[Thảo luận] Có lẽ em dừng khiếu kiện ở đây?

mr.ken_no1

Xe container
Em thấy vụ cụ Đông anh em cũng đi vài chục người mà. Cụ chủ phải thông báo thường xuyên về lịch trình thì anh em mới biết mà tham gia chứ.

Tốt nhất là cụ lập một topic mới để thông báo khi có vụ gặp mới chứ ở trong topic kia, nó trôi đi mất, không ai biết. Em thấy topic treo cũng không hay lắm vì mọi người không quen đọc cái đó. Topic động vẫn hay hơn là treo.
Em thấy ý kiến của cụ vihali là chuẩn đấy ạ.

cwise

Xe container
Tất nhiên là Đánh rồi, còn lăn tăn gì nữa.

Em chả thấy có gì mà phải bàn giữa đi tiếp hay dừng lại cả. Đi tiếp là điều đương nhiên, khi nào ta không thích thì ta dừng lại thôi.
Về phía cụ chủ thớt, quyết định thế nào đều nhẹ như lông hồng. Chỉ có các đồng chi TTGT là không thấy vậy thôi. Dù là ăn lương nhà nước đi làm việc công nhưng ra Toà không phải là nghề của các chú nên mệt lắm. Chưa nói là .......
Thế nên cụ nào bảo lùi với hoà em thấy chẳng có lý do nào gọi là thuyết phục cả. Ai cũng thấy cái sai cái đúng mà đều khoanh tay dửng dưng chỉ biết đến mình thì em nghĩ là ích kỷ với chính bản thân và ích kỷ đối với cả xã hội. Thế nên, các cụ ai thấy đúng, nếu không quá tốn kém thời gian và tiền bạc, sao ta không làm một việc có ích?
Ít nhiều, em sẽ luôn đồng hành cùng các cụ :-bd
Cụ HaVu đã phân tích điểm mạnh, điểm yếu của cả 2 bên rồi đấy. Theo em lý do thuyết phục là đảm bảo cho xã hộ công bằng hơn, việc cụ thanh_hoi theo kiện giờ không chỉ mang tính cá nhân nữa rồi, cụ vinh dự được mang trọng trách với xã hội. Chúng em nhờ cụ vụ này đấy! Cho nên không được có tư tưởng Hòa và thua đâu, Quyết chiến! Quyết Thắng, Quyết chiến thắng!!!

windys

Xe tăng
Em nói với cụ thế này, ai cũng có điểm yếu. Ví dụ em đang kinh doanh quán cà phê, chắc chắn là sẽ bị thường xuyên kiểm tra, phạt việc đỗ để xe ở quán.. cái đó là cái em cần các cụ hỗ trợ về quan hệ để bảo vệ lẫn nhau.
Quán cụ chỗ nào, khi nào rảnh em qua làm li cafe, hehe

Em ủng hộ cụ tiếp tục, lịch trình thế nào cập nhanh, e sẽ cố gắng thu xếp qua cổ vũ.

xebokeooto

Xe tăng
Cụ Hội rơi vào trường hợp chú bé chăn cừu. Cụ sai từ chiến lược đến cách làm, ai đời la làng rồi làm anh hùng thế. Cụ sẽ bị sói ăn thịt nếu không dừng lại. Nhân vô thập toàn, vì vậy cụ dừng lại khi mọi việc chưa quá muộn. Còn cụ nào xui đánh đơn giản cụ ra đường đỗ xe nơi không biển cụ sẽ được toại nguyện.
Thế giới biến động nên không tồn tại anh hùng. Còn cụ Hội cần suy nghĩ chín chắn nhé. Đến cả đi tu còn phải học, cụ cứ sống cuộc sống của cụ. Chân thành khuyên cụ nên dừng lại.
Bác này là âm binh của GTCC rồi. Từ đầu thớt này đến giờ càng lộ rõ cái đuôi.

Mua xe ngày 13-08-2012 Lần lái cuối cùng 16-08-2012 12:23

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ chủ thớt có là chú bé chăn cừu thì mấy chú bị kiện cũng chỉ là mấy con cừu mà thôi. Nội bộ của cừu thế nào em nắm hơi bị rõ nên cụ chủ chả việc giề phải ngừng chăn cừu.
Quan điểm của cụ pằng cũng hay, em nghĩ nếu cụ chủ là cụ pằng thì không chỉ nên dừng lại việc chăn cừu mà còn nên đi xin lỗi mấy con cừu nữa cho phải đạo.
Chăn cừu không cần phải chiến lược với cách làm cụ pằng ạ. Cừu sống hay chết thì cũng chả quan trọng giề với cụ chủ đâu.
Cụ pằng cứ làm anh hùng lo cho mấy con cừu đi, không phải lo cho chú bé đâu nhé. Rõ khổ.
Vụ chú bé chăn cừu này hiện vẫn đang để xem mấy con cừu nó thế nào. Vài hôm nữa dăm tờ báo vào làm tin bài xem ai là cừu, ai là sói. Cụ pằng cứ về báo cáo mấy con cừu đi nhé.

Cụ Hội rơi vào trường hợp chú bé chăn cừu. Cụ sai từ chiến lược đến cách làm, ai đời la làng rồi làm anh hùng thế. Cụ sẽ bị sói ăn thịt nếu không dừng lại. Nhân vô thập toàn, vì vậy cụ dừng lại khi mọi việc chưa quá muộn. Còn cụ nào xui đánh đơn giản cụ ra đường đỗ xe nơi không biển cụ sẽ được toại nguyện.
Thế giới biến động nên không tồn tại anh hùng. Còn cụ Hội cần suy nghĩ chín chắn nhé. Đến cả đi tu còn phải học, cụ cứ sống cuộc sống của cụ. Chân thành khuyên cụ nên dừng lại.

minhcuong400

Xe tăng
Ý kiến cá nhân của em, của riêng em thôi nhé,
Thật lòng em khuyên Cụ nên dừng vụ kiện lại, lý do chắc cụ biết. Kiện thắng chả được gì bởi vì cho dù cụ có thắng, cụ đỗ xe thế vẫn bị phạt, lại tiếp tục kiện...vậy bán oto để vợ con nhờ.
P.s. Lần sau cụ làm việc thì cần lập thớt mới để mọi người biết nhé.
Âm binh! Âm binh! Có đi chỗ khác chơi không thì nói!

Chỉnh sửa cuối:

xanhbabe

Xe tải
Nam ngoai, ban em cug dinh vao truog hop tuong tu ( o tinh a ), sau mot hoi tranh cai, lai xe dua giay to cho xxx va bao : cu cam giay to di, lap bien ban, nhung toi ko ky dau, o day ko co bien cam, nhac nho la can tro giao thog thi toi se danh xe di cho khac, toi ko sai. mai toi len lam viec, se yeu cau ca GIAO VIEN DAY LUAT GTDB TRUONG LAI len lam chug.
The la xxx cug cam giay to ( co ba con dan pho lam chung ), nhung ngay mai lai cam giay to den xue xoa thog cam. CHA'N !

windys

Xe tăng
hihi

Nghe cụ nói giống như đe dọa í nhỉ, cũng không hẳn là khuyên can nữa.
Nếu cụ là âm binh của GTCC, thì về cụ cũng khuyên luôn các chú GTCC là chịu khó tu dưỡng, rèn luyện đạo đức, bổ xung thêm kiến , điều khiển giao thông cho tốt, chỗ nào bất hợp lí thì nên thay đổi luôn.

Em thấy ở ngoài đường, cả đống các loại biển báo, vạch kẻ, phân làn còn bất hợp lí. Các cụ làm trong GTCC còn không sửa sang lại, thì dân còn vất vả, các cụ còn bị khởi kiện nhiều.

HaJolie

Xe buýt
Em DỰ thằng cha này chính là thằng đã bắt, lập BB cụ chủ. Nếu vụ này cụ chủ tiếp tục kiện và thắng thì thằng này chắc cũng không yên ở TTGT nên mới tìm mọi cách để cụ chủ HÒA đấy

747

Xe tăng
nick vừa reg. chắc chắn là âm binh rồi. bác cũng là người zi ệc lam thì đừng nên về đe dọa anh em như thế. bác có giỏi thì hôm nào offline xuất hiện để khuyên cụ chủ thớt không?

Website
www.otofun.net
nick vừa reg. chắc chắn là âm binh rồi. bác cũng là người zi ệc lam thì đừng nên về đe dọa anh em như thế. bác có giỏi thì hôm nào offline xuất hiện để khuyên cụ chủ thớt không?
Có phóng viên ảnh chiến trường không chuyên đây nữa rồi cu Thanh_hoi nhé;))

Bả chuột

Xe tải
Chả biết có thành công không nhỉ em cũng bi quan lắm nhưng em cũng vốt cụ chủ :D

Việt Phong

Xe tải
Hê hê
vụ của Thanh Hoi vẫn chưa xong ah. Gặp mặt 1 lần từ khi khởi kiện ở quán cà phê gần Hà Vũ
cố lên nhé

thanhcun

Xe hơi
Cuộc đối thoại diễn ra trong khoảng 60 phút, bên TTGTCC cũng không đưa ra được khái niệm Để xe và cơ sở pháp lý nào để xử phạt em. Thẩm phán có vẻ cũng rất hiểu vấn đề và ủng hộ nhiều quan điểm của Nguyên đơn.
nghe như cụ chủ thớt thì cụ đang có lợi , vậy anh em OF cùng cố gắng động viên cụ nào.
Chúc cụ chiến thắng !!!!

thanh_hoi

Xe điện
nghe như cụ chủ thớt thì cụ đang có lợi , vậy anh em OF cùng cố gắng động viên cụ nào.
Chúc cụ chiến thắng !!!!
Quên mất, hôm đó TTGTCC còn phát biểu: TTGTCC xử phạt không căn cứ vào biển báo. Thế mới hoành chứ.

ThanhTuấn

Xe tải
Quên mất, hôm đó TTGTCC còn phát biểu: TTGTCC xử phạt không căn cứ vào biển báo. Thế mới hoành chứ.
Thế nó căn cứ vào cái IoI mẹ nó để phạt à, cụ cố gắng record hội thoại lại cũng được . Rồi up lên đây cho anh em nghe..

thanh_hoi

Xe điện
Em thấy trong vụ này phần thua vẫn thuộc về cụ, cụ sẽ vô cùng mất thời gian, ức chế và tốn kém...Em nghĩ cụ nên dừng, việc của cụ ngoài cụ ra ko ai theo cùng cụ đc đâu. Em đọc chuyện cụ ngay từ đầu đã thấy nó cũng sẽ ko đâu vào đâu rồi...Anh em OF hùa vào thì dễ bắt tay vào cùng cụ cò cưa kí cưa thì chắc chẳng ai giúp cụ đc đâu. Em thấy lạ là gần như 100% các cụ OFer cứ "xúi" cụ kiện cáo. Ở cái nước CHXHXNVN này nghe đến kiện cáo là đã thấy sợ rồi, lại còn kiện tập thể nhà nước nữa thì....

Căn cứ đang ủng hộ cụ, anh em OF chân chính cũng đang ủng hộ cụ. Còn cái "pằng" thì đúng là âm binh, chỉ vào đây phá ngang làm cụ nản thôi, loại này phân tích hời hợt lắm cụ ạ! Chắc sợ cụ theo kện lâu dài làm chúng nó tổn thọ đây.
Cụ cứ vững tin, hôm nào đi kiện rủ thêm anh em OF mang nhiều máy ảnh, máy ghi âm đi để ghi lại, và làm cho cụ thêm vững tâm.
Có rất nhiều bạn bè chân chính luôn ủng hộ cụ!