoạch, công nghiệp và an sinh xã hội đối với một huyện ngoại thành xa TP như quê em quả là một sự thay đổi rất lớn lao. Nếu so sánh nó không bằng số tiền bỏ ra làm hơn 2km đường vành đai 1 ở thủ đô nhưng đưa số tiền này về những địa phương xa trung tâm đem lại những thay đổi không tưởng tượng được.
Nếu cứ giữ đà phát triển như hiện tại thì việc quật khởi của HP là hoàn toàn có thể thành hiện thực.
Thanks cụ.cái bách hoá kia là ở vĩnh bảo phải ko ạ. Điều cụ mong ước cũng chính là niềm mong ước của toàn nhân dân TP.

Gia Cát 67

Xe tải
Em dân Hải Phòng xin tự kiểm điểm:
Hải Phòng là một lũ rồ
Có sông thì Lấp, có Đồ đem Sơn
Có cảng lại Cấm, mới buồn
Có chợ thì Đổ, con buôn nỗi gì
Có cầu Rào lại không đi
Lại đi Cầu Đất, ngu gì ngu hơn
Cụ lão làng nhất OF cụ roài , cụ viết bài về HP thập niên 70 đi cụ vào mùa hoa phượng lại nhớ Hp đây, những thập niên 70 hồi đó yêu Hp lắm ,hồi đó em dc ăn nhiều món ngon Hp Me dầm, khế dầm người tầu trên rạp Lê văn Tám , bánh Đúc tàu , silin cấu , ôi nhiều lắm...

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Hải Phòng đang phát triển mạnh mẽ, dậy thôi người đẹp ơi! :)
Nick cụ/mợ là ngốc eo sa phải k ợ >:). Em thấy trước cũng có cái nick na ná giống thế lày, mới năm ngoái khéo lại fa.ke rồi :))

anhduy1111

Xe máy
hqua e về hp. lượn qua chỗ quang trung chợ sắt tí mà thấy các a xxx hp bắt bớ kinh thật. x giao thông và x trật tự đua nhau lao ra đg bắt.
Vâng.toàn Tp ra quân 3 tháng kiểm tra tất cả các tụ điểm phức tạp theo chỉ đạo của tân giám đốc CA mới.điều này là tốt mà cụ.mình đầy đủ giấy tờ,tuân thủ đúng luật có gì mà sợ

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đồ sơn jo muốn bãi biển đẹp, nước như ngày xưa thì phải lắn lại dòng hải lưu ko cho bùn đổ vào bãi biển như bây giờ cụ ạ,từ ngày xây khu đình vũ là đã giết đồ sơn rồi, sau cái dấu resort thì giết hẳn các bãi tắm luôn. Cụ hình dung ra ko 3-4 cửa sông lớn đổ về đồ sơn lên lượng phù sa nó nhiều ntn
Thế em mới nóic, muốn HP pt vượt bậc thì lđ t phố phải tìm mọi cách nắn dòng để cho đồ sơn xanh ngắt , lúc đó HP sẽ là trung tâm du lịch của miền Bắc mỗi năm thu đc cả tỷ đô doanh thu du lịch , chỉ cần 5 năm như thế thì HP sẽ y như Đà nẵng tha hồ chim chóc bay đến sinh sống , đầu tư , du lịch , nghỉ dưỡng . Sân bay có sẵn , đg xá cao tốc , biển có sẵn mà ko làm đc thì uổng phí quá .... HP nên tập chung thu hút các nhà khoa học về mà nắn dòng hay xây đập ngăn hay cái quái gì cũng đc , miễn là làm cho nc đồsơn xanh ngắt là thắng 90% rồi

Gia Cát 67

Xe tải
Em về Hp nhiều khi cũng phát nản với xxx nhà mình ,đuổi cả theo xe ngó vào trong xem có thắt dây ko .

daika

Xe điện
Thế em mới nóic, muốn HP pt vượt bậc thì lđ t phố phải tìm mọi cách nắn dòng để cho đồ sơn xanh ngắt , lúc đó HP sẽ là trung tâm du lịch của miền Bắc mỗi năm thu đc cả tỷ đô doanh thu du lịch , chỉ cần 5 năm như thế thì HP sẽ y như Đà nẵng tha hồ chim chóc bay đến sinh sống , đầu tư , du lịch , nghỉ dưỡng . Sân bay có sẵn , đg xá cao tốc , biển có sẵn mà ko làm đc thì uổng phí quá .... HP nên tập chung thu hút các nhà khoa học về mà nắn dòng hay xây đập ngăn hay cái quái gì cũng đc , miễn là làm cho nc đồsơn xanh ngắt là thắng 90% rồi
Em thì hơi đi ngược với các cụ về vụ nước biển này. Về địa lý vùng biển ven bờ các tỉnh phía Bắc như HP, NĐ, TB, TH có rất nhiều cửa sông đổ ra biển. Việc kỳ vọng nước biển ven bờ nó xanh trong là không hợp lý. dù không chịu chịu ảnh hưởng của xây dựng hay nắn dòng, phá hoại thì bản chất nước biển nó không lấy đâu ra xanh trong như miền Trung được đâu ạ. Thế nên em nghĩ cái ĐS nó cứ giữ hiện trạng hiện tại là tốt rồi. Thay vào đó ra đảo để hưởng cái tự nhiên và xanh trong của du lịch biển. Hiện tại HP cũng làm mạnh cái này ra phết.

anhduy1111

Xe máy
Làm trong nước biển Đồ Sơn gần như là nv bất khả thi.Thành phố đang tập trung vào mũi nhọn Cát Bà với các dự án tỉ đô.. ví dụ sungroup cát bà có mức đầu tư 3 tỉ usd( ảnh em đã up ở trên ) cùng nhiều ks,resot mc galey,flamingo . Và e xin chốt lại với Hải Phòng làm du lịch có thì tốt,ko có cũng chưa cần vội, trụ cột bền vững của nền kinh tế phải là công nghiệp.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Hp phải cạnh tranh mạnh với quảng ninh, vân đồn.... , chứ ko là bị hút hết cơ hội pt . Giờ HP cứ gia tăng pt du lịch thì còn hơn pt công nghiệp . Du lịch và mãi mãi , cn chỉ nhất thời .... nhà cao to xây lên nhiều thì phải có ng đến ở . Mà du lịch là nhanh phất nhất mà ko ô nhiễm mt . Hp phải biến thành tp ăn chơi cuối tuần của HN , và các tỉnh phía bắc thậm trí cả nước vì có sân bay sẵn rồi... lđ phải năng động nhìn xa thì dân HP sẽ giầu có nhất Miền Bắc

daika

Xe điện
Thanks cụ.cái bách hoá kia là ở vĩnh bảo phải ko ạ. Điều cụ mong ước cũng chính là niềm mong ước của toàn nhân dân TP.
Vâng đúng là VB cụ ạ. Tháng nào em cũng về quê mà vẫn phải ngạc nhiên về tốc độ thay đổi nơi đây.

goldsunhn

Xe buýt
Em thì hơi đi ngược với các cụ về vụ nước biển này. Về địa lý vùng biển ven bờ các tỉnh phía Bắc như HP, NĐ, TB, TH có rất nhiều cửa sông đổ ra biển. Việc kỳ vọng nước biển ven bờ nó xanh trong là không hợp lý. dù không chịu chịu ảnh hưởng của xây dựng hay nắn dòng, phá hoại thì bản chất nước biển nó không lấy đâu ra xanh trong như miền Trung được đâu ạ. Thế nên em nghĩ cái ĐS nó cứ giữ hiện trạng hiện tại là tốt rồi. Thay vào đó ra đảo để hưởng cái tự nhiên và xanh trong của du lịch biển. Hiện tại HP cũng làm mạnh cái này ra phết.
Cũng đành do địa lí tự nhiên nên biển miền Bắc không xanh ngắt, nhưng với mức độ phù sa nhiều như ĐS thì em nghĩ là không ổn, chỉ cần như biển TH, QN là được rồi.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em đã từng tắm ở đèn hải đăng cách bờ cơ tý ty vào năm 1996 nước trong xanh vô cùng ... cụ nào nói làm nc đồ sơn xanh lại là bất khả thi thì hãy nhìn Hà lan họ còn khốn nạn hơn mà họ vẫn ngăn đc cả nc biển tràn vào .... ý trí và sự quyết tâm của lđ và con ng HP cao và ko bao giờ chấp nhận thì làm đc hết . Mọi lý do ko làm đc nc đồ sơn xanh chỉ là ngụy biện